พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากบุญผ้าป่าที่จะถึงในวันที่ 11 พ.ย.55 นี้ ทางวัดตรีวิสุทธิธรรม ยังมีบุญอื่นๆ ให้ทำมากค่ะ ร่วมสร้างบุญสร้างกุศลกับเนื้อนาบุญ ผลบุญจะได้ส่งผลเร็วทันตา ทันใจเลย ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะที่จะร่วมบุญทั้งหลายนี้ เชิญเลือกสร้างบารมีตามอัธยาศัยเลยค๊า ^-^ ข้าพเจ้าขอโมทนาสาธุการกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

[​IMG][​IMG]

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

การปฏิบัติมันค่อนข้างจะฝืน..ต้องฝืนนะ

ยิ่งทุกข์มันยิ่งเมื่อย ยิ่งป่วยมันยิ่งดี

มันตรงกันข้ามกัน มันต้องฝืน...ฝืนถึงรู้นะ

...

รู้..เพราะฝืน

ที่มันทำได้ยากก็เพราะมันทุกข์น่ะ

แต่ทนบ่อยๆ ทนบ่อยๆ มันเลยเคยเลย

ทีนี้มันจะรู้จักสุข รู้จักทุกข์

สุขมันเป็นยังไง ทุกข์มันเป็นยังไง

กำลังเราอ่อนน่ะ..ถ้าเราภาวนา อายุมันก็จะยืนไปด้วย

พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์

3. MayBuddhaBlessYou

องค์หลวงพ่อไก่ถามตอบ เรื่องสวดอิติปิโส (คัดลอกที่มาจากกลุ่มรสธรรม..โมทนาสาธุค่ะ)

ถาม : การสวดอิติปิโสร้อยแปดนี่จำเป็นต้องสวดให้จบทีเดียวเลยไหมครับหรือว่าภายในวันเดียวก็ได้)
    หลวงพ่อไก่ : เอ้อนั่นแหละ แบ่งเป็น 3 วรรคก็ได้ เช้าวรรค บ่ายวรรค ค่ำวรรค เป็น 3 รอบ “พระจันทร์ใส่หมวก” จะได้ครอบใจเราอยู่ ครอบใจ..รักษาใจเราได้

ถาม : หลวงพ่อครับ สวดอิติปิโส สวดทั้ง 3 ห้องเลยใช่ไหมครับ (พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ)
    หลวงพ่อไก่ : ทั้งสามเลย เค้าจะผูกสายนาฬิกาไว้ ถ้าผูกสายนาฬิกานี่แน่นอน มีพัดลมเย็น..นี่ดีแน่นอน ชนะมาร

ถาม : ถ้าสมมุติว่าผมสวดอิติปิโสไปส่วนหนึ่งแล้ว บางช่วงผมใช้เปิด เสียงสวดฟัง แล้วใช้จิตตามรู้ตามดูไปด้วยจะได้ไหมครับ
    หลวงพ่อไก่ : ก็ได้ จะได้แมงดาตัวเมีย จะได้หอม

ถาม : ก็ถือว่านับรวมกันไปเลยได้ไหมครับ
    หลวงพ่อไก่ : นับรวมไปด้วยเลยก็ได้ แมงดาหอมไหมล่ะ

ถ้าใครสวด อิติปิโส108 “รักษาทุกโรค” พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ มีคุณ 108 เพราะในจิตมันมีโรคร้อยแปด กิเลสพันห้า ตัณหาร้อยแปดตา หู จมูก ลิ้น กาย ใจ นี่หก รูปเสียงกลิ่นรสนี่หก ในอดีตหก ในปัจจุบันหก ในอนาคตหก คูณกันเป็นร้อยแปด

ถ้าใครสวดอิติปิโสร้อยแปดทุกวัน โรคกรรมในอดีตก็หาย โรคกรรมในปัจจุบันก็เลือน ตัดกรรมในอดีตก็ได้ ฆ่ากิเลส กิเลสพันห้า ตัณหาร้อยแปด

ตัณหาทั้งสาม มี ภวตัณหา “อยาก” อยากมีเป็นตัณหา อยาก..พอได้มาแล้วพอใจ ก็เป็นตัณหา พอนานๆไป วิภวตัณหา ไม่อยากมีไม่อยากเป็น วิภวตัณหา เราเอาเข้า เอาออกๆ บ่อยเข้า ก็ยึดไปยึดมา สังขารมาร โปะ โปะโปะเป็น 108 อย่างกิเลสพันห้านี่ ราคะหนึ่ง โทสะหนึ่ง โมหะหนึ่ง ทิฏฐิหนึ่ง มานะหนึ่ง กลายเป็น พันห้า

