พระคำข้าว พระหางหมาก สมบัติพ่อให้ และอื่น ๆ เพื่องานบุญ และสาธารณประโยชน์ กระทู้ที่ 1

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 25 มีนาคม 2008.

1. power30

power30 เป็นที่รู้จักกันดี

- เรียน คุณมหาหินครับ

- ผมขอเบอร์ติดต่อของท่านเจ้าของ สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 2 ด้วยครับ

- ไม่ทราบว่ามีผู้บูชาไปหรือยัง

- ขอขอบคุณครับ

<TABLE class=tborder id=post1361143 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 17-07-2008, 05:04 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#289 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มหาหิน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1361143", true); </SCRIPT>
    ผู้สนับสนุน กิตติมศักดิ์

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 11:18 AM
    ได้ให้อนุโมทนา: 3,748
    ได้รับอนุโมทนา 153,388 ครั้ง ใน 11,198 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 11528 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1361143 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->[​IMG]

สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2
    รูปหล่อลอยองค์ บูชาขึ้นสร้อยคล้องคอ

ท่านเจ้าของฝากให้เช่าบูชา 20,000 บาท

เป็นไปตามบุญ วาสนา บารมี ของบุคคล อันพึงมี พึงได้รับ
    วันข้างหน้า ในอนาคตอันใกล้จะถึง ก็ยังไม่รู้ว่า จะเป็นอย่างไรกันบ้างหนอ

...............................................................................................
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พูดถึง เรื่อง ไม่อุดกริ่ง..
    นึกขึ้นได้ ว่า ยังมี อีก 1 องค์

คือ รุ่นที่ 2 ที่ท่านเจ้าของฝากไว้ หลายวันแล้ว

องค์นี้.. จึงจะขอประกาศ อีกเพียง 7 วัน
    ถึงวันที่ 8 สิงหาคม 2551 จะได้นำคืนท่านเจ้าของ ต่อไป

...................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  2. k_kom

k_kom Active Member

เรียนคุณอามหาหินครับ

1013-03
    <O:p</O:p
    พระคำข้าว พิมพ์รุ่นแรก แขนจุด บัวจุดเดียว
    หลังลึกผิวขรุขระ บล็อกนิยม<O:p</O:p
    ท่านเจ้าของ ให้เช่าบูชา องค์ละ 1,200 บาท
    [​IMG] [​IMG]

ผมขอจองรายการนี้ครับ

3. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เรียนพี่มหาหินที่เคารพ
    ผมได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    พระสวยมากๆๆครับ

ขอกราบขอบพระคุณในความเมตตาเป็นอย่างสูงครับ

จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา

5. หนานอิน

หนานอิน Active Member

พี่มหา มีพระหางหมากวัดพันท้ายให้บูชาไหมครับ

6. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ

7. arnupa.palavatana

arnupa.palavatana Active Member

20 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1013-60, 61, 62, 63 และ 64 = 280*5 บาท ครับ
    ขอบคุณครับ

อณุภา

8. arnupa.palavatana

arnupa.palavatana Active Member

20 มิถุนายน 2008
    โอนเงินให้แล้วครับ 1450 บาทรวมค่าส่งครับ

ขอบคุณครับ

อณุภา

9. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

10. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    โอนให้แล้ว 2300 บาท เมื่อเวลา 19.37 น.
    ณัฐวัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2008
  11. paidej

paidej เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณมหาหิน
    เช้าวันนี้เวลา 08:13 ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีหมายเลข 065-145-0535 เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 6,000 บาท สำหรับบูชาพระคำข้าวหลวงพ่อ และค่าจัดส่ง เรียบร้อยแล้วครับ

พิมพ์ แขนจุด บัวจุดเดียว<O:p</O:p
    ท่านเจ้าของ แจ้งให้ผมประกาศราคาเช่าบูชาที่ องค์ละ 790 บาท<O:p</O:p
    เช่าบูชา ชุดจำนวน 4 องค์ ลดเหลือ ชุดละ 3,100 บาท<O:p</O:p

พิมพ์ แขนจุด บัวหลายจุด<O:p</O:p
    ท่านเจ้าของแจ้งให้ผมประกาศราคาเช่าบูชาที่ องค์ละ 750 บาท<O:p</O:p
    เช่าบูชา ชุดจำนวน 4 องค์ ลดเหลือ ชุดละ 2,850 บาท

หมายเหตุ<O:p</O:p
    ค่าจัดส่ง ทางไปรษณีย์ ภายในประเทศ ครั้งละ 50 บาท<O:p</O:p

1009-09<O:p</O:p
    พระคำข้าว พิมพ์รุ่นแรก แขนจุด บัวจุดเดียว บล็อกนิยมสวย

1009-15<O:p</O:p
    พระคำข้าว พิมพ์รุ่นแรก แขนจุด บัวหลายจุด บล็อกนิยมสวย

จัดส่งตามที่อยู่นี้ครับ
    ไพเดช อภิสิทธานุรักษ์
    56/16 หมู่5 หมู่บ้านปาริชาต ซอยA59, ถนน345, ต.บางคูวัด, อ.เมือง, ปทุมธานี 12000

12. power30

power30 เป็นที่รู้จักกันดี

- ถึงน้ามหาหินผมได้รับ สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 2 แล้วครับขอบคุณครับ

- ขอรบกวนถามหน่อยครับว่าเหรียญรุ่นนี้ทันหลวงพ่อพุทธาภิเษกหรือเปล่า

- และออกที่วัดไหนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    [​IMG] [​IMG]

13. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

กระทู้นี้..

