พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ไปโรงพยาบาลสงฆ์มาเมื่อวันที่ ๓๐ ธันวา บริจาคไปเป็นตัวเลขมากกว่าที่กำหนดครับ ซึงตั้งใจไปทำอยู่แล้ว เผอิญเห็นกระทู้นี้เข้า ก็เลยขออนุญาติแจ้งความจำนงค์ไว้ว่าขอบูชาพิมพ์สมเด็จพระวังหน้า หนึ่งองค์เท่านั้นก็พอครับ

ปรเมศวร์ สมพงษ์

7/121 ม. อารีน่าการ์เด้นท์ ซ. อมรพันธ์นคร ๗ ถ. สวนสยาม คันนายาว กทม. 10230
    ขอบพระคุณครับ

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">เวลาที่ผมเชิญไปหาท่านอาจารย์ประถม คุณเองก็บ่ายเบี่ยง ไม่ยอมไป สุดท้ายผมว่า ไปพิสูจน์ในศาลจะดีกว่า ศาลท่านเป็นผู้ที่ตัดสินเรื่องได้ดีที่สุด ไม่ใช่คุณ casanova </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

3. Casanova

Casanova เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    จะเตรียมดอกไม้ ธูปเทียนแพ ๒ ชุด มาขอดูรูปจริงจากผมก็ได้นะครับ ที่เสรี เซ็นเตอร์

อย่าให้รอนานนะครับ ไปง่ายกว่าศาลอีกครับ หมายถึงศาลยุติธรรมนะ ไม่ได้มหายถึงศาลเจ้า

ผมจะรอถึงวันที่ ๗ มกราคม นะครับ

www.newamulet.com

4. Casanova

เบื่อที่จะสีซอแล้วครับ

คุณโทรไปถามอาจารย์ประถม อาจสาคร เลยจะง่ายกว่าครับ แล้วมาเล่ากันเลยครับ ว่าอาจารย์ถม ว่ายังงัยครับ

หรือท่านอื่นๆ อยากจะหาซื้อหนังสือที่ท่านพิมพ์ไว้ ไม่ต้องรออ่านในเวป ติดต่อท่านได้ที่
    อ.ประถม อาจสาคร
    ๖๘๘/๑๔ ซ.จงประสาน อ.เมือง จ.ชลบุรี ๒๐๐๐๐
    จะได้ช่วยให้ท่านอาจารย์ถม หายเหงาได้บ้าง

จะให้บอกกี่ครั้ง ว่าอย่าจาบจ้วงศาล เอาความเป็นลูกผู้ชาย ที่เคยบอกไว้ว่าเรียนรู้จากอาจารย์ถม แสดงกตัญญุตาต่อท่านเสียหน่อย ปกป้องท่านเสียบ้าง

เรื่องนี้ความจริงเป็นเช่นไร ก็โทรไปถามจากท่านสิครับ ถามท่านก่อนครับ ไปฟ้องศาล อีกกี่ปี กี่เดือนจะจบ

