หมดแล้ว พระกริ่งเพชรกลับหนุนดวง จัดส่งหมดแล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 3 มีนาคม 2012.

1. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอสำรอง 1 องค์ครับ เนื้อไหนก็ได้ครับ

2. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    เห็นชื่อช่างแล้ว ขอแบ่งพระกริ่งเนื้อทองแดงอีกสักองค์จะได้มั้ยครับ (จะโดนใครว่ามั้ยเนี่ย ไม่รู้จักพอ) มันอดใจไม่ไหวจริงๆ:'( :cool:

3. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ผมชอบมากๆเลย รู้สึกอบอุ่นอย่างไรก็ไม่รู้

ขออนุโมทนาสาธุครับ สาธุ...

4. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สำรอง
    พระกริ่งทองแดง 1องค์ครับ

5. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ตอนนั้นคิดว่าไม่ได้รับแน่ เพราะคิวจองไว้ยาวเลยประกาศยกเลิกไปแล้วเพราะได้รับพระชัยวัฒน์แทน ถ้ายังถือว่าผมมีสิทธิ์จะได้รับ ก็ขอรับสิทธิ์นี้ครับ แต่ถ้าตัดสินว่าโพสนั้นได้ยกเลิกไปแล้ว ก็ไม่ขอรับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2012
  6. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    พิมพ์ที่ทำใหม่เป็นพิมพ์เพ็ชรกลับครับ ทั้งพระกริ่ง และพระชัยวัฒน์:cool:

7. ozangthailand

ozangthailand เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งกลับร้ายเป็นดี ทั้งหนุนดวงไม่ให้ตกต่ำ กันกระทำย่ำยี สุดยอดเลยครับ:cool:

8. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    เอ๊ะ อ่านแล้วดูเหมือนคุ้นๆ คุณjaru นี่คนเดียวกับคุณจารุ หรือปล่าวนะ:cool::cool::cool:

9. จารุ

คุ้น ๆ เหมือนกันครับ 5555:cool:

10. จารุ

แบบเสร็จสิ้นเดือนครับ:cool:

11. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    กระทู้ที่ 569 หน้า 29
    ผมแบ่งพระชัยวัฒน์ เนื้อสัมฤทธิ์ ให้ 2 ท่าน
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AUN54 [​IMG]
    เปิดมาก็หมดแล้ว[​IMG]ขอสำรอง 1 องค์ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wishmaker [​IMG]
    หมดเหมือนเดิม อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    กระทู้ที่ 572 หน้า 29
    กระทู้ที่ 869 หน้า 44
    กระทู้ที่ 1091 หน้า 55
    กระทู้ที่ 1258 หน้า 63

ตกลงว่าคุณ wishmaker ยังขอรับพระชัยวัฒน์เนื้อสัมฤทธิ์อยู่ใช่ไหมครับ ไม่ได้ไม่ขอรับพระชัยวัฒน์เนื้อสัมฤทธิ์ ตามกระทู้ที่ 869 หน้า 44 ใช่ไหมครับ ผมงงจังเลย และพระกริ่งหนุนดวงเนื้อสัมฤทธิ์นี้ เป็นสิทธิ์ของคุณอยู่แล้ว คุณจะรับก็็ได้ไม่รับก็ได้ ถ้ารับผมก็ลงตารางให้ครับ ไม่ใช่คุณบอกว่า ถ้ายังถือว่าผมมีสิทธิ์จะได้รับ ก็ขอรับสิทธิ์นี้ครับ แต่ถ้าตัดสินว่าโพสนั้นได้ยกเลิกไปแล้ว ก็ไม่ขอรับครับ อย่างนี้ผมลงให้คุณไม่ถูก แล้วเรื่องพระชัยวัฒน์ อีกองค์ที่คุณ ไม่ขอรับครั้งแรก อีก ผมไม่รู้จะแก้ไขตารางให้คุณยังไง ช่วยแจงให้ละเอียดด้วยครับ จะได้แก้ไขให้

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

12. deviroth

เรื่องพระชัยวัฒน์เนื้อสัมฤทธิ์น่ะจบไปแล้วนะครับ เพราะผมไม่ขอรับ แล้วให้นำพระส่วนของผมออกให้คนอื่นร่วมบุญไปแล้ว

ทีนี้ทางคุณได้โพสเรื่องพระกริ่งหนุนดวงเนื้อสัมฤทธิ์ที่ผมจองตั้งแต่แรกแล้วเพิ่งมาได้สิทธิ์ในตอนหลัง ซึ่งผมได้ทำการโพสยกเลิกไปแล้วตอนที่ได้พระชัยวัฒน์จากท่านอื่น

