พบชายผู้มีองค์ใน สามารถดูกรรม และอดีตชาติให้คนอื่นได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 9 ธันวาคม 2008.

1. บุญหืด

บุญหืด Active Member

ก็ว่ากันไปครับ

เรียนท่านผู้วิเศษทั้งหลายการเข้าถึงพุทธศาสนาโดยแท้แล้วท่านอย่าลืมเรื่อง สัมมาวาจาชอบ 1 ข้อของมรรคมีองค์แปดครับ ส่วนใครเห็นเคราะ คนสแกนกรรม คนตาทิพย์โดยวิธีเอ็กเรย์หรือแม่ชีผู้โด่งดัง ผมศึกษางานของท่านเหล่านี้บ้างพอสมควร มีความคิดเห็นดังนี้ครับ 1 ทำตนให้น่าเชื่อถือ 2 จิตวิทยาสูง 3 ศึกษางานเกี่ยวกับ กรรม-เวร ซึ่งผมขอแนะนำให้ทุกท่านที่อยากรู้เรื่องเวร-กรรม ให้ไปซื้อหนังสือของคุณ ศิลปาโล ชื่อ กรรมลิขิตครับ( เป็น อาจารย์อยู่ ม.ธรรมศาสตร์)ได้รวบรวมโดยละเอียดอยู่ในนั้นแล้วครับไม่ว่าจะชาติที่แล้วทำอะไรมาทำไมชาตินี้ถึงเป็นแบบนี้อยู่ในนั้นครับ.ส่วนของคนตาทิพย์อยากให้ทุกท่านเข้าไปดูย้อนหลังในรายการที่บุคคลนั้นมาเป็นแขกรับเชิญของคุณ ไตรภพครับเรื่องที่พูดถึงผีในลิฟเรื่องนี้ต้องยกนิ้วให้ pantip.comครับแล้วทุกท่านจะกระจ่างขึ้น. ส่วนแม่ชีผู้โด่งดังตามที่ผมได้เข้าใจการที่ท่านใส่ชุดครุยและตำแหน่ง ดร.นำหน้าลงหนังสือขายดีการที่ท่านอยู่ในเพศนักบวชท่านต้องตัดลาภยศได้หมดแล้วครับแต่ท่านยังมีอยู่แสดงว่ากิเลสของท่านยังไม่สะอาดและสว่างจริงจิตที่ยังปนเปื้อนอยู่มองเห็นกรรมคนอื่นไม่ได้หรอกครับโดยเฉพาะท่านที่สามารถเห็นหน้าก็รู้เลยตามที่อ้างอิงกันอยู่นั้นท่านต้องเข้า ณานหรือญาณให้พ้นชั้นที่ 4 ก่อนถึงจะเจอเรื่องปาร์ฏิหารย์ซึ่งต้องใช้เวลาในการทำนานมากครับ จิตที่เห็นกรรมได้จะต้องเป็นจิตที่สะอาดจริงครับเหมือนแก้วนำที่ใสสามารถมองเห็นอีกฝั่งได้.ท่านพุทธทาสภิขุแห่งสวนโมกพลารามซึ่งเป็นบุคคลสำคัญของโลกและได้รับปริญญาดุษฏีๆมากมายแต่ท่านไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ครับ ท่านสนใจแค่การดับทุกข์โดยการเขียนหนังสือและทำตัวอย่างที่มีความสุขให้ดู พุทธทาส แปลว่า ทาสของพระพุทธเจ้า สำหรับผมการที่จะรู้อดีตและอนาคตไม่มีความจำเป็นครับเพราะวันนี้เราได้เกิดมาเป็นมนุษย์พบพุทธศาสนาแล้วศึกษาธรรมะและปฎิบัติแค่นี้ก็ทายอนาคตได้แล้วครับ.ส่วนท่านผู้วิเศษที่บอกว่าติดต่อเจ้ากรรมนายเวรและสามารถบรรเทาโทษได้แสดงว่าท่านไม่ได้ศึกษาและปฎิบัติในหลักของพุทธศาสนาอย่างจริงจังโดยเฉพาะจิตตานุปัสสนาสติปัฎฐานซึ่งเป็นหนึ่งในสติปฎฐาน 4 ที่เน้นเรื่องการเกิดดับของจิตท่านกำลังบอกว่ามีสี่งที่มีอิทธิพลเหนือชีวิตคอยบงการชีวิตเราอยู่สมมุติว่ามีโจรค้ายาบ้ามาได้หนึ่งล้านบาทแล้วแบ่งไปทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรครึ่งนึงโดยการสร้างวัด ปล่อยปลาเป็นบ่อ ทำทานอีก 18 วัดแล้วอะไรจะดีขึ้นใช่ไหมครับ.บุญแปลว่าความสะบายใจ กุศลแปลว่าความดีท่านผู้วิเศษทราบไหมครับเราเป็นเจ้ากรรมนายเวรของตัวเอง มนุษย์เราประกอบขึ้นมาได้คือ ขันธ์ 5 หรือรูปกับนามรูปคือร่างกาย(ธาตุ 4)ส่วนที่เหลือเป็น นามๆคือความรู้สึกครับการที่เราไปสะเดาะเคราะทำบุญ9วัดตามคำแนะนำแต่ในเมื่อจิตใจยังมี โมหะโทสะ โลภะ อยู่ไม่มีประโยชน์หรอกครับ การจะแก้กรรมทำได้วิธีเดียวครับ ศิล ทาน ภาวนาครับโดยเฉพาะ ภาวนาๆแปลว่า เจริญๆอะไรเจริญ สติครับการมีสติที่อยู่กับตัวตลอด โกรธรู้ โลภรู้ หลงรู้จะทำให้เรารู้ทันกิเลสครับพอกิเลสไม่ได้รับการตอบสนองบ่อยๆกิเลสก็จะฝ่อไปเองแหละครับ เหมือนนำที่ตักใส่โอ่งแล้วเติมเกลือลงไปถ้านำน้อยก็จะเค็มแต่ถ้าเยอะเจือจางลงได้ครับการสู้รบกับกิเลสเป็นสงครามข้ามภพข้ามชาติครับหวังผลวันนี้พรุ่งนี้ไม่ได้ ค่อยๆทำไปครับในเมื่อกิเลสเจือจางลงแล้วเดียวชีวิตก็จะดีขึ้นเองครับ ไม่ใช่ทุกอย่างจะโทษกรรมอย่างเดียวดูเรื่องของความบังเอิญด้วยครับ การเจริญสติในชีวิตประจำวันสามารถใช้ได้ทุกเวลาสถานที่ทุกอาชีพแล้วเราจะตัดกรรมด้วยตัวเองครับส่วนการปฎิบัติและศึกษาลองค้นคว้าดูครับ อ้อ.ท่านที่เห็นกรรมทั้งหลายอย่าลืมเรื่อง ศิลครับลองทบทวนเรื่องมรรคแปดดูและอาการสีลัพพตปรามาสของพระอริยบุคคลชั้น โสดาบันด้วยครับว่าท่านมีในสิ่งเหล่านี้หรือเปล่า สุดท้ายนี้ขอให้ท่านผู้อ่านลองทำความเข้าใจด้วยปัญญาของตัวเองดูว่าอะไรใช่พุทธศาสนาอะไรไม่ไช่ถ้าท่านยังแยกไม่ออกนั่นแหละท่านเจอ กรรม แล้วครับ. ศาสนาพุทธเป็นศาสนาของเหตุและผลครับสามารถอธิบายได้. สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2009
  2. feelnumb