เอาง่ายๆ ไปถามคนที่ให้รูปคุณมาเสียก่อน อย่าแถก ครับ มันถลอกหมดแล้ว

5. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

ไหน ๆ ก็มากันขนาดนี้แล้ว

ผมว่านะ คุณ casanova ไปแจ้งความไว้ที่ สถานีตำรวจไว้เลยดีกว่าครับ ลงบันทึกประจำวันไว้ ว่าภาพที่มีอยู่ในมือเป็นภาพที่ถูกละเมิดโดยใครคุณก็ว่าไป แล้วนำเอาสำนวนที่เจ้าพนักงานได้สอบสวนนั้นมาลงในเวปพลังจิตยืนยันซะเลยว่าคุณเป็นเจ้าของภาพที่แท้จริง ส่วนคุณสิทธิพงศ์ ถ้าคิดว่าเสียหายเพราะการแสดงสิทธิกันนั้น เพื่อนผมเป็นทนายความ ที่เก่งมาก ๆ คนหนึ่ง และเป็นคนตรงไปตรงมา ทั้งสองท่าน ถ้าอยากจะทราบข้อกฏหมายเกี่ยวกับลิขสิทธิ์และการดำเนินคดีฟ้องร้อง ก็ลองติดต่อสอบถามดูได้ครับ โดยให้บอกกับเพื่อนผมว่า คุณยอดแนะนำมา เบอร์โทรของเพื่อนผมคือ 06-5336668 เขาชื่ออรรถพลครับ ตอนนี้ทำงานอยู่กับอาจารย์ ถวัล อยากจะให้ยุติกันครับ หลวงปู่ใหญ่ท่านคงไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ที่ภาพของท่านทำให้มนุษย์มาทะเลาะกัน พอดีผมได้เซฟภาพที่คุณสิทธิพงศ์ได้นำมาลงไว้ในเวปนี้ตั้งแต่ตอนแรก ๆ และเคยคิดว่า จะพริ๊นท์ไปให้แม่และยาย แต่เมื่อคุณ casanova มาแสดงข้อเท็จจริงแล้ว คงต้องลบไฟล์นั้นทิ้งไป ไม่อยากเก็บไว้ครับ ไม่สบายใจ

6. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ผลประโยนช์ไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

ผมนำรูปและประวัติของหลวงปู่มาเผยแพร่ เพื่อให้บุคคลอื่นๆ ที่ไม่ทราบ ได้ทราบว่าหลวงปู่ท่าน มีตัวตนจริง อีกทั้งมีพระพิมพ์ที่หลวงปู่ท่านเสกไว้ให้ แต่คงมีคนที่เสียผลประโยชน์ในเรื่องนี้ ต้องการที่จะให้ผมยืนยันว่า รูปนี้เป็นลิขสิทธิ์ของ.......... เพื่อผลประโยชน์ในการดำเนินการในเรื่องอื่นหรือไม่ อย่างไร ผู้ที่เสียผลประโยชน์ เป็นผู้ที่รู้ดีที่สุด
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

7. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ผมเคยได้ยินว่า มีคนบอกว่า รูปนี้วาดในสมัยรัชกาลที่ 2 แต่ตอนนี้เปลี่ยนวันที่ซะแล้ว ครับ</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

8. sithiphong

9. Casanova

บอกมาเลย ลิขสิทธิของใคร ง่ายดี จะมาจุดๆๆๆๆ ทำไม เฮ่ออออออ

เอาเข้าไป ท่านเจ้า อยู่สมัยไหน แล้วรูปวาดสมัยร.๒ อีก สับสนไปใหญ่แล้ว

เห็นมั้ย แสดงภูมิ แสดงว่ารู้ เพราะรู้จากหนังสือ ไม่ได้รู้ด้วยปัญญา รู้จากอาจารย์ ไม่ได้ต่อยอดเอง เป็นแบบนี้นั่นแหละ

คนที่บอกวาดสมัย ร.๒ ใช่อาจารย์ถม หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่แล้วใครบอก

ที่พิมพ์ๆ โพสต์ๆ เหมือนน่าตื่นเต้น ใครอยากรู้ อยากอ่านทั้งหมด ติดต่อ อาจารย์ถม ตามที่อยู่ที่ให้ไว้เลย จะได้ช่วยซื้อของแกหน่อย แกจะได้ไม่เหงา

ไม่ต้องรออ่านจากเวปก็ได้ครับ

10. Casanova

ทำไมป่านนี้ไม่โทรล่ะครับ หรือว่ากลัวอะไร กลัวจะรู้อะไร หรือโทรไปแล้ว รู้อะไรแล้ว ถึงได้เปลี่ยนรูป

อย่ามาท้าทายกันด้วยอักษรทางเวปครับ อยากชมภาพมาหาผมเลย อยู่ กทม เสรี เซ็นเตอร์ ใกล้กว่าเมืองชล เยอะครับ จะได้สิ้นสงสัย ไม่ต้องอ้างครู อ้างท่าน

เพียงแต่ท่านผู้เขียนภาพ ตอนนี้อยู่เชียงราย แต่ไม่เป็นไร เพราะภาพอยู่กับผมแล้วครับ เชิญๆๆๆ จะเลี้ยงอาหารสักมื้อ ด้วยครับ ขอให้กล้ามาจริงๆ เหอะ