ไม่รู้ว่าผมหรือคุณสับสน ถ้าเป็นผมก็ขออภัยและขอสละสิทธิ์ทุกรายการครับ

13. จารุ

เนื่องจากกระทู้ เดินเร็วมาก และมีการสำรอง การยกเลิกมาก เลยอาจทำให้สับสยและเข้าใจผิดกันครับ

สำหรับคุณwishmaker บอกว่าได้จองเนื้อสัมฤทธิ์ไว้แล้ว 1 องค์
    รบกวนพี่สุวัฒน์ตัดยอด พระชัยวัฒน์เนื้อสำริด ของผมไปได้เลยนะครับ

และพระกริ่งเนื้อสำริด คุณwishmaker ได้ยกเลิกไปแล้ว ก็ให้คิวท่านที่สำรองลำดับต่อไปครับ

:cool:

ผมเห็นใจพีสุวัฒน์นะครับที่ทำตารางแล้วต้องมานั่งแก้ทุกวัน ช่วงนี้ผมไม่มีเวลามาดูตารางด้วย
    เฉพาะรีบแพ็คพระก็มึนแล้วครับ

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คุณ wishmaker ขอสละสิทธิ์ พระกริ่งหนุนดวงครับ ลำดับต่อไป คุณ ป้าเล็ก จากกระทู้ 252 หน้า 13 ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

15. วรพจ

วรพจ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุญาตสำรอง

พระกริ่งหนุนดวง เนื้อสัมฤทธิ์ 1 องค์ครับ

ขอพี่ใจดี เมตตาแบ่งแบบเจาะจงให้ผมบ้างนะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

16. suwat.su

พระกริ่งแซยิด รุ่นหนุนดวง วัดพุทธโมกข์

<!-- google_ad_section_start -->[​IMG]

หลวงปู่หนุน วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

ท่านอายุครบ 5 รอบ 60 ปี ใน วันที่ 5 มิถุนายน 2555
    ซึ่งในวาระโอกาสนี้ สมควรแก่เวลาที่จะจัดสร้างพระขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกและเป็นอนุสติแก่ลูกศิษย์
    และเพื่อหาปัจจัยร่วมทำบุญ ในวันครบรอบวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่

จึงได้ขออนุญาต หลวงปู่สร้าง " พระกริ่งหนุนดวง "
    เพื่อจุดประสงค์ดังนี้
    1.เพื่อร่วมทำบุญทุกอย่าง กับหลวงปู่ อันมีรายการดังนี้
    1.1 วิหารทาน สร้างวัดกับหลวงปู่
    1.2 ค่านำ ค่าไฟ ภายในวัด
    1.3 ค่าภัตตาหาร พระในวัด
    1.4 เป็นค่าใช้จ่าย ของหลวงปู่ ในกิจทุกอย่าง
    2.เพื่อฉลองสิริอายุ ครบ 5 รอบ ของหลวงปู่
    3.เพื่อเป็นอนุสติแก่ลูกศิษย์

เนื่องจาก ปัจจัย ที่เราได้ถวายในครั้งนี้
    ประการแรก
    หลวงพ่อได้ให้ตัดยอดจำนวน 100,000 บาทเพื่อร่วมสร้างเหรียญพระสมเด็จองค์ปฐม
    แจกทหารอันเป็นผู้สร้างความร่วมเย็นเป็นสุข แก่คนจำนวน 60 ล้านชีวิต
    เราได้ให้ความสุขแก่ทหารก็เท่ากับให้ความสุข ร่มเย็นแก่คนทั้งประเทศ สาธุ:cool:
    (2 อานิสงส์ อานิสงศ์สร้างหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม และสร้างความร่มเย็นให้แก่คนไทย 60 ล้านชีวิต)

ประการที่ สอง

หลวงพ่อหนุน ให้คณะเราเป็นเจ้าภาพและเป็นแม่งานพิธีพุทธาภิเษก และงานมุฑิตาจิต
    ครบรอบแซยิด 5 รอบของหลวงพ่อครับ ในวันที่ 23 มิถุนายนนี้ :cool:

ดังนั้น ทุกสิ่งทุกอย่างนับตั้งแต่นี้ขอให้ทุกท่านตั้งจิต กันนะครับ อานิสงส์มหาศาล

องค์ต้นแบบในการแกะพิมพ์ครับ

รายการพระกริ่ง หนุนดวง มีดังนี้
    สร้างตามอายุหลวงปู่หนุนครับ
    1.พระกริ่งเนื้อทองคำ สร้างตามสั่งจอง น้ำหนักประมาณ 3 บาท องค์ละ 91,999 บาท
    2.พระกริ่งเนื้อรวมมวลสาร สร้าง 61 องค์ องค์ละ 3,500 บาท (หมดแล้ว)
    3.พระกริ่งเนื้อเงิน สร้าง 61 องค์ องค์ละ 2,500 บาท (หมดแล้ว)
    4.พระกริ่งเนื้อนวโลหะกลับดำ สร้าง 61 องค์ องค์ละ 2,500 บาท (หมดแล้ว)
    5.พระกริ่งเนื้อสัมฤทธิ์ สร้าง 61 องค์ องค์ละ 699 บาท (หมดแล้ว)
    6.พระกริ่งเนื้อทองแดง สร้าง 561 องค์ องค์ ละ 399 บาท (หมดแล้ว) (ถวายเข้าวัด 500 องค์ )

รายการพระชัยวัฒน์ หนุนดวง มีดังนี้
    สร้างตามอายุหลวงปู่หนุนครับ
    1.พระชัยวัฒน์เนื้อทองคำ สร้างตามสั่งจอง องค์ละ 25,000 บาท
    2.พระชัยวัฒน์เนื้อกรรมการ สร้าง 61 องค์ องค์ละ 1,299 บาท (หมดแล้ว)
    3.พระชัยวัฒน์เนื้อเงิน สร้าง 61 องค์ องค์ละ 999 บาท (หมดแล้ว)
    4.พระชัยวัฒน์เนื้อนวโลหะกลับดำ สร้าง 61 องค์ องค์ละ 699 บาท (หมดแล้ว)
    5.พระชัยวัฒน์เนื้อสัมฤทธิ์ สร้าง 561 องค์ องค์ละ 199 บาท (หมดแล้ว) (ถวายเข้าวัด 300 องค์ )

มวลสาร ที่บรรจุ มีดังนี้ครับ
    1.มวลสาร โลหะพระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช
    2.มวลสารผง ที่บรรจุพระเจ้าพรหมมหาราช
    3.แร่ทรหด แร่วิเศษ ประจำตัวหลวงปู่หนุน
    4.มวลสารต่าง ๆ ของหลวงปู่หนุน (จะมาแจกแจงทีหลังครับ)
    5.บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ทุกองค์

พิธีพุทธาภิเษก
    วันที่ 17 เมษายน ที่วัดแกลงบน จังหวัดระยอง รายนามพระอาจารย์
    หลวงปู่หนุน วัดพุทธโมกข์
    หลวงตาชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    หลวงตาวัชรชัย วัดถ้ำเขาวง

วันที่ 4 พฤษภาคม 2555
    วันวิสาขบูชา ที่วัดท่าขนุน พิธีพุทธาภิเษก พระพุทธชัยนตี ชนะมาร

วันที่ 23 มิถุนายน 2555 เข้าวัดพุทธโมกข์

วันที่ 23 กันยายน 2555 เข้าวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    (ถ้าไม่รีบรับพระ)

ชำระเงิน ได้ไม่เกินวันที่ 2 มิถุนายน 2555
    ค่าจัดส่ง 70 บาทครับ

โอนเงินที่ ธ.กสิกรไทย
    นายจารุ สำเภา
    สาขา แม็กซ์แวลู พัฒนาการ
    เลขที่ 081 235 1400
    ออมทรัพย์

พี่มหาหินจะส่งมวลสาร ของหลวงปู่หนุน ที่มีทั้งหมด มาให้
    และคุณจารุ จะผสม มวลสาร พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เข้าไปด้วยครับ

Update 24/03/55 กระทู้ที่ 1268

* หมายเหตุ ตัวหนังสือสีแดง สำรอง , ตัวหนังสือสีส้ม เปลี่ยนแปลงการจอง , ช่องหมายเหตุ ได้รับสำรองจาก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  17. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ขอสำรองพระกริ่งเนื้อทองแดง 1 องค์ครับพี่สุวัฒ :cool:

18. จารุ

พี่สุวัฒน์ครับ ตัดยอดพระชัยวัฒน์เนื้อสำริด 1 องค์ให้คุณwishmaker ด้วยครับ

19. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ดูตารางแล้วปวดหัวแทนคุณsuwat su เป็นกำลังใจให้นะครับ

20. deviroth

ผมไม่ขอรับครับ ร่วมบุญอย่างเดียว