feelnumb สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2009
  3. rujirek

rujirek สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2009
    rujirek02@hotmail.com ตอนนี้พ่อแม่ลำบากมาก อยากช่วยท่านครับ

4. numchock

numchock สมาชิกใหม่

ผมเองก็อยากทราบเช่นกันครับเมตตาผมด้วยนะครับ

numchockclub@hotmail.com

5. ณภพ

ณภพ Active Member

6. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้ว่ามีกรรมมหาศาลอยู่ แต่ไม่รุ้ว่าจะแก้กรรมอย่างไร แล้วอะไรเป็นเหตุแห่งวิบากกรรมนั้นกันแน่(เพราะมีหลายสาเหตุที่เข้าเค้าแต่ไม่รู้ว่าอันไหนควรแก้อย่างไร) กรุณาชี้แนะเพื่อเป็นธรรมทาน p5chng-me@hotmail.com

7. shimagu

shimagu Active Member

25 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยนะครับ ขอฝากด้วย marrymuse@hotmail.com

ผมสับสนตัวเองมานานแล้วครับ ว่าผมควรเป็นยังไง ทำไมผมถึงทุกข์ทั้งๆที่ผมก็

ไม่ได้ แย่กว่าคนอื่นเลย แต่ผมเหมือนคนไม่มีประโยชน์เลย ผมไม่รู้ว่าผมควรไปทางไหนดี

8. tantoy

tantoy Active Member

รบกวนด้วยค่ะ กำลังมีเรื่องทุกข์จริง ๆ ค่ะ ไม่ทราบจะแก้ไขอย่างไรดี กรุณาแจ้งเบอร์ที่ติดต่อได้สะดวกด้วยค่ะ หรือจะออนเอ็มก็ได้ จะให้ติดต่อไปที่ใหนคะ
    E-mail : tantoy_furn@hotmail.com

9. อาจีฟา

อาจีฟา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
  10. Sopasiri

Sopasiri เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
  11. jackie303571

jackie303571 สมาชิกใหม่

อนุโมทนาสาธุครับ

ขอความกรุณาช่วยดูให้หน่อยนะครับ อยากได้คำแนะนำดีๆ บางที่อะไรๆที่ไม่ดีอาจจะดีขึ้นได้ครับ hi_pongneng@hotmail.com
    ขอบคุณ จขกท มากๆครับ
    อนุโมทนาสาธุครับ

12. nimit55teraden

nimit55teraden สมาชิกใหม่

ช่วยดูให้หน่อยครับ

เพื่อนเอาดวงไปดูให้ เขาก็ดูกรรมเหมือนกัน เขาบอกเพื่อนว่าดวงของผม เลวร้ายมาก จะยากจนเขาแนะนำให้เลิกเลย และจะตายไม่ดี เกิดวัน อาทิตย์ ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2523 ปี วอก เวลาประมาณ 04.00 น. nimit-boy@msn.com ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      729.1 KB
      เปิดดู:
      70
  13. storyman

storyman เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ขอดูดวงครับ

ขอรบกวนดูดวงด้วยคนครับ supperball_03@hotmail.com

14. ohmmie_walker

ohmmie_walker สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2010
    ohmmy_9@hotmail.com

ยังงัย ช่วยดูกรรมให้ผมหน่อยนะครับ

15. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาครับ จะรุ่งก็ไม่รุ่งสักที่ แต่ก็ไม่เลวร้ายมากนัก
    SRI.SUTHEP@HOTMAIL.COM
    ขอบคุณครับ

16. SiwaTNa

SiwaTNa เป็นที่รู้จักกันดี

17. ภาณุพงศ์

ภาณุพงศ์ Active Member

11 มิถุนายน 2010
  18. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
  19. Mom0

Mom0 เป็นที่รู้จักกันดี

mo_voice@hotmail.com รบกวนด้วยคนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

20. boo_bsp

boo_bsp เป็นที่รู้จักกันดี