พระมนต์ขุนแผนชมตลาด

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 21 พฤษภาคม 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

โอมศรี ๆ หน้ากูคือใบบัว ตัวกูคือวงพระจันทร์
    กูจะเศกแป้งน้ำมันทา ให้เจ้าแสนสิเนหา ให้พระยา
    แสนรัก สวาหะ มะอะอุ นะ เมตตา โมถามหา พุท
    รักข้า ธา อ่อนใจ ยะ เอ็นดู จิตตัง วา ปุปผัง วา
    คันธัง วา ราชกุมารี วา ราชกุมาโร วา อิตถี วา
    ปุริโส วา พานิชโช วา พานิชชา วา ปริเทวันติ
    มุทุ จิตตัง ทิสวา มุกขัง จิตตัง ปิยัง มะมะ ยังยัง อินทสิ
    เนหา พรหมสิเนหา อิศวรสิเนหา นารายนสิเนหา ( นา-รา-ยะ-นะ-สิ-เน-หา)
    สวาหะ ประสิทธิ ประสิทธิจัง มิตตะจิตตะ มิตตะจิตตัง
    ผูกจิต ผูกจัง

โอมละลวย มหาละลวย สัพพะละลวย สวาหะ
    อุ เมตตา จะ มหาราชา สัพพสิเนหะ จะ ปูชิตา สัพพะ
    สุขัง จะ มหาลาภัง ราชาโกรธัง วินาสสันติ สาว ๆ แส้ ๆ
    หม้าย ๆ แม่ ๆ ผู้เฒ่าผู้แก่ ผู้หญิงผู้ชาย ทั้งหลายทั้ง
    ปวง เอหิ มนาปัง จิตตัง ปิยัง มะมะ อิติปารมิตตา ติง
    สา อิติสัพพัญญามาคตา

โอมราศีกูเอ๋ย จงมาเป็นอาศน์ ศรีนาวาศมาเป็น
    เกียรติ์ ศรีชายมาเป็นช่วง หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้
    วาย ด้วยศรีกูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือพระพรหม ฟ้า
    เห็นฟ้าชม พรหมเห็นพรหมรัก หญิงเห็นหญิงรัก
    ชายเห็นชายทักกูอยู่ทุกเมื่อ ไม่เบื่อแต่สักวัน

โอมหญิงชายทั้งหลายเอ๋ย มารักกู สวาหะ
    โอมสิทธิดำเนินศรี ๆ กูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือ
    พระแมน แขนกูงามคือพระศรีฉัตต์ทันต์ ฟันกูงามคือพระ
    นารายณ์ กายกูคือพระอาทิตย์ ฤทธิ์กูคือพระจันทร์
    สาวใช้ในสวรรค์เห็นหน้ากูก็อยู่มิบ่มิได้ มากูจะรำลึกถึง
    ต้นไม้ ๆ ก็มาอ่อนอยู่งวยงง ก็จะรำลึกถึงพระยาหงส์ ๆ
    ก็มาทิ้งถ้ำทอง กูจะรำลึกถึงปลาในหนองก็มาลืมพระ
    คงคา กูจะรำลึกถึงอรรคมหาเสนาก็มาลืมซึ่งแท่นที่
    นอน กูจะรำลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็มาพลัดแม่ระเหระหน
    ขวนขวาย กูจะรำลึกถึงช้างพลายในป่าต้นก็มาลืมไพร
    กูจะรำลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูจะรำลึกถึงสาวแก่ก็
    มาหลงใหล กูจะรำลึกถึงเจ้าไทย ท่านก็มาปราณี กู
    จะรำลึกถึงเจ้าชีก็มาลืมสวดมนต์ กูจะรำลึกถึงฝูงคน ๆ
    ทั้งหลายก็มารักกูอยู่ถ้วนหน้า ทุกชั้นฟ้าและแผ่นดิน
    มากูจะรำลึกถึงพระอินทร์ ท่านก็มาปรารมภ์นักรักกูทุก
    ชั้นฟ้า ฝูงคนทั้งหลายเห็นหน้ากูก็มาร้องไห้อยู่งาย ๆ

โอมรำจิตรำจวน เหวยร่ำจัก ร่ำรัก ร่ำชม ร่ำบ่น
    สวาโหม อิสวาสุ ปิโย ปิยา จิตตา ปิยา มะมะ เอหิ ตุริต ติรตา​

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ใช้เสกแป้งผัดหน้าเป็นเสน่ห์เมตตาสินะครับ

