พระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ปางพระพุทธ วัดโพธิ์สุทธาวาส เริ่มส่งต้นเดือนมีนาคม ครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ตุดตู่, 22 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุดตู่

ตุดตู่ เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าสู่กันฟังครับผม .......วันนี้ตอนกินข้าวแฟนถามผมว่าเสร็จงานพระปัจเจกนี้แล้วหยุดเลยใช้ใหม ผมไม่ตอบนั่งนิ่งอยู่พักนึง.... แล้วตอบแฟนว่าคงหยุดไม่ง่ายนะถ้าหยุดแล้วใครจะช่วยท่านอาจารย์ละ แล้ววัดก็จะโทรมอีกทำแล้วก้ให้ถึงที่สุด.....แฟนถามอีกว่าแล้วจะหยุดเมื่อใหร่....ผมบอกแฟนขอดูก่อนนะแต่จะให้เบาลงแต่คงไม่หยุดบูรณะหลอกเพราะไม่รู้เหมือนกันเวลาทำให้วัดแล้วมีความสูขมากเห็นวัดที่ตัวเองบูรณะและมีความสวยงามทุกที่แล้วสะบายใจครับ

แต่ผมจะบูรณะจนกว่าจะหมดแรงครับผม พูดว่าจะหยุดทีไรแย่ทุกครั้งเลยครับ
    อย่างไรก็ต้องขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ช่วยบูรระวัดร่วมมากับผมตั้งแต่ต้นนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวร และ ขออโหสิกรรมด้วยทั้งหมดทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  2. ตุดตู่

ตอนนี้ผมกำลังสั่งกล่องใส่องค์พระนะครับ รอสักเดียวน่าจะได้วันอาทิย์ครับผม ต้องแพ็กให้ดีหน่อยนะครับ เดียวเกศแยกหักแล้วจะยุ่งไปใหญ่ครับ

3. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

เผื่อลืมส่งที่อยู่ให้ครับ (จำไม่ได้ว่าส่งให้หรือยัง)

ลำดับที่ ๒๑

กรุณาส่ง
    นิวัต เจริญชล
    31/65 หมู่ 6 ถ.ประชาราษฎร์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    โทรศัพท์ 0816407733

อนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดสร้าง และทุกๆท่านด้วยนะครับ

ปล.พระที่ชำรุด ถ้ามีหลายองค์ และนำมาให้บูชา ให้แจ้งผมด้วยนะครับ ผมจะร่วมทำบุญด้วยครับ

4. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมรูป ผมนะครับสาธุ ผมแจ้งเปลี่ยนที่อยู่ ใน Pm แล้วนะครับ

5. lazyeight

lazyeight เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 14 แจ้งที่อยู่ในพีเอ็มของคุณ TOT99

6. ตุดตู่

ไม่ลึมครับผม เดี๋ยวจัดการให้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ :cool:

7. ตุดตู่

ครับ

รับทราบครับผม เดียวผมจะลองถามท่านอาจารย์ดูก่อนนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. ตุดตู่

สำหรับตอนนี้วันพรุ่งนี้จะไปดูพระที่ช่างได้นัดให้ไปดูความคืบหน้าครับ และสำหรับการจัดส่งผม ขอพาแฟนไปประชุมที่เพชรบูร เขาข้อครับผม และตอนนี้ผมก็กำลังรอกล่องใส่พระที่ตั้งนะครับ จะปลอดภัยมากกว่ากล่องนอนครับ กลัวเกศที่แยกกันหักครับผม

ผมกับวันเสาร์ครับผม ขอเวลาหน่อยนะครับ

9. ตุดตู่

วันนี้ไปโรงหล่อครับผม ตอนนี้อาการปวดเส้นเริ่มเบาๆๆครับ แต่ยังไม่หายครับผม เดียวผมกับมาแล้วจะจัดหารจัส่งพระให้ผู้ร่วมบุญนะครับ ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับผม

10. ตุดตู่

กล่องที่ไปดูมาวันนี้ได้แล้วคับแต่กล่องใหญ่มากกับไปแล้วจะจัดกานให้เสร็จโดยเร็วคับผม

11. lazyeight

เกิดอะไรขึ้นกับกระทู้
    พระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ปางพระพุทธ วัดโพธิ์สุทธาวาส เริ่มส่งต้นเดือนมีนาคม ครับ (จขกท - TOT99)

ตอนนี้ไม่สามารถโพสในกระทู้ได้
    ผมต้องการโพสเพื่อให้ จขกท. รายงาน
    ความก้าวหน้าในการดำเนินการ
    ตอนนี้น่าจะมีสมาชิกได้โอนเงิน
    ไปหลายท่านแล้ว รวมทั้งผมด้วย
    แต่ จขกท. ได้ ผ่อนผันมาหลายครั้ง หลายครา
    ครั้งสุดท้ายก็แจ้งว่าต้นเดือนมีนา
    แต่ตอนนี้จะสิ้นเดือนแล้ว และไม่มี
    คำชี้แจงใด ๆ จาก จขกท.

จะขอความกรุณา แอดมิน ติดตาม
    ให้ด้วยครับ ขอบพระคุณ

12. lazyeight

เรียน ผู้ดูแลเวป
    จากกระทู้ พระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ปางพระพุทธ วัดโพธิ์สุทธาวาส ของ TOT99 ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่สามารถโพสได้ให้ จขกท.มาอธิบายหรือแจ้งความคืบหน้าได้ แต่กระทู้ได้มาปรากฏอยู่ที่ห้องร้องเรียน การห้ามโพสในกระทู้เป็นสิทธิของ จขกท. หรือ อย่างไรครับ

ขอคำแนะนำครับ ว่าควรดำเนินการอย่างไร ทีมงานสามารถประสานไปยัง จขกท.ได้หรือไม่

13. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้