พระป่า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย somchai2510, 14 กรกฎาคม 2015.

1. Rei123

Rei123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ครับ
    หลุดจองเมื่อไหร่ ทักมาด้วยครับ​

2. นันทวัฒธ์

นันทวัฒธ์ Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังไม่ได้รับพระรายการที่ 24 และ 27 ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ

3. โยมแถวหลัง

โยมแถวหลัง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าท่านเจ้าของกระทู้แปลกๆ นะ ติดต่อไม่ได้ ไม่ยอมตอบกลับอะไรเลย หายเงียบ ผมก็โอนเงินให้ไปแล้ว ไม่มีความคืบหน้าอะไร ใครรู้จักเจ้าของกระทู้เป็นการส่วนตัว ช่วยบอกเขาด้วยนะ บอกตรงๆ ผมเริ่มไม่ไว้ใจแล้ว

4. Rei123

น่าคิดครับ เห็นเงียบไปหลายวัน

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่เช่าพระมาหลายครั้ง ไม่มีปัญหานะครับ

แต่มีบางช่วงขาดๆหายๆไป และไม่ค่อยมีตอบอะไรเท่าไหร่

รอก่อนนะครับ ใจเย็นๆ ผมก็ยังไม่ได้รับเช่นกัน...รอก่อนๆ

6. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเช่าพระมาครั้งหนึ่งหลังโอนเงินใช้เวลาไม่นาน ได้ครบถ้วนทุกรายการพร้อมกับได้มอบรายการพิเศษมาให้บูชาเพิ่มเติมเป็นรายการที่มีคุณค่าทางจิตใจมากๆและหาได้ยาก ต้องขออนุโมทนาท่าน ต้องรอให้ท่านมาชี้แจงอีกครั้งครับ

7. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011

ยังอยู่ไหม
    ถ้ายังอยู่ขอบูชาครับ

8. Supachai_22

Supachai_22 เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆนะครับทุกๆท่าน
    พี่สมชายอาจจะติดธุระหรือไม่มีเวลาส่งให้ก็ได้นะครับ(รอพี่เขามาชี้แจงเองนะครับ)
    ผมเช่าพระกับพี่เขามาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะครับ ตั้งแต่กระทู้แรกๆนะครับ
    คนที่จองพระกับพี่เขาก็ได้ครบทุกรายการไม่มีหมกเม็ดอะไรนะครับ
    อาจจะส่งให้ช้าบ้างแต่ได้รับแน่นอนอันนี้ยืนยันครับ

9. โยมแถวหลัง

โยมแถวหลัง เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบ ไม่ติดต่อ พอเดาอนาคตได้ว่าโดนโกงแน่ สงสัยต้องสืบหาตัวตนกันหน่อยแล้ว

10. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    รายการนี้ ผมโอนเงินให้ตั้งแต่วันที่ 21/07/2558 แล้วนะครับ แจ้งแล้วก็เงียบหายไป ไม่ติดต่อ ไม่ตอบกลับ และยังไม่ได้รับวัตถุมงคลครับ

ก่อนหน้านี้เวลจอง เวลาโอน ก็จะเงียบ แต่ของก็ส่งมาให้นะครับ แต่เที่ยวนี้นานผิดปกติครับ

ยังไงช่วยออกมาชี้แจงด้วยนะครับ

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อยู่ที่กล่องพัสดุครั้งก่อน...........

