พระยอดกตัญญูวางแผนสึกหวั่นสังคมครหาทำนา

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย สังขารไม่เที่ยง, 24 กุมภาพันธ์ 2012.

1. เจ้าจันทร์

เจ้าจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    สาธุ สาธุ อนุโมทนาค่ะ (คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก....เนาะ)

2. Luthiien

Luthiien เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    อ่านแล้วซึ้งค่ะ นานๆ กว่าจะมีเรื่องที่อ่านแล้วรู้สึกดีแบบนี้ ขออนุโทนาค่ะ

3. ้ีhusapol

้ีhusapol สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2011
    อนุโมทนาบุญครับ ท่านทำดีแล้ว และผมเคยฟังธรรมะจากพระมหาประนอม ธมฺมาลังกาโร ท่านเทศน์ว่า ถ้าลูกบวชอยู่แล้วโยมพ่อโยมแม่ไม่มีใครเลี้ยงดูท่านหรือท่านไม่สามารถช่วยตัวเองได้ ก็สามารถนำอาหารจากบิณฑบาตรมาให้กับโยมพ่อโยมแม่ทานก่อนได้ไม่ผิดพระวินัย และเป็นกิจของสงฆ์อีกอย่างนึงในการเลี้ยงดูบุพการีซึ่งเป็นมงคลใน 38 ประการที่สุดด้วยครับ

4. hackyz

hackyz เป็นที่รู้จักกันดี

ความดีรอไม่ได้หรอกครับ ทำเลย น่าเลื่อมใสครับ