New@ขุนแผนนายร้อย@ฝังตะกรุดจารมือ ปี57พระอ.ทิน วชน(สุดยอดขุนแผนมหาเสน่ห์)@น.54ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 167 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ
    ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ สภาพสวยค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ด้านหลังกดติดยันต์ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคา 1,250 บาท

***ราคาสุดพิเศษเพียง 650 บาท***
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณsunmk^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2022
  2. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    ปิด167

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 168 พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะติดเกศา รุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี2525 ติดเกศา

@@@สุดยอดมวลสารที่หลวงพ่อตัด ตั้งใจสร้างที่สุด@@@

***จากคำบอกเล่า พระรุ่นนี้เริ่มสร้างราวๆปี2518 สร้างเรื่อยมาเป็นจำนวน 100,000 องค์ จนกระทั่งมาแจกเป็นทางการในปี 2525 งานผูกพัทธสีมาของวัดชายนา ในงานนั้นมีการแจกวัตถุมงคลหลายอย่าง เช่น สีผึ้ง ปลัดขิก ผ้ายันต์แดง

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ทางวัดจึงได้นำมาบดผสมเพื่อสร้างวัตถุ มงคลในยุคต่อๆมาอีกหลายรุ่น เช่น ขุนแผนรุ่นแรก พระสมเด็จเยี่ยวชะนี ฯลฯ จึงสัณนิษฐานได้ว่า พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะจึงเหลือหมุนเวียนอยู่ราวๆ ไม่เกิน 60,000 องค์เท่านั้น และองค์ที่ติดเกศาที่มองเห็นได้มีจำนวนน้อยมากค่ะ

***พุทธคุณเคยมีคนเรียนถามหลวงพ่อตัด ซึ่งท่านได้ตอบว่า

"ดีทุกทาง ดีทุกอย่าง"

และนี่คือสุดยอดวัตถุมงคลของวัดชายนาที่หลวงพ่อตั้งใจจัดสร้างที่สุดค่ะ***

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง
    คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

ดังนั้นจึงทำให้มวลสารของหลวงพ่อตัด อาทิเช่น เกศา จึงหายากมากๆค่ะ ใครได้ครอบครองนับเป็นบุญยิ่งนัก

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

*
    **พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะองค์นี้ สภาพสวยค่ะ ขนาดองค์พระ กว้าง2.4ซม. สูง 3.2 ซม.หน้าตาและรายละเอียดอื่นๆชัดเจนมาก เนื้อมวลสารจัด

###อายุพระ 40 ปี###

##ปัจจุบันหาได้ยากยิ่งสำหรับองค์ที่สวยสมบูรณ์ค่ะ##

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

***ราคาพิเศษสุดเพียง 550 บาทค่ะ***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2022
  4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

5. punnapak

ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (โปรดใช้วิจารณญาณค่ะ)

(ปี 2551)

*วันนี้มีรายงานประสบการณ์อีก 3 เคสดังนี้

1. นายทหารที่เมืองกาญจน์ (สละตะกรุดคู่ชีวิตให้ท่านไป 1 ดอก) แต่ท่านนำตะกรุดมหาอุด เนื้ออลูมิเนียมไปลอง โดยนำปืน 9 mm สมิธฯ ลองยิง 3 นัดแรก ยิงไม่ออก นัดที่ 4 ปืนแตก! ท่านที่โทร.มา เล่าว่า เห็นกับตาว่าชิ้นส่วนปืนกระเด็นหลุดมาเลย (ดีที่ไม่ได้รับบาดเจ็บนะคะ ยังไงขอขมาพระรัตนตรัยด้วยนะคะ)

2. นายทหารรายเดิม ได้รับคำสั่งย้ายด่วนให้ไปอยู่พื้นที่สีแดง ลำบากกันดารมาก ได้บูชาเหรียญเลื่อนไปใช้ ยังไม่กี่เดือน ก็ได้รับคำสั่งให้ย้ายกลับมาที่เมืองกาญจน์ตามเดิมค่ะ ทั้งๆ ที่ยังไม่ถึงฤดูโยกย้าย ท่านจึงชอบมาก ถูกใจใหญ่