12. note_na_ja

note_na_ja เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ผมโอนตั้งแต่เดือนเมษา 58 ทุกวันนี้ผมก็ยังรอพี่เค้าอยู่อย่างมีความหวังครับ......พี่เค้าก็นับถือครูบาอาจารย์สายนี้มาก ย่อมรู้ผิดชอบชั่วดีกว่าคนทั่วไป คงไม่โกงใครหรอกครับ...ถ้าหมดธุระแล้วพี่เค้าคงมาเคลียร์ไห้หนะครับpig_ballet

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2015
  13. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมเพิ่งเข้ากระทู้นี้เป็นครั้งแรก และขอบูชาพระ ท่านเจ้าของกระทู้ก็จัดส่งให้ปกตินะครับ...ผมเองก็ไม่ได้รู้จักเจ้าของกระทู้ แต่ก็มีรายการสมนาคุณหลายรายการก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

แต่พอเห็นหลายท่านไม่ได้รับพระ ในส่วนตัวผมก็คิดว่า อาจจะมีเหตุปัจจัยที่ทำให้เจ้าของกระทู้ไม่สามารถติดต่อได้ (เช่นเจ็บป่วย เป็นต้น..หรือไม่ใช่ผมก็ขออภัยอย่างสูง และมาตอบแจ้งให้คนที่รอ รับทราบหน่อยนะครับ) ลองให้โอกาสและรออีกสักนิดนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ
    (f)(f)

14. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ยังไม่ได้รับพระเหมือนกันครับ แต่เชื่อใจพี่เค้าครับ เคยคุยกันทางpm พี่เค้าบอกคราวที่แล้วที่หายไปเพราะเป็นงูสวัดอ่ะครับ แต่คราวนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ใจเย็นๆนะครับทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2015
  15. Rei123

พระธาตุที่พี่เขาให้บูชา เป็นของแท้ไหมครับ
    กลัวบาปครับ

16. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นพ้องกับท่าน jotaro4s ครับ
    ผมก็เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้น่าจะป่วย ด้วยผมเองก็มีสถานะเป็นทั้งผู้เช่า และผู้ให้เช่ามีความเข้าใจ รับรู้สึกจากการเป็นทั้งสองสถานะว่า การที่มีคนตำหนิ และการรอยคอยมันไม่สุขใจเลย...รออีกนิดนะครับทุกท่าน..

เรื่องของพระธาตุ ผมมีครูบาอาจารย์ท่านสอนไว้ว่า .."พระธาตุหากได้มาอย่ากังวลว่าแท้หรือเทียม ให้คิดเสมอกันว่านั่นคือของแท้ จะได้ไม่เสี่ยงกับโทษปรามาส เพราะการที่เรายอมรับนับถือด้วยใจ นั่นเสมือนหนึ่งว่าเราเคารพท่านด้วยศรัทธาแท้ สิ่งมหัศจรรย์ย่อมบังเกิดขึ้น ทุกสิ่งอย่างก็เริ่มที่ตัวศรัทธา แม้วัตถุมงคลก็เช่นกัน หากเราสงสัยว่าจะคุ้มตัวได้หรือไม่ พรพลังอาจไม่ส่งผล

ทหารทำพระหล่น คว้าเขียดเข้าปากขณะมีภัย พอเขียดดิ้นก็นึกว่าพระแสดงปาฎิหารย์ นึกถึงคุณพระตีฝ่าวงล้อมออกมาได้"

คิดแบบนี้สบายใจครับ..:d:d:d

17. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับพี่อภิลาโภครับ พระธาตุที่พี่เขาให้ผมมั่นใจว่าแท้ครับ

18. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    ผมเคยโทรคุยกับพี่สมชายในช่วงแรกๆ ก่อนพี่เค้าเปลี่ยนเบอร์ สำผัสได้ว่าพี่สมชายนั้นศรัทธาและตามกราบพ่อแม่ครูอาจารย์ด้วยศรัทธาจริงๆ และมั่นใจว่าเกศาและพระธาตุที่พี่สมชายได้ให้มานั้นแท้แน่นอน

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมพี่สมชายไม่มาโพสชี้แจงทั้งๆที่พี่สมชายเข้ามาในเว็ปพลังจิตเกือบทุกวัน ผมเองก็ยังไม่ได้รับพระอยู่บางส่วนตั้งแต่กระทู้ที่แล้ว