11. Casanova

ยังไม่เคยพูดเรื่องผลประโยชน์ อย่าเอามาอ้าง

พิจารณาดู ด้วยจิตเป็นกลาง ก็รู้ด้วยปัญญา ว่าใครคิดถึงผลประโยชน์ ที่ผ่านมา ผมทวงถามถึงสิทธิในรูป

ถ้าคุณได้รูปนั้นมาอีกที ได้มาอีกต่อนึง ก็บอกไปว่าได้รับมาจากท่านถม แล้วก็ไปถามท่านสิครับ ว่าได้มาจากไหน ก็สิ้นสงสัยด้วยปัญญา

ก็วกกลับมาอีก ถ้าบริสุทธิ์ใจ มั่นใจในสิทธิของภาพ ก็ไม่จำเป็นต้องเอาออกครับ ท่านประธานสภาที่เคารพ

ปล. ผมยังคงรอคอย อยู่ที่เสรี เซ็นเตอร์ นะครับ www.newamulet.com

12. Casanova

ผมไม่ได้เลี่ยง หรือหนีอะไร เพราะไม่ใช่ผู้ละเมิดสิทธิ

ที่ผมพยายามไม่อยากสาวความต่อถึงโรงพัก ถึงศาล เพราะเห็นใจท่านอาจารย์ถม ท่านชราภาพแล้ว หากฟ้องกัน ท่านก็ต้องมาขึ้นศาล ในฐานะจำเลย แล้วก็ต้องสาวกันต่อ ถึงผู้พิมพ์ภาพนี้ให้ท่าน ยาว ครับ ยาว

สู้คุณสิทธิพงศ์ ทำใจให้กว้าง ยอมรับความจริง ลองโทรหาท่านดู เอาสิ่งที่ท่านพูด มาชี้แจงดูสิครับ ผมเองโทรหาผู้เขียนภาพทุกวัน วันละหลายรอบครับ แสดงความจริงใจ มากกว่าอักษรจะได้ไหม

13. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ที่ผมเปลี่ยนรูป เพื่อที่ให้ท่านอื่นๆ ได้เห็นพระพิมพ์ของพระที่หลวงปู่ท่านเสกไว้ให้

สิ่งที่แอบแฝงอยู่ด้านหลัง ไม่มีใครที่จะทราบได้ นอกจากตนเองเท่านั้น
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

14. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    คนที่บอกอยู่แถวๆ เสรีเซ็นเตอร์ครับ มีคนไปถามมาครับ ลองสอบถามดูเองครับ

15. Casanova

อย่ากำกวม จนป่านนี้ยังไม่รู้สึกแสบๆ คันๆ ที่สีข้าง กับสันหลังอีกเหรอ

เบอร์โทร ก็ชัดๆ เปิดตลอด ยี่สิบสี่ ชั่วโมง

อย่าใช้โวหาร ให้คนเข้าใจผิด เอาง่ายๆ สั้นๆ

กล่าวอ้างกันเอง ว่าได้รูปจากอาจารย์ถม แล้วยังงัยต่อ เมื่อรูปมีมลทิน ทำไมไม่กลับไปถาม ไม่โทรถามผู้มอบให้ ให้รู้เสียก่อน จะมาอ้างคนไหนอีก นายจุดจุดจุด แซ่จุด เหรอ

อ่านบทความให้แตกฉาน ให้เข้าใจ ใช้ปัญญาคิดต่อ อย่าใช้หัวแม่โป้งพิมพ์ๆ จิ้มๆ อย่างเดียว ให้ซึมเข้าในสมองบ้างจะดี

ประเด็นหลักคือ ได้รูปนี้จากใคร กลับไปถามท่านดู ว่าท่านวาดเองได้เหรอ ถ้าวาดไม่ได้ ท่านได้จากใคร คุณกล่าวอ้างถึงอาจารย์ประถม อาจสาคร มาโดยตลอด

