พญาครุฑ (หลวงพ่อเส็ง)วัดบางนา ปี2522

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 20 มิถุนายน 2012.

1. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    คุณน้ำว่างเมื่อไหร่ก็ถ่ายมาชม นะครับ รอชมอยู่ตลอดครับ
    ขอบคุณน้องตี๋ นะครับ พี่ก็ถูกใจที่เขาเหลี่ยมได้ตามที่เราต้องการครับเรา
    ขอบคุณ คุณ hemicuda มากครับที่เข้ามาชมครับ
    ขอบคุณพี่ nopphakan มากครับ ผมงง ข้อความที่พี่บอก ท่านแว๊ปๆๆหายๆโผล่ๆ หมายความว่าอย่างไรหรอครับ ผมอยากทราบครับ(deejai)(deejai)พี่ช่วยขยายความให้ละเอียดทีนะครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าให้ขยายความเลยครับ...เว๊ปนี้ลูกหลานและคนที่สัมพันธ์กับพยานาคเยอะครับ..ถ้าเทียบกับคนที่ชอบครุฑ..ลองอ่านแล้วนึกดีๆครับเดี๋ยวก็คิดออก...555+

3. คิงคอง99

เรื่องพลังจิต หรือการจับพลังพระเครื่องนั้น ผมเคยมีประสบการณ์ได้เห็น และทดลองจากคนที่ได้ญาณ จนปรากฏแก่สายตาตนเองมาแล้ว ในอดีต ผมเชื่อสนิทใจเลยทีเดียวครับ ผมได้อ่านที่พี่nopphakan กล่าวไว้เป็นปริศนาธรรม ให้ผมได้คิด พิจารณา ผมก็มีความคิดว่า พี่nop คงปัฏิบัติธรรมและคงสัมผัส ในสิ่งที่หลายคนมองไม่เห็นแต่พี่เห็น ถ้าพี่เพ่งจิตดู พี่ก็จะรู้ว่า องค์ไหนมีพลังลี้ลับ เป็นแน่แท้ จริงอยู่คนที่ชอบและศรัทธาพญานาคมีเยอะกว่า พญาครุฑ เพราะเท่าที่ผมสังเกตุและเห็นเป็นรูปธรรม ทั้งในทีวีออกข่าว ปรากฏการณ์จะเกี่ยวข้องกับพญานาคทั้งสิ้นผมว่าคนที่ชอบพญานาค เขาคงไม่มายุ่งกับเราหลอกครับเพราะเราไม่ได้ไปลบหลู่พญานาคแน่นอนเราว่ากันแต่ในส่วนของเราเท่านั้น ส่วนตัวผมนั้นคิดแต่เพียงในใจเวลาเห็นใครห้อยพญาครุฑ หรือเห็น พญาครุฑ ในเวป ผมก็นึกอยากได้ พญาครุฑที่สุดยอดจากหลวงพ่อที่เก่งๆเสกไว้มาก จิตผมมันบอกอย่างนั้นแต่ก็ปลงไปหลายครั้งเพราะคิดว่าคงยากถ้าจะได้พญาครุฑ ดีๆได้อีกอย่างก็ดูไม่เป็นเสียด้วย ก็เลยตัดใจไปเพราะไม่อยากไปซื้อหามากลัวไม่ใช่กลัวไม่เจ้งจริงแล้วถึงเวลาองค์ท่านพญาครุฑท่านก็มาโปรดแถมได้มาฟรีๆเสียด้วยส่วนที่มาก็ดีเหลือเกินจนเชื่อว่าแท้คนที่ให้ก็ไม่ใช่คนเล่นพระ เพราะส่วนตัวผมถ้าจะห้อยอะไรหรือพกพาเครื่องลางอะไรผมต้องมั่นใจและในหลายสิ่งหลายก็ชอบทดลองให้เห็นกับตา จนเชื่อมั่น ว่าสุดยอดจริงๆถึงจะนำมาบูชาห้อยคอ เพราะผมจะไม่ยอมห้อยตุ๊กตาธรรมดาที่ไม่มีพุทธคุณ แน่ครับ ในเมื่อพี่nop กลัวที่จะขยายความออกมา กลัวจะเกิดความขัดแย้ง กับผู้ที่ชอบ พญานาค ก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็ได้แต่เดาความคิดพี่ไป ตามความเข้าใจของผม ก็ไม่รู้ว่าจะเดาผิดหรือถูก ครับ ขอบคุณพี่nop มากครับ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องที่เป็นนามธรรม..เป็นเรื่องที่ยังไม่เป็นสากล..เหตุเพราะมีความละเอียดปลีกย่อยค่อนข้างมาก.บางที่วัตถุบางชนิดก็มีพลังในตัวเองเหมือนกัน..ยิ่งถ้านำพระไปเข้าพิธีบวชใหม่ได้ครบ 3 ครั้งเนี่ยพุทธคุณก็ครบทุกด้านแล้วและจริงๆก็ดีกว่า..พระเกจิหรือว่าอาจารย์หลายท่านปลุกเสกถึง 5 ท่านเพราะประกอบไปด้วยคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์..แต่หากว่าความนิยมยังไม่เป็นที่ยอมรับ.​

