พระชัยวัฒน์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 26 สิงหาคม 2015.

1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    พระชัยวัฒน์นิรันตรายสำคัญ....พระในตำนาน

พระชุดนี้ผมตั้งใจจะเป็นการรวมเอาชนวนที่ผมเก็บไว้ทุกอย่างมารวมไว้พระสำคัญรุ่นนี้ ผมตั้งใจว่าครูบาอาจารย์ผมยังมีชีวิตอยู่ ผมอยากให้ท่านอธิษฐานจิตให้ผมไม่รู้หรอกว่าพระชุดนี้จะมีวรรณะสีอะไรอย่างไร ผมรู้แต่ว่าเงินจากพระชุดนี้ผมจะแยกไว้สามส่วม

ส่วนแรกถวายวัดเขาอ้อ เพื่อสมทบทุนสร้างอาคารปฏิบัติธรรม

ส่วนสอง ผมจะนำไปใช้จัดงานฉลองพระเจดีย์มายอ ที่จะใกล้สำเร็จเร็วๆนี้

ส่วนที่สามหากมีเงินเหลือจากพระชุดนี้ผมจะนำไปสร้างพระเจดีย์ไว้ที่เขาอ้อย้ำต้องมีเหลือจริงๆ

พระชุดนี้ชนวนจะประกอบด้วย

1ชนวนพระกริ่งพระยาทิพยโกษา ท่อนคืบสุดท้ายที่ผมมีอยู่ ของสมเด็จพระสังฆราชแพ
    2ชนวนกระดิ่งสำริด วัดสำคัญ
    3สำริด ที่ขุดพบที่ลพบุรี
    4 ชนวนพระกริ่งชินบัญชร
    5 ชนวนพระกริ่งทุกรุ่นที่สร้างเองตั้งแต่รุ่นเเรกถึง รุ่นมายอ
    6 โลหะยอดนพสูร
    สมัยรัตนโกสินทร์
    7 ชนวน กำไลสำริด
    ของเจ้าฟ้ามะเดื่อ เจ้าฟ้าอิ่ม
    คู่วัดเขาอ้อ และโลหะเก่าอายุ
    นับร้อยปี วัดเขาอ้อ
    8 ชนวนโลหะทองเหลืองก้นเบ้าสมัย หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ
    9 ชนวนโลหะ หลวงปู่หมุนหลวงปู่สรวง มอบโดยนายช่างหล่อ

ผงที่จะบรรจุก้นพระสำคัญ
    ผงที่รวมหมดที่เก็บมาชั่วชีวิต

ผมตั้งใจว่าพระชุดนี้จะเททองแล้วบรรจุผงแล้วรับพระเดือนธันวาคม

1 เนื้อทองเหลือง 9องค์

2 เนื้อกระดิ่งลงหิน 16องค์

3 เนื้อนวะแก่เงิน 227องค์

เขียนไว้ก่อนกลัวลืม