พระที่นั่งจักรีมหาปราสาทข้างเสายอดปราสาทตรงกลาง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Prawitppp, 10 กรกฎาคม 2018.

1. Prawitppp

Prawitppp ลองซูมยอดมุกตรงกลางระหว่างเสาดูสิครับ

10 กรกฎาคม 2018

2. jityim

jityim เป็นที่รู้จักกันดี

รูปไม่ปรากฎเลยค่ะ

ขออนุญาตนะค่ะ เพิ่งเห็นสมัครสมาชิกใหม่วันนี้ ตนเองเคยเจอปัญหาบ่อย บางทีก็ไม่รู้จะถามใคร ถือว่าแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ

ถ้าจะให้รูปปรากฎ ตรงโพสต์ตอบกระทู้ จะมีอยู่สามปุ่ม การจะใส่รูปให้กดปุ่มเลือกอัปโหลดไฟล์ แล้วจะมีข้อความให้เลือกทำงานขึ้นมา เมื่อเลือกแล้ว รอสักครู่ค่ะ ตรง images จะรันนิ่งเพื่อรอให้รูปภาพครบ 100 % ก่อน แล้วจึงปรากฎภาพเล็ก ๆ ขึ้นมา ก็ค่อยกดว่าต้องการภาพเล็กหรือภาพใหญ่นะค่ะ หากต้องการแทรกหรือวางไว้ตรงช่องว่างระหว่างตัวหนังสือ ก็เลื่อนเคอร์เซอร์ของการพิมพ์ตัวอักษรไว้ตรงเป้าหมายที่เราต้องการ

images (1).jpeg

ก็จะได้ภาพตามนี้ค่ะ