พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 1 กันยายน 2012.

1. BKC

BKC สมาชิก

16 กันยายน 2012
    เงียบจัง..เพิ่งเข้ามาอ่านถึงหน้า 104 เองค่ะ
    ท่านเจ้าของกระทู้ยังแวะเวียนเข้ามาบ้างไหมคะ

2. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    คงไม่มาแล้วค่ะ..:'(

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ออกพรรษาแล้ว...นาคี นาคา ต่างเริงร่า ณ บาดาลนคร...

4. โนอาห์

โนอาห์ สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2014
    รออ่านค่ะ

5. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    สวัสดีค่ะ ทุกทุกท่านที่มาติดตามอ่าน เรื่อง พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา
    ดิฉันมีสิ่งของที่เกีี่ยวกับพญานาค อยู่หลายชิ้นเหมือนกัน
    คือ มีคนให้มาค่ะ ก็เลยคิดว่า นี่ก็ใกล้วันปีใหม่แล้ว
    เลยจะนำของมามอบให้ผู้ที่ชอบ และจะใช้ค่ะ
    เพราะอยู่ที่ดิฉัน ก็คงไม่ได้ใช้อะไร ได้แต่เก็บไว้เฉยๆ
    เสียประโยชน์ปล่าวๆ
    กติกา ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ตอนเย็นจะโชว์ภาพ
    ของที่จะมอบให้ ใครชอบชิ้นไหน ก็มาจับจองลงหมายเลขไว้ค่ะ
    ดิฉันจะให้เวลาหนึ่งสัปดาห์ค่ะ(๒๔ ธ.ค.๕๗) ถ้าชิ้นไหนมีคนจองหลายคน
    ก็จะจับสลากค่ะ แล้วประกาศผล ๒๕ ธ.ค. ๕๗
    วันคริสมาส พอดี อิอิ..
    แต่ถ้าท่านใดมีจิตศรัทธา
    จะมอบปัจจัย ดิฉันก็ขอให้มอบให้กับโฮสพลังจิตค่ะ
    เป็น ๕๐ บาท ๑๐๐ บาท ตามกำลังศรัทธาเลยค่ะ
    ธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 008-0-15365-3
    ธนาคารกรุงไทย เลขที่บัญชี 980-5-89378-2
    ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 402-646935-9
    ชื่อบัญชี สุรภา คงนิล (Surapa Kongnil)
    ทุกบัญชี สาขา เทสโก้ โลตัสวังหิน

ปล. จะโชว์ภาพและให้จอง
    ที่กระทู้ นิทาน เรื่องพญานาค ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2014
  6. นิตยา11

นิตยา11 เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นปีนี้พญานาคจะจำศีลแล้วจ้าาาาาาา

ปีหน้า...เป็นหน้าที่ของปักษามาดูแลต่อนะจ๊ะ :cool: