พระสายวัดป่ากรรมฐานแบ่งให้บูชา(พระเพชรนํ้าหนึ้ง)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อุดมกัน, 31 สิงหาคม 2016.

1. ปู สุเมธ

ปู สุเมธ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2015
    แจ้งโอนรายการที่ 6 หลวงตามหาบัว
    รายการ 22 หลวงปู่ศรี ยอดรวมโอน 1560 เวลา 11.32.
    สุเมธ วิวัฒน์วิชา บมจ.อมรินทร์พริ้นติ้ง
    378 ถ.ชัยพฤกษ์ แขวงเขต ตลิ่งชัน
    กทม.10170
    สอบถามเพิ่มเติมมีรายการของหลวงปู่จามมั้ยครับ
    ถ้ามีแบ่งรบกวนจัดให้1รายการด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

06/09/59 เวลา 06.29 น. ผมได้โอนเงิน 470.05 บาท เข้าบัญชีกสิกรไทยแล้วครับ

3. อุดมกัน

อุดมกัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2016
    วันนี้ได้จัดส่งems วัตถุมงคลให้ทุกคนเเล้วครับ ตามใบรายการที่ลง ขอขอบคุณครับผม​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      69
  4. อุดมกัน

รายการที่ 38​
    เหรียญพระหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโณ พระอรหันต์วัดป่าบ้านตาด เหรียญสร้างปี 2546 เนื้อทองฝาบาตร เหรียญใหม่ไม่เคยใช้ มีพระเกศา,พระธาตุ 2 องค์,พระโลหิต 2 องค์เเละเม็ดพระธาตุเล็กสีฟ้ามาบูชาด้วย บูชาที่ 550 บาทฟรีส่ง

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      74
  5. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    จองรายการที่ 38 ครับ

6. lkulapan

lkulapan เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    จองรายการที่ 38 ครับ

7. อุดมกัน

รายการที่39​
    เเหวนรุ่นเเรกของหลวงปู่ไม อินทสิริ วัดป่าภูเขาหลวง อ.วังนํ้าเขียว จ.นครราชสีมา เเบ่งให้บูชาครับ ผมมีวงเดียว ใส่มา 9ปี แล้วครับบูชาที่ 500 บาทฟรีส่งหายากมากถ้าไม่ใช่คนใกล้ชิด มีแถมพระเกศาหลวงปู่มาบูชาด้วยครับ....หมายเหตุผมสละเพราะว่าผมมีฝ้ายข้อมือของหลวงปู่เเล้วครับ สีขาวของหลวงปู่ไม ผมใส่มา 5 เเล้วครับหลวงปู่บอกถ้าไม่ขาดไม่ต้องถอด ฝ้ายนี้ผมเห็นหลวงปู่นำไปใส่ผูกข้อมือคนที่โดนคุณไสย์ มาแล้วครับ พอหลวงปู่ให้ผูกเเค่นั้นละครับ คนที่โดนใส่คุณไสย์ร้องวี๊ดลั่นเลยครับ ผมกับพระอุปฐากมองตากันใหญ่เลย ขนลุกเชียว สักพัก บ้านที่อยู่ข้างบ้านเสียงร้องวี๊ดลั่นเหมือนกัน เสียงดังโครมคราม เพราะว่าของคุณไสย์ที่เขามาใส่ ได้กลับไปคืนสู่เจ้าของ(เรื่องของเรื่องเเย่งแฟนกันนะครับ) ไอ้คนที่โดนใส่ก็นึกว่าผีเข้าสิง เลยนิมนต์หลวงปู่ไปปราบ เพราะฉนั้นในวัตถุมงคลของผม ผมจะใส่เกศาหลวงปู่ไมอย่างละ 1 เส้นทุกองค์ เรื่องก็เป็นอย่างนี้ละครับ ฝ้ายสีเหลืองของหลวงปู่รินทร์สีเเดงของหลวงปูผ่าน ครับผม รูปสุดท้ายคือเกศาพระหลวงปู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2016
  8. ตราน้ำเงิน

ตราน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

9. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่2 โอนเงินแลเวครับ
    ที่อยู่ทางข้อความนะครับ
    6/9/59 เวลา 16:37น.
    ยอดโอน 560
    หาที่แนบภาพไม่เจอครับ มีสริปยุนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2016
  10. อุดมกัน

เรียนคุณ shaj วันนี้ผมได้เเถมรูปภาพหลวงปู่รินทร์ เเละพระเกศาหลวงปู่ให้ด้วยครับ ดูพระเกศาหลวงปู่เอาละกันครับเป็นก้อนกลมเกือบเท่าