พระกริ่งกันภัย หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ป้องกันภัยพิบัติ...เปิดให้จองเฉพาะในเว็บเท่านั้น

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Palungthat4, 21 กรกฎาคม 2012.

1. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    พระกริ่งกันภัย

สุดยอดวัตถุมงคลเข้มขลังล่าสุด ของ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต

จากเหตุการณ์น้ำท่วมใหญ่ในหลายจังหวัด เมื่อปลายปี 2554 ยังความเสียหายครั้งประวัติศาสตร์ให้กับประเทศไทย หลายคนไร้ที่อยู่
    ไร้ที่ทำกิน ความลำบาก ทุกข์เข็ญ กระจายไปทั่ว และส่งผลกระทบถึงเศรษฐกิจที่ย่ำแย่ข้ามปี มาจนถึงวันนี้

หลวงพ่อเข้าใจถึงความทุกข์นี้ ท่านจึงเมตตาสร้าง พระกริ่งกันภัย ขึ้น เพื่อสำหรับเป็นขวัญและกำลังใจให้กับญาติโยม
    ในการที่จะป้องกันภัยพิบัติจากภัยธรรมชาติทั้ง 4 ประเภท ซึ่งอาจจะเกิดขึ้นได้ในอนาคต ภัยธรรมชาติทั้ง 4 ประเภทนี้ คือ

1. ภัยจากน้ำ ... อุทกกภัย (น้ำท่วม)
    2. ภัยจากดิน ... แผ่นดินไหว
    3. ภัยจากไฟ ... อัคคีภัย (ไฟไหม้)
    4. ภัยจากลม ... วาตภัย ( พายุ)

นอกจากนี้พุทธคุณของ พระกริ่งกันภัย ยังเด่นในด้านแคล้วคลาด กันกระสุนปืน ได้อีกด้วย ดังจะเห็นได้จากตัวอย่างของการทดสอบความเข้มขลังของพระกริ่งกันภัย

รูปผลสรุปการทดสอบความเข้มขลังของพระกริ่งกันภัย หลังจากใช้ปืนยิง ทั้งหมด 3 นัด ไม่มีนัดไหนเข้าเลย
    นัดที่ 1 ยิงทางด้านขวา (ไม่เข้า)
    นัดที่ 2 วิถีกระสุนเบี่ยงไปด้านล่าง
    นัดที่ 3 ยิงทางด้านซ้าย (ไม่เข้า)

สามารถชมไฟล์วีดีโอ การทดสอบความเข้มขลังของพระกริ่งกันภัย ทั้งสามนัด ได้ที่นี่ :ไฟล์วีดีโอการทดสอบความเข้มขลังของพระกริ่งกันภัย

พระกริ่งกันภัย นี้ มีไว้ให้ญาติโยมบูชา ทั้งสิ้น 4 เนื้อ คือ เนื้อทองคำ เนื้อเงิน เนื้อนวะ และเนื้อทองเหลือง
    ในขณะนี้ เปิดให้จองพระกริ่งกันภัย เนื้อทองเหลือง ได้ที่ 299บาท
    สามารถโพสจองในกระทู้ หรือ แจ้ง palungthat4@gmail.com
    (รับจองและโอนปัจจัยภายใน วันที่ 26 สิงหาคม 2555 ในราคา 299 บาท)
    ... หลังจากนี้ ปัจจัยบูชา 399 บาท ...

*** ขอยกเลิกการสั่งจองเนื้อทองแดงค่ะ ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ***

*** เปิดจอง พระกริ่งกันภัยเนื้อนวะ ***

ปัจจัยบูชา องค์ละ 1,999 บาท

สามารถจองในกระทู้ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปค่ะ
    เริ่มรับพระกริ่งกันภัยเนื้อนวะ หลังวันที่ 2 กันยายน 2555 ค่ะ

*** เปิดจอง พระกริ่งกันภัยเนื้อเงิน***

ปัจจัยบูชา องค์ละ 2,999 บาท

สามารถจองในกระทู้ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปค่ะ
    เริ่มรับพระกริ่งกันภัยเนื้อเงิน หลังวันที่ 2 กันยายน 2555 ค่ะ

สามารถโอนปัจจัยได้ ดังรายละเอียดนี้
    ธนาคารกรุงเทพฯ บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนเพลินจิต
    เลขที่ # 205-0-61496-1
    บัญชีชื่อ Piyawan E.