เพียงแค่ “รู้” ร่นเหลือ 5 ถ้า “ละ” เหลือศูนย์ ละตัวเดียวเหลือ ”สุญญตา” ไม่มีไม่มา แต่ต้องเจริญมากๆนะ ..ใช่รึเปล่า เจริญมากๆ ทำมากๆ หมดกิเลสเลย

4. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาอนุโมทนากับผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบทุกๆคนเลยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

5. MayBuddhaBlessYou

สวัสดีค่ะเพื่อนทุกๆ ท่าน

วันนี้พี่เจนขอส่งเทียบเชิญ ไม่รู้ว่าใครสนใจอยากไปบ้างค่ะ เจนได้เทียบเชิญ จากท่าน จิด-ตระ-ธานี 10 ใบ ค่ะ หากอยากไปงานมีวันเสาร์นี้ค่ะ
    (ตั้งแต่เวลาบ่าย 3 โมงเย็นเป็นต้นไป)ณ ห้องศิลาทราย ชั้น 4 ศูนย์การค้าริเวอร์ซิตี้ สี่พระยา กรุงเทพฯ หากประสงค์จะไป เจนก็จะส่งเทีบยนี้ไปให้ค่ะ จะได้เข้างานได้ [​IMG] เจนขอใช้ภาพพาหุงฯ (The Victory Of Lord Buddha)ลายเส้นของท่าน ท่านอนุญาติ เจนเลยได้รู้จักท่านค่ะ

หากใครสนใจจะไป ขอที่อยู่ด้วยนะค่ะ ด่วนเลยค๊า [​IMG] เพราะเพิ่งได้รับมาเมื่อวานนี้เองค่ะ หากใครไม่ไปไม่เป็นไีรค่ะ เทียบที่ว่าหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

website ของท่านจิด-ตระ-ธานี ค่ะ

Fun Learning traditional Thai Designs with JitdraThanee the Tutor

เบอร์โทรศัพท์ของเจน 081-7914549

6. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ปุกาศ..ด่วน ! "ขอระดมสรรพกำลัง ร่วมกันสวดมนต์ค้ำจุนโลก"

9 โมงวันอาทิตย์ ไม่ว่าใครจะอยู่ที่ไหนก็ตาม ขอให้พร้อมเพรียงกันสวดมนต์
    เริ่มที่พระปริตร จบที่บทยันทุน และสวดพาหุงต่อให้มากที่สุด ถ้าได้ 108 จะถือว่าสมบูรณ์ คิดว่าที่จริงแล้ว ต้อง 108 ล่ะนะ (ถ้าต่อเนื่องไม่ไหว ให้สวดพระปริตรต่อเนื่อง แล้วสวดพาหุง 9 จบ แล้วค่อยเก็บแต้มต่อก็ได้)

ต้องขอแรงกันค้ำจุนโลก และช่วยกันพิทักษ์พิทักษ์โลก

เทวดาเมตตามาบอกว่า วันอาทิตย์ที่ 16 เป็นวันที่เหมาะแก่การสวดมนต์ ค้ำจุนโลก

ถ้าร่วมกันสวดมนต์ตามที่บอก จะมีผลดีมากต่อไปในภายภาคหน้า

ในระหว่างสามวันนี้ 14-15-16 ควรสำรวมระวังกาย วาจา ใจ ระมัดระวังการรักษากำลังใจ ไม่ออกไปไหน ไม่ไปทำอะไรที่ไม่ใช่กิจธุระ และไม่ใช่กิจแห่งธรรม

รักษาศีลให้ครบ ถ้าแปดได้ แปดไปเลยค่ะ

ให้ระวังจิต ไม่ให้ต้องกระเพื่อมสั่นไหวไปด้วยกิเลสนิวรณ์ต่างๆ ไม่นำเข้าสิ่งสกปรก จนเป็นปัญหาให้จิตของเราต้องไม่ปกติ ดังน้ันการสำรวมกายจะช่วยได้ ไม่ทำตนเองให้เป็นปัญหา เป็นภาระต่อระบบกำลังโดยรวม

ถ้ามีนัดแบบโลกๆ ขอให้เลื่อนไปก่อน งดเว้นสิ่งบันเทิงมึนเมา ให้ทำสิ่งที่จำเป็นจริงๆ เพื่อเอาเวลามาภาวนา สวดมนต์และช่วยกันทำกำลัง รักษาตนเอง ครอบครัว และขยายออกไปยังบริเวณที่พักอาศัย ปริมณฑลของเรา ถ้ายังมีพอ ก็ถวายหลวงพ่อใหญ่ ถวายในหลวง ถวายแผ่นดิน สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองแผ่นดินของเรา

หรือจะแบ่งก็ได้ ทำถวายภาคใหญ่ก่อน ค่อยทำถวายภาคส่วนตนของเราเอง อันนี้แล้วแต่กำลังใจ

