พระกริ่งจักรพรรดิ์ชัยวรมันลป.สรวงที่ลงขายกันหลักร้อยนี้เก๊ไหมครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย papex, 14 มิถุนายน 2018.

1. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

คือสงสัยเรื่อง พระกริ่งจักรพรรดิ์ ชัยวรมัน ลป.สรวง ปี 32 พิธีไหว้ครู
    ออกที่วัดเลียบฯ เห็นตามเวปประมูลลงขาย กันมีเยอะมากๆ
    ทั้งที่พระ รุ่นนี้สร้าง 999 องค์
    แต่ตอนนี้ ขายกัน
    ราคาหลักร้อยปลายๆ ไม่เกินพันกว่าบาท
    อยากทราบครับว่า ใช่พระแท้ไหมครับ
    คือย้อนดู ข้อมูลเก่าๆ หลายปีก่อน หลายที่ขาย กันเกิน ห้าพัน
    หลักหมื่นก็มีครับ

ท่านใดพอทราบ หรือมีข้อมูล รบกวน
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2018