เมื่อได้ทำการโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งการโอน พร้อมทั้ง scan ใบสลิป ในกระทู้นี้ หรือ ส่งมาที่ palungthat4@gmail.com

สำหรับท่านที่ต้องการส่ง sms แจ้งการโอนปัจจัยจาก ATM สามารถส่งมาได้ที่ 089-9945934

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ด้วยทุกประการ

*** พิเศษสุด ***

*** เปิดจอง พระกริ่งกันภัยเนื้อทองคำ ***
    (จัดสร้างตามจำนวนที่จองเท่านั้น)
    จอง และ โอนปัจจัย ภายในวันที่ 31 สิงหาคม 2555

ขณะนี้เปิดให้จองพระกริ่งกันภัยเนื้อทองคำผ่านทางเว็บค่ะ
    ปัจจัยบูชา องค์ละ 50,000 บาท

เริ่มรับพระกริ่งกันภัยเนื้อทองคำ ภายในเดือนกันยายน 2555 ค่ะ

*** สำหรับ 2 ท่านแรกที่จองและโอนปัจจัยพระกริ่งกันภัยเนื้อทองคำ ***
    จะได้รับพระธนบดีมหาเศรษฐี ท่านละ 1 องค์ ค่ะ

พระธนบดีมหาเศรษฐี

www.palungthat4.com

สามารถชมเพิ่มเติมได้จาก : วัตถุมงคล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2012
  2. Amethyst Phoenix

Amethyst Phoenix เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    จองพระกริ่งกันภัย 15 องค์ค่ะ
    (เนื้อทองเหลือง 7 องค์ เนื้อทองแดง 8 องค์)
    โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

3. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งกันภัย เนื้อทองแดง และ เนื้อทองเหลือง

พระกริ่งกันภัย เนื้อเงิน และ เนื้อนวะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2012
  4. Palungthat4

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้างวัตถุมงคล

เพื่อร่วมบุญทุก ๆ อย่างกับหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต อาทิเช่น

1. บุญวิหารทาน (สิ่งก่อสร้างต่าง ๆ ภายในวัด เช่น กุฏิสงฆ์ ศาลาปฏิบัติธรรม โรงทาน ที่พักผู้มาปฏิบัติธรรม ฯลฯ)

2. บุญค่ายาสมุนไพรรักษาโรคต่าง ๆ (เช่น โรคมะเร็ง)

3. บุญซื้อกระเบื้องมุงหลังคาศาลาปฏิบัติกรรมฐาน (จำนวน 3,000 แผ่น ๆ ละ 66 บาท)

4. บุญสร้างห้องน้ำ (ห้องละ 15,000 บาท จำนวน 20 ห้อง)

5. บุญค่าสาธารณูปโภคต่าง ๆ ภายในวัด (เช่น ค่าไฟฟ้า ฯลฯ)

6. บุญค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ของหลวงพ่อ

7. บุญค่าอาหารช้างป่า

8. บุญเฉพาะกิจต่าง ๆ ตามวาระ

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ด้วยทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2012
  5. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ดูภาพและวีดีโอแล้ว บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด แล้วเมื่อแกะผ้าแดงออกมาแล้ว เป็นรูปพระที่อยู่ในกล่องที่โชว์ด้านบนใช้มั้ยคะ

