พระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ปางพระพุทธ วัดโพธิ์สุทธาวาส เริ่มส่งต้นเดือนมีนาคม ครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ตุดตู่, 22 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดแรกรับมาเรียบร้อยแล้ว กำลังทะยอยรับมอบครับ ตอนนี้กำลังสั่งกล่องเพื่อบรรจุส่งอยู่ ทุกท่านจะได้รับในเวลาไม่นานนี้แล้วครับ

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

องค์พระที่รับมาชุดแรกอยู่ที่วัดโพธิ์สุทธาวาสแล้ว ได้ข่าวว่าประมาณ 20 องค์ซึ่งจะทะยอยรับมอบไปเรื่อยๆ ซึ่งจะไม่รอทีเดียว จะทะยอยไปรับ จะได้ตามงานและตรวจรับงานเป็นองค์ๆไป

3. ตุดตู่

ตุดตู่ เป็นที่รู้จักกันดี

นำรูปมาให้ชมก่อนนะครับ จำนวนรับมาตามที่พี่ยาณธรรมแจ้งครับผม แต่องค์พระผิวไม่ค่อยกลับนะครับ ชมรูปก่อนครับผม จะทะยอยไปรับเลื่อยๆๆ นะครับ ต้องรับทีละ 10 - 20 องค์ครับผม เดี๋ยวงานไม่เดินอีก และผมจะอย่ หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจผมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      401.2 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      377.2 KB
      เปิดดู:
      152
      ขนาดไฟล์:
      399.7 KB
      เปิดดู:
      654
      ขนาดไฟล์:
      380.1 KB
      เปิดดู:
      123
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  4. ตุดตู่

10 ท่านแรกเริ่มส่งวันจันทร์นี้นะครับ ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมดด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งามมากครับ...คุณ TOT99
    สุดยอดเลยครับ

ขอบคุณสำหรับความเหนื่อยยาก เสียสละ และอดทน
    ขออภัยที่เคลือบแคลงกังวลใจ
    และ ขอน้อมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ปล.ขอบุญรักษา ร่างกายคืนสู่ปกติ
    พบความสุข ความดี ความคล่องตัวทุกประการ...สัมปจิตฉามิ ครับ

6. birdyik

birdyik Active Member

16 กันยายน 2007
    ลำดับที่ 27
    คุณศราวุธ เสริมกลิ่น
    สภ.สาขลา ต.บ้านคลองสวน อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290
    ขอบคุณครับ

7. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่า สวยงามมากๆ เลยค่า:cool:

8. Tle5555

Tle5555 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 74 ชื่อ wachirapol

ส่งที่อยู่ทาง PM ครับ

9. ลมหายใจสุดท้าย

ลมหายใจสุดท้าย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลำดับที่ 63
    ศักดิ์ดา บุญรอด
    วิทยาลัยการแพทย์แผนไทย มทร.ธัญบุรี
    เลขที่ 8 ถ.พหลโยธิน 87 ซ.2 ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130

10. ตุดตู่

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เป้นกำลังใจให้ผมนะครับ และขอบพระคุณอีกหลายๆๆ ท่านที่มาให้กำลังใจที่วัดนะครับผม พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อกล่องมาแพ็กพระส่งให้ตามลำดับที่แจ้งไว้นะครับ สำหรับพระที่รับมาที่ชำรุดและแตกมีหลายองค์ ท่านเจ้าอาวาสจะคืนของให้ทางโรงหล่อไป แต่ผมได้คุยกับทางโรงหล่อแล้วครับ ถ้าคืนของแล้วจะไปทำอะไร ทางโรงหล่อบอกว่าต้องไปหล่อใหม่ ผมเลยคุยกับแฟนว่าถ้าเราจะนำมาไว้บูชาจะดีใหม แฟนบอกว่าถ้าเราไม่คิดมากเรื่องแตกล้าวก็ไม่เป้นไร สำหรับตัวผมไม่คิดอยู่แล้วครับ บูชาได้หมด ผมเลยไปคุยกับท่านเจ้าอาว่าสว่าผมขอไว้เองที่แตกล้าวนะครับ จะได้ไม่ต้องคืนเขานะครับ ท่านเลยบอกว่าแล้วแต่แกนะข้าไม่ว่าอะไรหลอกนะ ผมเลยคิดว่าจะนำไปปิดทองนะครับ คิดว่าน่าจะสวยไปอีกแบบครับผม

11. ตุดตู่

ตอนนี้ไปรับพระมาำด้ทั้งหมดประมาณ 50 องค์ครับ แต่ที่แต่ที่ดีกว่านันคืนองค์พระสวยงามมาก งามกว่าองค์แรกที่หล่ออีก ผมเลยบ่นกับโรงหล่อว่าทำดีก็ทำได้ แต่ทำไม่ไมทำให้ผม ผมได้คำตอบว่าพระที่เข้าทำให้ผมนี้องค์ละ 700 บาทเขาขาดทุน เขาเลยต้องรับงานอื่นมาแทน เลยทำให้งานพระปัจเจกช้าลงมากๆๆ เขามายอมรับกับผมเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ เขาจะขอเพิ่มผมเลยบอกว่าไม่เพิ่มได้ใหม เพราะผมเองก็แย่เหมือนกัน แต่ให้เสร็จงานก่อนแล้วผมจะช่วยอีกครับครั้งครับผม เขาก็โอเคครับ

