New@ขุนแผนนายร้อย@ฝังตะกรุดจารมือ ปี57พระอ.ทิน วชน(สุดยอดขุนแผนมหาเสน่ห์)@น.54ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 145 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ผ้ายันต์เพชรพญาธร ผ้าห่อศพ+ตะกรุดในบาตรมหาอุตปี49)

ชุดวัตถุมงคลชุดนี้ประกอบด้วย

-ผ้ายันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาดประมาณ 7x7 ซม.หลวงพ่อตัดวัด ชายนา (ไม่ผ่านการใช้งาน)

###ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า

"นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้"
    แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา
    ###พุทธคุณผ้ายันต์เพชรพญาธร เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขายอย่างยิ่งค่ะ และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ
    การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือนร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย
    ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

- ตะกรุดในบาตร ปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว
    (ไม่ผ่านการใช้งาน)
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณj999^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2020
  2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 146 ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ขนาดยาวประมาณ 6 ซม.)
    (ด้านในบรรจุตะกรุด ด้านนอกปลอกจารปลายเหล็ก)

(ช่วงปี 2549-2550)

“ตะกรุดลูกปืน” ที่มีการนำเอาปลอกลูกปืน มาสร้างเป็นตะกรุด โดยถือคติที่ว่า “แม่ (ปืน) ไม่ฆ่าลูก (ปืน)” เปรียบได้กับ ผู้เป็นแม่ที่ไม่อาจจะฆ่าหรือทำร้ายลูกได้ จึงทำให้ผู้ประทุษร้าย โดยใช้อาวุธปืนหวังทำร้ายผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่มีตะกรุดลูกปืนไว้บูชา จะ “ยิงไม่ออก” … จึงเป็นที่มาของอานุภาพด้านมหาอุตม์ อำนาจด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพัน

โดยตะกรุดลูกปืนนี้ เป็นที่ชื่นชอบของผู้ที่ต้องทำงานเสี่ยงอันตราย เช่น ทหาร ตำรวจ หรือผู้ที่กลัวภัยอันตรายจากอริศัตรู หรือ คนที่จำเป็นต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็มักจะแสวงหาตะกรุดที่มีอานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์มาไว้ติดตัว

หากใครที่พกติดตัวไว้แล้วจะทำให้แคล้วคลาดจากกระสุนปืน เรียกได้ว่า “ยิงไม่ออก” นั่นเอง

***ตะกรุดลูกปืนดอกนี้สภาพสวยค่ะ ไม่ผ่านการใช้(เก่าเก็บ) ด้านในบรรจุตะกรุด ด้านนอกปลอกจารปลายเหล็กรอบปลอก ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่อนข้างหายากค่ะ ในพื้นที่เองยังไม่ค่อยพบเจอค่ะ
    อานุภาพเป็นมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน สถานเดียวค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ

(มีดอกเดียวค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณต้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2020
  4. คุณต้า

คุณต้า เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการ 146 ตะกรุดลูกปืน ครับผม
    และอยากได้ตะกรุดเนื้อตะกั่ว กระโดดบาตร ปี 49 อีก 1 ดอก รบกวนแจ้งราคาด้วยครับ

5. คุณต้า

โอนแล้วครับ เวลา 15:40 น. รายละเอียดแจ้งใน PM. ครับผม ขอบคุณมากครับ

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณต้าและคุณj999 เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

7. คุณต้า

ได้รับพัสดุแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

8. punnapak

รายการที่ 147 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา (สมเด็จปรกโพธิ์สะดุ้งมารปี52+ตะกรุดในบาตรมหาอุตปี49)

-สมเด็จปรกโพธิ์สะดุ้งมาร ปี2552 หลวงพ่อตัดวัด ชายนา (ไม่ผ่านการใช้งาน)
    จำนวนการจัดสร้างเพียง 20,000 องค์

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พุทธานุภาพของสมเด็จปรกโพธิ์นั้น ชนะศัตรูหมู่มาร อริแพ้พ่าย เป็นมหาอำนาจ มหาบารมี และคงความเป็นมหาอุต ตามตำรับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

- ตะกรุดในบาตร ปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน
    โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2020
  9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

10. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj และคุณต้า เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

11. คุณต้า

ได้รับพัสดุกล่องที่สองแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับรายการสมนาคุณครับ

12. punnapak

รายการที่ 148 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา (พระผงรูปเหมือนรุ่นพุทธคุณปี50+ตะกรุดในบาตรมหาอุตปี49)

-พระผงรูปเหมือน รุ่น พุทธคุณ ปี2550 หลวงพ่อตัดวัด ชายนา
    ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา

ขนาดค่อนข้างใหญ่ เส้นผ่านศูนย์กลาง 5 ซม.

###พระผงรูปเหมือนองค์นี้เนื้อสีแดงค่ะ สภาพเก่าเก็บสวยเดิม ตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัด ฝังตะกรุดเงิน2ดอก ตอกโค้ดกำกับ ด้านหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า(สุดยอดยันต์ที่ศักดิ์สิทธิ์มากค่ะ)

คาถายันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า

" อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตังโสอิอิโสตัง พุทธปิติอิ "
    คาถานี้ศักดิ์สิทธิ์มาก บูรพาจารย์ ท่านใช้สวดเป็นองค์ภาวนาจนเกิดสมาธิที่ยิ่งใหญ่ทรงพลัง
    หากท่านใดได้สวด คาถาบทนี้เป็นประจำ และในทุกลมหายใจมีสติ ระลึกถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งตลอดเวลา จะพบแต่ความรุ่งเรืองไม่มีตกอับ หากมีภัยจะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยเหลือทันกาล เจ้ากรรมนายเวรจะให้อโหสิกรรมง่ายและบางเจ้ากรรมนานเวรไม่สามารถแทรกเข้ามาทำอะไรได้

ส่วนตัวล้อมกำกับด้วย ยันต์บารมี ๓๐ ทัศ เป็นธรรมพิเศษที่กระทำให้ได้เป็นสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า แบ่งย่อยเป็น ๓ ขั้น ได้แก่ บารมีขั้นต้น คือ เนื่องด้วยวัตถุ และทรัพย์นอกกาย บารมีขั้นกลางหรืออุปบารมี คือ เนื่องด้วยเลือดเนื้อ อวัยวะ และบารมีขั้นสูงสุดหรือปรมัตถบารมี คือ เนืองด้วยชีวิต

เป็นพระคาถาที่สืบเนื่องมาจากพระพุทธศาสนา พุทธคุณดีทุกทาง หากบุคคลใดท่องอาราธนา หรือนำวัตถุมงคลที่ลงพระเวท “พระคาถามหาบารมี ๓๐ ทัศ” นี้ จะบังเกิดความเป็นมหามงคล

• เป็นเลิศทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นที่รักแก่มนุษย์และเทวดาทั้งหลาย ติดต่อเจรจาราบรื่น การงานสะดวก เรียกทรัพย์ให้ไหลมาเทมา เจริญรุ่งเรือง

• เป็นมหาครอบจักรวาล ด้าน ปิด ปัด กัน แก้ ขับไล่เสนียดจัญไร อาถรรพณ์ต่างๆ

• ป้องกันเภทภัย-ภยันตรายที่เกิดจากดวงดาวราศีพระราหู หรือความเชื่อถือเรื่อง เบญจเพส หรือ แก้ปีชง เป็นต้น

• เป็นมหากำบังแคล้วคลาด กันภัยทั้งปวง จากศัตราวุธทั้งหลาย คงกระพันชาตรี รวมไปถึงป้องกันภัยอันตรายจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น จากหนักกลายเป็นเบา จากร้ายกลายเป็นดี

• ส่งเสริมเพิ่มพูน ค้ำจุน หนุนดวง สืบชะตา เป็นอำนาจวาสนาบารมี เพิ่ม ตบะเดชะ มีผิวพรรณวรรณะที่ผ่องใส ปราศจากเครื่องมลทินเศร้าหมอง

@@@ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า จึงเรียกว่าเป็นสุดยอดของยันต์อีกยันต์หนึ่ง@@@

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน
    โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

ปิดรายการ ขอบูชาเดี่ยวค่ะ^^
    มีชุดเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2020
  13. punnapak

รายการที่ 149 ตะกรุดในบาตร ปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว
    (ไม่ผ่านการใช้งาน) หลวงพ่อตัด วัดชายนา

@@@ตะกรุดที่หลวงพ่อตั้งใจทำ ตั้งใจให้บรรดาลูกศิษย์@@@

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***ดอกนี้ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

บูชาราคาเพียง 399 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2020
  14. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 149 ตะกรุดในบาตรปี2549 ปั๊มยันต์มหาอุต ขนาดยาว 3นิ้ว ครับ

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากค้า^^

16. punnapak

รายการที่ 150 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อผงพุทธคุณ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ฝังตะกรุดจารมือ เนื้อเทาขาวเข้มแก่มวลสาร หลังยันต์หัวใจพระสีวลี(นะ ชา ลี ติ) ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันเนื้อพระ

