เพื่อการกุศล พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ได้ไปกราบหลวงพ่อในวันปีใหม่ เดิมทีตั้งใจจะไปทำบุญกับหลวงพ่อแล้วรีบกลับเพื่อให้หลวงพ่อได้มีเวลาพักผ่อนและให้หลวงพ่อได้มีเวลาช่วยเหลือญาติโยมท่านอื่นที่เดือดร้อน

ซื้อของไปถวายเสร็จสรรพ และเข้าไปกราบหลวงพ่อที่กุฏิวันนี้ไม่มีญาติโยมเข้ามา จึงได้เห็นบรรยากาศเงียบสงบเห็นหลวงพ่อนั่งอยู่บนโต๊ะทำงานอย่างเงียบๆ

นำของที่ซื้อมาถวายหลวงพ่อ พร้อมอธิษฐานขอบุยกุศลนี้ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนในเว็บพลังจิตทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก ฯลฯ และถวายปัจจัยสมทบทุนซื้อแทงค์น้ำตามกำลังศรัทธา หลวงพ่อครับ ผมลากลับแล้วนะครับ

หลวงพ่อ จะรีบไปไหน
    หลวงพ่อจะได้มีเวลาพักครับ
    หลวงพ่อ เราไม่ได้พักหรอก นี่ก็กำลังจารตะกรุดให้วัด ....
    ออกในนามหลวงพ่อหรือของวัด ....
    หลวงพ่อ แล้วแต่เขา เรามีหน้าที่จารและเสก ชื่อตะกรุด ....

หลวงพ่อ ตะกรุดชุดพิเศษยังไม่เสร็จนะ
    ไม่เป็นไรครับหลวงพ่อ เสร็จตอนไหนก็ตอนนั้น
    หลวงพ่อ เราเกรงใจเขา รับเงินมานานแล้ว
    ผมบอกผู้ที่จะร่วมบุญไว้แล้วครับว่าชุดนี้อาจจะนาน แต่สมการรอคอยแน่นอน ใครรอได้ ไม่ทวง ไม่ถาม ค่อยทำบุญ
    หลวงพ่อ เราจารได้ .... ดอกแล้ว แต่มีงานอื่นๆ เข้ามาเรื่อยๆ ตะกรุดหนุนดวงก็ต้องทำ ตะกรุดฝนแสนห่าก็ต้องจาร
    ตะกรุดหนุนดวงตอนนี้มีคนเข้ามาขอเยอะเปล่าครับ
    หลวงพ่อ ประมาณวันละ 10 ดอก ตอนนี้ที่ยังไม่ได้จารอีก 170 กว่าดอก
    หลวงพ่อไม่ให้ลูกศิษย์ที่เรียนวิชาช่วยจารหละครับ
    หลวงพ่อ คนเขามาก็อยากให้เราจารเราเสก เราก็จารก็เสกตามที่คนเขาต้องการ จารจนกว่าจะจารไม่ได้โน่นแหละ
    หลวงพ่อรักษาสุขภาพด้วยนะครับ จะได้อยู่นานๆ ครับ
    หลวงพ่อ เดือนหน้าลูกศิษย์นิมนต์ไปต่างประเทศ
    ไปต่างประเทศเหนื่อยหน่อยนะครับหลวงพ่อ
    หลวงพ่อ เรารู้แล้วแต่ลูกศิษย์เขาอยากให้ไป เราก็ไป
    สนทนากับหลวงพ่ออีกหลายเรื่องและมองดูเวลาใกล้เพลแล้วจึงกราบลาหลวงพ่อว่า วันนี้ผมมาสวัสดีปีใหม่และทำบุญกับหลวงพ่อนะครับ ไม่ได้มาทวงถามเรื่องตะกรุดหรือเรื่องอื่น ไม่ได้เข้ามากราบหลวงพ่อนานแล้ว เอาตามที่หลวงพ่อสะดวกนะครับเสร็จตอนไหนก็ได้ครับ หลวงพ่อดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

ตะกรุดหนุนดวง 1 ดอก จาร 7 แผ่น
    ยังไม่ได้จารประมาณ 107 ดอก ....
    ตะกรุดฝนแสนห่า ต้องจารอีกสัปดาห์ละหลายดอก

