พระบูชาเพื่อความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม:พระเครื่องต้อนรับปีใหม่หน้า 21 ขึ้นไป

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย บุญมงคล, 2 ตุลาคม 2021.

1. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

30 สิงหาคม 2006
    คุณ shaj ปิดรายการนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ รายการที่ 316 พระผงเนื้อว่านยา หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท ปี 2508 หลวงพ่อฤาษีลิงดำปลุกเสก

พระผงเนื้อว่านยา หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท ปี 2508 หลวงพ่อฤาษีลิงดำปลุกเสก และอัญเชิญดวงวิญญาณหลวงปู่ศุขมาร่วมปลุกเสก หายากแล้วครับ รายชื่อพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสก โดยได้อัญเชิญเกจิอาจารย์ มาร่วมพิธีดังนี้ หลวงพ่อพุฒ หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วหลวงพ่อชม วัดตลุก หลวงพ่อสำเภา วัดสะพาน จ.ชัยนาท หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง หลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร หลวงพ่อฉ่อง วัดมหาธาตุ แต่ละท่านไม่ธรรมดาเลย บางท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิ ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ บางท่านเคยเรียนกับ หลวงพ่อสว่าง วัดท่าพุทรา บางท่านก็เป็นศิษย์หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา เรียกได้ว่า ถือว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นแรกๆของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ (สมบัติพ่อให้นอกวัด) ที่ท่านร่วมสร้างและปลุกเสก เคยมีประสบการณ์คนแถววัดถูกยิงด้วยปืนแต่ยิงไม่ออกจัดสร้าง 2 พิมพ์ พิมพ์ หลวงปู่ศุข และ หลวงพ่อสำราญ ด้านหลังใช้แม่พิมพ์ ยันต์เดียวกัน

บูชา 600 บาท รวมจัดส่ง

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์ครับ

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2022 at 20:07
  2. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

3. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

20220105_214319.jpg รายการที่ 317 เหรียญหลวงปู่คำบุ รุ่นทานบารมี 88 ปี มีโค้ทครบ

หลวงปู่คำบุ คุตตจิตโต' วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี เป็นศิษย์สายตรงหลวงปู่รอด นันตโร แห่งวัดทุ่งศรีเมือง พระเกจิอาจารย์ผู้มีพลังจิตสูงชาติภูมิ หลวงปู่คำบุ อุปสมบท เมื่อปี พ.ศ. ๒๔๘๖ มี พระครูสาธุธรรมจารี (สา) วัดดอนจิก เป็นพระอุปัชฌาย์ศึกษาศาสตร์วิชาต่างๆ จากตำรา จนมีความชำนาญแตกฉาน จึงออกเดินจารึกธุดงค์เพื่อแสวงหาครูบาอาจารย์ มีโอกาสร่ำเรียนสายวิชาวิปัสสนากรรมฐานและวิทยาคมต่างๆ ในสายของท่านสำเร็จลุน แห่งวัดเวิ่นไชย เมืองปาเซ นครจำปาสัก พระผู้ทรงอภิญญา นอกจากการศึกษาวิชาทางด้านวิปัสสนากรรมฐานแล้ว สรรพวิชาอาคมทุกแขนง หลวงปู่คำบุท่านก็มีความชำนาญและได้หมั่นศึกษาฝึกฝนอยู่เป็นประจำ ตามคำสั่งสอนครูอาจารย์
    กล่าวขวัญกันว่า วัตถุมงคลหลายรุ่นของหลวงปู่คำบุมีความศักดิ์สิทธิ์ ปราศจากอุปสรรค ประสบโชคลาภเงินทอง
    หรียญหลวงปู่คำบุ รุ่นทานบารมี อายุ 88 ปี รุ่นนี้น่าเก็บอีกรุ่นครับเพราะ เป็นเหรียญที่ทางวัดสร้างเองครับ เหรียญหลวงปู่คำบุ รุ่นทานบารมี สิริอายุ 88 ปีสร้างปี 2553 เหรียญรุ่นนี้บางส่วนหลวงปู่จะนำติดตัวและแจกสร้างบารมี จึงชื่อรุ่นว่า ทานบารมี ด้านหลังเป็นยันต์อิติปิโส8ทิศ หลวงปู่นำเหรียญรุ่นทานบารมีไปแจกที่ประเทศมาเลเซีย รุ่นนี้ดังมากที่ประเทศมาเลเซีย ในพื้นที่เหรียญรุ่นนี้ประสบการณ์มากมาย

บูชา 800 บาท รวมจัดส่ง

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์ครับ

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลยครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      191.4 KB
      เปิดดู:
      6
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2022
  4. mee2021

mee2021 สมาชิกใหม่

ขอจอง
    รายการที่ 314 แหวนหัวแหวนเป็นปรอทกินทอง หลวงพ่อศรีอ่อง วัดบรรพตสถิตย์ ลำปาง (เจ้าของฉายา เมฆสิทธิ์แห่งล้านนา)
    รายการที่ 315 แหวนปลอดมีด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เนื้อทองเหลือง รุ่น 3 ปี 2532 ตอกโค๊ตนะ

5. บุญมงคล

รายการที่ 318 เหรียญเสมา หลวงพ่อผาด วัดไร่ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง ปี51 เหรียญนี้มีตอกโค้ตชัดเจนครับ

หลวงพ่อผาด วัดไร่ พระเถราจารย์ วัย 93 ปี ผู้ปฎิบัติวิปัสนากรรมฐานตามแนวทางของหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ
    และหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ มาตลอดชีวิต สมาธิจิตสูง เสกพระเครื่อง แบบเปิดโลก งานพุทธาภิเษกที่วัดช้าง
    อ่างทอง หลวงพ่อผาด องค์นี้ นั่งอธิฐานจิตปลุกเสกพระนานเกือบ 3 ชั่วโมง โดยลืมตาบริกรรมพระคาถาไปเรื่อย
    มีผู้ถ่ายรูปท่านไว้ พอล้างออกมา เห็นเป็นดวงไฟหลากสี ล้อมตัวท่านเต็ม หลวงพ่อผาด วัดไร่ ศิษย์เจ้าคุณพระราชปัญญามุนี วัดชีโพน อยุธยา ผู้ห่างพ้นกิเลศทั้งปวง ไม่ยึดติดไม่สะสม จำวัดกลางศาลาใหญ่ใกล้เมรุเผาศพ เมื่อคราวนำท่วมอ่างทองครั้งใหญ่ นำเอ่อล้นท่วมทุกที่แต่ที่ศาลาใหญ่ที่ท่านจำวัด ซึ่งสูงกว่าพื้นถนนไม่ถึงฟุต สายนำกลับวกไปไม่ท่วมถึงวัตถุมงคลของท่านสุดแปลก เพราะท่านนั่งลืมตาเสก ว่าคาถาเป่าไปเรื่อย ๆ ผู้รู้บอกว่าการลืมตาเสกเป็นการเสกแบบเปิดโลกแบบเดียวกับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เหรียญเสมาปฎิสังขรณ์ศาลาการเปรียญ ลพ.ผาด วัดไร่ ปี 51 "หลวงปู่ผาด อภินันโท" แห่งวัดไร่ ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษชัยชาญ อ่างทอง อายุ 92 ปี 72 พรรษา พระวิปัสนาชื่อดังแห่งอ่างทอง เป็นศิษย์ของท่านเจ้าคุณพระราชปัญญามุนี (รัตน์ อตฺถทสสี) อดีตเจ้าอาวาสวัดชีโพน และเจ้าคณะจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ซึ่งท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ จึงได้รับถ่ายทอดวิชาพรหมลิขิตหรือพรหมสร้างโลกมาจากหลวงพ่อกลั่นจนหมดสิ้นหลวงปู่กลั่นก็ได้ถ่ายทอดวิชาพรหมลิขิตให้กับหลวงปู่ผาดเช่นกัน กล่าวสำหรับหลวงปู่ผาดนั้น นอกจากท่านจะเป็นศิษย์ในสายหลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติแล้ว ท่านยังเป็นศิษย์ของพระเกจิอาจารย์ชื่อดังในอดีตอีกหลายองค์ เช่น หลวงพ่อชวน วัดยางมณี เรียนวิชาเพชรหลีก เพชรกลับ, ศิษย์หลวงพ่อปลื้ม วัดช้าง เรียนวิชาผูกผง และลบถมผงลอดกระดาน, ศิษย์หลวงพ่อเผือด วัดสำโรง สุดยอดพระวิปัสสนา พระอรหันต์ อัฐิเป็นแก้วใส และศิษย์เรียนธรรมกายจาก หลวงพ่อสด วัดปากน้ำในปัจจุบัน "หลวงพ่อผาด" ท่านเป็นพระวิปัสสนาจารย์ มีคุณธรรมสูง ปลุกเสกวัตถุมงคล แบบลืมตาเสก (เรียกว่าเสกแบบเปิดโลก) คือเปิดหนทางทุกอย่าง เปิดโภคทรัพย์ เปิดทางชีวิต ) มีอภิญญาจิต คุณวิเศษ ผู้หยั่งรู้วาระจิตคน เล่ากันว่า แม้แต่เทวดา ยังมาฝากตัวเป็นศิษย์และกระแสจิตท่าน เทียบเท่าท่านเจ้าคุณนรฯ พระอรหันต์กลางกรุงแห่งวัดเทพศิรินทร์ เหรียญเสมาที่ระลึกปฎิสังขรณ์ศาลาการเปรียญนี้จัดสร้างขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกมอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคทำบุญบูรณะศาลาการเปรียญของวัดไร่ซึ่งชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา โดยด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อผาดนั่งเต็มองค์และด้านหลังเป็นยันต์ครูที่ท่านใช้ประจำ เหรียญนี้มีตอกโค้ตทุกเหรียญกันการปลอมแปลงครับ