***(สุดยอดขุนแผนหลวงพ่อตัดและหาได้ยากยิ่งค่ะ)***

พระขุนแผน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่น2 เนื้อผงพุทธคุณ ปี 48

@@@จัดสร้างเพียงหลักร้อยองค์@@@
    และเป็นขุนแผนที่หายากมาก ยากกว่าขุนแผนรุ่น1เสียอีก

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นที่ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ(ประสบการณ์เลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน ต่างประเทศ) สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยม เป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย ติดต่อธุรกิจสำเร็จมานักต่อนักแล้วค่ะ

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อผงพุทธคุณนั้น เน้นผงของหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค และเกจิอาจารย์อีกมากมายหลายท่าน มีการฝังตะกรุดที่องค์พระ ด้านหน้า บ้าง หลังบ้าง หน้า-หลัง ก็มี มีทั้งที่ด้านหลังมีจีวร เกศา ของหลวพ่ออีกด้วย การสร้างพระของวัดชายนา สร้างภายในวัด ทำกันเอง เพระฉะนั้นลักษณะพิเศษของพระ จะแตกต่างกัน ตามแต่ผู้ที่มาช่วยทำจะสรรหาของดีมาใส่กัน บางคนมีจีวรหลวงพ่อก็นำมาติดไว้ที่พระ ตะกรุดของท่านบ้าง จึงเหมือนว่าพระมี พิพม์พิเศษมากมาย จริงแล้วทำกันใช้เองนะครับ มีไม่กี่องค์ เท่านั้น แต่ถ้าถามถึงมาตราฐานแล้ว คือเนื่อผงพุทธคุณสีเทา เนื้อสีออกน้ำตาลเข้มผสมเยี่ยวชะนี ซึ่งขุนแผนเนื้อผงนั้นสร้างจำนวนน้อย หลักร้อย ไม่เกินหลักพัน

พระขุนแผนรุ่น 2 เนื้อผงพุทธคุณ หมดจากวัดไปนานแล้ว ปัจจุบันหาได้ยากยิ่ง เป็นพระขุนแผนที่ดีนอกดีใน คือผงก็ดี ปลุกเสกยิ่งดีใหญ่

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองครับ ว่าไปแล้ว รุ่น 2 เนื้อผง จะหายากกว่า รุ่น 1 ซะแล้วในตอนนี้
    บอกกล่าวกันแบบนี้ไม่ใช่ว่า ใครมีแล้วถีบราคาพระให้สูงขึ้นละครับ
    รุ่นนี้บอกตรงๆ ถ้าอยากได้ต้องยอมจ่ายกันละครับ เพราะหาไม่ได้แล้ว
    ถ้าเจอคนที่ชอบพอกัน ก็คงได้ไม่แพงเท่าไร ถ้าจากคนอื่นก็ ละครับพี่น้อง เต็มๆไปครับ ยิ่งเพิ่งมาลงหนังสือพระเครื่องด้วย นี่ ไม่รู้จะยังไงเลยครับ

(ขอบพระคุณข้อมูลจากคุณอชิตะ เว็บpantown มากๆค้า)

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

***พระขุนแผนองค์นี้เนื้อผงพุทธคุณค่ะ ถือว่าสวยมากค่ะติดหน้าตาชัดเจน โทนสีเทาขาวเนื้อเข้มแก่มวลสาร ฝังตะกรุดจารมือ ด้านหลังติดยันต์นะชาลิติ พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำกันเนื้อพระ
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)
    ขนาดองค์พระโดยประมาณ กว้าง 3 ซม. สูง 5.3 ซม.(ขนาดใหญ่กว่าขุนแผนสำนักทั่วไปค่ะ) น่าบูชาขึ้นคอเป็นอย่างยิ่งค่ะ

###ประสบการณ์รุ่นนี้ถือว่ามีมากมายจากผู้ที่ได้ครอบครองรุ่นนี้ อีกทั้งเนื้อผงพุทธคุณนั้นหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะจนกลายเป็นตำนานหนึ่งของสุดยอดพระเครื่องหลวงพ่อตัด วัดชายนา###

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ ทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคา 3,250 บาท
    บูชาราคาพิเศษ 2,650 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณj999^^

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ
    ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2020
  17. punnapak

รายการที่ 151 ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา ยาว7นิ้ว ปี2563 ลงอักขระจารมือทั้งดอก(นอกและใน) วัดชายนา

