พระปัจเจกพุทธเจ้าและคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...เขาบอกว่าจตุคามฯ ถึงช่วงขาลง

แต่หลวงพี่เล็กก็ลงขาเหมือนกันนะคะนี่

เดินทางไม่หยุด

สาธุฯ

ฝากเอาขนมไปให้น้องเอริทด้วยดีไหมนี่ เรียนที่โรงเรียนพระแม่มารีคอนแวนต์ค่ะ ชลบุรี วันนี้ยังถามหาหลวงพ่อเล็กอยู่เลย บอกว่าหลวงพ่อจะเป่ายันต์อีกแล้วเหรอแม่

2. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    อย่างนี้ผมบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้าไป ผมก็ต้องสวดคาถาเงินล้านด้วยใช่มั้ยครับ...ถามเหมือนโง่ๆ แต่ใจจริงที่บูชาวันนั้นเพราะเห็นพระอาจารย์ แล้วศรัทธามันเกิดอย่างแรง ภรรยาที่ไปด้วยกันยังงง...ไม่มีวี่แววจะมาบูชา พอเห็นแล้วอดใจไม่ไหว พระก็สวยมากๆครับ

อย่างนี้สงสัยต้องสวดคาถาเงินล้านทุกวันเสียแล้ว

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ยายผีป่าเอ๊ย....ถ้ายายไปใช้พระท่านนำขนมไปให้ลูก สงสัยว่ายายคงต้องไปเกิดเป็นคนรับใช้เขา 500 ชาติ แน่เลย จะคุ้มกันมั้ยเนี่ย....

.

4. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

พระปัจเจกพุทธเจ้า ขนาด ๓ นิ้ว ในวันงานเป่ายันต์เกราะเพชร มีเนื้อเงิน ๒๙ องค์ เนื้อโลหะชุบทอง ๑๑๕ องค์ มีผู้บูชาไปมากแล้ว

๓๑ สิงหาคม ๑ - ๒ กันยายน นี้ ที่เหลือจะนำมาให้บูชาที่บ้านอนุสาวรีย์ครับ

5. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] พระปัจเจกพุทธเจ้า ขนาด ๓ นิ้ว เหลือ เนื้อเงิน ๒๓ องค์ เนื้อโลหะชุบทอง ๕๔ องค์ [​IMG]

[​IMG] ๓๑ สิงหาคม ๑ - ๒ กันยายน นี้ บูชาได้ที่บ้านอนุสาวรีย์ครับ [​IMG]
    <!-- / message -->

6. suthamma

[​IMG] พระปัจเจกพุทธเจ้า ขนาด ๓ นิ้ว เหลือ เนื้อเงิน ๒๐ องค์ เนื้อโลหะชุบทอง ๕๑ องค์ แล้วครับ [​IMG]

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อเงินองค์เล็ก บูชาองค์ละ 500 บาท ยังมีอยู่หรือเปล่าครับท่านพี่ suthamma

คุณหลานจากออสเตรเลียเธอฝากมาบูชาจำนวน 5 องค์ น่ะครับ

.

8. suthamma

[​IMG] ถ้า ๕ องค์ ยังมีแน่ครับ [​IMG]

9. DevilBitch

พี่แอ่วลูกสาวเจ้าของตึก(บ้านอนุสาวรีย์) พบยายผีป่าที่งานเป่ายันต์ เล่าให้ฟังว่า

คาถาเงินล้านนี่ทำให้คุณพ่อพี่แอ่วรวยที่ดิน มีที่ดินที่ได้มาจากการสวดคาถาเงินล้านถึง ๗ ร้อยไล่เขตปทุมธานีหรืออย่างไรนี่ล่ะค่ะ

และพระที่ถ้ำทะลุ เล่าให้โยมๆ ฟังว่า สวดทุกวันทุกคราที่ทำวัตรเช้า เย็น บิณฑบาตรได้อาหารจนฉันไม่หมด คนเข้าวัดมาก บอกบุญจะสร้างอะไร ก็ใช้เวลาไม่นาน

อย่างพี่อำนาจ ก็สวดคาถาเงินล้าน ได้มาสองล้านจากสองสนามแข่งขันแล้ว เห็นผลบุญจากการสวดเป็ฯตัวอย่างง่ายๆ นะคะ

อ้า...ยายผีป่าเคยสวดตอนเด็กๆ ค่ะ ตอนอายุ ๑๔

มาส่งผลตอนอายุไม่มาก

10. suthamma

[​IMG] เมื่อคืนหลวงพี่เมตตา นำมณฑปสำหรับประดิษฐานพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำ ทั้งขนาด ๓ ซ.ม. และขนาด ๓ นิ้วมาถวายพระอาจารย์ [​IMG]

[​IMG] ท่านใดอยากชมพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำเป็นขวัญตาก็เชิญนะครับ ก่อนที่เจ้าของท่านจะมาอัญเชิญไป [​IMG]