โดยเฉพาะในวันอาทิตย์ที่ 16 ไม่ควรเดินทางไปไหน ควรอยู่บ้านกับครอบครัว และขอให้มาช่วยกันสวดมนต์ตอน 9 โมงโดยพร้อมเพรียงกัน

ใครอยู่ที่ไหนให้ทำที่นั่นค่ะ ไม่สามารถทำอะไรได้ เพราะติดกิจจริงๆ เอาเสียงพาหุงเสียบหู สวดมนต์ในใจก็ยังดีค่ะ สวดไปทำกิจไปค่ะ

ดังนั้นใครทำไม่ได้ไม่ต้องบอก ใช้ปัญญาพิจารณาแล้วจัดสรรเวลาให้ตัวเอง ยืดหยุ่น ปรับให้สอดคล้อง ทำเท่าที่ได้ แต่ต้องทำ! เพื่อตัวเราเอง เพราะเขาเมตตาบอกมาแล้ว ความปลอดภัยของเราก็คือทำสิ่งที่บอกมาข้างต้นนั่นแหละค่ะ

มันเป็นหนึ่งเดียวกัน ตัวเรา ครอบครัวเรา สังคมมวลรวม ครูอาจารย์ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ช่วยได้ด้วยตัวเราเอง คือทำที่เราในหน่วยย่อย จะส่งผลถึงทุกหน่วย

แต่เราต้องทำ ! และต้องทำแล้วค่ะ !

ขอความร่วมมือจากชาวพลังจิตทุกท่านค่ะ

7. สุเมโธนามะ

สุเมโธนามะ Active Member

12 สิงหาคม 2012
    เคยไปกราบท่านมาแล้ว 2 ครั้ง และอธิษฐานจิตขอให้ได้ไปอีกครับ ศรัทธาท่านมาก แต่เวลาเดินเข้าไปกราบรู้สึกกลัวในบารมีท่านอย่างบอกไม่ถูก นั่งตัวแข็งทื่อเลย เวลาจะถามท่านก็ออกอาการเกร็งๆ กล้าๆ กลัวๆ เหอๆๆๆ แต่หลวงพ่อท่านเมตตามาก อนุโมทนาสาธุกับกระทู้ของคุณเจนด้วย และขอรวบรวมเอาเรื่องราวบางส่วนของหลวงพ่อส่งอีเมล์ไปให้เพื่อนนักปฏิบัติธรรมได้อ่านด้วยนะครับ หากมีโอกาสหวังว่าคงจะได้ทำบุญร่วมกัน สาธุ

8. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะคุณเจน และเพื่อนๆ กัลยาณมิตรทุกท่าน ขอโทษด้วยค่ะที่หายเงียบไปเพราะภาระทางโลกที่ค้างไว้ต้องรีบทำและก็พยายามทำทางธรรมไปด้วยค่ะ และอากาศเริ่งเปลี่ยนเข้าหน้า Fall แล้วค่ะคือเริ่มเย็นขึ้นทำให้เป็นหวัดไม่สบายมาเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ และก่อนอื่นต้องขอขอบคุณที่ คุณเจนฯ ได้ส่งเทียบเชิญมาถึงนิวยอร์ก เพื่อไปชมนิทรรศนา ศิลปะ ธรรมะ จิดตะธานี ด้วยค่ะ นี่ถ้าอยู่เมืองไทยคงได้ไปแน่ๆ นะค่ะ เพราะเป็นศิลปะที่หาดูได้ยาก เป็นภาพรายเส้นที่สวยงามมากเลยค่ะ ลูกชายพี่เห็นเข้าก็ชอบและขอ Save เก็บเอาไว้ดูด้วยค่ะ เขาบอกสวยวาดได้สวยมาก อ้อ! พี่มีลูกชาย 2 คนค่ะ คนโตเพิ่งเรียนจบมหาวิทยาลัย New York University (NYU ) ส่วนคนเล็กกำลังเรียนอยู่ ขึ้นปีที่ 3 อยู่มหา'ลัยเดียวกันค่ะ ไว้ให้หายจากหวัดแล้วจะเข้ามาคุยใหม่นะค่ะ จะรีบไปสวดมนต์ค้ำจุนโลกก่อนค่ะด้วยค่ะ และต้องขอขอบคุณ คุณธัมมทีโป ด้วยค่ะที่นำข่าวเทวดามาบอกให้สวดมนต์ค้ำจุนโลก ขออนุโมทนาในครั้งนี้ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2012
  9. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของรางวัล จากคุณเจน เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณเป็นอย่างมาก ขอโมทนาบุญด้วยครับ

10. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ขอขอบคุณ

ขอบคุณเจนมากนะคะ ของที่ระลึกได้รับแล้ว เข็มกลัด cdที่คั่นหนังสือ เยอะมาก คุณเจนเหมือนรู้ว่าพี่ชอบอ่านหนังสือ เอาไว้เตือนสติตน คำสอนดีๆทั้งนั้น ส่วนเสื้อที่ได้มาวันนี้จะใส่สวดมนต์นั่งสมาธิ ใส่นอนเลยคะ ขอบคุณคุณเจนมาก แต่พี่ก็ยังละอายที่คุณเจนถามถึงรอบสอง ยังไม่ถึงไหนคะ เอาเป็นว่าพี่จะสวดประจำ มันได้ไม่ค้างคาใจ ผิดสัจจะ พี่จะสวดประจำช่วยคำ้จุนโลกร่วมกับหลวงพ่อนะคะ ช่วงหลังสวดไม่ได้จดเลยคะ เอาเป็นว่าสวดให้มากที่สุดแล้วกันนะคะ ขอบคุณคุณเจนที่แนะสิ่งที่เป็นบุญเป็นกุศลตลอด อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    เมื่อวันอาทิตย์ พี่ได้pmตอนนั้นอยู่หัวหิน แต่พกบทสวดไว้ตลอดเลยได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งด้วย
    ขอบคุณนะคะที่เมตตาบอก เพราะบางทีไม่ได้เข้ามาที่กระทู้คะ ขอขอบคุณอีกสักล้านครั้งคะ:)

11. สุคน

เชิญร่วมบุญกฐินลอยฟ้าค่า

12. MayBuddhaBlessYou

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ หายไปนาน ขออภัยด้วยค่ะ แบบว่าตามเกิด-ดับ-เกิด-ดับ อยู่ประมาณนั้น แต่ไม่ค่อยทันเท่าไหร่ค่ะ :'(

โมทนาสาธุกับคุณ ด้วยค่ะ หวังว่าสักวันคลได้พบกันและทำบุญร่วมกันนะค่ะ
    :cool:

สวัสดีค่ะพี่ ขอให้พี่หายไข้ไวๆ นะค่ะพี่ ของมงคลได้รับหรือยังค่ัะ ส่งไปให้ที่ New York เจนส่งช้าไปหน่อย ขอโทษด้วยค่ะพี่ รอส่งพร้อมเพื่อนๆ ในเมืองไทย พี่คงได้รับแล้วมั้งค่ะ เจนก็ยุ่งมากเลยไม่ได้เข้ามากระทู้บ่อยนักค่ะ หวังว่าพี่คงสบายดีนะค่ะ

ดีใจค่ะที่ลูกชายของพี่ชอบผลงาน อาจารย์(ท่านจิด-ตระ-ธานี) ท่านเยี่ยมยอดมากๆ ค่ะ ให้เป็นธรรมทานแบบแจกฟรี ให้ชมกันฟรีๆ ตาม website ของท่านเลยค่ะ

โมทนาสาธุค่ะพี่ที่พร้อมใจสวดมนต์คำ้จุนโลกช่วยกัน:cool: เจนสวดค้ำจุนโลกไปแล้วด้วย ตอนนี้เลยสวดมาต์บทพระปริต เกือบทุกวันเลยนะนี่

สวัสดีค่ะท่าน jakpong ที่เคารพ ของได้รับแล้วดีใจด้วยค่ะ หวังว่าพี่คงสบายดีนะค่ะ เจนก็เหมือนๆ กับพี่ค่ะ (เรารู้กัน 2-3 คนเอง hahaha) พี่ไปสวรรค์บ่อยๆ สิค่ะ เดี๋ยวก็เวิร์คค่ะ ให้กำลังใจพี่ทั้งสองค่ะ (f)

กราบสวัสดีงามๆ ค่ะพี่อุไรรัตน์ แชมป์ในดวงใจของเจน อิอิอิอิ ดีใจค่ะที่พี่ชอบอ่านหนังสือ เจนไม่ยักรู้ค่ะพี่ แต่ส่งให้มากมาย ดีใจด้วยค่ะ อย่างนี้เปิดหนังสือด้วย ได้อ่านธรรมะขององค์หลวงพ่อด้วย <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:TrackMoves/> <w:TrackFormatting/> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:DoNotPromoteQF/> <w:LidThemeOther>EN-US</w:LidThemeOther> <w:LidThemeAsian>X-NONE</w:LidThemeAsian> <w:LidThemeComplexScript>TH</w:LidThemeComplexScript> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:SplitPgBreakAndParaMark/> <w:DontVertAlignCellWithSp/> <w:DontBreakConstrainedForcedTables/> <w:DontVertAlignInTxbx/> <w:Word11KerningPairs/> <w:CachedColBalance/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> <m:mathPr> <m:mathFont m:val="Cambria Math"/> <m:brkBin m:val="before"/> <m:brkBinSub m:val="--"/> <m:smallFrac m:val="off"/> <m:dispDef/> <m:lMargin m:val="0"/> <m:rMargin m:val="0"/> <m:defJc m:val="centerGroup"/> <m:wrapIndent m:val="1440"/> <m:intLim m:val="subSup"/> <m:naryLim m:val="undOvr"/> </m:mathPr></w:WordDocument> </xml><![endif]-->[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เจนรักการอ่านมากมาย ตอนนี้ชอบเรื่องของราชวงศ์อังกฤษตั้งแต่สมัยอดีตกาลเลย ประวัติศาสตร์อังกฤษ ยุโรป ทำนองนี้ชอบมากค่ะ แต่หาหนังสือยากเหมือนกันค่ะ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT]