พอผมบอกว่าผมอยุ่เสรี เซ็นเตอร์ ก็มากล่าวอ้างถึงคนอยู่แถวเสรีฯ อีก จะอย่างไรกัน

นายจุดจุดจุด แซ่จุด มีตัวตนอย่างไร ก็ในเมื่อรู้จักนายยจุดจุดจุด แซ่จุด ที่อยู่แถวเสรีแล้ว จะมารู้จักผม ศิษย์ของผู้เขียนภาพตัวจริง จะยากกว่าเชียวเหรอ

16. Casanova

สุดท้าย หาที่ลงไม่ได้ก็โทรหาท่านถม ซะนะครับ

แล้วก็ค่อยมาคุย อย่าเอาสีข้างมา ผมไม่ใช่นักสีซอ ผมไม่มีปฏักเสียด้วย

ไปถามท่านเสียก่อน ค่อยมาแถก ก็ยังไม่สาย

อย่าเพิ่งผูกตัวละครใหม่ขึ้นมา เคลียร์ทีละประเด็น คนดูเขาจะงง

17. Casanova

อย่าอ้างเบื้องหน้า เบื้องหลัง เบื้องไหนไหน ก็ไม่สมควรอ้าง

ไม่ได้ว่ากันเรื่องสิทธิเพื่ออะไร อย่าสับสน อย่างง

ที่เป็นประเด็นคือ เจ้าของสิทธิ เขาแสดงตน ถ้ามั่นใจว่าของตนสิทธิถูกต้อง เหมือนชื่อตนเอง สิทธิพงษ์ ก็ต้องสามารถแสดงสิทธิได้

ในเมื่อบอกเองว่าได้จากอาจารยถม ก็ถามอาจารยถมสิ อย่ามามั่วกับนายจุดจุดจุด แซ่จุด แถวเสรี เอาทีละพยา เอาทีละหลักฐาน

มั่วขนาดนี้ ยังกล้าท้าให้ฟ้องศาลอีก นี่แค่เริ่มทวงสิทธิเอง แค่เรื่องรูปเอง อย่าเพิ่งแสบ อย่าเพิ่งร้อน

ใจเย็นๆ หยิบโทรศัพท์เสียก่อน เสียนาทีละไม่เกินห้าบาท โทรไปเมืองชลฯ เลย ศิษย์กับอาจารย์คุยกัน ง่ายนิดดดดเดียวววว

18. Casanova

อย่าอ้างเบื้องหน้า เบื้องหลัง เบื้องไหนไหน ก็ไม่สมควรอ้าง

ไม่ได้ว่ากันเรื่องสิทธิเพื่ออะไร อย่าสับสน อย่างง

ที่เป็นประเด็นคือ เจ้าของสิทธิ เขาแสดงตน ถ้ามั่นใจว่าของตนสิทธิถูกต้อง เหมือนชื่อตนเอง สิทธิพงษ์ ก็ต้องสามารถแสดงสิทธิได้

ในเมื่อบอกเองว่าได้จากอาจารยถม ก็ถามอาจารยถมสิ อย่ามามั่วกับนายจุดจุดจุด แซ่จุด แถวเสรี เอาทีละพยา เอาทีละหลักฐาน

มั่วขนาดนี้ ยังกล้าท้าให้ฟ้องศาลอีก นี่แค่เริ่มทวงสิทธิเอง แค่เรื่องรูปเอง อย่าเพิ่งแสบ อย่าเพิ่งร้อน

ใจเย็นๆ หยิบโทรศัพท์เสียก่อน เสียนาทีละไม่เกินห้าบาท โทรไปเมืองชลฯ เลย ศิษย์กับอาจารย์คุยกัน ง่ายนิดดดดเดียวววว

19. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">คุณบอกว่า ผมใช้สีข้างเข้าถูก ผมว่าคุณยิ่งกว่านะ

ผมมีความประสงค์ที่จะทำบุญ
    ผมไม่สนใจว่า คุณจะอ้างสารพัดอย่าง ให้ผมยอมรับ ว่าเป็นลิขสิทธิ์ของคุณ

ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

ผมต้องการเผยแพร่ให้ผู้คนทั้งหลายได้รู้จักหลวงปู่ให้มากขึ้น เท่านั้น

20. sithiphong