วันนี้ขอพูดถึงตะกรุดอีกแบบหนึ่งที่น่าสนใจครับ คือ
    ตะกรุดมหาระงับ

พูดถึงตะกรุดมหาระงับ (ปราบหงสา) ซึ่งเป็นตะกรุดโทนดอกเดียว จารมือทั้งดอกลงอักขระยันต์มหาระงับ-ปราบหงสา ที่ผมนำมาเล่าให้ได้ศึกษาข้อมูลกันเพราะเห็นว่า ตะกรุดแบบนี้ที่จะสร้างได้ตามแบบโบราณและมีพุทธคุณชัดเจนนั้น หายากขึ้นทุกวัน

วัดชายนา ได้เคยมีการสร้างตะกรุดมหาระงับ มาบ้างแล้วเมื่อช่วงก่อน ในจำนวนแค่หลักสิบ เท่านั้น

ตะกรุดมหาระงับเป็นตะกรุดชั้นสูงที่แต่ครั้งในสมัยโบราณ คณาจารย์ที่ศึกษาวิชาการทำตะกรุดแบบนี้จะทำถวายให้พระเจ้าแผ่นดินและแม่ทัพ นายกองเป็นส่วนมาก

ตะกรุดมหาระงับ มีประวัติชัดเจนในสมัยอยุธยา เป็นเครืองรางประจำประองค์ของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ที่ทรงประทับสวมพระวรกายออกทำศึกกับทัพพม่า กรุงหงสาวดี ที่ทุ่งบ้านหนองสาหร่าย อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี ในปัจจุบัน

และได้ทำยัทธหัตถี ชนะพระมหาอุปราช(มังสามเกียด) และทำให้กองทัพพม่า กรุงหงสาวดี พ่ายแพ้ในการศึกครั้งนั้น

ตะกรุดมหาระงับ จึงมีการเรียกขานกันในอีกหลายชื่อ ว่า ตะกรุดมหาปราบหงสา หรือตะกรุดนเรศวรปราบหงสา ตั้งแต่นั้นมา

ที่น่าสนใจคือ ยันต์มหาระงับที่ใช้จารลงบนตะกรุดนั้นมีอานุภาพไม่ใช่แค่ ระงับดับทุกข์โศก โรคภัยหรือเรื่องร้ายๆ เท่านั้น
    แต่ตะกรุดมหาระงับ (ปราบหงสา) ยังมีพุทธคุณในการสะกดใจคนให้เชื่อฟังและอยู่ในโอวาทคำสั่ง อีกด้วย

อีกทั้งการลงอักขระยันต์ อิติปิโส ๘ ทิศ ตั้งแต่กระทู้ ๗ แบก ไปจนถึง นารายณ์แปลงรูปก็มีอานุภาพชัดเจนทางคงกระพัน มหาอุด เป็นกำลังเสริม

มาถึงตรงนี้ ตะกรุดมหาระงับจึงมีเสน่ห์ความขลังที่น่าใจไม่น้อยละครับ

การจารตะกรุดชนิดนี้ต้องใช้ความเชี่ยวชาญชำนาญในการเดินยันต์และเรียกอักขระอย่างมากอีก ทั้งการปลุกเสกก็ต้องปลุกเสกจนมั่นใจว่าเป็น มหาระงับ มหาปราบอย่างชัดเจน ที่เดียว

เรียกว่าปลุกเสกจนสะกด ระงับ ให้บริเวณนั้นเงียบสงบไม่มีเสียงสรรพสัตว์ให้ได้ยินเลยทีเดียว

นอกจากนี้ตะกรุดยังต้องพอกด้วยใบไม้รู้นอน ๗ อย่าง เช่น ใบระงับ ใบสมี ใบลูกใต้ใบ ใบไมยราพ ใบชุมเห็ดใบกะะเฉด ใบก้ามปู เป็นต้น
    โดยต้องนำใบไม้ดังกล่าวมาตากแห้งและตำให้ละเอียดพอกด้านนอกตะกรุดและทารัก เพื่อไม่ให้หลุดร่อน

สำหรับตัวยันต์มหาระงับนั้นมีเอกลักษณ์เฉพาะยันต์ที่เป็นเหมือนแผนผัง กั้นเป็นห้องๆ ซ้อนกันไปจนถึงในสุด
    ล้อมด้วยพระคาถามหาระงับ พระคาถาบารมี ๓๐ ทัศ และ อิติปิโส ๘ ทิศ เป็นต้น