ขออนุญาต ไม่โพสรายการเพิ่ม
    จะติดตามเฉพาะในส่วนที่จอง การโอนเงิน
    และการส่งพระ ให้.. เท่านั้น

นะครับ....

...............................................................................................

รายการโพส ลำดับ ต่อไป ขอเชิญ คลิก ไปชม ได้ที่....
    http://palungjit.org/showthread.php?t=153839

14. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    รบกวนคุณมหาฯหรือใครก็ได้ค่ะสรุปให้หน่อยว่าห้องพระเครื่องนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป[​IMG][​IMG]

15. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    [​IMG]โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ[​IMG]โมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลนะคะ[​IMG]

16. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

หนังสือ สมบัติพ่อให้ เล่มใหม่ (เหรียญ และเนื้อโลหะ)
    มีให้ชมกันแล้วครับ เล่มละ 250 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

17. มหาหินทร์

ฝากบอกมายังพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ พวกเราทุกท่าน
    กระทู้นี้ จะขอ ปิด ในวันที่ 31 ตุลาคม 2551

1. ท่านที่จอง และ คั่งค้างการเปิดการจองอยู่ ตามกระทู้นี้

หากประสงค์ จะรับ "สมบัติพ่อให้ฯ" และสิ่งมงคล ตามที่ได้จองไว้
    โปรด.. โอนเงิน และแจ้งการโอนเงิน ภายในวันที่ 7 พฤศจิกายน 2551

2. หากท่านที่ เปิดการจองไว้ และไม่ดำเนินการตามข้อที่ 1
    ย่อมเป็นเครื่องหมาย ว่า ขอสละสิทธิ์ในการจอง

3. จากเหตุของ ข้อ 1 และ ข้อ 2
    เพราะว่า ผมต้องดำเนินการ..
    3.1 ต้องส่งมอบคืน สิ่งมงคล แก่ท่านเจ้าของ ในรายการที่ไม่มีการจอง
    3.2 นำรายการที่ไม่มีการเปิดจอง มานำเสนอใหม่ ให้เห็นได้ชัด
    รวมถึง รายการ ของท่านที่จองแล้ว.. แต่ไม่ใช้สิทธิ์ตามที่จองไว้
    (มีหลายหน้า หาได้ยาก)
    3.3 เปิดเป็นกระทู้ใหม่ (แต่ละกระทู้ จะพยายาม ไม่ให้เกิน 10 หน้า)

4. กระทู้ใหม่ ที่จะเปิดแทน จะได้แจ้งให้พวกเราได้ทราบ ในลำดับต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ ครับ.

กระทู้นี้ (ที่ 1)

ขอติดตามเฉพาะในส่วนของ การจอง การโอนเงิน และการส่งพระ เท่านั้น

กระทู้ ที่ต่อเนื่องกันไป ขอเชิญ คลิกดูได้ ที่....
    http://palungjit.org/showthread.php?t=153839

18. มหาหินทร์

ข้อความดั้งเดิมโดย คุณ พงศ์ [​IMG]
    ถ้าต้องการบูชา ติดต่อ หรือ โอน ทางไหน ครับ

..............................................................................................

ในส่วนของ เช่าบูชา สิ่งอันเป็นมงคล

มหาหิน มีเนตร์ขำ
    โทร.081-1700 567
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสะพานใหม่
    ออมทรัพย์ 065 145 0535

โปรด อ้างอิง หมายเลข ลำดับการโพส
    เพื่อสะดวก ต่อการต้นหา ด้วยนะครับ..

รายการที่เปิดไว้หลายวัน แล้ว ไม่มีผู้จอง
    อาจจะส่งคืน ท่านเจ้าของ ไปแล้ว ก็ได้

ท่านที่เปิดการจองแล้วโอนเงิน และแจ้งที่อยู่เข้า แล้ว
    ผมจะได้ดำเนินการ จัดส่ง ให้โดยเร็วที่สุด นะครับ

หากมีข้อขัดข้อง โปรดแจ้งกลับ ภายใน 7 วัน หรือโดยด่วน นะครับ

................................................................................................

19. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือสมบัติพ่อให้ เล่มใหม่ ขอจองกับท่านมหาได้ไหมครับ

20. มหาหินทร์

......................................................................................

บังเอิญ ผมก็ซื้อมาเผื่อ ๆ แต่ไม่ได้เอามาขาย ครับ
    แบ่งไปได้ครับ 1 เล่ม 250 บาท ราคาวัด + ค่าส่ง

แจ้งที่อยู่เข้ามา นะครับ

......................................................................................