พระลักษณ์หลวงพ่อเอิบเเละหัวชะมดเเรงมากๆ บอกเล่าประสบการณ์ได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย cocomo, 30 เมษายน 2009.

1. guanyu2005

guanyu2005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009

ใช่คับ ส่องไฟ ผ่านพระลักษณ์เลยครับพี่ ของแท้ตันครับ มองรูปหลวงพ่อด้านหลังไม่เห็น เพราะหนังแท้ครับ.

2. guanyu2005

สาธุครับ โอกาสดีครับ ผมไม่เคยลงทองกับท่านนะ เคยแต่ครอบเศียรพระลักษณ์หน้าทองกับท่าน ตอนที่ลูกศิษย์จัดไหว้ครู ที่บ้านไผ่ขาด อินทร์บุรีครับ จัดไหว้ครูแล้วก็ถวายผ้าป่าถมที่ให้หลวงพ่อด้วยครับ งานนี้มีครอบพระลักษณ์ฯด้วยครับ ผมรู้ข่าวเลยได้ไปครอบครับ ^^

3. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
    แล้วกะลาตาเดียวเนี่ยทำไมมันถูกจังเลยครับผมเห็นราคาบางเว็ป400เอง
    บอกเอามาจากหนังสือนะโม

4. guanyu2005

ราคาวัดก็ 400 ครับ.. กะลาตาเดียว รุ่น ๑ จะไม่เลข มีแต่โค๊ต อ.XXX ก็ว่ากันไป แต่ถ้ากะลารุ่น ๒ จะไม่มีเลขบอกรุ่น แต่จะมีเลข๒๕๕๕ ครับผม แต่เป็นอันรู้กันว่ารุ่น ๒ ครับ พระลักษณ์กะลารุ่น ๒ ออกพร้อมนารายณ์ทรงครุฑกประทับราหูกะลา ครับผม :')

5. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปแให้ดูไหมครับมันดูภาพไม่ออกเลย

6. guanyu2005

รุ่น ๑ จะเป็นแบบนี้ครับ แต่ถ้ารุ่น ๒ จะมีเลขไทย ๒๕๕๕ เพิ่มมาด้านตรงข้ามดค๊ต อ.๔๒๔ ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

7. PraKhoonPhan

ขอบคุณครับ

8. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณน้องม.6 ที่ตอบครับ
    พี่อยากทราบว่าพวกหัวชะมดนี่ มีจิตป่ะ หรือยังไง
    ถ้าแรกๆของที่ลองแล้วเห็นผลเลยน้องว่าคืออะไร เผื่อจะได้ลองมาใช้ดูสักชิ้นก่อน แล้วบอกราคาคร่าวๆให้ทราบด้วยล่ะ

9. PraKhoonPhan

เห็นเขาบอกชะมดนี่การเงินโชคลาภนี่มีมาไม่ขาดเลยนะครับ
    แต่ผมไม่รู้ว่าต้องทำยังไงนะเขาเล่ามายังงี้

10. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

-แล้วน้องมีหรือยังล่ะ ได้มาแล้วเป็นแบบนั้นหรือเปล่าครับ

11. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    วันนี้คุณพ่อของผมท่านมีโอกาส ไปพบหลวงพ่อเอิบมาครับ พอดีว่าพ่อผมต้องเดินทางไปทำงานที่สุพรรณบุรีหนะครับ พ่อผมก็รู้ว่าผมชอบพระเครื่องครับ พ่อผมก็ถามว่าแถวนี้ที่ไหนน่าไปบ้างผมก็เลยว่าลองบอกพ่อให้วัดหนองหม้อแกง หาหลวงพ่อเอิบดูครับ ก็รู้จักหลวงพ่อจากกระทู้นี้แหละครับ พ่อผมก็ว่าขากลับจะเเวะ ปรากฎว่าพ่อผมได้เจอหลวงพ่อครับ พ่อผมก็ไปเช่าพระลักษณ์ เนื้อกะลามาครับ แล้วปลัดหัวชะมดครับ พ่อเล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อปลุกเสกให้อีกรอบ แถมยังแจกพระให้พ่อของผมฟรีๆหลายองค์เลยครับ จากที่ฟังพ่อผมเล่าผมว่าท่านเป็นพระที่มีเมตตามากเลยนะครับ พรุ่งนี้วันที่10พ่อผมจะเดินทางกลับมาถึงบ้านเอาไว้ผมได้พระมาแล้วจะลองห้อยดูนะครับ อีกอย่างพ่อผมบอกว่าวัดนั้นค่อนข้างโทรมมากเลย แถมค่อนข้างชนบท ถ้าใครผ่านไปผมว่าไปเจอหลวงพ่อแล้วทำบุญที่วัดนับว่าดีมากเลยครับ สำหรับประสบการณ์นั้นถ้าผมลองแขวนแล้วมีประสบการจะมาเล่าให้ฟังอีกทีละกันครับ

12. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

เอาหละครับผ่านมาได้ซักพักแล้วนะครับ ผมได้เอาพระลักษณ์ หลวงพ่อเอิบมาลองใช้ดูแล้วครับ พร้อมท่องคาถาของหลวงพ่อดูทุกวัน เพราะคาถาท่องสนุกดีครับ ก็ไม่ได้คิดอะไรมากครับ แถมในใจค่อนข้างคิดแบบไม่เชื่อใจในของๆท่านด้วยครับบอกตามตรง เพราะไม่เคยเจอท่านครับ คุณพ่อไปเจอแล้วฟังพ่อเล่ามา แต่แล้วปรากฎว่า ของท่านแรงโคตรหนะครับโทษทีนะครับที่ต้องพูดตามตรง ผู้หญิงหนะครับทั้งที่ผมมีแฟนอยู่แล้วผมก็ไม่ได้ยุ่งอะไรกับใครเค้าหรอกครับ จากที่ไม่เคยคุยกันเข้ามาคุยด้วยนานมากจนผมไม่อยากจะฟังจ้อไม่หยุด บางคนไม่รู้จักเลยมองตามผมตลอดเลยครับ ตัวผมนั้นแรกๆไม่ได้เอะใจอะไรครับ แต่พอนานเข้าเริ่มรู้ตัวครับซื่อแค่ไหนก็คงรู้ตัวหนะครับ ผู้หญฺิงจ้องขนาดนั้นแถมจากที่ไม่ค่อยพูดพูดเยอะมาก ยิ่งเมื่อ2วันก่อนไปร้านกิ๊บช๊อบกับแฟนครับ คนขายเป็นผู้หญิงขายสร้อยให้แฟนผมอยู่ครับแฟนผมบอกลดราคาให้หน่อยนะวันนั้นก็มาซื้อ คนขายดันบอกจำได้ๆจำน้องผู้ชายได้แล้วจ้องมาที่ผมเป้งเลยครับ จนแฟนผมโกรธอะครับ แต่ผมไม่ได้บอกเธอนะครับว่าผมเอาพระลักษณ์มาห้อย ตอนนี้ติดใจครับห้อยตลอดเลยครับ แต่ผมไม่ได้ว่าจะนอกใจแฟนนะครับ แต่ผมชอบตรงความแรงของพระลักษณ์ท่านครับมีเสน่ห์ต่อเพศเดียวกันด้วยครับเวลาคุยกับใครง่ายดีครับ เรื่องที่ผมมาเล่าประสบการณ์นี้เป็นเรื่องจริง จะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่ดุลของท่านนะครับ แต่ขอบอกว่าของๆหลวงพ่อเอิบนั้น เป็นของจริงและแรงแน่นอนครับ หน้ากูเป็นทองคำอย่างพระอาทิตย์ จะเข้ามาสะกิดจิตและหน้าของคนทั้งหลายจบเรื่องของผมด้วยประการชะนี้

13. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบการเดินทางไปวัดหนองหม้อแกงนะครับ จะสามารถขึ้นรถอะไรและต่อรถอะไรไปได้บ้าง ผมอยู่ที่อยุธยานะครับ สิ้นเดือนนี้ว่าจะไปกราบหลวงพ่อท่าน รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยครับ

14. godteerayut

ขอโทษนะครับผมคนเชียงใหม่ครับไม่ทราบเลยครับเรื่องนี้ คุณพ่อผมท่านเช่าพระจากวัดหนองหม้อแกงมาให้ครับ เวลาผมใช้วัตถุมงคลอะไรแล้วเห็นผลจริงๆสำหรับตัวผม ผมก็เอามาแบ่งปันประสบการณ์เท่านั้นเองครับ อยากให้คนอื่นๆมีวัตถุมงคลที่ดีไว้ใช้สืบต่อครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ใครรู้รบกวนช่วยคุณ Whiskeys หน่อยนะครับ

15. witca

witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ตอนนี้ใช้ปลัดชะมดสีออกเหลืองๆอยู่ไม่รู้คิดไปเองป่าวเเต่มีเงินหมุดตลอดเลยครับ
    ใช้ได้ประมาณ3 อาทิตย์เเละ กำลังรอ พระลักษณ์ เนื้อกะลารุ่น2 อยู่ครับติดใจ

16. guanyu2005

นั้นแหละพี่.. ชะมดดีจริงๆนะ ผมใช้ก็เงินไม่ขาดมือคับ ถึงไม่มากแต่ก็ไม่น้อยเกินไป ไม่ขาดมือครับ แล้วก้พระลักษณ์หน้าทอง หนังกลองดำ รุ่น ๒ ครับ..

17. guanyu2005

มีจิตครับ บอกได้ ขอได้ แต่ถ้าจะขอให้ขอลักษฯะบน คือ ถ้าสำเร็จแล้วจะฉีดน้ำหอม ถ้าสำเร็จแล้วจะทาทอง หรือ ถ้าสำเร็จแล้วจะติดพลอยให้ ชะมดชอบแต่งตัว ทอง น้ำหอม ครับ ^^

18. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

มีของหลวงพ่ออยู่อย่างเดียวขอคำแนะนำจากลูกศิษย์ลูกหาด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      287
      ขนาดไฟล์:
      43.1 KB
      เปิดดู:
      456
      ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      249
      ขนาดไฟล์:
      40.4 KB
      เปิดดู:
      315
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      29.5 KB
      เปิดดู:
      219
  19. godteerayut

สวยครับ มีดหมอ ด้ามชะมด รู้สึกสร้างนานแล้วนะครับ หายากอยู่:cool:

20. godteerayut

ตะกรุด คู่ชีวิตหลวงพ่อเอิบ ฐิตธมฺโม วัดหนองหม้อแกง "แขวนติดตัวไว้ตลอดชีวิตไม่มีตายโหง สามารถส่งต่อลูกหลานในตะกูลต่อไปได้ ตะกรุดดอกนี้ท่านลงคาถาหัวใจเทวดา หัวใจพระลักษณ์หน้าทอง คาถาป้องกันภัย และโชคลาภไว้" ตะกรุดชุดนี้ พลทหาร ณัฐพล บุญคุ้ม ร. 3 พัน 8 นาวิกโยธิน จ.ปัตตานี รอดชีวิตเพราะตะกรุดชุดนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      420
      ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      208
      ขนาดไฟล์:
      79.5 KB
      เปิดดู: