เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ผมเพิ่งโทรคุยกับพี่ผาแดงครับ พี่เขาฝากแจ้งว่ารับทราบการจองของคุณ SIR 2010 แล้วครับ ขอโมทนาด้วยครับ

ตอนนี้พี่ผาแดงเขาอยู่ที่ จ.ระยองครับ กำลังตะเวณเอาแผ่นชนวนไปให้พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณแถบนั้นจารให้ครับ วันนี้ก็ได้แผ่นชนวนที่ หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ เสกให้มาแล้วครับ พี่เขาจะกลับถึงลพบุรีคืนวันเสาร์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2012
  2. ยันต์ครู

พี่ผาแดงฝากแจ้งว่ารับทราบการจองของคุณอาทิแล้วครับ ขอโมทนาด้วยครับ

3. ยันต์ครู

พี่ผาแดงฝากขอบคุณ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. ยันต์ครู

๑๑ เมษายน ๒๕๕๕

หลวงพ่ออนันต์ (พระประชานาถมุนี) วัดดอนจั่น อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    เมตตาจารแผ่นชนวน และอธิษฐานจิตให้ครับ โดยผมได้ไปถึงที่วัดแต่เช้าครับ หลวงพ่อกำลังเตรียมจะปลุกเสกพระพิฆเณศขนาดสูงเกือบเท่าคนอยู่ครับ พอท่านเห็นผมเข้าไปหาก็เลยถามผมว่ามาธุระอะไร ผมก็เลยเล่าโครงการสร้างพระให้หลวงพ่อฟัง พอฟังจบท่านก็บอกพระลูกวัดที่ร่วมพิธีอยู่ว่าเดี๋ยวเราทำบุญกันก่อนนะ จากนั้นท่านก็จารแผ่นชนวนให้ผมก่อนครับ ก่อนจะกลับผมจะถวายปัจจัยให้ท่านๆไม่รับครับ แล้วบอกว่าถ้าจะทำบุญอีกตอนเปิดเทอมค่อยมาซื้อของแจกเด็กๆกำพร้าที่ท่านอุปการะไว้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      587 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      842.3 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      838.2 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      889.6 KB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2014
  5. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ผาแดง ลินร่วมบุญด้วยนะคะ เรื่องแผ่นตะกั่วจะไปขอเมตตามาร่วมบุญด้วยอีกครั้งค่ะ
    <table width="100%" border="0" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td width="34%">วิธีโอนเงิน</td> <td width="66%"> ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </td> </tr> <tr> <td width="34%">จากบัญชี</td> <td width="66%">361-2- </td> </tr> <tr> <td width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</td> <td width="66%">ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> </tr><tr> <td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td> <td width="66%">135-0-21916-9 จ.ส.อ.ราเชนทร์ โต๊ะกลม</td> </tr> <tr> <td width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</td> <td width="66%">จ่าสิบเอกราเชนทร์ โต</td> </tr> <tr> <td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td width="66%">1,000.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td width="66%">25.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">วันที่โอนเงิน</td> <td width="66%">21/04/2012 [11:04:48]</td> </tr> <tr> <td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td> <td width="66%">ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ</td> </tr> <tr> <td class="note_align" width="35%">แจ้งผู้รับโอน</td> <td width="65%"> ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0861337341
    จาก : ลิน ค่ะ </td></tr></tbody></table>

6. ยันต์ครู

๑๒ เมษายน ๒๕๕๕

หลวงปู่ครูบาตั๋น เตชธัมโม (หลวงปู่พระครูพิมลธรรมรัต) วัดย่าพาย ต.บวกค้าง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ อายุ 89 ปี 69 พรรษา ท่านเมตตาจารและอธิษฐานจิตแผ่นชนวนให้ครับ โดยแผ่นชนวนจารทั้ง 2 หน้าครับ คือลงเหล็กจาร 1 หน้าครับ (พอดีผมถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง ถ่ายแล้วมองไม่ค่อยเห็นครับ) ส่วนอีกหน้าเขียนด้วยปากกาเมจิกครับ พอผมเล่าเรื่องโครงการสร้างพระให้หลวงปู่ทราบ ทำนทำให้เต็มที่เลยครับ ตอนท่านเสกนานมาก เวลาท่านเสกออกเสียงด้วยนะครับ พอเสกเสร็จก็พรมน้ำมนต์ที่แผ่นชนวนด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      941.7 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      960.8 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      1,006.3 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      879.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      977.1 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2012
  7. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญกับโครงการฯชุดละ ๑๕๐ บาท(รวมค่าจัดส่ง)
    จำนวน ๓ ชุดครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ

8. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชมโครงการฯ นี้

โมทนาบุญเช่นกันครับผม

9. ผาแดง

สวัสดีครับ เพิ่งกลับจากระยองครับไปตะเวณหาพระเกจิท่านลงแผ่นชนวน ได้มาสี่องค์คือลพ.สิน วัดละหารใหญ่, ลพ.สุข วัดหนองฆ้อ(สายวิชา ลป.แก้ว เกสาโร) , ลพ.สมคิด วัดบึงตาต้า(สายวิชาวัดวังสรรพรส ฯลฯ) และลพ.สาคร วัดหนองกรับ ที่ฝากแผ่นไว้อีกองค์หนึ่งคือ ลพ.เชย วัดละหารไร่ เนื่องจากวัดละหารไร่มีงานเททองกันแล้วผมไม่รู้ ท่านเลยบอกให้ไปรับแผ่นคืนวันหลัง กลับมาถึงบ้านสี่ทุ่มกว่าแล้ว สำหรับภาพจะทยอยลงให้ชมกันภายหลังนะครับ

มีเรื่องดีๆมาให้โมทนากันครับ

ตอนที่เข้าไปรอเวลาเข้ากราบ ลพ.สาคร วัดหนองกรับ คือ ๑๐.๐๐ ถึง ๑๑.๐๐ ของทุกวันเสาร์และอาทิตย์(จะมีพระมาเรียกให้เข้าพบเป็นชุดๆหรือหลายชุดพร้อมกัน) เมื่อพระท่านลงมาเรียกให้เข้าพบได้ก็เข้าไปกราบเรียนท่านให้ทราบถึงวัตถุประสงค์โครงการฯ ลพ.สาครท่านก็ซักถามอยู่หลายเรื่องครับ ก็เรียนให้ท่านทราบ ในระหว่างนี้ท่านก็ให้พระลูกศิษย์ท่านลงอักขระให้ แล้วท่านก็ถามว่าจะทำเป็นพิมพ์อะไร ก็นำองค์ตัวอย่างให้ท่านดู ลพ.สาคร ท่านว่าองค์กำลังดีไม่ใหญ่มากแล้วก็ไม่เล็กเกินไป จากนั้นท่านก็เสกแผ่นให้ร่วมกับวัตถุมงคลของญาติโยมอื่นๆที่นำมาขอให้ท่านเสกให้เมื่อเสกเสร็จ ท่านว่าดีแล้วล่ะ ให้ทำต่อไป

พอกราบลาท่านเตรียมจะกลับ ญาติโยมที่นำของมาให้ท่านเสก ที่ได้ยินเรื่องที่ผมกราบเรียน ลพ.สาครว่าจะสร้างพระ บอกว่าจะขอทำบุญด้วย ได้แก่คุณพี่ประสิทธิ์ สินไชย ร่วมทำบุญมาด้วย ๑,๐๐๐ บาทและคุณพี่สุทัศน์ สินชัย ร่วมทำบุญ มาด้วยอีก ๖๐๐ บาท ทั้งสองท่านนี้และครอบครัวมาจากบางละมุง จ.ชลบุรีครับ

ขอโมทนาในศรัทธาบุญของคุณพี่ทั้งสองท่านนี้ด้วยครับ

10. ผาแดง

ได้ครับ เดี๋ยวจัดเพิ่มให้ ถ้ายังไงแล้วฝากแถว จ.ลำพูนด้วยครับแถวนั้นมีพระคณาจารย์ที่มีวิชาความรู้หลายองค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2012
  11. ผาแดง

สำหรับน้องหมู ถ้าสนใจ..จัดให้ครับ

12. ผาแดง

น้อง ยันต์ครู กับน้อง lavar181 ทั้งสองคนนี้ถือว่าช่วยผมได้มากมายในการดำเนินการรวบรวมแผ่นชนวนที่ใช้ในการจัดสร้างพระเพื่อบรรจุกรุในครั้งนี้

น้อง ยันต์ครู นี้จะช่วยเรื่องแผ่นชนวนจากพระคณาจารย์แถวภาคเหนือให้เนื่องจากบ้านอยู่ที่เชียงใหม่

ส่วนน้อง lavar181 นี้จะช่วยเรื่องแผ่นชนวนจากพระคณาจารย์แถวอุทัย,ชัยนาท ให้เนื่องจากบ้านแฟนอยู่อุทัย

ขอขอบคุณและโมทนา สาธุครับ

13. ผาแดง

รับทราบครับผม โมทนาครับ

14. ผาแดง

สวัสดีครับคุณนวล...

