พระพุทธรูปใหญ่ที่สุดในโลก สร้างเสร็จแล้วที่เมืองไทย

ในห้อง 'วัดและศาสนสถาน' ตั้งกระทู้โดย pat_auto22, 9 กุมภาพันธ์ 2010.

1. chaipawat

chaipawat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ยังไม่มีโอกาศไปครับ แต่ตั้งใจจะหาเวลาไปให้ได้ครับ

2. thenuttika

thenuttika เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วขนลุกเลยค่ะ อนุโมทนาสาธุนะคะ จะต้องไปกราบให้ได้เลยค่ะ

3. ธรรมมณี

ธรรมมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนามิ ค่ะ สวยงามจริง ๆ ค่ะ ไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่าที่เมืองไทยเรามีการสร้างพระใหญ่ขนาดนี้ ไม่อย่างนั้นคงได้ร่วมบุญกับหลวงพ่อ แต่สำเร็จแล้วก็ขอโมทนาบุญค่ะ นี้เป็นส่วนหนึ่งความภูมิใจในความเป็นไทยในยุคนี้ สาธุ สักวันคงมีบุญได้ไปกราบสักการะบูชา สาธุ ๆ

4. Sawadruksa

Sawadruksa Active Member

23 ธันวาคม 2009
    a noe mo tha na sa thoe

5. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ผมไปมาเมื่อต้นปีที่แล้ว ได้ถวายหินอ่อนปูพื้น ตอนนั้นยังไม่ทราบว่าเป็นองค์ใหญ่ที่สุดในโลกเลย บริเวณวัดสวยงามมากครับ

6. อัสติสะ

อัสติสะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่ดี ๆ ครับ

7. Banlangboon

Banlangboon เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    งามหลือเกินค่ะ...ยากที่จะหาถ้อยคำใด ๆ มาบรรยาย

8. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ขอกราบอนุโมทนา สาธุ กับท่านทั้งหลายที่ได้มีส่วนร่วมสร้างนะครับ

9. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ

งดงาม โดดเด่น

ถ้าไปเห็นของจริงคงจะขนลุกแน่เลย

10. สุภาวรัตน์

สุภาวรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    สาธุ...ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้สร้างองค์พระนี้จนสำเร็จ...สาธุ สาธุ

11. nanodent

nanodent เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    นี่แหละครับ...แผ่นดินธรรมแผ่นดินทอง...สุวรรณภูมิที่ลงหลักปักฐานพระพุทธศาสนาที่ยิ่งใหญ่ของโลก...แม้ตายกี่ชาติหากเกิดใหม่ก็ขออธิฐานให้เกิดในประเทศไทยนี้ตลอดไป...ห้องพระเครื่องเขาก็มีจัดทิปไปกราบไหว้กันในวันที่21เดือนนี้ครับ...

12. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

13. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาอย่างมากครับ ไม่น่าเชื่อว่าท่านจะทำได้ ท่านชอบนั่งนับประคำ(หลวงพ่อเกษม วัดม่วง) สักยันต์ ตอนท่านเสียผมยังนึกเสียดายแทนท่านเลย ตอนนั้นมีแต่โครงพระ ปัจจุบันสมบูรณ์แล้ว

ต่อไปก้อจะได้ส่วนบุญจากคนมาอนุโมทนาน่ะคับ

ต่อไปนี้คงไม่มีใครจะมาทำลายแล้วล่ะ ถ้าไม่ใช่คนไทยด้วยกัน

14. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามมากเลยค่ะอยากให้คงความสวยงามนี้ไว้ให้ยาวนาน
    ไม่อยากให้สถานที่ใกล้เคียงถูกทำลายลงด้วยนะคะ
    เกรงว่าหากคนไปเที่ยวกันเยอะ สถานที่โดยรอบที่เป็นธรรมชาติจะถูกทำลายลง
    แทนนี้ด้วยสิ่งก่อสร้างอื่นที่นำมาซึ่งความเจริญแต่ความสวยงามของธรรมชาติหายไป

โมทนาสาธุด้วยคร้า

15. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ถ้ามีโอกาสได้ไปนมัสการด้วยคงจะเป็นบุญนะคะเนี่ย

16. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    กราบอนุโมทนาครับ หากมีโอกาส ผมจะพาพ่อแม่ไปกราบไหว้บ้างครับ

17. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    งดงามมาก.... กราบ กราบ กราบ.......

18. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับผู้มีจิตศรัทธาร่วมก่อสร้างค่ะ
    งดงามจริงๆ
    ช่วยบอกเส้นทางไปที่วัดได้มั้ยคะ..อยากไปเที่ยวบ้าง

19. Guide_Raito

Guide_Raito เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ขอโมทนาบุญอย่างยิ่งคับ องค์ใหญ่สุดและปิดทองด้วย สาธุจิงๆคับ
    _____________________________________________________________________________________________________________________________
    มีบุญมาฝากคับทางกลุ่มพระพุทธศาสนา ม. สงขลานครินทร์ ภูเก็ต ได้ จัดทำโครงการแจกสือ่ ธรรมะของสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำคับ เพราะ ที่นี่มีเด็กหลายคนสนใจมาฝึกมโนมยิทธิและหันมาทำความดีกัน เนื่องด้วย สื่อ ธรรมะ ของหลวงพ่อ ครับทางชมรมเลยจัดโครงการแจกสือ่ธรรมะเป็นสาธารณะประโยชน์ แก่ โรงเรียน ห้องสมุดต่างๆเพื่อ ชักจูง คนให้เป็นสัมมาทิฐิและเป็นกำลังพระศาสนา สืบต่อไปครับ
    ขอให้ชาวเวปพลังจิตทุกท่าน เจริญขึ้นทั้งทางโลก และทางธรรม เข้าถึงธรรมขององค์สมเด็จฯ ได้โดยง่ายครับ
    [​IMG] [​IMG]
    เข้าชมรายละเอียดได้ที่http://palungjit.org/forums/ขอเชิญร่วมบุญ-โครงการธรรมทานกับนักศึกษามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์-ภูเก็ต-[.109/FONT]218421.html<O:p></O:p>

20. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมทำบุญสร้างกุศลต่าง ๆ ในกาลนี้ด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง<!-- google_ad_section_end -->