11. DevilBitch

เอ...คุณนิรันดร์ เงียบหายไปเลย สงสัยกลับมาเมืองไทยแล้ว งั้นคงได้มีโอกาสไปกราบหลวงพี่และบูชาพระปัจเจกทองคำตรงที่บ้านอนุสาวรีย์ด้วยตัวเองเลยนะเจ้าคะ

12. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ชักช้า ระวังถูกตัดหน้านะครับ จ้องกันตาเป็นมันเชียว

13. suthamma

[​IMG] คุณนิรันดร์ จากประเทศบาร์เรนห์ เพิ่งมาอาราธนาพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำ ขนาด ๓ ซ.ม. องค์พิเศษไปครับ [​IMG]

14. suthamma

(b-2love) คุณนิรันดร์ อาราธนาพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำ องค์พิเศษไปแล้ว ฝากขอบพระคุณมาด้วยครับยาย (b-2love)

15. DevilBitch

พอวางสายจากหลวงพี่เล็กเรื่องคุณนิรันดร์เรียร้อย ก็เอาล่ะทีนี้ เราไม่ได้รับการติดต่อจากคุณนิรันดร์นานแล้วหลังจากที่สอบถามเรื่องจตุคาม และหนังสือหลวงพี่เล็กที่รวมเล่ม อ๋าย ลืมบอกคุณนิรันดร์ว่า สามเล่มที่จองนั้น คุณหลสนาถออกเงินให้ก่อน ผ่อนจ่ายทีหลังจ๊ะ เดี๋ยวต้องรีบบอกก่อนจะโอนซ้ำค่ะ

เอ้า เล่าต่อ

คือทีนี้ เคยให้เบอร์ญาติคุณนิรันดร์ไปกับพี่ตุ่น ๆ ก็ลบแล้ว หลังเสร็จธุระ ยายก็จดลงในกระดาษเอทีเอม มันหายไปไหนไม่รู้เพราะแก่แล้วลืมที่เก็บ ส่วนใหญ่ทิ้งเสียมากกว่า

เอาล่ะจะทำอย่างไร เลยคิดว่า ถ้าคุณนิรันดร์มีวาสาที่จะได้พระองค์นี้คงได้รับทราบ
    แล้วพูดกับผู้ช่วยเก๋ว่า พระนี้หลวงพี่ท่านตั้งใจสร้างรอคุณนิรันดร์คนเดียวนะ แสดงท่านต้องทราบสิว่าคุณนิรันดร์ต้องบูชาแน่ๆ ยายเลยอธิษฐานว่า

หลวงพี่ช่วยหน่อย หาทางให้ยายติดต่อคุณนิรันดร์ได้ที นี่ไม่ได้อธิษฐานเรื่องมากนะ ตะโกนเลยล่ะ กะว่าให้ดังไปถึงเกาะพระฤษีเชียว

สักพักไปเก็บเศษกระดาษของที่ลูกๆ มันรื้อออกมาเล่น มันมีกล่องใส่ของเล่นพวกลูกๆ อยู่แล้ว

โอ๊ะโอ๋ น้องออมอีกแล้วที่ชอบเอาสลิปบัตรเอทีเอมแม่เอื้อมมาเล่นธนาคาร ก็เลยไปรวบรวมกะจะเอาทิ้งเสีย

พอเก็บๆเก็บมาเจอใบหนึ่งเขียนหมายเลขมือถือไว้ ใต้หมายเลข เขียนว่า ญาติคุณนิรันดร์ ที่กรุงเทพ

16. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ผมจะระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เป็นที่ตั้งทุกคราวที่ภาวนาให้ได้ครับ

17. suthamma

;aa8 เห็นจมอยู่ก้นกรุ เลยช่วยขุดขึ้นมาให้ ยังพอมีพระปัจเจกพุทธเจ้า ขนาด ๑ ซ.ม. ทั้งเนื้อเงิน(๕๐๐ บาท) เนื้อทองคำ(๑๐,๐๐๐ บาท) ขนาด ๓ ซ.ม.มีเฉพาะเนื้อเงิน(๕,๐๐๐ บาท) ขนาด ๓ นิ้ว มีเนื้อเงิน(๒๕,๐๐๐ บาท)เนื้อทองชุบ(๕,๐๐๐ บาท) ราคาเดิมทุกประการ ไม่ขึ้นตามน้ำมันครับ ๑ - ๒ - ๓ สิงหาคม ไปบูชากันได้ที่บ้านอนุสาวรีย์ อย่าปล่อยจนเหลือไม่กี่องค์สุดท้าย แล้วค่อยแย่งกันฝุ่นตลบเหมือนเหรียญพลังจิตนะครับ [​IMG]

18. tidtou

tidtou เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติ อัพ ขึ้นมาเผื่อท่านที่สนใจกระทู้ด้านบนครับ

19. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    พอดีว่าผมมีพระคำข้าวที่มีพระธาตุหนึ่งองค์(องค์ใหญ่)แต่ไม่กล้านำขึ้นคอ

ไม่ทราบว่าถ้าจะนำขึ้นคอ จะเป็นการปรามาศไหมครับ

ตอนนี้เก็บไว้บนหิ้งบูชาครับ

20. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อยากได้ แต่บ่มีเงินอ่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้