ฝากขอบคุณน้องที่มอบแผ่นตะกั่วด้วยครับ

ขอบคุณคุณนวลที่ช่วยดำเนินการให้

โมทนาด้วยครับผม

15. ผาแดง

สวัสดีครับคุณลิน รับทราบครับ

ก่อนเข้าบ้านแวะเอาสมุดไปปรับรายการมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย จะเอาให้ชมกันภายหลังน่ะครับ

ขอโมทนาในบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณลินด้วยครับ

16. ผาแดง

รับทราบครับน้องหมู

โมทนาด้วยครับ

17. ผาแดง

๑๓ เม.ย. ๕๕

พระอาจารย์นพดล วรธัมโม สำนักสงฆ์มะอึกแรด ต.หนองบอน อ.บ่อไร่ จ.ตราด อายุ ๕๕ ปี พรรษา ๒๕

องค์นี้เมื่อไปกราบเรียนให้ท่านทราบถึงโครงการสร้างพระฯท่านได้ซักถามรายละเอียดของโครงการ จากนั้นท่านได้กรุณาลงแผ่นชนวนให้ทั้งสองด้าน เมื่อเสกแผ่นเสร็จท่านได้เล่าให้ฟังว่าท่านเชิญเสกแบบตำราของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และร่วมทำบุญกับโครงการสร้างพระฯมาด้วยเป็นจำนวน ๑,๕๐๐ บาทและได้เมตตามอบวัตถุมงคลที่เป็นเอกลักษณ์ของสำนักสงฆ์มะอึกแรดนี้มาให้ออกจำหน่ายแล้วนำรายได้มาเข้าโครงการฯ นี้อีกจำนวน ๑๐๐ กล่อง

จากนั้นได้ให้พรว่าให้โครงการนี้สำเร็จ สำเร็จ และเทศน์เรื่องอานิสงค์ของพุทธานุสติ คือเรื่องราวของกุฑลีเทพบุตร ให้ฟังแถมท้ายด้วย

กราบขอบพระคุณในความเมตตาของพระอาจารย์นพดล และขอร่วมโมทนาบุญที่ท่านได้ร่วมทำบุญสร้างพระกับทางโครงการฯ นี้

ขอขอบพระคุณและโมทนากับคณะศิษย์อ.บ้านค่าย-นิคมพัฒนา ที่สร้างวัตถุมงคลชุดนี้ถวายให้กับทางสำนักสงฆ์ด้วยครับผม

ขนาดไฟล์:
      621.2 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      604.7 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      614.1 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      612.7 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      306 KB
      เปิดดู:
      64
  18. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะพี่ผาแดง...เปิดให้บูชาได้เลยไหมคะ
    ร่วมบุญบูชา แรด 55 ด้วยค่ะ 1 กล่อง

ชอบชื่อวัตถุมงคล แปลกดีค่ะ... :d

19. ผาแดง

สวัสดีครับคุณนวล

บูชาได้เลยครับ ราคาเท่ากับทางสำนักสงฆ์มะอึกแรดครับ คือ ๑๙๙ บาท+ค่าจัดส่งอีก ๕๐ บาทครับ

พระอาจารย์นพดลท่านว่าเลี่ยมพลาสติคห้อยกับเอวหรือพวงกุญแจก้ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2012
  20. ผาแดง

โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุรวม ๘๔,๐๐๐ องค์

ครั้งที่ ๑ จำนวน ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p

วัตถุประสงค์<O:p</O:p
    ๑. เพื่อเป็นพุทธบูชาและพุทธานุสสติ<O:p</O:p
    ๒. เพื่อเป็นการสืบทอดอายุพุทธศาสนาและไว้ใช้เป็นทุนในการบูรณะหรือซ่อม แซม ศาสนวัตถุ เช่น โบสถ์, ศาลา ฯลฯ ของวัดที่ได้รับการคัดเลือกให้ได้รับพระที่ร่วมกันจัดสร้างขึ้นมานี้ไปบรรจุไว้<O:p</O:p
    ๓. เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าบรมราชินีนาถ, ดวงพระวิญญาณอดีตองค์บูรพกษัตริย์ไทยและบรรพบุรุษนักรบไทยทุกๆท่านที่ได้ร่วมปกป้องแผ่นดินไทยนับแต่อดีตถึงปัจจุบัน<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    รูปแบบการดำเนินงาน<O:p</O:p
    โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุรวม ๘๔,๐๐๐ องค์ในครั้งนี้นับว่าเป็นโครงการงานบุญงานแรกของตัวผมเอง(คิดไว้นานแล้วพึ่งจะได้โอกาสลงมือทำ) หลังที่ได้วางแผนและปรึกษากับหลายๆ ท่านแล้ว ในเบื้องต้นจึงได้แบ่งโครงการฯ นี้ออกเป็นทั้งหมด ๑๐ ครั้งย่อยๆ โดยในแต่ละครั้งจะทำการสร้างพระครั้งละ ๘,๔๐๐ องค์ <O:p</O:p
    <O:p
    อนึ่ง โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุนี้ ที่แบ่งย่อยออกเป็น ๑๐ ครั้งๆละ ๘,๔๐๐ องค์ นั้นโดยความตั้งใจเดิมของตัวผมเองอยากให้มีการบรรจุตามวัดต่างทั้ง ๕ ภาค คือ<O:p
    ๑. ภาคกลาง จำนวน ๒ วัดๆ ละ ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    ๒. ภาคเหนือ จำนวน ๒ วัดๆ ละ ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    ๓. ภาคใต้ จำนวน ๒ วัดๆ ละ ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    ๔. ภาคตะวันออก จำนวน ๒ วัดๆ ละ ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    ๕. ภาคตะวันตก จำนวน ๒ วัดๆ ละ ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    โดยวัดที่ได้รับการคัดเลือกให้ได้พระไปบรรจุกรุนี้จะเป็นวัดใดก็ได้ ขอให้เพื่อนสมาชิกส่งชื่อวัดและรายละเอียดตามสมควร เข้ามาให้เพื่อนสมาชิกร่วมกันโหวต โดยกำหนดกติกาในการพิจารณาขึ้นมาร่วมกัน วัดที่เข้าหลักเกณฑ์และได้ รับเสียงโหวตมากที่สุดในแต่ละภาคจะได้รับพระที่ร่วมกันจัดสร้างขึ้นนี้ไปบรรจุไว้ เพื่อเป็นทุนในการซ่อมแซมศาสนวัตถุของวัดนั้นๆ สืบต่อไป<O:p</O:p
    พุทธลักษณะที่จัดสร้าง<O:p</O:p
    เป็นพิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ ขนาด ประมาณ ๑.๘ ซม.x ๒.๕ ซม.หนาประมาณ ๓ มม.<O:p</O:p
    ความหมายของพิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ<O:p</O:p
    ด้านหน้า<O:p</O:p
    - พิมพ์สมเด็จ หมายถึง เป็นพิมพ์พระที่นิยมสร้างกันในยุคปัจจุบันนี้<O:p</O:p
    - ปรกโพธิ์ หมายถึง ๑. พระสมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันพระองค์ท่านทรงตรัสรู้ ณ ใต้ต้นโพธิ์<O:p</O:p