ไม่ต้องละอายเลยค่ะ พี่สุดยอดมากกว่าใครๆ แล้วเลยเรื่องการสวดมนต์นี้ น้องเจนยังไม่จบรอบแรกเลยค่ะ แบบมีกำลังใจตกไปบ้างค่ะพี่ แต่ก็าูสู้ๆๆๆๆ ค่ะ

โมทนาสาธุค่ะพี่ที่จะช่วยหลวงพ่อสวดมนต์ค้ำจุนโลกด้วยบ่อยๆ ค่ะ พี่ทำได้สบายมากอยู่แล้วเนีอะ สาธุ สาธุค่ะพี่ ใส่เสื้อนอนด้วยหรือค่ะ มีกรี๊ดไหมค่ะงานนี้ ...(kiss)

PS : โมทนาสาธุกับท่านประธานที่นำข่าวบุญมาบอกค่ะ

13. MayBuddhaBlessYou

รายชื่อสมาชิกชมรมสวดมนต์ พิทักษ์ พิทักษ์โลก วัดตรีวิสุทธิธรรม

หมายเลข 1. คุณเจน (MayBuddhaBlessYou)
    หมายเลข 2. คุณธนโชติ รัตนถาวร
    หมายเลข 3. คุณจิตรานุช รัตนถาวร
    หมายเลข 4. คุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์
    หมายเลข 5. คุณวรพล เชียงดา
    หมายเลข 6. คุณสุภเชษฐ์ มาสู่สุข
    หมายเลข 7. คุณอภิญญา โสมเสาร์-ฟิลิป
    หมายเลข 8. คุณณัฐนภ ตระกลธนภาส
    หมายเลข 9. คุณอารยา วัชรอุบลศักดิ์
    หมายเลข 10. คุณอดิศร ทวนเงิน
    หมายเลข 11. คุณวิชิต สังเกต
    หมายเลข 12. คุณภัคมณีศร ช้างงามภาศรันย์
    หมายเลข 13. คุณปฐมศักดิ์ สีหเตชะนันท์
    หมายเลข 14. เนตรฤทัย ทองทรัพย์
    หมายเลข 15. นส.ปภาวินทร์ เกี๋ยงภา
    หมายเลข 16. นส.สุทธิดา กลัดทอง
    หมายเลข 17. นส.สิริวรรณ แก้วเปล่งศรีสุล
    หมายเลข 18. นางชุติมา เคอร์รอลล์
    หมายเลข 19. นางดวงฤทัย ศรีเนตร
    หมายเลข 20. นส.สุณีย์รัตน์ พรมชาติ
    หมายเลข 21. นางกัญญาภัค สมบุญ
    หมายเลข 22. สุรภา เจริญสาร
    หมายเลข 23. บังอร พีรพรพัสาคร
    หมายเลข 24. สริตา ปิ่นประภา
    หมายเลข 25. ปณิชา ปัตตายะโส
    หมายเลข 26. วิทยา กาพิน
    หมายเลข 27. นวลตา ใบพิมาย
    หมายเลข 28. ศลินยา จันทร์ฟอง
    หมายเลข 29. ชาย สิริรัตนชัชวาล
    หมายเลข 30. ดญ.ชัญญา สิริรัตนชัชวาล
    หมายเลข 31. นางณาตยา สิริรัตนชัชวาล
    หมายเลข 32. นายสมชัย สิริรัตนชัชวาล
    หมายเลข 33. น.ส.สกาวรัตน์ เกษมธนพฤกธ์
    หมายเลข 34. นางสมศรี เกษมธนพฤกธ์
    หมายเลข 35. นายวิระโชติ เกษมธนพฤทธ์
    หมายเลข 36. นายธัมม์ สิริรัตนชัชวาล
    หมายเลข 37. นางพยอม จันทรประยูร
    หมายเลข 38. นส.ระจิต ทวีศักดิ์สิงห์
    หมายเลข 39. นางธาพร กาญจนประดิษฐ์
    หมายเลข 40. นางบังอรรัตน์ บุญคง
    หมายเลข 41. นส.ขนิษชฐาพร วิภพพันธุ์
    หมายเลข 42. นส.ปาริชาติ ขันตี
    หมายเลข 43. นางเกษร พุฒฤทธิ์
    หมายเลข 44. นส.วาสนา สาแก้ว
    หมายเลข 45. นางวรรณชนก
    หมายเลข 46. นางสายบัว บุญกอบ
    หมายเลข 47. นส.วรรณิกา คำพวง
    หมายเลข 48. นางสุทน นูมหันต์
    หมายเลข 49. โสรดา บุญกอบ
    หมายเลข 50. พุศยาภารผ์ ชาติธีรเกียรติ
    หมายเลข 51. ด.ญ.วนิชา นูมหันต์
    หมายเลข 52. พรรณพร กัณฑ์ธนรัตนากุล
    หมายเลข 53. พูลสุข วัณณสุโภประสิทธิ์
    หมายเลข 54. ญาณิศา วัณณสุโภประสิทธิ์
    หมายเลข 55. เศรษฐ์ วัณณสุโภประสิทธิ์
    หมายเลข 56. วิทยา วัณณสุโภประสิทธิ์
    หมายเลข 57. ภัญมีร์ รวยมุดดา
    หมายเลข 58. ศุภนิจ วิภานุรัตน์