.ซึ่งจะส่งผลต่อความเชื่อมันและศรัทธาของผู้ห้อย(ซึ่งเหตุดีๆที่ตามมาขึ้นอยู่กับจุดนี้เป็นหลัก)..ไม่จำเป็นต้องปฎิบัติธรรม หรือเป็นคนดีคนอะไร หากแต่จิตใจ มีความศรัทธาต่อวัตถุชิ้นนั้นแล้ว จะส่งผลให้จิตมีกำลังและจะส่งผลต่อสิ่งที่อฐิษฐานไว้ในจิตได้เป็นอย่างดี..และดีกว่าคนที่สัมผัสได้เห็นได้แต่ว่าศรัทธาหรืออะไรตรงจุดนี้มีเป็นธรรมดาหากแต่ว่า..กำลังจิตจะสู้คนที่สัมผัสไม่ได้แต่เต็มไปด้วยความศรัทธาจริงๆ..​

และเรื่องพยาครุฑ..ความจริงที่ผมไม่อยากเล่ามาก..เพราะท่านจะเกี่ยวพันธ์กับเรื่องของราชวงค์..ซึ่งผมพอคาดคะเนได้ว่ามหาบรุษผู้ที่สามารถแยกกายกับจิตได้ ตั้งแต่อายุเพียง 8 ขวบและมีบุญยาธิการมากถึงขนาดที่ว่า ผู้สร้างวัตถุมงคลยังอยู่แต่ราคาเป็นหลักล้านนั้นขนาดประมาณมิได้ขนาดไหน...​

หากเราตั้งกระทู้เกี่ยวกับ ลูกหลานพยาครุฑโดยเฉพาะเหมือนลูกหลานพยานาค ก็จะสุ่มเสี่ยง ทำให้ผู้ที่ยังไม่เข้าใจจริงๆ..จะไปกล่าวปรามาสที่เกี่ยวพันธ์กับมหาบรุษท่านนี้ได้โดยมิได้ตั้งใจ..เลยเป็นเหตุที่อยากจะเว้นๆไว้เพียงกล่าวกันเล็กๆน้อยพอหอมปากหอมคอพอ..
    ความจริงพยาครุฑท่านเป็นอะไรที่ใจดีนะครับ..และมีฤิทธิ์มาก..สิ่งที่ผมกล่าวเป็นลักษณะการปรากฎตัวของท่าน.ซึ่งพอมีประสบการณ์บ้างชนิดที่ห่างกันเพียงในระยะ 1 เมตร.ซึ่งจะไม่เหมือนกับการปรากฎตัวของ.พระอริยะเจ้าหรือรูปเหมือนพระพุทธเจ้าในส่วนของภพภูมิ..ซึ่งจะคล้ายๆท่านที่เป็นหัวหน้ายักษ์เช่นกันและคนที่สัมผัสในจุดนี้ได้จะเข้าใจที่ผมเขียนเป็นอย่างดี..แต่3และ4 บรรทัดสุดท้ายต้องฟังหูไว้หูนะครับ...​

5. คิงคอง99

ผมได้อ่านข้อความนี้แล้ว ผมรู้สึกดีครับ และพอจะเข้าใจในความคิดส่วนตัวครับ และได้รู้สึกมั่นใจ ผูกพัน สัมผัสได้ เวลาห้อยคอเมื่อ2วันทื่ผ่านมาถึง พลังอำนาจและเมตตาเพิ่มขึ้นมาก ในตัวผมเอง หลังจากที่พบปะพูดคุยกับคนทั่วไป ผมรู้สึกได้จริงๆ สุดยอดจริงๆ สมเหตุสมผลแล้วที่ผมอยากได้มานาน บอกตามตรงในความรู้สึกผม สุดยอดจริงๆครับ ขอบคุณพี่ nopphakan มากครับที่เข้ามาคุยและให้ความกระจ่างแก่ผมครับ เยี่ยมจริงๆ

6. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ติด ครุฑพี่เคไว้ ผมนำมาให้พิจารณาแล้วนะครับ

7. ktkbangkok

ktkbangkok เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    มีอยู่ 10 กว่าองค์เป็นยังไรบ้างครับ

ผมมีอยู่ 10 กว่าองค์ ได้มานานแล้ว เป็นยังไรบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. คิงคอง99

[​IMG] แบบของคุณน้ำ ผมเดาว่าน่าจะดีแน่ๆครับ ดูที่ตัวหนังสือด้านหลังและคราบต่างๆและธรรมชาติ ครุฑคุณน้ำผ่านการใช้มาครับ ครุฑของผมที่ได้มาผ่านการใช้มาน้อยครับ ผมเดาเอานะครับเพราะผมก็ไม่แม่นสายนี้ครับ สวยมากครับคุณน้ำ

