พระพุทธกัสสปสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงให้หลวงพ่อฤาษีเตือนลูกหลาน(สำคัญและมีประโยชน์มาก)

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ชนะ สิริไพโรจน์, 1 มีนาคม 2009.

1. Sirichut

Sirichut เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนา สาธุครับ เป็นธรรมะที่ดีมากๆเลยครับบ

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ [/\]
    อนุโมทนาสาธุค่ะ
    ขอบคุณ จขกท ค่ะ

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ [/\]:cool:
    ดีจังเลย ขอบคุณ จขกท ค่ะ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

:z11

4. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

5. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนากับบทความดีๆ ด้วยครับ ทุกวันเป็นปีละตั้งแต่เริ่มปฏิบัติผมจะฟังเทปธรรมะของหลวงพ่อตลอด และก่อนหลับพอหัวถึงหมดก็จะจับลมหายใจเป็นปรกติจนหลับไปพร้อมกับเสียงธรรมของท่าน

แบบนี้ชาตินี้อย่างเลวสุด ตายจากชาตินี้ไปผมเป็นพรหมแน่ ถือว่าดีมาก ดีกว่าลงข้างล่างมันจะเสียเวลาสร้างบารมีของเรามาก พบบทความของท่านทำให้ผมมั่นใจยิ่งขึ้น.

ถ้าแบบนี้ผมขอตั้งจิตอธิฐานไว้ ณ ที่นี่เลยว่า ชาติหน้าขอเกิดเป็นพรหมด้วยอำนาจของความดีที่ข้าพเจ้าทำ เพื่อหวังสร้างบารมีอันมีพระโพธิญาณเป็นที่สุด หากแม้นชาติหน้าไม่ได้เกิดเป็นพรหมก็ขอ มาเกิดเป็นมนุษย์จะนับอีกกี่ชาติก็ตาม ขอเกิดเป็นผู้ชายทุกชาติ มีอวัยวะครบ 32 มีรูปร่าง หน้าตา สวยสด งดงาม มีทรัพย์สมบัติมากมาย และมุ่งหวังพระโพธิญาณทุกชาตินับจากนี้ไป

พบบทความของท่านถือว่าเป็นบุญของผม ทำให้กำลังใจของผมฟูขึ้นมาทันที ทั้งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ากัสสป และหลวงพ่อฤาษี และท่านกับผม คงจะเนื่องกันมาก่อนพบเพียงตัวอักษรก็เกิดปีติได้ขนาดนี้ อนุโมทนาด้วยครับ

6. ธรรมทัศ

ธรรมทัศ Active Member

ขอร่วมโมทนาในกระทู้ดีๆนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

กราบขอเป็นศิษฐ์หลวงพ่อฤาษีด้วยครับ