    หมายเลข 59. นางบังอร สุขสำราญ
    หมายเลข 60. สุภัควมล ดนัยเดชนธร
    หมายเลข 61. นางกนกทร เจริญทรัพย์ (พี่หญิง)
    หมายเลข 62. นายธีรวัฒม์ ศิริวัฒธนกุล
    หมายเลข 63. ศรีอุไร รวยศีลธรรม
    หมายเลข 64. สุคนธ์ อุ่นเรือน
    หมายเลข 65. พรศรี เกิดโห้
    หมายเลข 66. รัฐเกล้า โพธิ์เผื่อนน้อย
    หมายเลข 67. วิจิตร แซ่คู
    หมายเลข 68. ชัยพัฒน์ โรจนวิภาต
    หมายเลข 69. วิชิต สุกลทอง
    หมายเลข 70. อัฏฐกร คุณัญญาวิชชา
    หมายเลข 71. นาณัส สกุลทอง
    หมายเลข 72. สิวินทร์ชนา กุลกาญจนาภรณ์
    หมายเลข 73. นางปนิตา เจริญปัญญา (ไฟฟ้า)
    หมายเลข 74. นส. พาณิภัก วุฒิสุขุม (น้องน่ารัก)
    หมายเลข 75. นางรัตนา ธรรมสุวรรณ
    หมายเลข 76. นางณัฐภัทร ศิริพันธุ์
    หมายเลข 77. ศศิณา สมบุญพร้อม
    หมายเลข 78. สุภาคณา ศิริรัช
    หมายเลข 79. พรทิพย์ สงสกุล
    หมายเลข 80. ณัชคกัญญ์ สมมา
    หมายเลข 81. อัจฉรา จีนพัด
    หมายเลข 82. ณฤดี ษนาปัณณภัทร์
    หมายเลข 83. สิริกาญจน์ ครุฑสา
    หมายเลข 84. นายณัฐวุฒิ ครุฑสา
    หมายเลข 85. ชญาภา ปานสมบัติ
    หมายเลข 86. กนกวรรณ ปานสมบัติ
    หมายเลข 87. นางณัฐชนินท์ นมฤณสุจัสดี
    หมายเลข 88. น.ส.จินตนา พรหมมี
    หมายเลข 89. ด.ญ.ชนิกานต์ นพคุณสวัสดิ์
    หมายเลข 90. คณะปฎิหาริย์
    หมายเลข 91. มนัสนันท์ ปิยเดชพงศ์
    หมายเลข 92. ณัฐวีณ์ วงษ์ภักดี (ปุ๊ก)
    หมายเลข 93. สวรินทร์ตา จรรยา
    หมายเลข 94. ปาณิสรา ลอมเศรษฐี (คนสุพรรณ)
    หมายเลข 95. เพ็ญศรี จำปีเรือง
    หมายเลข 96. บัญชา เทียนทอง (ตัวยืน)
    หมายเลข 97. เบญจพร เทียนทอง (ภรรยา)
    หมายเลข 98. ภูรินทร์ แจ่มจำรัส
    หมายเลข 99. สมจิตร มิ่งระกูล
    หมายเลข 100.วรารัตน์ ชมชื่น
    หมายเลข 101.อุไร ขาวสุวรรณ
    หมายเลข 102.มาริษา น้อยเจริญ
    หมายเลข 103.ระเบียบ รอดพล
    หมายเลข 104.สุรสิงห์ สุกุลธนาศร
    หมายเลข 105.พันธุทิพา ธีระชาญณรงค์
    หมายเลข 106.ณัฐวัฒน์ ธีระชาญณรงค์
    หมายเลข 107.นายมนต์ชัย เพ็งมีศรี
    หมายเลข 108.ธีรนิตย์ สหากาญจน์
    หมายเลข 109.ประภาพร สหากาญจน์
    หมายเลข 110.ภิญ์นีญชัตน์ อนุจารี
    หมายเลข 111.ดญ.สุพิดา ศรีเหรา
    หมายเลข 112.นางวรารัตน์ อนุสรณ์คำนึง
    หมายเลข 113.อัจฉราภรณ์ ดิษม์ฐากำธร
    หมายเลข 114.โชติกา พัฒนวนิชกร
    หมายเลข 115.นางอัญชลี พรพิรุณโรจน์
    หมายเลข 116.นส.เสา จัทรภานุเกษ
    หมายเลข 117.น.ส.ธิดารัตน์ แปลนนอก
    หมายเลข 118.น.ส.นรัญสิริ ตันประทุมวงษ์
    หมายเลข 119.นายวิทยา วงศ์วิเศษศิริ
    หมายเลข 120.นางสุวรรณา แซ่ลี้
    หมายเลข 121.น.ส.มาริษา วงศ์วิเศษศิริ
    หมายเลข 122.นายอานนท์ วงศ์วิเศษศิริ
    หมายเลข 123.นายมารุต วงศ์วิเศษศิริ
    หมายเลข 124.นางสุรภา เจริญราช
    หมายเลข 125.น.ส.อุไร ขันสอาด
    หมายเลข 126.น.ส.ธนิดา ลภัสจิโรภาส
    หมายเลข 127.นายณัฐวัฒน์ ธีระชาญณรงค์
    หมายเลข 128.นางพันธุ์ทิพา ธีระชาญณรงค์
    หมายเลข 129.นายพีรพุทธิ์ สันธนะพันธ์