3. นายตำรวจนายหนึ่ง บูชาตะกรุดมหาระงับไปจากวัด ท่านก็เอาไปลองอีกล่ะ (โปรดงดวิจารณ์ท่านนะคะ ทำอะไร ปล่อยให้ท่านรับผิดรับชอบของท่านเองค่ะ) คราวนี้เอาปืนสั้น 11 mm ยิงตะกรุดมหาระงับ เกิดปรากฎการณ์แปลก ยิงออก แต่ลูกปืนเลี้ยวไป เลี้ยวมา ไม่โดนตะกรุดสักที โดนยิงไปถึง 8 นัด และนัดที่เก้ายิงขึ้นฟ้า ปืนพัง!

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมรับฟัง
    *วันนี้พี่มือปืน (ยิงตะกรุดมหาระงับ) โทร.มาเล่าเพิ่ม น้ำเสียงเซ็งๆ ลูกลุงเยี่ยม วู้ว เล่าก็ไม่ค่อยเถือก
    บอกว่า ปืน 11 กระบอกเนี้ย ใส่ลูกเต็มที่ได้ 8 ลูก แต่มักจะไม่ใส่ถึง แต่ตอนลอง (จุดธูปขอขมาก่อนลองซะด้วย) บอกว่าใส่ทีละ 4 นัด 2 ครั้งค่ะ รวมเป็นแปดนัด โดย 4 ลูกแรก จ่อยิงแบบชิลด์ๆ เหมือนผู้ร้ายในหนังไทย คือคาบยากาแร็ตยิงในระยะเผาขน (คืบครึ่ง ไม่ถึงสองคืบ) ลูกปืนเลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา พี่บอกว่า ถ้ามีวีดีโอจะถ่ายไว้เลย…มันแปลก เหมือนมีแม่เหล็กผลักลูกปืนออก 4 นัดหมดไป ใส่ลูกใหม่อีก 4 ลูก ยิงในระยะเดิม รัวทีเดียว 3 นัด! ไม่โดนอีกแหละ

นัดสุดท้าย ยิงขึ้นฟ้า เสียงมันดังแปลกๆ ปืนพัง! ถามว่าซ่อมได้ไหม พี่บอกว่าไม่ได้แล้ว…บอกด้วยว่า ที่นาย x มาบอกว่า อย่าไปลองเลย พี่ก็อยากจะบอกคนอื่นแบบนั้นเหมือนกัน (ตัวพี่เองก็บอกว่า จะลองครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย และไม่ขอรองอีกแล้ว) แต่จะไปวัดชายนาอีก ไปกราบ ไปทำบุญกับหลวงพ่อเฉยๆ

ขอบพระคุณข้อมูลจาก เกจิเมืองเพชรค่ะ^^

6. punnapak

รายการที่ 169 ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี59 วัดชายนา

ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี59 วัดชายนา

“มหาอำนาจ มหาบารมี ใครเห็นเกรงกลัว”
    เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี(มนต์จินดามณี)
    และมหาอุตอย่างยิ่งยวด

- ตะกรุดปั้ม พญาเสือโคร่ง ปี ๕๙ เนื้อตะกั่ว ยาวประมาณ 3 นิ้ว ตอกโค๊ต "พระครูสาร" พระอาจารย์ทิน
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวที่หลวงพ่อตัดถ่ายทอดสรรพวิชาทุกอย่างให้ค่ะ ปัจจุบันดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนา
    พระอาจารย์ทิน ปลุกเสก ปี 59 ยาวนาน หลายเดือน
    สุดยอดประสบการณ์ ทั้งเมตตา ทั้งค้าขาย มหาอำนาจ ครบเครื่อง

บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท

มีจำนวน 2 ดอกค่ะ
    (หมดค่ะ)

***จองบูชา 1 ดอก แล้วค่ะ โดยท่านผอ.^^***
    ***จองบูชา 1 ดอก โดยคุณshaj^^***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2022
  7. sunmk

จอง169

8. shaj

ขอจอง 1 ดอกครับ

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj และคุณ sunmk เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

10. punnapak

รายการที่ 170 สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี49-50 เนื้อดำตะกรุดทองเหลือง จารหมึกทอง (เนื้อดำหายากสุดค่ะ)
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดพระเนื้อผงในตำนาน หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

สมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว ในการทำพระพิมพ์สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้น

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึงแดด และบดเป็นผง
    ***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา"นะมหาอ่อนใจ " และ นะเมตตา เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

***พระพิมพ์สมเด็จเยี่ยวชะนี สุดยอดเนื้อผง สุดยอดเมตตา มหาเสน่ห์ ***

องค์พระขนาดพระ 2.5 x 3.5 ซ.ม. ขนาดกำลังน่าบูชา

***สมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงของวัดชายนาเลยทีเดียว พิมพ์นี้เคยสร้างครั้งแรกในปี 2548 มีหลายโทนเนื้อ กดพิมพ์ในแต่ล่ะเนื้อไม่มากนัก ต่อมาในช่วงปี 2549-2550 ก็มีการจัดสร้างอีกครั้ง ในปีนี้มีจัดทำไว้ด้วยกันหลายเนื้อ เริ่มกดพิมพ์ครั้งแรกประมาณปลายปี2549ถึงต้นปี 2550 เป็นเนื้อขาวครีมปัจจุบันขึ้นคราบไขสวยงาม มีทั้งฝังตะกรุดทองคำ เงินแท้ ทองเหลือง ช่วงกลางปี 2550 ก็มีกดพิมพ์อีก มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

***ซึ่งรวมแล้วทั้งหมด ที่ทางวัดใช้พิมพ์นี้ในการสร้างสมเด็จเยี่ยวชะนีพิมพ์นี้ มีไม่เกิน 3000 องค์

***ถือเป็นพระผงอีกหนึ่งรุ่นที่มีเอกลักษณ์ชัดเจน และทรงคุณค่าเพราะเป็นพระที่สร้างและทำมือที่วัดทุกขั้นตอน

***ประกอบกับผู้ที่นำไปบูชาล้วนมีประสบการณ์มากมายในเรื่องเมตตา มหาเสนห์ โชคลาภ อย่างน่าอัศจรรย์

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***สำหรับองค์นี้เนื้อดำค่ะ(เนื้อยอดนิยม) ฝังตะกรุดทองเหลือง ด้านหลังจารหมึกทอง(จารด้านหลังแต่ละองค์จะไม่เหมือนกันค่ะ แล้วแต่หลวงพ่อท่านจะลงยันต์ให้)

***พระหนาล่ำ พระสภาพสวยมากๆค่ะ ไม่มีแตกราน องค์นี้ถือว่าเป็นองค์ดาราก็ว่าได้ค่ะ

***สุดยอดมหาเมตตา มหานิยม เป็นของดีรุ่นหนึ่งที่โด่งดังมากของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ได้รับการยอมรับว่ามีประสบการณ์มากมายจนเล่าไม่หมดค่ะ

***บูชาแล้วค่ะ โดยท่านผอ.^^***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2022
  11. punnapak

รายการที่ 171 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(องค์นี้กดติดยันต์ชัดเจนมากค่ะ)***

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ
    ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**
    ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ สภาพสวยมากค่ะสำหรับองค์นี้ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ด้านหลังกดติดยันต์ ชัดเจนมากค่ะ
    ถือเป็นองค์ที่สมบูรณ์มากๆค่ะ

(เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

***ราคาสุดพิเศษเพียง 650 บาท***

(จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณชัจ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2022
  12. shaj