9. คิงคอง99

[​IMG]ตัวหนังสือต่างๆด้านหลังองค์นี้ ผมเดาว่าสวยชัดเกินไปนะครับ ไงแล้วลองเช็คกับเซียนครุทอีกทีครับ ผมเดาล้วนๆอิอิ

10. ชัยวังทองหลาง

ชัยวังทองหลาง เป็นที่รู้จักกันดี

แท้ครับของคุณคิงคอง99

11. คิงคอง99

ขอบพระคุณมากครับคุณสุกแสงดาว ที่ดึงกระทู้ขึ้นชมครับ ปัจจุบันผมก็บูชาอยู่ตลอด ห้อยจนกรอบเงินดำหมดแล้ว ตอนได้มาใหม่ๆก็พยายามศึกษาจนพอรู้ขึ้นมาบ้างครับ ตอนนี้มีของแท้ไว้พิจารณาเป็น ครู ได้ดีเลยทีเดียวครับ ผมถ่ายรูปมาให้ชม เห็นตะกั่วบอนเงินชัดเจน จากการที่บางส่วนชุบทองแดงไม่ทั่วถึงครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      292
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      328
  12. Pathommatash

Pathommatash เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    เรียนท่านเจ้าของกระทู้ ระดับเราๆท่านๆถ้าดูแล้วเป็น"เนื้อตะกั่ว อาบทองแดง"ก็หน้าจะเพียงพอแล้ว เป็นของแท้ออกจากวัดจริงๆก็มีแค่เนื้อนี้เท่านั้นครับ คนพื้นท่ีหวงกันมาก อย่าลืมหมูของหลวงพ่อเส็ง ท่ีสร้างปี 2521 ก็เนื้อสูตรนี้เช่นกันครับ(ดูตัวอ้วนๆนะครับ)ยินดีกับท่านด้วยครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2013
  13. ชัยวังทองหลาง

ชัยวังทองหลาง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับผมพึ่งเข้ามาเล่นในเวปนี้ก็ให้น้องสมัครให้แต่ได้เข้ามาอ่านบ่อยแต่สมัครไม่เป็นเห็นคนเอาครุฑของท่านมาถามว่าแท้ไหมอยากเข้ามาตอบให้กระจ่างพอดีวันนี้ได้เข้ามาแล้ว ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าผมเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่เส็งไปกราบไห้วท่านเสมอและได้บวชที่วัดบางนาด้วย ใครมีอะไรถามได้เลยครับ(พระของหลวงปู่เส็งวัดบางนาทุกรุ่นครับ)

14. hemicuda

hemicuda เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาชอบอีกครั้ง อยากได้จริงๆ ครุฑ หลวงพ่อเส็ง เครื่องรางในฝันเลยครับ

15. ชัยวังทองหลาง

เอาไปชม

16. ชัยวังทองหลาง

ลองรูปใหม่ครับ

17. คิงคอง99

รูปนี้ สวยครับ ธรรมชาติดี รูปนั้นแสงเยอะไปสว่างไปเลยไม่เห็นผิวธรรมชาติครับ ขอชมหมู หลวงพ่อเส็ง ของแท้ด้วยครับ เพื่อการศึกษา
    องค์พญาครุฑ สัตเทพผู้เรืองฤทธิ์เดช จับเงิน จิกงาน ตีวิญญาณร้ายบูชาแล้วลาภดีเลิศจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2013
  18. Pathommatash

Pathommatash เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    เรียนท่านสมาชิก สุกแสงดาว เขาว่าให้ดูรอย"ตะไบ"ท่ีใต้ขนปีกล่างระหว่างขาด้วย จริงเท็จอย่างไร ครับท่าน

19. ชัยวังทองหลาง

มีทั้งรอยตะไบและก็ไม่มีครับ อันดับแรกให้ดูเป็นเนื้อตะกั่วก่อนและดูความอวบใหญ่ดูตัวหนังสือไม่ลึกและไม่ตื้นเกินไป..เนื่้ออื่นๆอย่าเล่นครับ

20. คิงคอง99

ในการนี้ผมต้องขอขอบพระคุณ คุณสุกแสงดาว เป็นอย่างมาก ที่มีความรู้แล้วนำความรู้มาเผยแพร่ ให้บรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายที่ศรัทธาเคารพองค์พ่อเส็ง ได้รู้ว่า ของแท้เป็นอย่างไร ของเสริมลูกศิษย์สร้างภายหลังเป็นอย่างไร ของเก๊เลียนแบบเป็นอย่างไร ทุกคนจะได้ไม่หลงทาง ผมขอให้คุณสุกแสงดาวทำต่อไปเท่าที่คุณทำได้นะครับ บุญกุศลนี้ขอให้คุณสุกแสงดาวพบแต่สิ่งที่ดี มีความเจริญในธรรม ยิ่งๆขึ้นไปครับ จาก...........คิงคอง99