พระคาถารวมจิตเป็นหนึ่ง

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 23 ตุลาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    อิติ สัมมาสัมพุทธัสสะ มะมะจิตตัง

2. jumpman

jumpman บุคคลทั่วไป

จะลองเอาไปสวดดูนะครับ จิตไม่ค่อยอยู่นิ่งเลย

ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่

3. Vayokasinung

Vayokasinung เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    ผมใช้แล้ว แล้วเราจะรู้ได้ไงถ้าจิตของเรารวมกันแล้ว บอกทีละ ละดับขั้นจะดีมากคับ
    ขอบคุณคับ

4. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    จะลองเอาไปใช้ดูค่ะ เพราะก้อยเป็นคนสมาธิซ่านง่ายมากๆๆๆ (ขนาดสอบยังสมาธิแตก คิดดู!!!) ขอบคุณ Websnow มั่กๆนะค้า (ลองท่องรอบแรก ก็รู้สึกว่า จิตไม่วอกแวกเท่าไหร่แล้ว)

5. Pavitta

Pavitta เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2005
    ".......เมตตา ลาโภ นะโส มิยะ อะหะ พุทโธ......."

พระคาถาของหลวงปู่เทพโลกอุดร ใช้บริกรรมเพื่อช่วยให้จิตรวมเช่นกันครับ ที่มาจากหนังสือประวัติหลวงปู่เทพโลกอุดร ของสำนักพิมพ์โลกทิพย์ เพื่อนๆลองเอาไปทดลองใช้บริกรรมกันดูนะครับ

ถ้าสวดด้วยจิตศรัทธาในหลวงปู่ท่านจริง อย่างสม่ำเสมอติดต่อเนื่อง และมีกรรมสัมพันธ์กับองค์ท่านมาบ้างในอดีต บวกกับการปฏิบัติตนให้อยู่ในครรลองแห่ง ศีล สมาธิ ปัญญา อย่างจริงจัง ท่านจักมาปรากฏให้เราเห็นเอง ทั้งในฝัน ในสมาธินิมิต หรือแม้แต่มาปรากฏให้เห็นด้วยตาเนื้อเลยก็ได้ ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของแต่ละบุคคลนั้นๆ และขึ้นอยู่กับองค์ท่านครับ

ขอให้มีความเจริญทั้งในทางโลกและทางธรรมสืบไปทุกๆท่านครับ สวัสดี