บูชา 400 บาท รวมจัดส่ง

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

6. บุญมงคล

รายการที่ 319 เหรียญนั่งพาน หลวงพ่อรวย วัดท่าเรือ ปี 35เหรียญนี้มีตอกโค้ตชัดเจน

บูชา 400 บาท (รวมจัดส่ง)

การประกัน พระแท้ตามกฎ-กติกาสากลและกติกาของเวปพลังจิต หากท่านไม่พอใจในทุกกรณี สามารถคืนพระให้ผมได้เลยครับผมโอนเงินคืนให้เต็มจำนวนครับ ขอให้พระกลับมาสภาพสมบูรณ์นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2022 at 21:34
  7. บุญมงคล

รายการที่ 320เหรียญเสมาครึ่งองค์ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นครปฐม ปี38เหรียญนี้มีตอกโค้ตชัดเจน

หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ถือกำเนิดเมื่อ ๑๘ มกราคม พ.ศ.๒๔๖๔ โยมบิดาเป็นผู้ใหญ่บ้านจอมขมังเวทย์ เป็นคนใจดี แต่สนใจเรื่องวิชาอาคมต่างๆ เวลาดื่มเหล้าชอบเคี้ยวแก้วเล่นประจำ แสดงให้ชาวบ้านเห็นว่าวิชาคงกระพันชาตรีของโบราณเป็นของแท้มีจริง แถมยังมีพุทธาคมดับพิษไฟได้ถึงขนาดพ่นไฟ อมไฟเล่นให้ชาวบ้านเห็นเสมอๆ และเป็นการจุดประกายขึ้นภายในจิตใจของ ด.ช. ไสว พุธทศร ให้ชอบและเชื่อในเรื่องของอำนาจเวทมนต์คาถาอาคมขมัง และพุทธานุภาพของพุทธมนต์ต่างๆ ตั้งแต่ยังอยู่ในวัยเยาว์ ต่อมาบิดาเสียชีวิตแล้ว ท่านก็ได้ร่อนเร่พเนจร ไปอยู่ที่ต่างๆ หลายแห่งกระทั่งผลบุญนำมาเป็นเด็กวัดยายส้มหรือวัดปรีดารามในปัจจุบัน ได้ศึกษาเล่าเรียนจนจบชั้นประถมศึกษาที่โรงเรียนวัดปรีดารามเมื่อ พ.ศ.๒๔๘๑ จึงบรรพชาเป็นสามเณรที่วัดปรีดาราม โดยหลวงปู่ใจ วัดเชิงเลนเป็นพระอุปัชฌาย์สามเณรไสว พุทธศร ได้ศึกษาพระธรรมวินัยอยู่ที่วัดปรีดารามเป็นเวลา ๔ ปี ครั้นที่วันที่ ๔ กรกฎาคม พ.ศ.๒๔๘๔ เวลา ๑๔.๐๐ น.จึงได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุ ณ พัทธสีมา วัดปรีดาราม โดยหลวงพ่อใย วัดบางช้างใต้ เป็นอุปัชฌาย์ จำพรรษาอยู่ที่วัดปรีดาราม ศึกษาเล่าเรียนพระปริยัติธรรมสอบ ได้นักธรรมชั้นเอก พร้อมทั้งศึกษาด้านวิปัสสนากรรมฐาน และร่ำเรียนอย่างอุกฤษฏ์ด้านวิทยาคม ไสวเวทย์ วิชาอาถรรพณ์ เร้นลับ พุทธคมต่างๆ มีความรู้ลึกซึ่งเป็นพหูสูตมาตั้งต้น และนำมาช่วยญาติโยมเห็นผมเป็นที่ประจักษ์ บูรพาจารย์ที่ถ่ายทอดวิทยาคม ให้หลวงพ่อมีทั้งฆรวาสและบรรพชิต โดยท่านเป็นผู้คงแก่เรียนเมื่อทราบว่ามีครูบาอาจารย์ดีเก่งกล้าอยู่ที่ทิศใด ท่านก็จะดั้นด้นไปหา พอสังเขปมีดังนี้

๑.หลวงปู่พูน เกสโร อดีตเจ้าอาวาสวัดใหม่ปิ่นเกลียว เป็นยอดพระเกจิฯ ร่นเดียวกับหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง นครปฐม หลวงพ่อวงษ์ วัดทุ่งผัดกูด และสหธรรมิกรุ่นพี่ของ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ซึ่งหลวงพ่อเงินท่านนับถือหลวงปู่พูน ในฐานะเป็นพระเกจิฯ รุ่นอาวุโสและเคยนิมนต์ให้มาปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่นแรกๆ ของท่านหลวงปู่พูนท่านเป็นเจ้าตำรับวิชาคงกระพันชาตรี ขนาดใช้ฝ่ามือผ่าไม้รวกได้ วัตถุมงคลหลวงปู่พูน เซียนพระรุ่นเก่าๆรู้จักกันดี เช่นพระสังกัจจายน์ เนื้อผงใบลาน นางกวัก เนื้อผงดินเผา ปลัดขิก เหรียญรุ่น ๑ พ.ศ.๒๔๙๐ ผ้ายันต์-ผ้าประเจียด-ตะกรุดโทนปัจจุบันโด่งดังแต่หายากมาก หลวงพ่อไสว ได้รับการถ่ายทอดวิชา การลงอักขระเลขยันต์คงกระพันชาตรี วิชามหาอุด วิชาเมตตามหานิยม และอาถรรพ์เวทย์หลายด้านครบถ้วนจากหลวงปู่พูน ชนิดที่เรียกว่าครอบจักรวาลทีเดียว ที่หลวงพ่อไสวโด่งดังมากคือ ตะกรุดโทน ตำรับหลวงปู่พูน

๒.หลวงพ่อเงิน วัดยายส้ม (วัดปรีดาราม) ท่านบวชที่ วัดใหม่ปิ่นเกลียว เป็นศิษย์รับใช้ใกล้ชิดหลวงปู่พูน ลำได้รับการถ่ายทอดพุทธวิทยาคมไปจากหลวงปู่พูน หลวงพ่อไสว ได้รับการฝึกฝนสมาธิจิตพื้นฐาน จากหลวงพ่อเงิน วัดยายส้ม เมื่อได้เคล็ดวิชาเบื้องต้นแล้ว หลวงพ่อเงิน วัดยายส้ม จึงได้นำหลวงพ่อไสวไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่พูน ซึ่งเป็นปรมาจารย์จึงได้รับการถ่ายทอดสรรพวิทยาคาทั้งหมดฯลฯ ในปัจจุบันมีรูปเหมือนเท่าจริงหลวงพ่อเงิน ประดิษฐานอยู่หน้าอุโบสถหลังเก่าวัดปรีดาราม

๓.อาจารย์ยัง เพชรบุรี เป็นครูสักยันต์ชื่อดังระดับประเทศ เคยบวชเรียนและศึกษาพุทธาคมจากหลวงปู่พูน วัดใหม่ปิ่นเกลียว อาจารย์ยัง ท่านเก่งทางวิชาหาสะเดาะ สะเดาะลูกกุญแจหรือกลอนประตูดุจ ขุนแผน กลับชาติมาเกิด หลวงพ่อเงิน วัดยายส้ม นำหลวงพ่อไสว ไปเรียนวิชาบางประการ อันเป็นเอตทัคคะของอาจารย์ยัง อาจารย์ยังเกรงใจหลวงพ่อเงิน จึงถ่ายทอดวิชาพิเศษให้หลวงพ่อไสว อาทิเช่น การทำมหายันต์กำเนิดนารายณ์ อันมีฤทธานุภาพยิ่งต่อมาผ้ายันต์กำเนิดนารายณ์ของหลวงพ่อไสว ก็โด่งดังลือลั่นมีศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งเผชิญมหาภัย ใช้ผ้ายันต์อธิษฐานทำให้ฝ่ายตรงข้ามมองมาเห็นตัว กลับเห็นคนโพกผ้าแดงเต็มไปหมด จึงหนีรอดจากปวงภัยไปได้ด้วยปาฏิหาริย์ผ้ายันต์นั้น นอกจากนี้ป้องกันภูตผีปีศาจ ด๗รผู้ร้ายไม่อาจทำอันตรายได้ นิยมติดผ้ายันต์นี้ไว้เหนือประตูบ้าน มีความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก มีผู้นักพบประสบการณ์มากมาย

๔.เสือย้อยชูรอด เป็นเสือร้ายจำใจในอดีต เป็นคนหมู่บ้านถนนขาด แถวเกาะวังไทร นครปฐม ตอนหลังกลับใจเป็นคนดีเป็นจอมขมังเวทย์ฤทธิ์เวทย์ขมังขลังนักเป็นที่เลื่องลือหลวงพ่อไสว ได้ขอเรียนวิชา ?ยันต์หน้าพระ? หรือนะหน้าคนจากเสือย้อย ซึ่งได้รับการประสิทธิ์ประสาทให้ด้วยความเต็มใจชนิดครอบครูยกตำรับตำราให้เลย หลวงพ่อไสวฝึกฝนสูตรสนธิแม่นยำ และประทับใจในยันต์หน้าพระมาก หลวงพ่อไสวจึงใช้ยันต์เป็นสัญลักษณ์ประจำตัวท่าน โดนใช้ยันต์นี้ประทับอยู่ด้านหลังเหรียญของท่านแทบทุกรุ่น ได้รับปรากฏอิทธานุภาพเป็นที่รำลือเช่นกัน ตำรับยันต์หน้าพระเสือย้อยได้มอบแก่ ?พระอาจารย์สำราญ? วัดเขาตะเครา และพระราชสุธรรมเมธี (หลวงพ่อ-เทพ) เจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ราชวิหาร อีกด้วย หลวงพ่อไสวจะเขียวยันต์นี้เจิมบ้าน เจิมรถ ลงกระหม่อมให้ลูกศิษย์ โดยบริกรรมภาวานาเรียกสูตรเรื่อยไปตากตำรับ ห้ามยกดินสอ กระทั่งเขียวเสร็จ

๕.หลวงพ่อขาว วัดสวนส้ม อ.บ้านแพ้ว จ.สมุทรสาครเป็นผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชา ?ปิดทองเข้าหน้าผาก? หรือลงนะหน้าทองตำรับพิสดารให้แก่หลวงพ่อไสว เป็นสิ่งมหัศจรรย์ยิ่ง ต้องใช้พลังจิตชั้นสูงบริกรรมภาวานา โดยปิดทองคำเปลวที่หน้าผาก โดยใช้ ๓ แผ่นบ้าง ๙แผ่นบ้าง โดยไม่ต้องแกะกระดาษปิดออก หลวงพ่อเสกบริกรรม แล้วตบเบาๆ เปรี้ยงเดียวแผ่นทองคำก็หายไปในหน้าผากทั้งหมด มีอาณุภาพทางเมตตามหานิยม คุ้มภัยนานา

๖.อาจารย์ปิ่น รอดคลองตัน สมุทรสาคร เก่งในเรื่อง ?ปลัดขิก? เพราะเป็นศิษย์หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ จ.ชลบุรี เป็นศิษย์หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก จ.ฉะเชิงเทรา เป็นศิษย์หลวงปู่พูนวัดใหม่ปิ่นเกลียว ปลัดขิกของหลวงพ่อไสวมีผู้อาราธนาฟาดสายรุ้ง ขาดออกจากกัน และเมื่อปลุกเสกในบาตรน้ำมนต์ วิ่งพล่านดุจมีชีวิต และกระโดดออกจากบาตรได้ ปัจจุบันหลวงพ่อไสว เป็นศูนย์รวมหนึ่งเดียวของการปลุกเสกปลัดขิกมีอานุภาพอัศจรรย์ปรากฏชื่อเกียรติคุณอยู่ในขณะนี้

๗.อาจารย์แช่ม ตะโกสูง จ.นครปฐม เป็นศิษย์หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง หลวงพ่อแช่มนั้นเป็นศิษย์ของหลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก ซึ่งมีอิทธิฤทธิ์หลายประการรวมทั้งย่นระยะทางได้ อาจารย์แช่มเป็นผู้ถ่ายทอดวิชาแพทย์แผ่นโบราณตำรับพุทธมนต์โอสถแก่หลวงพ่อไสว ซึ่งหลวงพ่อไสว เคยรักษาโรคร้ายแรง ที่โรงพยาบาลไม่รับ หายมาแล้วมากมาย ฯลฯ

๘.พระปลัดตู่ วัดหนองเสือ มีวิชาเร้นลับสำคัญอยู่ เรียกว่า วิชาตกวิญญาณ สำหรับใช้เรียกวิญญาณคนตกน้ำตายเพื่อนำวิญญาณไปอยู่ในที่อันควร พระปลัดตู่ได้ถ่ายทอดวิชาตกวิญญาณให้หลวงพ่อไสวอย่างสมบูรณ์แบบได้ผลอัศจรรย์ยิ่งพิธีสังเขปคือ เมื่อเรียกวิญญาณปลุกเสกหุ่นเสร็จ ตั้งเครื่องเสียกบาลต่างๆ แล้วใส่กระทงกากล้วย ทำบัตรพลี ใช้เบ็ดตกปลาเกี่ยวดินอาคมหย่อนลงไปในน้ำที่มีคนตกไปตาย บริกรรมคาถาเรียกวิญญาณ ผู้ที่มาเห็นปรากฏการณ์ประหลาดมีคลื่นวิ่งเป็นทางยาว สายเบ็ดกระตุกดุจมีปลาใหญ่มากินเหยื่อ จนคันเบ็ดโค้งโก่งไปโก่งมา ต้องกันดึงขึ้นมา ฯลฯ เรื่องนี้ชาวบ้านคลองจินดาต่างประจักษ์กันดี การตายโหงทุกรูปแบบหลวงพ่อก็ไปทำพิธีมาหมดแล้วแม้แต่มีผีเจ้าของสิงที่ไหนท่านก็เคยปรากมาหมดแล้ว โดยมากพาคน โดนผีเข้าที่อาการหนัก มารดน้ำมนต์หลวงพ่อ ผีดิ้นพราด ร้องโหยหวนวังเวง ก่อนจะออก

๙.หลวงพ่อประพันธ์ คำสิงห์ อยู่ในถ้ำดงพญาไฟ ได้ถ่ายทอดวิชาสร้างพระปรอท-ธาตุกายสิทธิ์ให้ศิษย์คนหนึ่งที่รับสัจจะเลิกเป็นโจรสลัด ต่อมาศิษย์คนนั้น ได้ถ่ายทอดวิชาให้แก่หลวงพ่อไสว หลวงพ่อได้สร้างพระปรอทแจกทหารเมื่อครั้งสงครามโลกครั้งที่ ๒ ทหารหาญผ่านสมรภูมิอย่างโชกโชน ถูกยิงไม่เข้า แคล้วคลาดจากระเบิด ปราศจากโรคภัยรอดมาได้ฯลฯนอกจากนี้หลวงพ่อไสวยังได้ไปเรียนวิชาอาคมเป็นเกร็ดเล็กน้อย จากพระเกจิอาจารย์อีกหลายรูป อาทิ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม หลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ หลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง เจ้าแห่งการสร้างพระราหูดันเลื่องลือ เป็นต้น เหตุที่หลวงพ่อไสวมีจิตตานุภาพสูง ก็เพราะท่านได้บำเพ็ญธุดงค์วัตรฝึกสมาธิจิตหลังจากสอบได้นักธรรมเอก โดยอธิฐานออกธุดงค์ในพรรษาที่ ๓ มุ่งหน้าสู่ภาคอีสานไปมนัสการ พระธาตุพนม พรรษที่ ๗ ธุดงค์จาริกไปทางเขาวงพระจันทร์ ดินแดนถ้ำผาท้าวกกขนาก จ.ลพบุรี สู่ จ.อุตรดิตถ์ ฯลฯ สมัยนั้นเป็นป่ารกทึบ เต็มไปด้วยสัตว์ร้ายนานาชนิด และคลาคล่ำด้วยภูตผีปีศาจโขมดดง ผีก็องกอย ไข้ป่า และกฎอันศักดิ์สิทธิ์ของการสมาทานธุดงค์ เช่นครั้งท่านปักกลดลงไปแล้วครอบเอารังมดเข้าถอนกลดก็ไม่ได้จึงสมาธิแผ่เมตตาว่าคาถากันหมด ซึ่งได้มาจากหลวงพ่อพระครูสาครคุณาธาร เจ้าอาวาส วัดเดชาฯ จ.นครปฐม เกิดปรากกฎการณ์อัศจรรย์ มดฝูงใหญ่รวมกันอยู่ภายในกลดไม่มาไต่ท่านเลย เรื่องราวปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ยังอีกมาก
    1 (1).jpg

บูชา 400 บาทรวมจัดส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2022 at 21:33
  8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

9. บุญมงคล

รายการที่ 321 เหรียญหลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม ปี 2522 ที่ระลึกสร้างพระเจดีย์ หายาก เหรียญนี้มีตอกโค้ตชัดเจน

หลวงพ่ออุตตมะ อุตตโม” หรือ พระราชอุดมมงคล พระเกจิดังแห่งวัดวังก์วิเวการาม อ.สังขละบุรี
    จ.กาญจนบุรี ที่ชาวบ้านในแถบนี้เรียกขานกันว่า เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำสามประสบ หรือ เทพเจ้าชาวไทยมอญ
    พระอริยสงฆ์ที่คนไทย มอญ กะเหรี่ยง พม่า เคารพนับถือในปฏิปทา วัตรปฏิบัติ คำสอนที่เปี่ยมล้นด้วยแนวคิดอันเป็นคุณ ประโยชน์ในการสร้างสรรค์สังคม การดำรงชีวิตอย่างสันติสุข เอกลักษณ์สำคัญอีกประการหนึ่งของท่าน ก็คือสร้อยประคำที่มีความศักดิ์สิทธิ์ด้วยฤทธิ์อำนาจมหาอาคมที่ท่านอธิษฐานจิต ปลุกเสกไว้ หลายทศวรรษที่ประคำ ศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่ออุตตมะได้รับความเชื่อถือจากศิษยานุศิษย์ ด้วยประสบการณ์หลากหลายมากมายที่สุด แม้ว่าหลวงพ่อจะบอกว่าท่านเน้นหนักเรื่องเป็นเมตตามหานิยมและโชคลาภ ประคำ กายสิทธิ์ดังกล่าวสร้างจากตำรับไสยเวทวิทยาคมของรามัญโบราณอย่างแท้จริงหลวงพ่ออุตตมะได้รับการนิมนต์ให้ไป นั่งปรกปลุกเกวัตถุมงคลอยู่เสมอทั้งพิธีหลวงและตามวัดวาอารามทั่วประเทศ ท่านเคยสร้างอภินิหารอธิษฐานจิตปลุก เสกวัตถุมงคลจนเกิดเปลวไฟลุกขึ้นจากกล่องที่บรรจุวัตถุมงคล เหตุการณ์ในลักษณะ ดังกล่าวมักจะเกิดขึ้นอยู่เสมอในระหว่างพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล

บูชา 500 บาท เลี่ยมพระพร้อมใช้ครับรวมจัดส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2022 at 21:33
  10. บุญมงคล

รายการที่ 322 รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกหลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต จ.หนองคาย ปี 2541มีตอกโค้ตชัดเจนครับ

อันสตินี้ สัมปชัญญะนี้ ก็สมมติเป็นโชเฟอร์ผู้กำพวงมาลัย ได้แก่ เป็นผู้มีสติคอยระมัดระวังกาย วาจา จิต อยู่เสมอๆ" ธรรมโอวาทจาก พระสุธรรมคณาจารย์ หรือ "หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ" วัดอรัญบรรพต อ.ศรีเชียงใหม่ จ.หนองคาย หนึ่งในพระป่ากัมมัฏฐานศิษย์เอกผู้ใกล้ชิด "หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต" บูรพาจารย์

หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต อ.ศรีเชียงใหม่ จ.หนองคาย เป็นหลักชัย สืบทอดมรดกธรรมแทนหลวงปู่เทสก์ จนเป็นที่เลื่อมใสศรัทธาของชาวหนองคายท่านเป็นหนึ่งในศิษย์เอกผู้ใกล้ชิดหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต เคยได้อยู่รับใช้ปฏิบัติและมีโอกาสศึกษาธรรมะ
    "หลวงปู่เหรียญ" เกิดในสกุล ใจขาน เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2455 ในวัยหนุ่มฉกรรจ์ เคยมีความคิดจะแต่งงานมีครอบครัวเหมือนปุถุชนทั่วไป แต่คิดปลงตกในชีวิตที่มีแต่ความวุ่นวาย มีทุกข์มีสุขวนเวียนไม่รู้จบสิ้น เห็นว่ามีหนทางเดียวเท่านั้นที่จะหลุดพ้นทุกข์ คือ การออกบวชเมื่อศรัทธาแห่งการออกบวชแรงกล้า จึงขอบิดาเข้าวัด บรรพชาเป็นสามเณรอยู่ 15 วัน ก่อนเข้าอุปสมบท ที่วัดบ้านหงษ์ทอง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย เมื่อเดือนมกราคม 2475 หลวงปู่เหรียญ เริ่มศึกษาพระกรรมฐาน ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์บุญจันทร์ เป็นผู้สอนภาวนาพุทโธ และพระอาจารย์กู่ ธัมมทินโน เป็นครูฝึกสอนการปฏิบัติธรรมจากนั้นออกธุดงค์ไปสถานที่ต่างๆ หลายจังหวัดภาคอีสาน ก่อนขึ้นไปทางเหนือและเข้าฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่มั่น มุ่งบำเพ็ญเพียรและเข้าจำพรรษาในหลายที่พรรษา 1-5 อยู่ใน จ.อุดรธานี และ จ.หนองคาย ช่วงพรรษาที่ 6-14 ขึ้นไป จำพรรษาอยู่ใน จ.เชียงใหม่ วัดสันต้นเปาและสำนักสงฆ์ใน อ.สันกำแพง พรรษาที่ 15-18 อยู่ที่ อ.เถิน จ.ลำปาง พรรษาที่ 19-22 ล่องลงใต้เข้าจำพรรษาที่สำนักสงฆ์ จ.พังงา ก่อนย้ายไปอยู่วัดอรัญญบรรพต ตั้งแต่ปีพ.ศ.2502 บางโอกาสท่านจะมาพำนักอยู่ที่สำนักสงฆ์ในวังสวนจิตรลดา กรุงเทพฯ
    หลวงปู่เหรียญ เป็นพระกัมมัฏฐาน ถือธุดงควัตร ฉันสำรวมในบาตรมื้อเดียว ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เคร่งในพระธรรมวินัยยิ่ง รับกิจนิมนต์สอนปฏิบัติธรรมสมาธิและเทศนาธรรมแก่ศิษยานุศิษย์ทั่วประเทศ แม้หลวงปู่จะมีฐานะทางการปกครองสงฆ์เป็นเจ้าคณะอำเภอศรีเชียงใหม่-สังคม ฝ่ายธรรมยุต และเป็นพระเถระอาวุโสแห่งเมืองหนองคาย แต่ท่านยังคงยึดแนวทางการครองตนตามแบบฉบับพระป่าในสายอีสานไว้อย่างเคร่งครัด
    ด้วยการฝึกฝนอบรมจากหลวงปู่มั่น ปฏิปทาการปฏิบัติธรรมของหลวงปู่เหรียญจึงงดงามหมดจด อุทิศตนให้แก่พระพุทธศาสนาใบหน้าหลวงปู่จะมีรอยยิ้มให้เห็นอยู่เสมอ ไม่เคยแสดงอากัปกิริยาเหน็ดเหนื่อยอ่อนล้าในการสนองศรัทธาญาติโยม
    คำสอนและธรรมะของท่านเน้นให้พยายามควบคุมจิต อย่าให้หลงไปในอารมณ์ที่คิด นึก มาแต่ก่อน

"ชีวิตนี้จะอยู่เฉพาะลมหายใจเข้า หายใจออก อยู่ที่ปัจจุบันเท่านั้น ให้กำหนดจำกัดลง อนาคตยังไม่ได้ไปถึง มันก็ยังไปไม่ถึง ไม่ต้องไปคำนึงหา การงานอะไรที่ทำล่วงมาแล้ว ผิดหรือถูกมันได้ล่วงมาแล้ว ไม่ต้องไปคำนึงหา"

"เราต้องกำหนดรู้เฉพาะปัจจุบันเท่านั้น คือ การทำสมาธิ สำคัญอยู่ที่สติ ขอให้ได้จดจำเอาไว้ให้ดี สติแปลว่าความระลึกได้ คือระลึกเข้าไปในจิต อย่าให้มันระลึกเฉไปทางอื่น จิตที่ตั้งมั่นอยู่ไม่ได้เพราะมันขาดสติ หากสติไม่ได้เข้าไปควบคุมอยู่ใกล้ชิด สตินั้น จะระลึกออกไปทางอื่น ห่างออกไปจากจิต"

ขอให้สติมันเข้มแข็งเสียอย่างเดียว หายใจเข้ากำหนดรู้ หายใจออกกำหนดรู้ อยู่ในปัจจุบัน พระพุทธเจ้าสอนให้กำหนดลมหายใจเข้าออก เพ่งกำหนดรู้แต่ลมหายใจเข้าออก ความคิดฟุ้งซ่านต่างๆ มันจะค่อยเบาไปๆ หมดไปโดยลำดับ

เพราะจิตไม่ส่งเสริม จิตมาคอยจ้องอยู่เฉพาะลมหายใจ แต่จิตไม่ส่งเสริมความคิดเสียแล้ว ทีนี้จะคิดดีคิดชั่วอย่างไร ในขณะปล่อยทิ้งไม่ใช่เวลาคิด เวลาสงบ เวลาเพ่ง เวลากำหนดรู้ ไม่ใช่เวลาคิด ให้มีสติเตือนจิตอย่างนี้เสมอไป จิตเมื่อถูกสติเตือนเข้าบ่อยๆ มันรู้ตัว รู้ตัวแล้วมันคลาย มันปล่อยวางอารมณ์ไม่ส่งเสริม ไม่คิดไม่ปรุงไปอีก

"เรื่องสมาธินี่ สำคัญมากทีเดียว เรื่องปัญหานั้นมันเกิดจากสมาธิ ดังนั้น เมื่อเราไม่สามารถจะทำสมาธิให้บังเกิดได้ ปัญญามันก็เกิดไม่ได้ ปัญญาในที่นี้หมายถึงปัญญาที่เกิดจากสมาธิ ปัญญาที่เกิดจากสมาธินี้เป็นปัญญาที่รู้แจ้งในธาตุสี่ ขันธ์ห้า ในนามในรูปไม่ปรารถนารู้อย่างอื่น"

กล่าวกันในหมู่ศิษย์ว่า หลวงปู่มักปรารภถึงความปรารถนาสูงสุด คือ อยากให้ประชาชนมีความสามัคคี คณะสงฆ์ไม่ว่าจะสังกัดใด ลัทธิมหายาน-เถรวาท หรือมหานิกาย-ธรรมยุต ขอให้มีความสามัคคีเข้าไว้ ร่วมมือร่วมใจกันเผยแผ่งานพระพุทธศาสนา สร้างสันติสุขให้บังเกิดแก่โลก

วันที่ 5 มิถุนายน 2548 ถือเป็นวาระแห่งความสูญเสียของชาวพุทธศาสนิกหนองคายและชาวไทยทั่วประเทศ
    เมื่อหลวงปู่เหรียญได้ละสังขารลงด้วยอาการสงบ สิริรวมอายุ 93 ปี 73 พรรษา
    บูชา 500 บาท รวมจัดส่งครับ

11. บุญมงคล

รายการที่ 323 เหรียญ เสมา เล็ก รุ่น2 หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง จัดสร้างปี 2541มีตอกโค้ตชัดเจนอยู่ด้า่นหลังเหรียญครับ

เหรียญ รุ่น2 หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง รุ่นนี้เป็น รุ่นที่ สร้างต่อจาก เหรียญ รุ่น1เหรียญ รุ่น2 หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง เนื้อนวะ สร้าง 600 เหรียญ ตรวจสอบราคาในเว้ปได้ ราคาตลาดขึ้นถึง 3500 บาท เพราะเป็น เหรียญ ที่มี ประสบการณ์ ที่ราคายังไม่แพง น่าเก็บ เป็นอย่างยิ่งครับมีตอกโค้ตชัดเจนอยู่ด้า่นหลังเหรียญครับ

บูชา 900 บาท รวมจัดส่ง

12. บุญมงคล

รายการที่ 324 เหรียญไพรีพินาศ ปี2553 หลวงปู่บัว ถามโก วัดศรีบุรพารามมีตอกโค้ตและหมายเลขชัดเจนอยู่ด้านหน้าเหรียญครับ

สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ประทานพระอนุญาต พร้อมทั้งให้อัญเชิญอักษรพระนามย่อ ญสส. ประดิษฐาน ณ วัตถุมงคล ได้ประกอบพิธีเททองหล่อพระกริ่งชินบัญชร ญสส.เพชรกลับ และกดพิมพ์นำฤกษ์พระปิดตาปลดหนี้ถามโก เมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๓ วันแรงแห่งปีเสือ เดือนสิงห์ กระทิงวัน ณ วัดบวรนิเวศวิหาร

คณะกรรมการได้มอบปัจจัยถวายหลวงปู่บัว เพื่อร่วมสร้างโรงพยาบาล จ.ตราด เป็นเงิน ๕ ล้านบาท และได้นำปัจจัยมอบเป็นสวัสดิการ รวมทั้งแจกพระบูชาไพรีพินาศ และวัตถุมงคล รุ่น เพชรกลับ ญสส. ให้แก่ ทหาร ทหารหาญ จำนวน ๑ หมื่นเหรียญ เพื่อเป็นกำลังใจ เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวและเป็นเกราะกำบังให้แคล้วคลาดปลอดภัย ผู้คิดจะทำร้ายให้สำนึกกลับใจเป็นมิตร

เหรียญประสบการณ์จากใน3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ครับ

บูชา 500 บาท รวมจัดส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2022 at 22:31
  13. บุญมงคล

รายการที่ 325 สาริกาหลงรัง หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย นครนายก สุดยอดเครื่องรางนกสาริกาอันดับ1ของเมืองไทย
    .jpg

หลวงปู่สนิท วัดลำบัวลอย อำเภอปากพลี จังหวัดนครนายก นามเดิมของท่านคือ สนิท นามสกุล มีพงษ์ เกิดเมื่อวันที่ 28 เมษายน 2468 ณ บ้านบางกุ้ง ต.บางกุ้ง อ.ศรีมหาโพธิ์ จ.ปราจีนบุรี ท่านอุปสมบทเมื่ออายุ 23 ปี ได้รับฉายาว่า “ยะสินธโร” หลวงปู่สนิทเป็นพระอริยสงฆ์ที่รักสันโดษ ก่อนสังขารจะร่วงโรย ท่านได้ออกธุดงค์เป็นประจำทุกปี ท่านไม่สะสมสิ่งของ วัตถุ หรือทรัพย์สินต่างๆ มีเมตตาสูง ไม่เคยแยกแยะว่าผู้มาหาจะยากดีมีจนอย่างไร ท่านปฏิบัติต่อทุกคนเท่าเทียมกันหมด ท่านมีความเชี่ยวชาญในศาสตร์หลายแขนง ในอดีตท่านรักษาผู้ป่วยที่มาพึ่งบารมีทั้งที่ป่วยจากโรคภัยไข้เจ็บและที่ป่วยจากการโดนคุณไสยต่างๆ ผู้ที่เคยไปกราบหรือพึ่งบารมีหลวงปู่จะสามารถสัมผัสจิตอัศจรรย์ของหลวงปู่ได้ด้วยตนเอง อาธิเช่น การรู้ล่วงหน้าว่า จะมีใครมาหา มากี่คน มาหาด้วยเรื่องอะไร เป็นต้น นอกจากนี้หลวงปู่ยังรักษาสัจจะวาจาเท่าชีวิต ดังนั้นคำพูดทุกคำที่ออกจากปากท่านจึงเป็นจริงดังวาจาสิทธิ์ของพระร่วง ท่านพูดอะไรให้ฟังแล้วสิ่งนั้นจะปรากฏเป็นจริงเสมอ หลวงปู่สนิท มรณภาพเมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2542 สิริอายุรวม 74 ปี 51 พรรษา สรีระศพของท่านแต่เดิมเก็บรักษาในโลงแก้ว เนื่องเพราะสรีระของท่านไม่เน่าเปื่อย และเส้นเกศาที่เคยปลงเก็บไว้ก็แปรสภาพเป็นพระธาตุอย่างน่าอัศจรรย์

นกสาริกา สร้างขึ้นในช่วงปี ๒๕๐๙ ด้วยเนื้อผงพุทธคุณผสมว่านและกาฝากไม้เมตตามหานิยมมหาเสน่ห์ ๑๐๘ ผงอิทธิเจ ผงยันต์เขียนลบถมตามตำรา สีผึ้งและปลุกเสกเดี่ยว .. นกสาริกาเนื้อผงนี้หลวงพ่อท่านจะหวงมาก ไม่ค่อยให้ใครง่ายๆเพราะมีพุทธคุณเเรงมากทางด้านเมตตามหาเสน่ห์มหานิยม จำนวนการสร้างนกสาริกานี้มีจำนวนน้อยครับ เนื่องจากมวลสารต่าง ๆค่อนข้างหายาก การปลุกเสกท่านจะนำนกสาริกาเนื้อผงใส่ไว้ในโลงศพ บริกรรมคาถาครบถ้วนจนมีนกสาริกาบินมาเกาะที่ปากโลงถึงเสร็จพิธี จนเป็นที่มาของชื่อนกสาริกาจับปากโลงหรือนกสาริกาหลงรัง คือ มีพุทธคุณสูงขนาดนกสาริกายังบินหลงรังมาหา

หลวงปู่ท่านได้สร้างสุดยอดเมตตามหานิยมไว้อีกอย่าง ซึ่งไม่ได้มีการแพร่หลายทั่วไป ก็คือนกสาริกา เนื่องจากมวลสารนั้นหายากมาก อันประกอบด้วย ผงบดละเอียดจาก กาฝาก ๑๐๘ ชนิด เกสร ๑๐๘ ผงอิทธิเจ ผงยันต์สูตรลบถมตามตำรา และที่สำคัญคือ ขี้ผึ้งปากผีตายโหง (ขี้ผึ้งที่ใช้อุดปากอุดจมูกศพ เพื่อกันน้ำเหลืองไหล) ซึ่งจำนวนในการสร้างนั้นมีน้อยมาก ซึ่งเรียกกันว่าสาลิกาจับปากโลง อันเป็นสุดยอดวิชาเมตตามหานิยมจริงๆ คาถาบูชาสาริกา ก็ต้องหมั่นท่องทุกคืนใช้ว่า “โอมปลุกปลุก รุกแล้วอย่านอน ครูกูสอน อย่าช้าสาลิกาเจ้าเอ๋ย อย่าเฉยเลยรา ครูสั่งเจ้ามาให้รักษาคุ้มครอง ปกป้องเคหา ผู้ใดมีจิตคิดร้ายขอให้กลับใจเมตตา โรคภัยนานาขออย่าได้พบพาล ลาภและยศขอให้ปรากฏขึ้นทั้งแปดทิศ มิตรขอให้เกิดขึ้นทั้งแปดด้าน ผู้ใดเห็นหน้ากูแล้วขอให้มันรัก ผู้ใดทักกูแล้วขอให้มันหลง โอม มหาสาลิกา กรึง กะระณัง ตาวัง ตาวา มะมะ เอหิ สวาหะ” หลักการใช้สาลิกานั้น จำเป็นมากที่ต้องพยายามเรียกใช้เสมอ ยิ่งใช้ยิ่งศักดิ์สิทธิ์ นอกจากนี้ต้องปลุกเสกด้วยคาถา “วันนะ วันนา สาลิกาโย พุทธังสิโรวาหะมะมะ” สมัยหลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่น้อยคนมากที่ได้มา เพราะท่านหวงเหลือเกินครับ(ท่านกลัวจะนำไปใช้ในทางที่ไม่ดี) มีส่วนผสมเป็นขี้ผึ้งของท่านครับขนาดที่ท่านต้องเอาฝังดินซ่อนไว้ เพราะหลานสาวของท่านโดนผู้ชายที่นำสีผึ้งของท่านไปทำสเน่ห์ใส่ครับ ท่านเลยหวงมาก และยังนำขี้ผึ้งที่อุดปากศพมาผสมหลังจากนั้นนำไปใส่โลงนั่งปลุกเสกจนนกสาริกามาเกาะจึงใช้ได้ท่านว่าอย่างนั้นครับ ปลัดขิกศรณ์นารายณ์ เป็นเครื่องรางอีกอย่างที่หลวงปู่ตั้งใจจัดสร้างขึ้นด้วยกุศโลบายที่เยี่ยมยอด ศรณ์ของพระนารายณ์ไม่เคยพลาดเป้า ปัดเป่าความชั่วให้หายสิ้น เป็นเครื่องรางที่หลวงปู่สร้างและติดย่ามของท่านตลอดเวลา นกสาริกา หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ที่ท่านได้เห็นอยู่นี้ เป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลของท่านที่หายาก สร้างน้อย พุทธคุณสูงมาก ดีทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เจรจาค้าขาย แคล้วคลาดปลอดภัย