ตะกรุดหนุนดวงหลวงพ่อย้ำแล้วย้ำอีกว่าเป็นตะกรุดที่ต้องทำสงค์เคราะห์ญาติโยมเป็นหลักรวมทั้งตะกรุดฝนแสนห่า

ท่านใดไปขอเมตตาหลวงพ่อแล้วประมาณ 2 สัปดาห์ก็เข้าไปรับได้นะครับ เพราะยังมีอีกประมาณ 200 ดอกของปีที่แล้วที่ทำเสร็จแล้วและยังไม่มีคนเข้าไปรับ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. Amata_club

4. b243

b243 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ งานหลวงพ่อสมบูณครับ
    100 อนุโมธนากับผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.5 KB
      เปิดดู:
      97
  5. Amata_club

รายละเอียดถูกต้อง :cool:

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

6. Amata_club

7. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขออนุญาตร่วมบุญถวายน้ำปานะ ในงานอายุวัฒนะของหลวงพ่อด้วยนะครับ
    ยอดโอน 358 บาท ธ.ไทยพาณิชย์ 28/6/16 เวลา 20.01
    ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. Amata_club

รายละเอียดถูกต้อง :cool:

9. Amata_club

รายชื่อเจ้าภาพสมทบทุนเจ้าภาพรงทานน้ำปาพิธีทำบุญอายุวัฒนะมงคล พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร
    คุณ b243 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 100 บาท
    คุณ freedom36 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 300 บาท
    คุณ อภิญญา8 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 358 บาท
    รวม 758 บาท

10. Amata_club

นิมนต์หลวงพ่อไว้แต่เช้าเพื่อเข้าไปถวายน้ำปานะเพื่อตั้งเป็นโรงทานแจกในพิธีทำบุญอายุวัฒนะมงคล พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร ตามที่ได้แจ้งรายละเอียดไป
    นมัสการครับหลวงพ่อ
    หลวงพ่อ : ว่าไง
    วันนี้หลวงพ่อบิณฑบาตรเปล่าครับ
    หลวงพ่อ : ชี้มือไปที่จีวร โน่นไง จีวรยังเปียกอยู่เลย
    ฝนตกหลวงพ่อก็บิณฑบาตรหรือครับ
    หลวงพ่อ : บิณฑบาตรทุกวัน ญาติโยมเขารอ
    สาธุ

เพื่อนๆ ในเว็บพลังจิตสมทบทุนตั้งโรงทานน้ำปานะครับ
    หลวงพ่อ : ถวายน้ำปานะทั้งหมด 106 กระป๋อง และหลวงพ่อให้พร

เดิมทีก่อนไปหาหลวงพ่อตั้งใจจะขอวัตถุมงคลเพื่อนำมาแจกให้กับท่านที่อยู่ไกลแต่ตั้งใจทำบุญสมทบทุนตั้งโรงทานในครั้งนี้ แต่ก็ยังมีคำว่าเกรงใจและด้วยเหตุผลอื่นๆ จึงไม่ได้ขอวัตถุมงคลหลวงพ่อ

สนทนากับหลวงพ่อได้สักพักอยู่ดีๆ หลวงพ่อก็เดินไปหยิบวัตถุมงคลมาให้ ผมเลยบอกว่าดีครับจะได้เอาไปแจกท่านที่ร่วมบุญโรงทาน

หลวงพ่อ : อ้าว กี่คนหละ
    3 คนครับ ถ้ารวมผมก็ 4 คน
    หลวงพ่อ : เดินไปหยิบวัตถุมงคลให้อีกชุด เอ้าเอาไปแจก
    พระผู้มีแต่ให้ สาธุครับ

บางประโยคจำได้ไม่หมดอาจจะบางข้อความไม่ถูกต้องแต่โดยรวมแล้วเนื้อหาตามนี้ครับ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      555.1 KB
      เปิดดู:
      624
      ขนาดไฟล์:
      544 KB
      เปิดดู:
      639
      ขนาดไฟล์:
      801.7 KB
      เปิดดู:
      626
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2016
  11. Amata_club

รายชื่อเจ้าภาพสมทบทุนเจ้าภาพรงทานน้ำปาพิธีทำบุญอายุวัฒนะมงคล พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร
    คุณ b243 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 100 บาท
    คุณ freedom36 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 300 บาท
    คุณ อภิญญา8 ร่วมสมทบทุนโรงทานน้ำปานะ 358 บาท

รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ
    อาจจะส่งช้านิดนะครับ ส่วนจะเป็นอะไรนั้นไว้เปิดดูนะครับ

12. Amata_club

13. Amata_club

สำหรับตะกรุดชุดพิเศษ รุ่นแรก ขนาด 7 * 9 นิ้ว หลวงพ่อบอกว่าอาจจะเสร็จปีหน้านะครับ อยู่ในขั้นตอนการลงอักขระ ซึ่งช่วงนี้มีลูกศิษย์เข้ามาช่วยงานบุญหลวงพ่อจำนวนมาก และวัดต่างๆ ที่มาขอเมตตาหลวงพ่อสร้างวัตถุมงคล และด้วยกิจอื่นๆ อีกที่ไม่ได้กล่าวถึงจึงไม่มีการไปเร่งหลวงพ่อให้ดำเนินการตามที่แจ้งไปนะครับ ก็เลยมาแจ้งรายละเอียดให้ทราบความคืบหน้าสำหรับท่านที่ได้ร่วมบุญครับ อดใจรอกันนะครับ ตะกรุดที่หลวงพ่อดำริสร้างเอง

- ห้ามถามว่าได้วันไหน
    - ห้ามทวง

14. Amata_club

เอาบุญมาฝากญาติธรรมทุกท่านครับ
    หลวงพ่อ หายไปนานนะ

Amata_club มีภารกิจครับ
    หลวงพ่อ ตะกรุดเสร็จปีนี้นะ

หลวงพ่อ เหรียญหยดน้ำ หลวงปู่หมุน ตอนนี้เขาทำปลอมออกมาแล้วนะ

Amata_club ตอนนั้นเซียนใหญ่บอกว่าเหรียญหยดน้ำปลอม เพราะไม่มีเหรียญชุดนี้ในมือ ตอนนี้คงบอกว่าแท้แล้วใช่เปล่าครับ

ขนาดมาทำบุญแต่เช้า หลวงพ่อก็ยังนั่งจารตะกรุดให้ชาวต่างชาติที่มานั่งรอ
    ท่านใดที่ฝากทำบุญกับหลวงพ่อ ไม่ได้ลืมนะครับ

15. Amata_club

หลวงพ่อเล่าว่าช่วงนี้ลูกศิษย์ต่างประเทศนิยมทำบุญจุดเทียนเสริมดวงชะตากันมาก

16. Amata_club

17. Amata_club

Update การจัดส่ง ตะกรุดชุดพิเศษ รุ่นแรก ขนาด 7 * 9 นิ้ว
    1. คุณ freedom36 รหัส RP131086225TH
    2. คุณ Sunny Moon รหัส RP131086185TH
    3. คุณ ทำความดี รหัส RP131086171TH
    4. คุณ kajit รหัส RP131086199TH
    5. คุณ Shinray01 รหัส RP131086208TH
    6. คุณ อภิญญา8 รหัส RP131086211TH
    7. คุณ หลังไมค์ รหัส RP131086168TH
    8. คุณ บางโกรก รับเอง

18. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ผมได้รับตะกรุดมหาระงับเรียบร้อยครับ

อยากทราบยันต์ที่ลงข้างซองตะกรุด อ่านว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

19. Amata_club

ภาษาขอมอ่านว่า สัพพาวินะสิลานะอุภะยะอะ

พุทธคุณฝอยท่วมหลังช้าง เมตตา ป้องกัน ระงับทุกข์ ระงับภัย ระงับสิ่งไม่ดีต่างๆ เป็นต้น

20. Amata_club

วันนี้หลวงพ่อบอกว่ามีญาติโยมมาทำบุญตะกรุดที่วัด 4 ดอก
    ตะกรุดชุดนี้ถ้าท่านใดพอมีกำลังทรัพย์ ผมขอแนะนำครับ