พระสมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ปรกโพธิ์

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เด็กวัดป่า, 22 พฤษภาคม 2008.

1. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงพี่ๆทุกท่านนะครับ อยากทราบว่าผู้ใดพอจะมีรูปภาพหรือข้อมูลตำหนิของพระสมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ปรกโพธิ์บ้างหรือเปล่าครับ อยากศึกษาเพื่อนำไปเทียบดูกับพระที่บ้านครับ เอาเฉพาะรุ่นนี้นะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีหนังสือพระสมเด็จ เขียนโดยคุณ ศุภชัย ศรีแพทย์ จากหนังสือมหาโพธิ์ ของใหญ่ท่าไม้ ท่านเป็นคนที่วงการพระให้ความเคารพนับถือ และน่าเชื่อถือ เพราะว่าข้อมุลท่านไม่บิดเบือน ไม่นั่งเทียนเขียน ไม่นึกเอาเอง และวงการพระแท้สากลนิยมยอมรับ เดี๋ยวจะถ่ายมาลงให้อ่านกันนะครับ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    น้องคนนี้สงสัยหลับตื่นคืนฝันถึงวัดระฆัง เอาอย่างนี้วันหลังจะหาสมเด็จปิดทองหลวงปู่พิมพาให้(ดู) ท่านนำมาจากวัดระฆัง มาฝังกรุไว้เนื้อหามองซึ้งตาแน่นอนกว่า

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากดูจ้า

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

อยากเห็นมากจ้า ....

6. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ครับพระสมเด็จชุดนี้ท่านนำมาเก็บไว้ตั้งนานมาแจกช่วงราวๆปี 20 ครับแล้วผมจะขอยืมเพื่อนมาถ่ายให้ชมครับ

7. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือมหาโพธิ์

กระผมมีแต่เป็นเล่มที่ลงภาพของพิมพ์ใหญ่และฐานแซมครับ ไม่ทราบว่าออกประมาณเดือนไหน เล่มฉบับที่เท่าไหร่ครับ จะได้ไปหาซื้อเก็บไว้ศึกษาครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี