พระสมเด็จ หลังสมเด็จโต

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย zeus_hades, 15 มีนาคม 2012.

1. zeus_hades

zeus_hades เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำบุญที่วัดมา แล้วหลวงพ่อหยิบพระองค์นี้ให้ดู
    เป็นพระสมเด็จเนื้อโลหะ ที่สำคัญทันสมเด็จโตปลุกเสกด้วย
    ใครพอทราบรายละเอียดของพระพิมพ์นี้บ้างคับ
    มีพิมพ์นี้ด้วยหรอคับ พระแท้หรือเก๊ ใครทราบช่วยให้ความรู้ทีคับ
    ขอบคุณมากคับ :VO

ไฟล์ที่แนบมา:

2. zeus_hades

zeus_hades เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มเติมอีกนิด มีพระอยากให้ช่วยดูเพิ่มเติมสักหน่อยนะคับ
    ว่า.....แท้หรือเก๊คับ
    ปล.ขออภัยที่ด้านหลังไม่ชัดนะคับ ดูจากคร่าวๆก็แล้วกัน (deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. TEEINTER 09

TEEINTER 09 สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2011
    ผมเพิ่งไปเห็นที่ลุงผมมาครับ พิมพ์เดียวกันเลย แต่เป็นสีแดงครับ

4. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

พระเนื้อโลหะหลังสมเด็จฯ จะเป็นการเล่นตามความเชื่อที่ตกทอดกันมาคับ จะไม่ค่อยนิยมในแง่ของการเล่นหา แต่ถ้านับถือห้อยแล้วดีก็ไม่เป็นไร ก็มีเยอะแยะไปที่เป็นแบบนี้ว่ากันไม่ได้คับ ถือว่าเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจได้เหมือนกัน ส่วนองค์อื่นๆ ส่วนตัวผมมองว่ายังไม่น่าจะดีคับ

5. cjptee

cjptee สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2019
    อยากทราบวัดที่หลวงพ่ออยู่ พอจะบอกวัดได้ไหมครับ อยากเห็นครับผม