หมดแล้ว พระกริ่งเจริญลาภ ยศ บารมี เพื่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรมท้าวสุโธนาคราช

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 1 พฤศจิกายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. auan24

auan24 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ได้รับพระแล้วค่ะ รู้สึกว่าจะได้หมายเลขไม่ตรงกับที่จองน่ะค่ะ (ยังไม่เห็นด้วยตนเอง) จองไว้ชุดที่ 3 หมายเลข 12 ชุดที่4 หมายเลข 22 แต่ที่บ้านแจ้งว่าในชุดที่ 3 ได้หมายเลข 10 (นวะ) 59 (ทองทิพย์) ส่วนชุดที่ 4ได้ หมายเลข 18 (สำริดผิวไฟ) --ไม่มีเลขที่ตรงเลย:':)'(

อย่างไรก็ตามหากไม่ใช่หมายเลขที่มีผู้จองไว้ ก็จะรับไว้แบบนี้ก็ได้ค่ะ จะได้ลดความยุ่งยากในการจัดส่งไปมา

ขอบคุณค่ะ

2. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อให้เกิดความสงสัยว่า "น10" ที่ moo noi ได้คือพระเนื้ออะไรคะเนี่ย (tm-love)

3. auan24

auan24 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    คุณMoo noi น่าจะได้เนื้อนวะ หมายเลข 10 ค่ะ พอดีเห็นโพสคุณ moo noi เลยโทรไปเช็คกับตนที่บ้านอีกที เข้าใจผิดไปหน่อยค่ะ ที่ได้เป็น นวะ 18 ค่ะ ส่วนหมายเลข 10 เป็นสำริดผิวไฟ ต้องขอโทษด้วยค่ะ

4. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณที่แจ้งค่ะ

(smile)

5. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

ในส่วนของพระหมายเลข 2 ที่อยู่กับผม ผมคงจะส่งกลับไปที่คุณวุฒิพงษ์
    และในส่วนของพระหมายเลข 3 ของผม ที่อยู่ที่คุณธรรมอิสระ ผมคงจะต้องรบกวนคุณธรรมอิสระ ช่วยส่งพระทั้งหมดมาให้ผมด้วยครับ
    (รวมทั้งล็อกเก็ตและพระอื่นๆ ทั้งหมดที่ได้รับไป เพราะผมคงจะส่งพระทั้งหมด รวมล็อกเก็ตและพระอื่นๆ ไปให้คุณวุฒิพงษ์หมดเหมือนกัน จะได้ไม่เกิดความสับสนครับ)
    ยังไงผมรบกวนขอ ชื่อ,เลขที่บัญชี ของคุณธรรมอิสระด้วยนะครับ ผมจะได้โอนค่าจัดส่งไปให้ครับ

สรุปผมยังต้องตามหาพระเนื้อนวะโลหะหมายเลข 3 ต่อไป
    ของคุณธรรมอิสระก็ต้องตามหาพระหมายเลข 1 ต่อไป

ขอบคุณครับ

6. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

แล้วพระกริ่งพระพุทธสิขีทศพลที่ ๑ นี่ตกลงคุณวุฒิพงษ์จะเอายังไงครับ
    ผมดูๆ แล้วไม่มีท่านใดได้รับพระรายการนี้เลยนะครับ

สรุปของผมคุณวุฒิพงษ์ยังค้าง

1. พระกริ่งเจริญลาภ ยศ บารมี เนื้อนวะโลหะ หมายเลข 3
    2. พระกริ่งพระพุทธสิขีทศพลที่ ๑ เนื้อทองเหลือง (รายการนี้น่าจะติดค้างกับกรรมการพิเศษทุกท่าน)

ยังไงก็รบกวนออกมาจัดการให้ด้วยนะครับ
    ไม่อยากให้เรื่องราวบานปลายไปมากกว่านี้นะครับ

7. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    เห็นใจครับ ผมได้รับพระที่ร่วมบุญ มาแล้ว แกะกล่องดู เยอะมาก ตอนจัดส่งคงวุ่นน่าดูเลย
    แต่ทุกอย่างที่ผิดพลาดมีทางแก้ไขครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ออกมาสำรวถนนครับเย็นนี้จะกลับไปตอบครับ ไม่สดวกพิมพ์มือถือครับ

9. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ออกมาตั้งแต่วันจันทร์ไม่ได้เข้ามาดูเลยครับ

10. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนดูกระทู้วัตถุมงคลวัดพุทธโมกข์ด้วยนะครับ

11. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    องค์นี่นวะครับเบอร์ 9

ไฟล์ที่แนบมา:

12. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    สำริดองค์นี่ไงเป็นเบอร์ 999 ผมจองอยู่ในชุดเบอร์9
    แต่ไม่เป็นไรครับ เลขสวยดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  13. woottipon

หลังจากสำรวจเสร็จบนดอยห้าโมงครึ่ง ก็รีบกลับลงมาที่สำนักงานและตัดสินใจกลับมาลำปางพึ่งมาถึงและกังวลใจมากว่าเกิดความผิดพลาด วันก่อนได้รับโทรศัพท์จากคุณธรรมอิสระ ว่าได้รับเบอร์ผิดไป ตอนนนั้นยังอยู่ที่ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ซึ่งมีงานด่วนต้องไปสำรวจถนนเพื่อแก้ไขแบบแปลนซึ่งต้องใช้เวลาหลายวัน แต่ก็ได้ชี้แจงไปว่า น่าจะตามมาแรกเปลี่ยนกันได้ เพราะส่วนใหญ่ก็ตามร่วมบุญมาหลายครั้งน่าจะไม่มีปัญหา กะว่าจะกลับมาดูใบตางรางที่เขียนว่าส่งหมายเลขไปให้ท่านใดบ้าง หมายเลข ๑ ได้ส่งไปที่คุณ SIR2010 หากคุณSIR2010 เข้ามาอ่านขอความกรุณาส่งพระกลับมาเปลี่ยนให้ผมด้วยครับ ในการนี้ต้องขอกราบขออภัยคุณLiverpatและคุณธรรมอิสระและอีกหลายท่านที่ทำให้เสียความรู้สึก ทำให้ดูเหมือนผมจะหนีปัญหา ไม่เข้ามาชีแจง ก็ไม่ได้หนีไปไหนครับ ซึ่งผมก็ไม่ทำเช่นนั้น ตั้งแต่สองเดือนที่ผ่านมาผมมีภารกิจในงานมากครับ เสาร์อาทิตย์ก็มาจัดพระ
    เป็นเช่นนี้มาตลอดแทบไม่ได้หยุด ยอมรับครับว่าไม่ตรวจสอบรายละเอียดให้ถี่ถ้วนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  14. woottipon

เนื้อนวะครับ บางองค์ผมไม่ได้จับต้องถูกเหงือเนื้อจะยังไม่กลับดำครับเรียกว่าผิมเดิม คล้ายสัมฤทธิ์ปัดผิว ครับหากต้องการให้ดำ ต้องจับต้องบอยครับกำนั่งสมาธิก็ได้ครับ
    หากไม่มั่นใจส่งมาเปลี่ยนได้ครับ

15. woottipon

พระกริ่งพระพุทธสิขีทศพล ยังไม่ได้บรรจุมวลสารครับ จะส่งตามไปให้ชุดกรรมการ อีกครั้งครับ ไม่ทันได้แจ้งไว้ในกระทู้ครับ รายละเอียดอื่นๆจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

16. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณคุณ woottipon ที่จัดการให้ครับ
    และขออภัยด้วยหากใช้คำรุนแรงไปบ้าง

17. woottipon

ผมหาที่อยู่ไม่เจอครับเลยไม่ทันรอบที่ผ่านมาครับ

18. woottipon

ผมขออภัยด้วยครับ

19. woottipon

จัดส่งเพิ่มเติมพรุ่งนี้ครับ ท่านใดยังไม่ได้รับแจ้งด้วยครับ

20. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นใจคุณวุฒินะครับ ทำทุกอย่างคนเดียว งานบุญตั้ง 3-4 อย่าง เวลาไล่เลี่ยกัน
    ยังไงผมเอาใจช่วย สู้ๆครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้