ขอจองครับ

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ. เรียบร้อยค้า

14. punnapak

รายการที่ 172 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี48 เนื้อทองฝาบาตร จารมือ พร้อมตอกโค้ด เลี่ยมกรอบเงินแท้
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ไม่ผ่านการใช้งาน)

***สุดยอดเหรียญที่มีประสบการณ์เรื่องงาน เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง โดดเด่นมากที่สุดเหรียญหนึ่งของเมืองไทย
    และเป็นวัตถุมงคลหลักยอดนิยมอันดับต้นๆของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    ลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อตัด ต่างเสาะหามาบูชากันทุกราย***

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรก ปี 2548
    เหรียญกลมรูปเหมือนครึ่งองค์หลังยันต์พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า จัดว่าเป็นพระคาถาที่สำคัญมาก อยู่หมวดพระคาถาหลักของตำราพิชัยสงคราม

แม่ทัพนายกองทุกคนจำเป็นต้องเรียนรู้และสามารถใช้ให้ได้อย่างชำนาญ เพราะอยู่ในหมวดการแต่งคนคุมคนด้วย ตัวพระคาถามีอักขระทั้งหมด 32 อักขระ บ้างก็บอกว่าเป็นพระนามย่อของพระพุทธเจ้า 32 พระองค์
    เป็นพระคาถาบทสำคัญที่หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ถวายแด่ในหลวงรัชกาลที่ ๕ ก่อนที่พระองค์จะเสด็จประพาสยุโรปเนื่องด้วยรู้จากอนาคตังสญาณว่าพระองค์จะโดนทดสอบโดยการถวายสัตว์ดุร้ายให้
    แต่ด้วยพระบารมีและพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ทำให้พระองค์ทรงชนะใจสัตว์ร้ายได้จนเป็นที่อัศจรรย์ใจแก่ผู้พบเห็น

ครูบาอาจารย์สมัยก่อนได้สั่งสอนไว้ว่าแม้เรียนคาถาหรือวิชาใดไม่ขึ้น ไม่สำเร็จ ให้มาเรียนพระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า เพราะคุณวิเศษเหลือคณานับ เรียกฝอยท่วมหลังช้าง
    ***สำหรับยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าที่เชิญมาบรรจุที่หลังเหรียญรุ่นนี้เป็นยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าเต็มสูตร มีการวางอักขระไว้อย่างอัศจรรย์แถมแฝงด้วยกลเม็ดของตรีนิสิงเหเพิ่มเข้าไปอีก พร้อมทั้งหนุนด้วยหัวใจพระรัตนตรัยซึ่งย่อมาจากพุทธคุณ 56 ธรรมคุณ 28 สังฆคุณ 14 รวมเป็นกำลัง 108 ย่อลงมาเป็น อิสวาสุ

***นอกจากนี้ยังมีองค์พระซึ่งแฝงด้วยเคล็ดมหาอุด และยันต์กลีบบัวสามารถอาราธนาทำน้ำมนต์ เพื่อความเป็นศิริมงคลด้วย

ในอดีตเกจิอาจารย์ที่ได้อัญเชิญยันต์พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้านี้ประทับลงบนเหรียญ โดยมากจะเป็นพระเกจิอาจารย์ที่เรืองนาม มีความเชี่ยวชาญในมหาวิทยาคมอย่างเอกอุ เช่นหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม ผู้วิเศษแห่งเมืองสรรค์ ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง พระอริยะเจ้าที่แม้แต่หลวงพ่อเกษม เขมโกยังเอ่ยปากชม
    เนื่องด้วยยันต์นี้มีอิทธิคุณมากมายหลายด้าน เกจิผู้ที่จะนำมาใช้ต้องมีความชำนาญทั้งพระเวทย์และเชี่ยวชาญเรื่องสมาธิ อีกทั้งต้องสามารถบอกกล่าวกับเจ้าของยันต์แต่ก่อนเก่าได้ เนื่องจากยันต์นี้ครูแรง มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวสูงอีกทั้งชื่อรุ่นยิ่งเป็นมงคลนามว่ารุ่น
    "เลื่อนสมณศักดิ์"
    จึงจัดว่าเป็นเหรียญของหลวงพ่อตัดอีกรุ่นหนึ่งที่มีพุทธคุณเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์ไม่แพ้เหรียญรุ่นใดๆของท่านเลย

