***พญาแมงภู่คำ วัตถุมงคลชนิดเครื่องรางชั้นสูง ของดีที่หนึ่งไม่เป็นสองรองใคร***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นารีเวทย์, 30 กรกฎาคม 2020.

1. นารีเวทย์

นารีเวทย์ สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2020
    รายการที่๒๐...ว่างค่ะ...

2. นารีเวทย์

รายการที่๒๑...ว่างค่ะ...

3. นารีเวทย์

รายการที่๒๒...ว่างค่ะ...

4. นารีเวทย์

รายการที่๒๓...ว่างค่ะ...

5. นารีเวทย์

รายการที่๒๔...ว่างค่ะ...

6. นารีเวทย์

รายการที่๒๕-๒๙ เจ้าของผู้มีบุญสัมพันธ์กัน รับไปบูชาแล้วค่ะ
    " เจ้าสล่าผู้จัดทำแมงภู่คำ ท่านย้ำเสมอว่าไม่ใช่เราที่เลือกเขา เขาต่างหากที่เลือกเรา ของทุกชิ้นเลือกเจ้าของเสมอ " ค่ะ

7. นารีเวทย์

เมื่อคืนนี้มีสมาชิกถามมาว่า
    สามารถสวดคาถาเงินล้าน
    เพื่อบูชาพญาภู่คำได้หรือไม่ ?
    .
    เราจึงขออนุญาตเขามา
    โพสต์คำตอบ
    ที่หน้ากระทู้เลย เพราะจะได้มีคนอ่าน
    และได้ความรู้ด้วย
    .
    ขอตอบว่า ได้ค่ะ
    สวดมนต์ปกติของเรา
    และสามารถสวดคาถามงคลทั้งหลาย
    เสริมไปได้เลย ไม่มีผลเสียอะไร
    .
    หลังสวดมนต์แล้ว
    ก็บอกกล่าวว่า
    ขอให้พญาภู่คำประจำตัวข้าพเจ้า
    ได้รับอานิสงส์ที่ปฏิบัติธรรม/สวดมนต์/นั่งสมาธิ
    ในครั้งนี้ด้วยเถิด

จากนั้นก็อธิษฐานตามปรารถนาได้เลยค่ะ
    .
    ขอบคุณสมาชิกที่ถามมานะคะ
    .
    ขอให้
    บารมีครูบาอาจารย์รักษา
    บารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามแดนโลกธาตุรักษา
    บารมีพญาภู่คำรักษา
    สมาชิกทุกท่าน
    ตลอดกาลทุกเมื่อนะคะ:)

8. นารีเวทย์

สวัสดียามบ่าย
    ทักทายสมาชิกในกระทู้ด้วยภาพแมงภู่ ปีกสีงามๆ
    .
    ภาพนี้ผู้ที่บูชาแมงภู่คำจากทางเราไป ถ่ายไว้ได้
    .
    เรื่องนี้เราเคยถามครูผู้จัดทำ ท่านว่า
    การที่เห็นแมงภู่ตัวเป็นๆบ่อยขึ้น
    เป็นเหตุการณ์ที่มักเกิดขึ้นกับคนที่อธิษฐานถึงและบูชาแมงภู่คำ
    คือ ครูท่านมาสำแดงให้เห็นว่าท่านมาอยู่ช่วยปกป้องคุ้มครอง
    และรับรู้ถึงสิ่งที่เราได้บูชาบอกกล่าวไว้แล้ว (ความเชื่อส่วนบุคคล)
    อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ
    .
    บารมีครูบาอาจารย์รักษา
    บารมีแมงภู่คำรักษา สมาชิกในกระทู้ทุกท่าน
    รวมถึงผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้
    เกื้อหนุนให้โชคดีมีชัยในทุกด้านของชีวิตนะคะ

9. นารีเวทย์

อานิสงส์ของการกล่าวคำว่า “ สาธุ ”
    .
    สิ่งหนึ่งที่ข้าพเจ้าเน้นย้ำกับลูกศิษย์และคนที่รู้จักอยู่เสมอๆคือ
    เวลาเห็นใครเขาทำบุญ
    หรือมีเรื่องที่น่าดีใจหรือยินดีอะไรก็ตาม
    ให้กล่าวคำว่า สาธุ
    ทั้งในโลกออนไลน์ และโลกแห่งความเป็นจริง
    .
    เหตุผลก็เพราะ การกล่าวคำๆนี้ ไม่ได้เป็นการพูดลอยๆ
    แต่มีอานิสงส์ในตัวเองอย่างมหาศาล กล่าวคือ
    .
    คำว่า "สาธุ" ในภาษาไทยก็แปลว่า ดีแล้ว เห็นชอบแล้ว
    เท่ากับเป็นการทำบุญข้อหนึ่งในบุญกิริยาวัตถุ ๑๐ ประการ
    มีอยู่ข้อหนึ่งในจำนวน ๑๐ ข้อคือ ปัตตานุโมทนามัย
    แปลว่า บุญสำเร็จด้วยการอนุโมทนาส่วนบุญ
    .
    สาธุ แปลว่าดีแล้ว มาจากรากศัพท์ว่า สาธุ (หรือ สธุ)
    ในความหมายว่า สำเร็จ
    .
    เมื่อเวลาที่เราได้ทำบุญใดๆแล้ว
    หากมีคนเห็นการกระทำดีของเรา
    แล้วเขากล่าว “สาธุ” ด้วยความศรัทธา
    ด้วยความปีติยินดีที่ได้เห็นเราทำบุญ
    เขาคนนั้นก็ได้บุญไปด้วยอย่างไม่น่าเชื่อ
    เหมือนการจุดเทียนแล้วมีคนมาขอต่อเทียนฉันใดฉันนั้น
    .
    นี่คือบุญในรูปแบบของการโมทนาบุญเอาจากการ
    เห็นผู้อื่นทำความดีนั่นเอง
    .
    วันนี้ คุณกล่าวคำว่า “ สาธุ ” แล้วหรือยัง?

10. นารีเวทย์

วันนี้ ข้าพเจ้าได้ถวายชุดสังฆทาน
    ในนามกลุ่มเปิดตำนานพญาแมงภู่คำ เครื่องรางค่าควรเมือง
    และกระทู้พญาแมงภู่คำฯ(พลังจิต)
    ณ วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน
    น้อมถวายพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    พ่อแม่ครูอาจารย์
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามแดนโลกธาตุ
    แมงภู่คำทั่วโลกหล้า
    เรียนเชิญทุกท่านมาร่วมอนุโมทนาสาธุ
    รับบุญเท่ากันนะคะ สาธุค่ะ 1f64f.png 1f970.png

11. นารีเวทย์

บารมีพ่อแม่ครูอาจารย์
    .
    สายแมงภู่คำ และ
    .
    บารมีแมงภู่คำทั่วโลกหล้า
    .
    ปกป้องคุ้มครองกัลยาณมิตร สมาชิกที่รัก ทุกท่าน
    .
    ให้มีแต่ความสำเร็จสมหวังดังตั้งใจทุกประการ
    .
    มีความคล่องตัวในทุกเรื่อง ตลอดกาลทุกเมื่อ
    .
    คำว่า ไม่มี คำว่า เจ็บ คำว่า จน
    .
    คำว่า รอคอย อย่าได้เกิดมีกับทุกท่านนะคะ 117034309_987864404984445_2182431438754233445_n.jpg

12. นารีเวทย์

สวัสดีค่ะกัลยาณมิตรทุกท่าน ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ค่อยได้อัพเดทอะไรในกระทู้เลย
    ตอนนี้กลับมาแล้วค่ะ
    .
    ด้วยเหตุว่า
    ติดภารกิจมาเรียนภาษาพม่า อักขระเลขยันต์พม่าเพิ่มเติม
    .
    วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ที่ได้รับฟังมาจากคุณป้าร้านดอกไม้ตลาดแถวบ้านค่ะ
    .
    เช้าวันนี้ ที่ตลาด
    คุณป้า :
    หนูๆ ป้าจะเล่าอะไรให้ฟัง ป้าลองขอโชคจากแมงภู่คำที่ป้าบูชาจากหนูไปแล้วได้จริง ได้เยอะด้วย ไม่เคยได้แบบนี้มานานแล้ว ยอดขายก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ดีใจมากๆ ป้าจะได้ขยายร้านกับเขาสักที ป้าไม่มีอะไรจะให้ ถ้างั้นเอาดอกมะลิไปนะ หนูจะได้ไปบูชาท่านที่สำนัก ป้าไม่เอาตังค์หรอก
    .
    เรา : ดีใจด้วยนะคะคุณป้า ได้โชคใหญ่แล้ว อย่าลืมไปทำบุญให้ท่าน หมั่นถวายดอกไม้กับน้ำผึ้ง ขอบคุณสำหรับดอกไม้สวยๆหอมๆนะคะ
    .
    ปล.
    ดีใจกับคุณป้าด้วยจริงๆ แอบเสียดายที่แกไม่ยอมให้ถ่ายรูป
    เราจึงได้ดอกมะลิมาบูชาเหล่าฝูงบินที่สำนักด้วย
    .
    สาธุ สาธุ สาธุ
    บารมีแมงภู่คำคุ้มครองรักษากัลยาณมิตรทุกท่านนะคะ 1f64f.png