หากพี่สมชายมีปัญหา เพียงแค่บอกกล่าว ผมคิดว่าทุกคนเข้าใจครับ

19. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    เห็นด้วยครับ ทุกๆ ครั้งเจ้าของกระทู้ก็จะไม่ค่อยตอบข้อความเวลาที่ผมแจ้งการโอน และที่อยู่จัดส่งให้ แต่วัตถุมงคลก็จะมาถึงครับ าจจะล่าช้าไปบ้างก็ไม่ว่ากัน แต่เที่ยวนี้เจ้าของกระทู้เงียบหายไปเลย นานด้วย ทุกคนที่ยังไม่ทราบความเคลื่อนไหวแะยังไม่ได้รับวัตถุมงคลก็ย่อมกังวล และร้อนใจเป้นธรรมดาครับ แค่ท่านเข้ามาตอบข้อความ แจ้งเหตุขัดข้อง ทุกคนก็จะได้อุ่นใจครับ ว่าท่านยังอยู่ ไม่ได้หนีหายไปไหน และเกิดอะไรขึ้นครับ บางครั้งผมก็เห็นท่านเข้ามาในเว็ปพลังจิต แต่ก็ไม่ได้ตอบ หรือแจ้งเหตุอะไรเลยครับ

วันนี้เจอข้อความที่ท่านเจ้าของกระทู้ตอบ pm กลับมาแล้ว ก็หวังว่า ผมคงได้รับวัตถุมงคลจากท่านนะครับ