บูชา 5,000 บาท รวมจัดส่ง เลี่ยมพร้อมใช้ ราคาถูกกว่าที่ผมเช่าบูชามาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2022 at 18:54
  14. บุญมงคล

รายการที่ 326 พระปิดตา อาจารย์ศรีแก้ว วัดไทรใหญ่ ยุคแรก ปี 2485

ประวัติหลวงพ่อสีแก้ว กุลคุโณ เจ้าอาวาสรูปแรกของวัดไทรใหญ่ ตำบลควนรู อำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา สุดยอดเกจิอาจารย์รูปหนึ่งในจังหวัดสงขลา กิติศัพท์โด่งดังสร้างพระเครื่องอย่างเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ปรากฎคุณวิเศษ พระเครื่องรุ่นแรกเป็นที่ต้องการแสวงหาของคนทั่วไป ในเวลานี้หายากเป็นอย่างยิ่ง เพราะว่าท่านสร้างไว้น้อย ชาติภูมิ หลวงพ่อสีแก้ว กุลคุโณ เกิด พ.ศ. 2443 บ้านไทรใหญ่ ตำบลควนรู จังหวัดสงขลา โยมบิดานายพรหม โยมมารดา นางศรีขวัญ นามสกุล คงสม การศึกษาหลวงพ่อสีแก้ว กุลคุโณ ได้ศึกษาวิชาภาษาไทยกับพระอาจารย์ยิ้ม เจ้าอาวาสวัดใสใหญ่(วัดเก่า) ท่านได้บวชสามเณร ณ พัทธสีมา วัดใสใหญ่ อุปสมบท เมื่ออายุ 21 ปี ณ พัทธสีมาวัดใสใหญ่ (วัดเก่า) แล้วได้จำพรรษาที่วัดใสใหญ่ ศึกษาพระธรรมวินัยโดยเคร่งครัด และเรียนวิชาไสยศาสตร์และพุทธคุณกับอาจารย์ชื่อดังของภาคใต้ในสมัยนั้น จนมีความชำนาญ ศิษยานุศิษย์และชาวบ้านต่างเรียกท่านว่า พระผู้ขมังเวทย์วิทยาคมรูปหนึ่งของภาคใต้ หลวงพ่อสีแก้ว กุลคุโณ ได้มรณภาพด้วยโรคชรา พ.ศ. 2516 รวมอายุท่านได้ 73 ปี

พระปิดตา อาจารย์ศรีแก้ว วัดไทรใหญ่ ยุคแรก ปี 2485 พระปิดตาห้าเสือเมืองสงขลา หลวงพ่อสีแก้ว ท่านได้สร้างวัตถุมงคลไว้ เช่น ตะกรุด , ผ้ายันต์, แต่พบเห็นน้อยมาก แต่วัตถุมงคลที่โดดเด่นเป็นที่เสาะหากันคือพระปิดตา ซึ่งท่านได้สร้างไว้ประมาณ พ.ศ. 2485 ถือว่าเป็นพระหลักที่ได้รับความนิยมอันดับต้นๆในพระสายใต้

แนะนำครับ
    1.พระปิดตาห้าเสือเมืองสงขลายุคแรกด้วยครับ
    2. พุทธคุณเพื่อแก้พื้นดวงชะตา ลัคนาราศีเกิดและแก้ดวงปี 65
    - สำหรับผู้ที่มีความเสี่ยงในการทำงานที่อาจจะเกิดอุบัติเหตุ พุทธคุณท่านมหาอุด แคล้วคลาดคงกระพันครับครับ

ให้บูชา 800 บาท (รวมจัดส่ง)
    20220115_102009.jpg 20220115_102030.jpg

15. บุญมงคล

รายการที่ 327 พระชัยวัฒน์สมเด็จย่า รุ่นพระชนมายุ90พรรษา เนื้อนวะโลหะ โค้ทชัดเจนครับ
    ประวัติมวลสารที่ใช้จัดสร้างพระชัยวัฒน์ฉลอง 90 พรรษาสมเด็จย่ามีดังนี้ 1. เนื้อโลหะ- มีเนื้อนวโลหะที่ได้จากโลหะเดิมของ สมเด็จสังฆราช(แพ),- โลหะเดิมของพระครูขันติยาภิราม(หลวงพ่อวงษ์)วัดปริวาส- และของพระอาจารย์อรรถพล กิตติโก วัดปริวาส รวมเป็นน้ำหนัก 90 กิโลกรัม 2.แผ่นพระยันต์-พระคณาจารย์ทั่วประเทศรวมทั้งสิ้น 799 รูป มีเมตตาลงแผ่นทองแดงให้รวมทั้งสิ้นถึง 5,999 แผ่น น้ำหนักแผ่นทองแดง 52 กิโลกรัม3.เนื้อโลหะชนวน- ชนวนในการสร้างพระพุทธรูป ภปร. พระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี2508 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร,- ชนวนในการสร้างพระชัยวัฒน์ พระกริ่งปวเรศร์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี 2528 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร,- ชนวนเททองหล่อหลวงพ่อเงิน บางคลานพิจิตร ซึ่งนายประเสริฐ นรัตถรักษา คหบดีจังหวัดพิจิตรมอบให้,- ชนวนเททองหล่อสมเด็จพุฒาจารย์โต วัดไชโยวรวิหาร จังหวัดอ่างทอง ซึ่งนายทวีป ทวีพาณิชย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทองมอบให้ พิธีการในการสร้างได้กำหนดไว้ 3 พิธีด้วยกัน
    1. พิธีลงทองและพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์ ประกอบพิธีวันที่19 มิถุนายน 2533 ณ อุโบสถวัดปริวาส โดยพระญาณโพธิ(เข็ม) ลงทองแผ่นยันต์108 นะปะถะมัง14นะ ดวงประสูติและตรัสรู้สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    2. พิธีเททองและพิธีพุทธาภิเษก ประกอบพิธีวันที่ 18 สิงหาคม 2533 ณ วัดสุทัศนเทพวราราม โดยมีสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช เสด็จเป็นองค์ประธานและทรงนั่งปรกพร้อมพระคณาจารย์อื่นๆผู้ทรงคุณนั่งปรกบริกรรมภาวนารวม 28 รูป จำนวนเท่ากับพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ตั้งแต่เวลา 6.00 น.ถึง 6.09 น.วันรุ่นขึ้น
    และก่อนหน้าพิธีได้กราบบังคมทูลพระบาทสมเด้จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระสุหร่าย แผ่นพระยันต์ทั้งหมด ตลอดจนเจิมแผ่นทองคำอีกด้วย
    3. พิธีพุทธาภิเษก ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ได้กราบบังคมทูลเชิญพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเป็นองค์ประธาน เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2533
    พระชัยวัฒน์ สมเด็จย่า 90 พรรษา เนื้อนวโลหะ สุดยอดพิธีจัดสร้างถึง 3 พิธี ในหลวงทรงเสด็จ ฯ ปี 2533 จัดสร้างขึ้นเพื่อฉลองพระชนมายุ 90 พรรษา

