พยากรณ์เลขโทรศัพท์ "ปริศนาเลขสามตัว"

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 5 กรกฎาคม 2013.

1. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

พยากรณ์เลขโทรศัพท์
    "ปริศนาเลขสามตัว"
    กับการแก้กรรม
    ตามหลักกฎแห่งกรรม​

จากกระทู้แรกปริศนาเลขสามตัว ที่ พยากรณ์ตัวท่านเรื่องราวของบัตรประชาชน
    เพื่อให้ทราบเป็นแนวทาง ประกอบว่า
    ทุกอย่างเกิดขึ้นตั้งอยู่และดับไป
    ทุกอย่างที่ประกอบเป็นตัวท่าน
    เป็นตัวเลข เป็นนิมิตกรรมของท่านจริงหรือ
    เพื่อให้เป็นแนวทางให้ท่านได้รู้กรรมของตน
    เกิดอย่างไร ตั้งอยู่อย่างไร และดับอย่างไร และแนวทางแก้ไข

เพื่อให้ท่านได้ใช้ชีวิตโดยความไม่ประมาท

ความจริงหรือไม่ เลขหมายโทรศัพท์ของท่าน บอกอะไรได้
    ท่านก็เที่ยวหาเบอร์ที่คุ้นแล้วดี น่าจะดี
    เมื่อท่านใช้เบอร์นี้แล้วผลเป็นอย่างไร

บอกเลขสามตัวท้ายของเลขหมายโทรศัพท์ หน้าเวปหรือทาง pm ก็ได้

กติกาพยากรณ์ คือการร่วมบริจาควัดพระบาทน้ำพุ ๑ ครั้ง ๑๕ บาท ต่อหนึ่งดวงชาตา(หนึ่งเลขหมาย)
    โดยกดหมายเลยโทรศัพท์ 1900 2222 00 กด 1
    ท่านบริจาควัดพระบาทน้ำพุ เรียบร้อยแล้ว
    บริจาค หนึ่งครั้ง ต่อ หนึ่งเลขหมายพยากรณ์
    จึงบอกเลขสามตัวท้ายของเลขหมายโทรศัพท์ของท่าน
    เพื่อรับคำพยากรณ์ต่อไป
    หมายเหตุ เบอร์โทรศัพท์ขอเป็นเบอร์ของท่านเท่านั้น

การบริจาคเพื่อการบูชาครูบาอาจารย์ ตามประเพณีที่ปฏิบัิติกันมา
    หากท่านเคยบริจาคบ่อย ๆ ก็ขอให้ท่านตั้งจิตใหม่อีกครั้ง ครั้งนี้เพื่อบูชาครู
    เรานับว่าการบูชาครู เหมือนเป็นกองทุน
    เราสืบเนื่องเป็นครู ก็จะได้ใช้กองทุนนี้เช่นกัน
    ..........
    สาธุการ
    แสนสวาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2013
  2. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะ ได้คิวแรกเลย บริจาคเป็นประจำเกือบทุกวันค่ะ กดบริจาคใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ

เลขหมายโทรศัพท์ xxx-xxxx369

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

3. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    ร่วมบริจาคแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    เลขท้ายเบอร์โทร 956 ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

4. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    กด โอนแล้วครับเวลา 08.58 รบกวนหน่อยครับ
    เบอร์ 089-XXXX699

ขอบคุณครับ...

5. palawuth

palawuth สมาชิก

18 พฤษภาคม 2012
    806
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. แสนสวาท

สามท่านแรก นะคะ
    ท่านที่ ๑ missapril xxx-xxxx369
    ท่านที่ ๒ หมี่โฟ xxx-xxxx965
    ท่านที่ ๓ LM2009 xxx-xxxx699
    ส่วนท่านที่ ๔ ไม่ไ้ด้แจ้งเรื่องกติกามาค่ะ หากกลับมาอ่านกรุณาแจ้งมาอีกครั้งนะคะ

พยากรณ์ตรงไม่ตรงก็บอกกันบ้างนะคะ จะได้พัฒนาต่อไป

7. แสนสวาท

ท่านที่ ๑
    missapril xxx-xxxx369

โทรศัพท์เครื่องนี้ โทรบ่อย พูดบ่อย ครั้งละยาว ๆ เรื่องราวที่คุยกัน ก็เป็นเรื่องชอบด้วยกัน
    ฉันชอบเธอ เธอชอบฉันไหม ชอบเรื่องนั้น สนุกเรื่องนี้ เรื่องความงาม
    มีการชวนกันไปกินเที่ยวเล่นสนุกสนานซะมากกว่าจะมาทำประโยชน์ได้เงินได้ทอง
    โทรเพื่อสื่อสารถึงกัน บอกเรื่องราวต่าง ๆ
    หากจะใช้เครื่องนี้หาประโยชน์ก็ไม่ค่อยเหมาะเพราะพูดนานเกินไป
    พูดอะไร ก็เรื่องเดิม ๆ เรื่องเก่าที่เคยไป
    ให้ระวังการแสวงวาทะในเรื่องเดิม ๆ ก็จะมีความวุ่นวายหน่อยนะ
    หากต่อว่ากันด้วยเครื่องนี้ จบยากหน่อย