ขอบคุณครับ

20. somchai2510

somchai2510 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    วันนี้ได้จัดส่งวัตถุมงคลให้แล้วครับที่ค้างส่ง พอดีไปงานพระราชทานเพลิงสระรีละสังขารพ่อเเม่ครูอาจารย์ 1,หลวงปู่ทองพลู สิริกาโม จ.บึงกาฬ 2, หลวงปู่อํ่า ธัมมกาโม จ.เพชรบูรณ์ เลยไม่ได้จัดส่งของวัตถุมงคลให้กับคนที่โอนมาแล้วครับ ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่ล่าช้า ประจวบกับเข้าเทศกาลเข้าพรรษาครับ ไหนๆก็มาต่างจังหวัดเลยตระเวณกราบพ่อเเม่ครูอาจารย์ อาจจะล่าช้าบ้างหรือเร็วบ้างถ้าผมอยู่หน้าจอ แต่ผมจัดส่งวัตถุมงคลให้แน่นอนครับ ผมต้องขอแจงว่าผมไม่ใช่เซียนพระ แต่ผมมีความศรัทธาพระสายวัดป่า เพราะผมมานั่งพิจารณาแล้วว่าสายวัดป่า(สายหลวงปู่เสาร์ กันตสีโลและหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต)คือสายพระที่ดำเนินรอยตามพระศาสดาคือองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าตรงตามพระธรรมคำสอนสมัยพุทธกาล ผมเองได้ไปฟังธรรมองค์พระหลวงตามหาบัว ที่วัดป่าบ้านตาด ผมบอกตัวเองว่าสายนี้ใช่เลยปฏิบัติตรงตามพระธรรมคำสอนสมัยพุทธกาล ผมเลยตระเวณไปกราบธรรมพ่อแม่ครูอาจารย์สายวัดป่า(ไปกราบพระอรหันต์) เลยทำให้ผมมีความรู้และของมงคลพ่อแม่ครูอาจารย์ ซึ่งศักดิ์สิทธิ์ในตัวเองอยู่แล้ว เพราะอรหันต์คือพระเหนือโลก มีจิตที่บริสุทธิ์ไม่มีกะเลสแล้ว คือว่าคนที่จะสำเร็จเป็นพระอรหันต์ได้ต้องมีบุญพร้อมเต็มที่ของท่านแล้ว (สร้างบารมีมาแสนมหากัลป์ กัลป์หนึ่ง= 120 ปีxแสน) เพราะฉนั้นแต่ละองค์ท่านไม่ใช่ธรรมดาครับ การจะสำเร็จพระอรหันต์นั้นต้องทำยังงัยละ ก็เกิดจากการนั่งสมาธิดูภายในร่างกายอาการ 32 (ไม่มีวิชาอื่นเลยนอกจากทางนี้ )ผมเองเคยนอนใต้เท้าพระอรหันต์มา พอตื่นขึ้นมาหลวงปู่บอกว่าเมื่อคืนมีเทวดาและน้องฟ้ามากราบฟังเทศน์เต็มกุฎิหรือศาลาการเปรียญรวม(หัวหน้าฤาษีทั้งหมดก็มาคือฤาษีบรมครูหรือฤาษีตาไฟก็มาฟังธรรมหรือมาอารักขา)หรือแม้กระทั้งฤาษีชีวกก็มาเยี่ยมนวดรักษาเอายามาให้หลวงปู่ฉัน) ผมจึงชี้แจงให้คุณ Rei 123 ทราบว่าพระธาตุของจริงครับ และรูปภาพก็ของจริงจากวัด ถ้าผมไม่มีผมก็จะบอกว่าไม่มี ผมไม่กล้าปลอมพระธาตุหรอกครับ(จริงหรือปลอม ดูที่รูปภาพผมถ่ายเลยครับ เวลาปัจจุบัน มีบอกวันที่และเวลาบอกเดือนด้วยครับ ที่ผมแจงผมไม่ได้โกรธหรือติดใจอะไร ไม่รู้ถือว่าไม่ผิด ในสมัยพุทธกาล พระโมคคลานะ พระอัครสาวกเบื้องซ้าย องค์ท่านรู้ด้วยญาณพิเศษ ว่าแม่ขององค์ท่านจะเสียชีวิตในไม่ช้านี้และรู้ว่าแม่จะต้องตกนรกเเน่นอน พระโมคคลานะเลยไปจะโปรดแม่ที่บ้านเกิด พอองค์ท่านไปถึงบ้านแม่องค์ท่านก็เขียนคำว่า พุทโธ ลงบนกระบอกไม้ไผ่ แล้วนำไปห้อยตรงบานประตู,หน้าต่างบ้าน พอเเม่เปิดประตูหรือหน้าต่างก็จะเกิดเสียงดังของไม้ไผ่ที่แขวนไว้ เพื่อให้แม่ได้เห็นและอ่านคำว่า พุทโธ เพื่อที่จะไม่ให้แม่ต้องตกนรก(อ่านท่องแค่ คำว่า พุทโธ) แต่จนแล้วจนรอดแม่ก็ไม่เคยแหงนหน้าอ่านคำว่า พุทโธเลย จนกระทั้งแม่ได้เสียชีวิต พอวิญญาณออกจากร่าง วิญญาณแม่ได้ไปอยู่ขุมนรกขุมหนึ่ง พระโมคคลานะองค์ท่านผู้เป็นลูกซึ่งเป็นพระอรหันต์แล้วและมีฤทธิ์มาก สงสารเเม่ที่อยู่ขุมนรก จึงได้เหาะลงไปที่นรก แล้วได้อุ้มกระทะทองเเดงที่ร้อนมากๆที่มีวิญญาณของแม่อยู่ อุ้มขึ้นไปหาพระพุทธเจ้าที่จำพรรษาที่สวรรค์ชั้นดาวดึงก์ เพื่อที่จะให้พระพุทธเจ้าช่วยเเม่ของท่าน พระพุทธเจ้าบอกว่าช่วยไม่ได้กรรมของใครของมัน พระพุทธเจ้าได้บอกพระโมคลลานะให้เหาะเอากระทะทองเเดงที่อุ้มขึ้นมา ให้ไปเก็บไว้ที่เก่า ส่วนแม่ของพระสารีบุตร พระอัครสาวกเบื้องขวา่ นั้นพอองค์ท่านพระสารีบุตรรู้ว่าจะละสังขารเข้าพระนิพพานแล้วภายใน 7 วัน พระสารีบุตรได้ไปทูลขอลาพระพุทธเจ้าจะไปละสังขารที่บ้านเกิด เพื่อจะไปเทศน์โปรดสอนพระมารดาที่ยังนับถือพราหม์อยู่ คือเเม่ยังมีมิจฉาฑิฐิอยู่ พอไปถึงบ้านพระสารีบุตรก็ได้ไปพักจำวัดที่ห้องเก่าเเละเตียงเก่าที่เคยเกิดขององค์ท่าน แต่ละคืน จะมีเทพบุตรเทวดาน้องฟ้าแต่ละชั้นมากราบไหว้ฟังธรรมพระสารีบุตร มากมายและแต่ละคืนคุณเเม่ของพระสารีบุตรก็นั่งแอบดูห้องจำวัดของพระลูกชาย คือพระสารีบุตร ว่าทำไมจึงมีบุคคลแต่งตัวสวยงามและมีรัศมีกายแตกต่างกันมากราบพระลูกชายตลอดคืน จนคืนสุดท้ายแม่ได้เห็นพระมหาพรหม สี่หน้า ที่ต้นตระกูล 7 ชั่วโคตร ที่เคารพบูชา ได้มากราบไหว้ฟังธรรมจากพระลูกชาย พอพระมหาพรหม สี่หน้า ได้เหาะกลับไป คุณแม่ก็รีบออกจากที่ซ่อนแล้วรีบถามพระลูกชายว่าเทวดาที่มีสี่หน้านั้นเป็นใคร ทำมั่ยถึงมีรัศมีกายสว่างมากกว่าเทวดาองค์อื่นและมีหน้าสี่หน้าด้วย พระสารีบุตรตอบว่าเป็นท้าวมหาพรหมผู้เป็นใหญ่ของเทวดาทั้งหลาย มากราบบูชาลาพระสารีบุตรเป็นครั้งสุดท้ายก่อนพระสารีบุตรจะเข้าพระนิพพาน แม่เลยบอกกับพระลูกชายว่าท้าวมหาพรหมสี่หน้าองค์นี้ละเป็นเทพเจ้าที่ตระกูลของเรานับถือกราบไหว้มานาน แล้วทำไมถึงมากราบไหว้พระลูกชายได้ พระสารีบุตรได้ตอบพระมารดาว่า เป็นเพราะลูกเป็นลูกศิษย์ของพระสัมมาพุทธเจ้า พระโคดม ซึ่งเป็นบรมครูของโลกทั้งสาม มีมนุษย์,สวรรค์ชั้นพรหม,นรก พอเเม่รู้ว่าขนาดท้าวมหาพรหมสี่หน้าที่ตระกูลของตนกราบไหว้มานานยังกราบพระลูกชาย แล้วพระพุทธเจ้าจะขนาดไหน จึงยอมใจอ่อนรับฟังธรรมเทศน์สอนของพระลูกชาย คือพระสารีบุตร จนสำเร็จเป็นพระโสดาบัน(พระอริยะบุคคล ขั้นที่ 1)ในคืนนั้น พอเทศน์โปรดแม่จบพระสารีบุตรก็ได้ละสังขารเข้าพระนิพพาน ครับ อยู่ที่ความศรัทธานะครับ แจงให้ทราบครับผม อนึ่ง.... แจ้งให้ทราบครับ หลวงปู่คำพอง ขันติโก เจ้าวัดอาวาสวัดป่าอัมพวัน อ.เมือง จ.เลย ได้ละสังขารแล้วครับ หลวงปู่เป็นศิษย์รุ่นใหญ่หลวงปู่แหวน สุจิณโณและหลวงปู่ชอบ ฐานสโม องค์ท่านเป็นพระสหธรรมิกหลวงปู่บุญฤทธิ์ แห่งสำนักสงฆ์สวนทิทย์ วัดกู้ ​