6. Palungthat4

เมื่อแกะผ้าแดงแล้ว กล่องคือกล่องเดิมที่อยู่ในผ้าแดงค่ะ จะเห็นเลยว่าไม่มีแม้แต่รอยร้าว สำหรับพระกริ่งที่อยู่ในกล่องจะเป็นองค์ทองแดงที่โชว์อยู่ในกระทู้ #3 ค่ะ

บอกได้คำเดียวว่า รุ่นนี้สุดยอดจริง ๆ ค่ะ เพราะเห็นกับตาตัวเองเลยว่า ยิงไม่เข้าจริง ๆ

7. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับป๋า ขอบูชาซัก 2 กล่อง ไปรับที่ร้านได้รึเปล่าครับ :cool::cool::cool:

8. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    จองเนื้อทองเหลืองชุบทอง 3 องค์ และเนื้อ ทองแดง 2 องค์ครับ

( รบกวน แจ้งข่าวเนื้อเงินด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)

9. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นคนละคนกันนะคะ

10. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 3 องค์ค่ะ

เนื้อทองแดง 2 เนื้อทองเหลือง 1

โมทนาค่ะ ^^

11. myself_t

myself_t เป็นที่รู้จักกันดี

จอง เนื้อทองเหลืองชุบทอง 2 และ เนื้อทองแดง 1

ถ้าโอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

12. bue

bue เป็นที่รู้จักกันดี

จอง เนื้อทองเหลืองชุบทอง 2 และ เนื้อทองแดง 2
    รวม 4 องค์
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

13. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวนึกว่าคนยิง ซะอีกครับ

14. สันติภาพ999

นึกว่าเป็นพี่ต้นซะอีก ครับ

15. **big fish**

เจ้าของกระทู้เค้าเป็นคนถ่ายวีดีโอค่ะ เป็นลูกศิษย์ที่หลวงพ่อเมตตาอนุญาตให้นำวัตถุมงคลมาให้บูชาในเว็บค่ะ

16. Palungthat4

*** Update เพิ่มเติม ***

พระกริ่งกันภัยเนื้อทองเหลือง ยังไม่มีให้บูชาที่วัดนะค๊ะ
    หลวงพ่อท่านเมตตาให้ญาติโยมที่จองผ่านทางเว็บได้มีโอกาสบูชาก่อนค่ะ

ดังนั้น ท่านที่จองผ่านทางเว็บและแจ้งโอนปัจจัย จะได้รับชุดแรกของพระกริ่งกันภัยทั้งสองเนื้อนี้ในช่วงต้นเดือนสิงหาคมค่ะ

(ต้องขออภัยด้วยนะค๊ะในเรื่องข้อมูลของ เนื้อทองเหลือง จะเป็นเนื้อทองเหลืองเลยค่ะ ไม่ได้ชุบทองค่ะ ... ต้องขอโทษจริง ๆ ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2012
  17. Palungthat4

ขอบคุณพี่ big fish มากค่ะ
    จริงค่ะ คงจะทั้งยิงเอง ถ่ายวีดีโอเองไม่ไหว

เพราะขนาดตอนไปยืนถ่ายวีดีโอ มีพยานในการทดสอบครั้งนี้อีกหลายท่าน ยังงงเลยว่า ทำไมตัวเองกล้าไปยืนถ่ายใกล้แนวยิง (ตรงเชือกแดง) มาก
    ไม่ได้มีความกลัวลูกหลงเลย ... (ที่กล้ายืนใกล้เพราะมั่นใจเต็มเปี่ยมถึงพุทธคุณของพระหลวงพ่อค่ะ ว่าสุดยอดจริง ๆ ... ความกลัวเจ็บ กลัวตายเลยลืมนึกไปเลย ^^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2012
  18. Palungthat4

โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
    เป็นเนื้อทองเหลืองไม่ได้ชุบทองจะได้ไหมค๊ะ

19. Palungthat4

20. Palungthat4

เป็นเนื้อทองเหลืองไม่ได้ชุบทองค่ะ ได้ไหมค๊ะ