แก้ไข การพูดมีเหตุผลจะทำให้ใช้เครื่องนี้ให้เป็นประโยชน์ได้ดี
    พูดคุยสนุก ๆ ล้อกันเล่น หยอกกันแบบไม่เครียด ก็เป็นทางใช้ประโยชน์ได้มากขึ้นค่ะ

8. แสนสวาท

ท่านที่ ๒

หมี่โฟ xxx-xxxx965

น่าจะเป็นการพูดเรื่องธรรมะ สอนกัน พูดคุยเรื่องเก่า ๆ
    พูดครั้งละนาน ๆ
    หากพูดไปมาก็เกินพอดีได้เหมือนกันนะ จิตวุ่นวายซะเป็นส่วนใหญ่
    สุดท้ายพูดไปก็ไม่ได้เอาไปทำอะไร ไม่สามารถทำตามที่พูดได้

แก้ไข พูดเพื่อสื่อสารแบบไม่ต้องหาข้อสรุป เพื่อให้ข้อมูล แลกข้อมูลกัน
    ก็น่าจะเกิดผลสูงกว่า การคุยกันเป็นนานสองนาน นะคะ

9. แสนสวาท

ท่านที่ ๓​

LM2009 xxx-xxxx699

เอาไว้คุยเรื่องเกมส์กันหรือเปล่าคะ
    เลขมันบอกเลขว่า คุยกันเพื่อความบันเทิง คุยหากันไปกินไปเล่น ไปดูหนัง ชอบอยู่แล้วนี่นา
    ยังไงกันหรือ
    อยากรู้เรื่องอะไร ต้องรู้ให้ได้ ไม่ได้อย่างใจก็หงุดหงิดได้เหมือนกัน
    แก้ไข อย่าคุยนานไปก็เท่านั้น

10. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    Feedback ให้นะคะ

โทรศัพท์เครื่องนี้ เจ้าของไม่ใคร่เป็นคนชอบพูดชอบคุยนัก ยิ่งคุยเรื่องไม่เป็นเรื่อง เธอชอบฉัน ฉันชอบเธอ แทบไม่มี น้อยมากค่ะ ไม่ค่อยโทรออกหาใครถ้าไม่เกี่ยวกับธุระหรือหน้าที่การงาน ไม่ชอบคุยอะไรยาวๆ เพราะมันจะเหนื่อย แต่คนที่โทรมาคุยด้วย มักจะพูดยาวเกินจำเป็น เจ้าของเบอร์นี้ก็ต้องขออนุญาต พอ เพราะฟังแล้วเหนื่อย T_T

11. นีระนา

นีระนา สมาชิกใหม่

บริจาคแล้วค่ะ เมื่อเวลา 20:37 ค่ะ
    565
    ขอบคุณมากๆค่า

12. แสนสวาท

ท่านที่ ๔

นีระนา
    565

สาธุการ
    เลยหมายนี้นับเป็นเลขหมายที่ดีมากเลขหนึ่ง
    ในโลกธุรกิจ และ ทางธรรม
    เมื่อรับโทรศัพท์ ก็ต้องปรับข้อมูลกันเล็กน้อยซะก่อน
    เรื่องราวที่สนทนาเป็นการบอก สอน สั่ง ให้คำชี้แนะ
    แต่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่องที่พูดทั้งหมด
    เพราะจิตใจชอบจะช่วยเหลือเกื้อกูลบางครั้งบางคราว
    วางลงไปก็เยอะค่ะ เพราะแบบว่า รักสบาย ๆ

เบอร์นี้มีข้อไม่ดีนิดหนึง ก็คือ ขาดความมุ่งมั่นจะทำจริง ๆ ไปหน่อย
    หากท่านจริงจังที่จะใช้เบอร์นี้ ก็นำมาทรัพย์สิน หรือบอกบุญดีเลย
    อธิษฐานดี ๆ มีผลดีงามค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2013
  13. แสนสวาท

เจ้าของเบอร์ ไม่ใช้่บ่อยก็ดีแล้ว
    เหมือนเบอร์นี้ได้รับการแก้ไขจากเจ้าของเบอร์โดยไม่รู้ตัว
    โทรเรื่องงานไม่เหมาะค่ะ
    โทรคุยเล่น ๆ เหมาะกว่า

14. แสนสวาท

เบอร์ที่ส่งเข้ามาให้พยากรณ์
    ขอเป็นเบอร์ของท่านเท่านั้น
    เพราะท่านจะเข้าใจ และนำไปใช้ประโยชน์ได้สูงสุด

15. นีระนา

นีระนา สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ
    ช่วงนี่เวลาคุยโทรสับกะเปนเรื่องราวช่วยคนอื่นจิงๆค่ะ
    เกี่ยวกะเรื่องธรรมมะทำบุญด้วยเช่นกัน
    แต่ดูเหมือนเรื่องเงินทองๆจะยางไม่แสดงผลค่ะแฮแฮ แฟ่บแล้วแฟ่บอีก
    ทำยังไงดีคะถึงจะนำมาทรัพย์สินอย่างที่อ.แนะนำไว้
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

16. แสนสวาท

นีระนา

เบอร์นี้นะ
    ก่อนจะคุย ก็เตรียมตัวหาข้อมูลหน่อย
    จะได้พร้อมสรรพ กระแสธาตุส่งผลดีเต็มพิกัด
    เมื่อคุยแล้วก็ปรับตนเองหน่อยนะคะ