ตะกรุดที่มีวิธีการสร้างอย่างพิถีพิถันละเอียดอ่อนเป็นขั้นเป็นตอน รักษาแบบแผนของโบราณไว้ครบถ้วน
    แม้กระทั่งการปลุกเสกก็ปลุกเสกเป็นการเฉพาะเจาะจงจนเป็นที่แน่ใจแล้วว่า ครบถ้วนสมบูรณ์

อานุภาพของตะกรุดมหาระังับที่โดดเด่น คือ เป็นมหาระงับ มหาปราบ สะกดใจคนระงับความขัดเคือง ความโกรธ ,
    เป็นนะจังงังสะกดให้ผู้คนหลงลืมเรื่องราวบางอย่าง ไม่รู้ตัว และสะกดให้ผู้คนเชื่อฟัง อ่อนน้อม เชื่อถือถ้อยคำหรือคำสั่งของเรา

ตะกรุดลักษณะนี้แต่เดิมจึงมักจะแจกเฉพาะคนที่เป็นผู้ปกครองหรือดูแลลูกน้อง ไพร่พลเป็นหลัก
    ทั้งนี้เพราะเป็นตะกรุดที่สามารถคุ้มครองป้องกันทั้งผู้ครอบครองและลูกน้องบริวารได้อีก ด้วย ดอกเดียวคุ้มครองทั้งกองทัพ

ในส่วนของวัดชายนามีเอกลักษณ์ในการทำตะกรุดและมีตะกรุดเป็นเอกลักษณ์ของวัด
    ตะกรุดในแต่ละสายวิชาที่ทางวัดทำขึ้น แต่เดิมแล้วทำเพื่อแจกจ่าย ไม่ได้หวังการบูชาทำบุญแต่อย่างใด
    ตะกรุดมหาระงับก็เช่นเดียวกัน ทำแจกกันภายในบ้าง คนใกล้ชิดบ้าง ผู้ที่ช่วยเหลืองานวัดบ้าง เป็นตะกรุดที่สร้างตามตำราเดิม
    จึงทำให้สร้างไม่จำนวนไม่มากเท่าไร หลักสิบดอกเท่านั้น

ขอขอบพระคุณข้อมูลดีๆจากคุณอชิตะมากๆนะคะ^^

***ดอกนี้ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา ขนาดยาว 7 นิ้ว ปี 2563 ลงอักขระจารมือทั้งดอกทั้งนอกจารหมึกทองและจารใน ปลุกเสกโดย พระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบัน และเป็นทายาทพุทธคมหนึ่งเดียวที่ได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ในสมัยที่หลวงพ่อตัด ยังไม่ละสังขาร ท่านจะให้พระอาจารย์ทิน เป็นผู้จารวัตถุมงคลเกือบทั้งหมด (80%ของวัตถุมงคลของท่านค่ะ) มีเป็นส่วนน้อยเท่านั้นที่ท่านจะจารเอง ซึ่งการได้รับการไว้วางใจให้จารวัตถุมงคลแทนนั้น ท่านต้องไม่ธรรมดาอย่างแน่นอนค่ะ

***จัดสร้างตามตำราโบราณสมัยอยุธยาตามตำรับหลวงพ่อตัด วัดชายนา ทุกประการ ทั้งการลงอักขระจารมือทั้งดอกและวิธีการสร้างและปลุกเสก ซึ่งในปัจจุบันนั้นหาคนทำได้ยากยิ่งค่ะ

***อานุภาพเป็นมหาระงับ มหาปราบ สะกดใจคนระงับความขัดเคือง ความโกรธ ,เป็นนะจังงังสะกดให้ผู้คนหลงลืมเรื่องราวบางอย่าง ไม่รู้ตัว และสะกดให้ผู้คนเชื่อฟัง อ่อนน้อม เชื่อถือถ้อยคำหรือคำสั่งของเรา

***ไม่ผ่านการใช้งาน***

บูชาราคาเพียง 1,550 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณsom88^^

สุดยอดของดีหายาก มีมาเพียงดอกเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2020
  18. punnapak

รายการที่ 152 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา(สวยที่สุดเท่าที่เคยเจอค่ะ) เนื้อโทนดำอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ
    ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีดำอิฐค่ะ สภาพสวยที่สุดเท่าที่เคยพบเจอมาค่ะ หน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ติดชัดเจนทุกส่วน ด้านหลังกดติดยันต์ชัดเจนมากๆค่ะ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    ***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ
    ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

บูชาราคาพิเศษ ราคามังกร 789 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณRoj_56^^

19. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบูชารายการที่ 152

20. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