รายการจัดสร้างเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรกมี 4 เนื้อดังนี้
    1.เนื้อเงิน สร้างจำนวน 250 เหรียญ ( หลวงพ่อตัดจารเองทั้งหมด )
    2.เนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ
    3.เนื้อตะกั่ว สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ

4.เนื้อฝาบาตร สร้างจำนวน 5,000 เหรียญ ทุกเนื้อทุกเหรียญมีรอยจารเกือบทั้งหมดทั้งลายมือลูกศิษย์ และบางส่วนเป็นลายมือหลวงพ่อตัดเมตตาจารให้เองด้วย

หมายเหตุ ในส่วนของเนื้อฝาบาตรนั้น ได้มีคัดแยกเหรียญบางส่วนออกมาจำนวน 200 เหรียญ ตอกโค๊ดพิเศษต่างไปจากเนื้อปกติ หรือไม่ตอกโค๊ดเลย และบางเหรียญจะมีการจารที่พิเศษ แตกต่างออกไปจากเหรียญเนื้อฝาบาตรปกติ สังเกตได้จากเหรียญชุดดังกล่าว มีชนวนแผ่นยันต์จารมือเนื้อทองแดงผสมเห็นเด่นชัดที่เหรียญ ซึ่งเป็นการแยกในภายหลังทั้งหมด ไม่ได้แยกในขั้นตอนการปั้มแต่อย่างใด

เหรียญรุ่นนี้ หากท่านใดทีมีไว้ครอบครองมากกว่า 1 เหรียญ ก็คงจะทราบว่า เนื้อของเหรียญ ในส่วนของเนื้อ ฝาบาตร นวะ เงิน หากเทียบกับเหรียญต่างๆ โดยทั่วไป โดยเฉพาะถ้าเทียบกับเหรียญสมัยใหม่ จะเห็นความแตกต่างชัดเจนถึงเนื้อสีของโลหะ ยิ่งส่องยิ่งเพลินและมีเสน่ห์มากๆ เหตุเพราะมีเนื้อที่วรรณะพิเศษแตกต่างกันไปทุกเหรียญ เท่าที่สอบถามผู้จัดสร้างที่เป็นแบบนี้ก็เพราะ เหรียญชุดนี้ มีการผสมเนื้อและชนวนเข้าไปแล้วค่อยรีดเป็นแผ่นออกมาก่อนนำไปปั้ม ไม่ใช่การใช้เนื้อสำเร็จรูปมาผสมชนวนเพียงนิดหน่อยแล้วปั้มเหมือนเหรียญในปัจจุบัน เหตุนี้เนื้อถึงได้มีเสน่ห์และมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวในเนื้อต่างกันไปทุกเหรียญ