3. หนูช่างถาม

หนูช่างถาม สมาชิก

22 พฤษภาคม 2006
    อยากทราบคาถาอื่นๆอีกพอจะให้ความกรุณาได้ไหมคะ

4. หนูช่างถาม

หนูช่างถาม สมาชิก

22 พฤษภาคม 2006
    อยากทราบ

อยากทราบคาถาอื่นๆอีกพอจะให้ความกรุณาได้ไหมคะ ช่วยตอบกลับที่ kinyarid@hotmail.com ด้วยค่ะ

5. minoru

minoru Active Member

3 มิถุนายน 2006
    ยาวดีจิงเนาะ

6. jariya975

jariya975 สมาชิก

29 มิถุนายน 2006
    คาถาทบนี้แรงนะคับ..ให้ใช้ในทางที่ถูกนะคับ..เมียเค้าผัวเค้า ท่านห้าม..ใช้ระวังหน่อยนะคับ..

7. varanyo

varanyo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    อืม!...เยี่ยมครับ...อยู่ที่ความศรัทธาด้วยนะครับ
    ทุกอย่างเกิดจากจิต...และอยู่ที่ใจด้วยครับ...

8. pimrapat

pimrapat Active Member

14 มิถุนายน 2006
    พระอาจารย์ท่านชื่ออะไรค่ะ หายากคาถาเก่า ๆ สมัยก่อนเรียนเวทย์มนต์ไว้ป้องกันตัว คาถาดี ๆ ที่สูญหายไปกับคนเก่า ๆ ก็มีมาก ถ้ารวบรวมไว้เป็นตำราก็ดีนะ แต่คุณวัชราภรณ์นำมาเปิดเผยให้ชาวพลังจิตได้เรียนรู้ก็ดีมากเลย ขอบคุณมากค่ะ

9. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    ร้ายกาจจริงๆเลย คาถาทั้งหมดที่ว่ามานี่
    ร้ายจริงๆ เฮอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (ความจริงดีมากๆ แรงมากๆ เลยทีเดียว ออกแนวมหาเสห์ใหญ่)

ทำเอาถึงกับอยากใช้เลย แต่ไม่รู้จะใช้กับใครดี
    แต่ขนาดไม่ใช้ยังขนาดนี้เลย 55555555555
    (ขี้คุยชะมัด 55555)

10. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

11. flautando

flautando เป็นที่รู้จักกันดี

คาถานี้ใช้ยังไงอ่าคะ

ไม่ค่อยรุ้เรื่องเลยคะ

ใครใจดีช่วยบอกหน่อยนะคะ

12. phanit

phanit เป็นที่รู้จักกันดี

ยาว อะ

13. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    "นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู เอ็นดูด้วยนะ โม พุท ธา ยะ ยะ ธา พุท โม นะ "

*** พุทธคุณก็น่าสนใจนะครับ หรือจะว่า บทอิธะเจก็เมตตาสูงมากครับ ดังนี้..
    "อิธะเจตะโส ทันหัง คันหาหิ ถามะสา มุทุจิตตัง ภัทเทเอหิ บุปผังสา อุปปัฉฉะติ"
    ผมเป็นคนอัธยาสัยไม่ใคร่จะดี แต่ก็มีคนเมตตาเสมอๆ ลองดูครับ

14. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

โอย ทำไมเก่งอย่างนี้ รู้ไปโม๊ด

15. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ...............................

เท่าที่เคยทราบมา

ยายทองประสา ก็มีความสามารถมิใช่น้อย ไม่ใช่หรือครับ

ผมว่า ท่านน่าจะทำได้นะครับ .

( แต่ผมน่ะ .. ไม่รู้จะทำกะใครเหมือนกัน .. ทำก็คงไม่ออกฤทธิ์)

16. terngone

terngone สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2008
    พี่ครับ ผมเปนมือใหม่น่ะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าคาถานี้ใช้ยังไงครับ

17. Partiharn

Partiharn เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ไงคับ ต้องท่องตอนใหน แร้วเวลาเจอแฟน ต้องท่องต่ออีกป่าวคับ

รบกวน บอกเป้นขั้นตอน ให้หน่อยคับ

ขอบคุณมากคับ

18. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แปลกนะแต่ก่อนผมก็ใช้....ท่องจนปากจะแหกถึงหูยังไม่ได้ผลเลย....สู้ไม่ท่องแล้วปฏิบัติดีไม่ได้เลย...

19. mon251119

mon251119 เป็นที่รู้จักกันดี

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
    จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว.....

คนเราตายไป แม้เงินปากผี สลึงเดียวก็เอาไปไม่ได้ เอาไปได้ บุญกับ บาป เท่านั้น
    เจ้ามายังไง ไปยังงั้น....

20. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009