บูชา 500 บาท รวมจัดส่ง
    20220115_103812.jpg 20220115_103721.jpg

16. บุญมงคล

รายการที่ 328 เหรียญเศรษฐีนับเงิน 108 คาบ หลวงปู่ญาท่านโทน วัดบ้านพลับ

หลวงปู่ญาท่านโทน “พระทองคำแห่งเมืองอุบล”ญาท่านโทน เป็นองค์เดียวที่ ญาท่านสวน จับ เหรียญเอราวัณฯ ตกใจ ครูเดียวกัน เปล่งอุทานว่า “แรงหลายแท้”ญาท่านโทน เป็นองค์เดียวที่ สืบพุทธคุณ กรรมฐาน แพง มือขวา สำเด็จ ลุน นครจำปาสัก ญาครูอินทร์ ประคำสายดำ หลวงพ่อเคน ดงเศรษฐี และตาปะขาว ที่ท่านเจอในป่า ตอนที่ หลวงปู่ญาท่านโทน ธุดงค์ไปภูมโนริมฝังโขง ท่านได้พบและได้เรียนวิชากับตาปะขาวผมยาวไม่กี่วัน แต่พอออกจากป่ามา ปรากฏว่าท่านหายไปในป่าเกือบสิบปีทำให้รู้ว่าที่ท่านไปเรียนวิชานั้นเป็นเมืองลับแล เมืองที่พญานาค เทพ พรหม พระอริยเจ้า อยู่กัน บุคลิกของท่านเงียบๆ ไม่ค่อยพูด คราวที่ท่านพูด จะได้รับคำจากชาวบ้านว่า "วาจาสิทธิ์" ญาท่านโทน เสกพระ มีพระนั่งสมาธิตามเห็นองค์ท่านใหญ่เท่าฟ้า มีหัวใจเป็นแก้วส่องสว่างมาก ไฟฟ้าดับทั้งตำบล แต่ที่กุฏิหลวงปู่มีแสงส่องสว่างคลุมทั่ววัดญาท่านโทน สืบตำราตรง พระเศรษฐีนวโกฎิ ตำรับจากท่านเจ้าคุณพระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (สิริจันโท)ปัจจุบัน หลวงปู่ญาท่านโทน เจริญอายุ ๙๐ ปี ไม่ออกจากกุฏิตลอดเวลา ยกเว้นทำวัตรเช้าเย็นเท่านั้น สมถะ เรียบง่าย บริสุทธิ์ สมนาม “พระทองคำแห่งเมืองอุบล” “ สันโดษ ” ไม่ต้องการยศถาบันดาศักดิ์ อาบน้ำก๊อก นั่งสมาธิทั้งวัน สืบทอดพระเวทย์ชั้นครูจากปรมาจารย์ลุ่มน้ำโขงอย่างครบถ้วน หลวงปู่ญาท่านโทน ปัจจุบันอายุ 86 ปี พรรษา 65 สมถะเรียบง่ายบริสุทธิ์ ใครได้กราบ ได้ใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ชีวิตเปลี่ยนดีขึ้นทุกคน โดนยิงจ่อๆ ลูกปืนเฉียวหู ประคำสายดำงูไม่กล้าอ้าปากกัด ปัจจุบันนี้ ญาท่านยังโปรดสัตว์เป็นที่พึ่งของสาธุชนบูชา ลูกศิษย์ลูกหาส่วนใหญ่ขนานนามท่านว่า "พระทองคำแห่งเมืองอุบล" เป็นพระดีพระแท้ที่กราบไหว้ได้อย่างสนิทใจ ปัจจุบันพระเครื่องและวัตถุมงคลเครื่อง รางของขลังที่ท่านอธิษฐานจิตปลุกเสกได้รับความนิยมจากนักสะสมอย่างมาก หลายคนได้พบเจอกับเรื่องอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของท่านมากมาย"หลวงปู่ญาท่านโทน" ท่านกล่าวไว้ว่า เรื่องปาฏิหาริย์ดูเหมือนจะเป็นเรื่องอจินไตยเหตุ 4 อย่างที่สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าตรัสว่า เป็นเรื่องที่ใครๆ ไม่ควรคิด เป็นเรื่องที่หาเหตุผลบนโลกมาอธิบายไม่ได้ วัตถุมงคลของ "หลวงปู่ญาท่านโทน" มีเรื่องอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์บอกต่อกันมากมาย

บูชา 700 บาทรวมจัดส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2022 at 23:10
  17. บุญมงคล

รายการที่ 329 พระขุนแผนพรายกุมาร หลังชูชก หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ พระทันท่านยุคแรกปี 13-15 ครับ

พระดีมีตำนานหลวงปู่ทิม อิสริโก เพื่อนๆอ่านดูได้จากกระทู้ครูป้อม
    (พระเครื่องทั่วไทย ลป.ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ จ.ระยอง มงคลดีๆที่ส่งผ่านมาถึงลูกหลานทั่วไทย ) ครับ องค์นี้ราคาเดิมๆพระขุนแผนพรายกุมาร หลังชูชก ข้างหน้าตะกรุดอีก 2 ดอก เนื้อเถาวัลย์หลง สีเขียวๆ มวลสารชัดเจนหายากครับ

บูชา 2500 บาท รวมจัดส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2022 at 17:06
  18. บุญมงคล

รายการที่ 330 พระขุนแผนพรายกุมาร เนื้อเถาวัลย์หลง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ พระทันท่านยุคแรกปี 13-15 ครับ

อีกองค์ครับ พระขุนแผนพรายกุมาร เนื้อเถาวัลย์หลง สีเขียวๆ มวลสารชัดเจน ตะกรุดสาลิกา 2 ดอก หายากครับ เลี่ยมพร้อมใช้ครับ

บูชา 2500 บาท รวมจัดส่งครับ

19. บุญมงคล

รายการที่ 331 พระขุนแผน หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดระหารไร่ จ.ระยอง เนื้อผงโสฬสมหาพรหม สร้างราวปี 2503-2516

ผู้ที่สำเร็จวิชานี้เท่านั้นจึงจะทำผงวิเศษได้ครบสูตรโสฬสมหาพรหมได้ สำเร็จ ซึ่งจะดลบันดาลให้เทพทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 บาดาล 22 ชั้นพรหม ภะคะวะพรหม จน ถึง พรหมสุทธาวาส ทุกพระองค์ ลงและขึ้นมาอนุโมทนาอำนวยพร...ผงวิเศษนี้มีอานุภาพอันทรงความศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง ผู้ที่บูชาผงวิเศษนี้จะอุดมสมบูรณ์ไปด้วย ลาภ สักการะ วาสนาบารมี บริบูรณ์ไปด้วยรูปสมบัติ คุณสมบัติ ทรัพย์สมบัติ ปัญญา บารมีสมบัติ ปรารถนาสิ่งใด จักสำเร็จดังปรารถนาซึ่งพบน้อยมากจริงๆ

บูชา 2,500.-หายากสุดๆ ราคาเดิมๆครับ

20. บุญมงคล

รายการที่ 332 พระผงพรายกุมารพิมพ์เศียรโต"ยุคต้น ปี 03"ลป.ทิม อิสริโก วัดระหารไร่

พระผงพรายกุมารพิมพ์เศียรโต"ยุคต้น ปี 03"ลป.ทิม อิสริโก วัดระหารไร่ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง เนื้อผงพรายกุมารแน่นๆเยอะๆ พุทธคุณแรงสุดๆ แท้ทุกวัน สายแร่+น้ำว่านเถาวัลย์หลงเขียวๆ หายากมั้กมากครับ

บูชา ุ650.-หายากสุดๆ ราคาเดิมๆครับ

“นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" เชิญเพื่อนสมาชิก/ผู้สนใจ บูชาวัตถุมงคล พิมพ์จองพระได้เลครับ และแจ้งชื่อและที่อยู่ในกล่องข้อความของผม ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารของผมให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2022 at 17:40