พระคาถาธารณปริตร ป้องกันภัยพิบัติ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย jittima_chamchalerm, 28 มีนาคม 2008.

1. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับผม ผมก็สวดบ้างครับ ผมแนะนำสวด ขันทะปริตตัง ด้วยแผ่เมาแก่สัตว์เลื้อคลานด้วย ครับ

2. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    หัวใจคาถาธารณปริตร(สำหรับคนที่มีเวลาน้อย)

ทิฏฐิลา ทัณฑิลา มันติลา โรขิลา ขะระลา ทุพพิลา เอเตนะ สัจจะ
    วัชเชนะ โสตถิ เม โหตุ สัพพะทา

ขออนุโมสาธุ ครับ

ขอบคุณมากครับ

3. daisy lucy

daisy lucy เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ ที่แนะนำ บทสวดมนต์ดีๆ เช่นนี้ สาธู