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือเป็นเหรียญของหลวงพ่อรุ่นเดียวที่ราคาค่อยๆขยับขึ้นตลอด และมีรูปแบบของโค๊ดให้เล่นหา สะสมพอสมควร ส่วนตำหนิการดูเก๊แท้นั้น จัดว่า ดูง่ายที่สุดรุ่นหนึ่งเลยทีเดียว เอกลักษณ์ที่ชัดเจนอีกอย่างก็คือรอยจาร ที่มีเกือบทุกเหรียญ แม้ว่าในตอนแรก จะมีการให้ข้อมูลสับสนกันอยู่พอสมควรในส่วนของโค๊ดต่างๆ แต่ท้ายที่สุดแล้วเมื่อเวลาผ่านไป ก็พิสูจน์ได้ถึงความชัดเจนของการสร้าง ว่าไม่มีเสริม เพิ่มเติมแต่อย่างใด เป็นเหรียญที่เล่นแล้วจบ สร้างเพียง 4 เนื้อ ไม่มีแยกบล็อก แยกเพียงรอยจาร ความสวยและโค๊ดเท่านั้น ส่วนโค๊ดมีหลายแบบ ทั้ง 1 โค๊ด 2 โค๊ด และอื่นๆจนไปถึง 9 โค๊ดเลยก็มี เรื่องรอยจาร เท่าที่เล่นหาสะสมมา เนื้อเงินหลวงพ่อเมตตาจารให้เองทุกเหรียญ ซึ่งมีเหรียญไม่กี่รุ่นในยุคหลัง ที่หลวงพ่อท่านจะเมตตาจารให้เองทั้งหมด ส่วนตะกั่วและเนื้อนวะโลหะมีพอสมควรแต่ไม่มากที่หลวงพ่อจารเอง

ขอบพระคุณข้อมูลจาก…บ้านพุทธคุณ พระเครื่อง ค่ะ^^

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ เหรียญสวยมากๆค่ะ ด้านหน้าจารมือ ด้านหลังตอกโค้ด พร้อมเลี่ยมกรอบเงินแท้ ไม่ผ่านการใช้งาน เหรียญสวยเปล่งประกายดุจทองคำค่ะ พร้อมบูชาขึ้นคอนะคะ

บูชาราคา 4,500 บาท

บูชาแล้วค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2023
  15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

16. punnapak

รายการที่ 173 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี50 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห อลูมิเนียม ขนาดยาวประมาณ 2.5 นิ้ว ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์ชื่อดังเรื่องตะกรุดแห่งเมืองเพชร

***ยันต์ตรนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน
    พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์
    โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

ตำราเก่าเกี่ยวกับยันต์บันทึกไว้ว่า องค์ภูมิความรู้ตรีนิสิงเห หาใช่เพียงการลงสูตรยันต์ แล้วประณามว่าบังเกิดความวิเศษสุดประมาณ หากแต่มีองค์ภูมิความรู้ที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น คัมภีร์มหาพุทธาคม กล่าวถึงขั้นตอนวิธีการทำผงตรีนิสิงเหไว้ตั้งแต่ต้นปฐมจนสำเร็จเป็นมหาพุทธาคมด้วยอัตราทวาทศมงคล 12 “

การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห
    เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ

ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ
    ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

***ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนานั้น เป็นตะกรุดที่ค่อนข้างหายากค่ะ เนื่องจากประสบการณ์ จึงมีแต่ผู้หวงแหน มีพุทธคุณสูง หนุนดวงชะตา ป้องกันเสนียดจัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย
    ###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

บูชาราคาเพียง 399 บาท
    จัดส่งฟรีค่ะ

(มีดอกเดียวค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2022
  17. shaj

ขอจองครับ

18. punnapak

รายุการที่ 174 ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท
    จองแล้วค่ะ โดยคุณsunmk^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2022
  19. sunmk

จองตระกรุดในบาตร

20. punnapak

รายุการที่ 175 แผ่นยันต์ตะกรุดในบาตรมหาอุต ปี2549-50 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดยันต์มหาอุตประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***แผ่นยันต์ตะกรุดในบาตร ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549-
    ***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

***แผ่นยันต์ตะกั่วปั๊มยันต์มหาอุต หลวงพ่อตัด วัดชายนา ประมาณช่วงปี 49-50 (สามารถม้วนเป็นตะกรุดพกติดตัวได้นะคะ) นำใส่พานขึ้นบูชา หรือวางไว้ใต้ฐานพระ ฐานเสาบ้านเสาเรือน ช่วยเพิ่มอานุภาพมหาอุต แคล้วคลาดค่ะ

บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2022