ผมจะรีบจัดส่งของให้โดยเร็วนะครับผม ขอให้ทุกท่านมีความสุขและมีความเจริญกล้าวหน้าในการงานทุกอย่านะครับผม ขอให้สวดคาถาพระปัจเจกทุกวันไป และจะได้ลาภตามที่อยากได้ครับผม สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนานาบุญกุศลกับทุกท่านด้วยนะครับ

พรุงนี้จะไปดูกล่องที่ใส่องค์พระครับผม และจะได้จัดส่งให้ทุกท่านครับ

พอดีผมบำบัดแขนตอนนี้เบามาบ้างแล้วครับ แต่จะหายขาดเลยคงนานหน่อยครับ จะทำให้ดีที่สุดครับผม

12. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถ่ายรูปองค์เดี่ยว ด้านหน้าด้านหลังให้ดูหน่อยครับ พอดีพี่ที่อยู่เมืองนอกที่ฝากจองอยากชมครับ ขอแสดงความยินดีที่งานนี้ลุล่วงไปได้ด้วยดี ถึงจะติดขัดไปบ้าง ขออโหสิกรรมด้วยทั้งมวลครับ ขอให้หายเร็วๆครับ

13. ตุดตู่

ได้ครับผมเดียวพรุ่งนี้ผมถ่ายให้นะครับ เนื่องจากพระอยู่ที่วัดครับผม ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สำหรับตัวผมเองก็ไม่ถือโทษทุกท่านครับผม :cool:

14. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ถ้ามีพระที่ชำรุด จะร่วมบูชาด้วยได้มั๊ยครับ

15. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    องค์ชำรุดเปิดให้บูชาด้วยไหมครับพี่...อยากรับเพิ่มอีกซักองค์อะครับ ^^

16. Exactly

Exactly เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ผลบุญที่สร้างไว้ ให้ช่วยหายป่วยในเร็ววันครับ
    และขออโหสิกรรมด้วยทั้งหมดทั้งมวลครับ

ลำดับที่ 31 ครับ
    วิทยา ชินวรวิทิต
    127/4 ม.4 ต.ภาชี อ.ภาชี จ.อยุธยา 13140
    ขอบคุณครับ

17. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 30 โอนเงินเพิ่มแล้ว 1300 บาทครับ

ส่ง
    จ.อ.ณัฐพงศ์ อินทรวิมล (สื่อสาร) กองบิน 5 ต.เกาะหลัก อ.เมือง จ.ประจวบฯ
    77000 โทร.084-3433704

ไฟล์ที่แนบมา:

• 2222.pdf
      ขนาดไฟล์:
      105.8 KB
      เปิดดู:
      105
  18. ตุดตู่

เดียวผมต้องถามทางท่านเจ้าอาวาสก่อนนะครับ

19. ตุดตู่

ขอบพระคุณครับผม สำหรับตัวผมเองไม่มีอะไรแคงใจครับ สำหรับตอนนี้ขอทำงานที่ได้รับมอบหมาให้แล้วเสร็จและทำวัดโพธิ์สุทธาวาสให้เป็นที่สวยงามตามที่ตั้งใจไว้ก็พอครับผม

แต่วันนี้เป็นวันที่แย่สำหรับผมและผู้ช่วย....งานมากครับผมเองวันนี้ไม่ได้ออกจากห้องเลยครับลุกไม่ได้เลย ปวดเส้นมากๆๆ เหมือนมีใครคอยดึงเส้นเลยครับ เมื่อเย็นแฟนกับมาจากที่ทำงานเห็นผมนอนอยู่ชุดเดิม แฟนหน้าเสียเลยครับ นึกว่าผมเป็นมาก แฟนพาออกไปกินข้าวมาครับ ว่าจะไปที่วัดและจะไปหาลูกชายวัย 9 เดือนแต่ผมขับไม่ใหวเลยไม่ได้ไปครับ
    :':)'(

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กุมภาพันธ์ 2014
  20. ตุดตู่

วันนี้ท่านอาจารย์โทรมาถามว่าเป็นไงบ้าง ท่านอาจารย์บอกว่าดูแลตัวเองให้ดีและขอให้หายไวๆๆ สำหรับพระที่ชำรุดและพระที่ยังไม่ได้ตกแต่ง ผมได้โทรหาช่างแล้วนะครับว่าพระที่เข้าพิธีแล้ว แต่ชำรุด ผมจะขอนำมาไว้ที่วัดก่อนนะครับและจะสอบถามท่านอาจารย์ว่าจะให้ทำบุญองค์ละเท่าใหร่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้