ปล.รายชื่อท่านใดผิดพลาดประการใด ราบกสนแจ้งด้วยนะค่ะ โมทนาสาธุด้วยค่ะ :cool:

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" DefUnhideWhenUsed="true" DefSemiHidden="true" DefQFormat="false" DefPriority="99" LatentStyleCount="267"> <w:LsdException Locked="false" Priority="0" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Normal"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="heading 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 7"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 8"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="9" QFormat="true" Name="heading 9"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 7"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 8"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" Name="toc 9"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="35" QFormat="true" Name="caption"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="10" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Title"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="1" Name="Default Paragraph Font"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="11" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Subtitle"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="22" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Strong"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="20" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Emphasis"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="59" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Table Grid"/> <w:LsdException Locked="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Placeholder Text"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="1" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="No Spacing"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Revision"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="34" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="List Paragraph"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="29" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Quote"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="30" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Intense Quote"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 1"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 2"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 3"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 4"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 5"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="60" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Shading Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="61" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light List Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="62" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Light Grid Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="63" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 1 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="64" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Shading 2 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="65" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 1 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="66" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium List 2 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="67" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 1 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="68" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 2 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="69" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Medium Grid 3 Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="70" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Dark List Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="71" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Shading Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="72" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful List Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="73" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" Name="Colorful Grid Accent 6"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="19" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Subtle Emphasis"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="21" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Intense Emphasis"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="31" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Subtle Reference"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="32" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Intense Reference"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="33" SemiHidden="false" UnhideWhenUsed="false" QFormat="true" Name="Book Title"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="37" Name="Bibliography"/> <w:LsdException Locked="false" Priority="39" QFormat="true" Name="TOC Heading"/> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Cordia New"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} </style> <![endif]-->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2012
  14. MayBuddhaBlessYou

วัดตรีวิสุทธิธรรม ขอเชิญร่วมกิจกรรมธรรมะสุขสันต์วันอาทิตย์ ในวันอาทิตย์ที่ 7ต.ค 55

Update ดูโพสต์ด้านล่าง โพสต์ที่ 1127 และ 1128 ค่ะ ^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2012
  15. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะคุณเจน ที่น่ารักของชมรมสวดมนต์พิทักษ์ พิทักษ์โลก และเพื่อนๆ กัลยาณมิตรทุกท่านด้วยค่ะ ต้องขอโทษที่ช่วยนี้ไม่ค่อยว่างค่ะ แต่ก่อนอื่่นต้องขอขอบพระคุณคุณเจนฯเป็นอย่างมากที่ได้กรุณาส่งเสื้อ หนังสือภาษาใจภาษาธรรม เล่ม 3. แผ่น CD 2 แผ่น, สติกเกอร์ พร้อมเข็มกลัด , หนังสือสวดมนต์ และที่คั่นหนังสือ มาให้รู้สึกเกรงใจเป็นอย่างมากที่มารบกวนเพราะค่าส่งก็แพงด้วยค่ะ ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจอันงดงามมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ดีใจมากที่ได้ของและมี cd ธรรมเทศนาของหลวงพ่อฯ ท่าน ด้วยแต่ยังไม่มีเวลาได้เปิดฟังเลยค่ะ อ่านแต่โอวาทธรรมของหลวงพ่อฯ ค่ะดีมากๆ เลย จะได้คอยเตือนสติตัวเอง ว่าเลี้ยงงูเห่าไว้สี่ดัว ต้องคอยระวังอย่างมีสติไงค่ะ อ้อลืมบอกไปว่าได้รับของเมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2012 ค่ะ ต้องขอขอบคุณคุณเจนอีกครั้งค่ะที่เป็นธุระให้ ขอให้คุณเจนฯ ที่น่ารักมีความสุข มีสุขภาพแข็งแรง สวยวันสวยคืน ร่ำรวยบุญกุศลและทรัพย์สินเงินทองเยอะๆ ตลอดไปด้วยค่ะ ขออนุโมทนาในการให้ธรรมทานครั้งนี้ด้วยค่ะ

16. MayBuddhaBlessYou

สวัสดีค่ะคุณพี่อรวรรณที่น่ารัก กัลญาณธรรมอยู่ไกลแต่หัวใจเดียวกัน ที่ปราถนาทางพ้นทุกข์เหมือนกัน(เหมือนชื่อพี่เลยค๊า) ไม่เป็นไรค่ะพี่ ยินดีมากค่ะที่เป็นธุระจัดการให้ เป็นหน้าที่ที่ต้องทำและเต็มใจเป็นอย่างที่ซู้ดเลยค่ะ ^-^ มาทีไรพี่ชมหนูทุกทีเลย ขอบคุณมากค่า...ขอรับพรทันทีทันทันใดเลยค่ ขอบพระคุณมากค่ะ ขอให้ได้ฟัง CD ขององค์หลวงพ่อใหญ่ไวๆๆๆ นะค่ะ..^_^

17. สุคน

update กิจกรรมล่าสุดค่ะ

18. สุคน

อันนี่้ตารางกิจกรรม ฉบับจัดให้คนบ้านไกล

1) เราถวายสังฆทานกับหลวงพ่อใหญ่ ตอนเข้ากราบ ช่วงเช้าเราตัดกิจกรรมออกไป

2) 11 โมง เราไปร่วมปล่อยปลาได้ คือทางวัดจัดกิจกรรม ธรรมสุขสันต์วันอาทิตย์ เราพลพรรค ชมรมสวดมนต์พิทักษ์โลก แจมได้หมดค่ะ แล้วเราแยกมาเริ่มสวดมนต์กันตอนเที่ยง หลังทานอาหาร ทางกลุ่มญาติโยมที่มาร่วมกิจกรรม บางคนก็จะมาแจมด้วย

3) ทีมชมรมสวดมนต์เข้ากราบได้รอบสุดท้ายเวลา 16.45 ค่ะ ถ้าฝนไม่ตก ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ได้กราบถวายกุศลหลวงพ่อหลังภาระกิจเสร็จอย่างแน่นอน..

อื่นๆ รบกวนคุณเจนมาเพิ่มเติมแล้วกันค่ะ แล้วพบกันวันอาทิตย์นี้นะคะ

เทวดาบอกว่า ช่วงนีเป็นช่วงระดมพล เราก็ไม่ทราบรายละเอียด แต่ก็หวังว่า พลพรรคจะมากันด้วยใจค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2012
  19. สุคน

อยู่บ้าน อยู่ที่ทำงาน อย่าลืมฟังสถานีวิทยุคลื่นพิทักษ์ศาสนวงศ์

สามารถรับฟังทางอินเตอร์เน็ต

Radio

และ บล็อกพระอาจารย์สุวรรณ

ภาษาธรรมภาษาใจออนไลน์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2012
  20. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุด้วยค่ะ กับแบรนเนอร์สวยๆ น่ารักที่ซู๊ด ของกิจกรรมธรรมะสุขสันต์วันอาทิตย์ สมาชิกชมรมสวดมนต์ ของวัดตรีฯ พวกเราจะเดินทางไปร่วมสวดพาหุงฯ 108 จบ เพื่อกู้โลก พิทักษ์โลก จำนวนประมาณ 20 ท่าน ค่ะ โมทนาสาธุกับทุกท่านที่เข้าร่วมกิจกรรม โดยเฉพาะสมาชิกชมรมสวดมนต์พิทักษ์ พิทักษ์โลก ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