    ๒. ความร่มเย็นเป็นสุขเมื่ออยู่ใต้ร่มโพธิ์<O:p</O:p
    - เก้าใบ หมายถึง ถือเอา เลข ๙ เป็นเลขมงคล เจริญก้าวหน้า<O:p</O:p
    ด้านหลัง<O:p</O:p
    มีพระคาถา เป็นตัวอักขระแบบจม ดังนี้<O:p</O:p
    แถวที่ ๑ นะ<O:p</O:p
    แถวที่ ๒ โม พุท ธา ยะ<O:p</O:p
    แถวที่ ๓ นะ มะ พะ ทะ<O:p</O:p
    แถวที่ ๔ จะ ภะ กะ สะ<O:p</O:p
    แถวที่ ๕ นะ มะ อะ อุ<O:p</O:p
    การร่วมบุญกับโครงการฯ<O:p</O:p
    ๑. ร่วมบริจาคปัจจัย โดยโอนเข้า บ/ช. ตามรายละเอียดด้านล่าง<O:p</O:p
    ๒. ร่วมบริจาคมวลสาร เช่น แผ่นจารอักขระจากพระเกจิที่ท่านเคารพนับถือ ตะกรุดตะกั่ว พระหรือเครื่องรางเนื้อตะกั่ว โดยจัดส่งมาตามที่อยู่ด้านล่าง<O:p</O:p
    ๓. ร่วมเช่าบูชาวัตถุมงคลบางส่วนที่ผมสะสมไว้ รายได้ทั้งหมดเข้าโครงการสร้างพระฯ<O:p</O:p
    ๔. ร่วมทำบุญกับโครงการฯชุดละ ๑๕๐ บาท(รวมค่าจัดส่ง) โดยมีรายละเอียดดังนี้<O:p</O:p
    โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ รวม ๘๔,๐๐๐ องค์<O:p</O:p
    ครั้งที่ ๑ จำนวน ๘,๔๐๐ องค์<O:p</O:p
    โดยพระจำนวน ๘,๔๐๐ องค์ จะทำการแบ่งออกเป็น ๘๔๐ ชุดเพื่อให้ผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญกัน โดยร่วมทำบุญชุดละ ๑๕๐ บาท ซึ่งคิดเป็นเงิน ๑๒๖,๐๐๐ บาท เพื่อเป็นทุนในการดำเนินการต่อไป<O:p</O:p
    รายละเอียดของการทำบุญต่อชุด <O:p</O:p
    โดยในการทำบุญ ๑ ชุด จะประกอบด้วยพระจำนวน ๑๑ องค์<O:p</O:p
    พระจำนวน ๑๐ องค์ จะร่วมสมทบเข้าโครงการสร้างพระบรรจุกรุฯ <O:p</O:p
    พระจำนวน ๑ องค์ มอบให้เป็นที่ระลึกในการบริจาคเงินร่วมทำบุญกับโครงการสร้างพระบรรจุกรุฯ(เนื้อเดียวกันกับพระที่บรรจุกรุและจะจัดส่งให้กับผู้ร่วมทำบุญต่อเมื่อผ่านพิธีพุทธาภิเษกและอธิฐานจิตเดี่ยวเสร็จเรียบร้อยแล้วและก่อนที่จะนำพระไปบรรจุยังวัดที่ได้รับการคัดเลือกจากเพื่อนสมาชิก)<O:p</O:p
    หากมีผู้ร่วมบริจาคจนได้ปัจจัยเพียงพอในการจัดสร้างและมีพระที่ระลึกเหลือจะถวายให้กับวัดที่ได้รับการคัดเลือกไว้แจกญาติโยมต่อไป รวมถึงปัจจัยบางส่วนจะตั้งเป็นกองผ้าป่าถวายให้กับวัดนั้นๆพร้อมกับการถวายพระที่ร่วมกันจัดสร้างขึ้นมานี้นะครับ<O:p</O:p
    ชื่อบัญชี จ.ส.อ.ราเชนทร์ โต๊ะกลม<O:p
    ธ.กรุงไทย สาขา เขาพระงาม<O:p
    ประเภท ออมทรัพย์<O:p</O:p
    135-0-21916-9<O:p
    หรือร่วมบริจาคมวลสาร โดยจัดส่งมาที่<O:p</O:p
    จ.ส.อ.ราเชนทร์ โต๊ะกลม<O:p</O:p
    ผ.๒ คส.สพ.ทบ.<O:p</O:p
    ต.เขาพระงาม อ.เมือง<O:p</O:p
    จ.ลพบุรี ๑๕๑๖๐<O:p</O:p
    โทร. ๐๘๖-๑๓๓-๗๓๔๑ (AIS) ๐๙.๐๐ ถึง ๒๒.๐๐ น.<O:p</O:p
    http://palungjit.org/threads/โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุรวม-๘๔-๐๐๐-องค์-ครั้งที่-๑-จำนวน-๘-๔๐๐-องค์.335851/<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2012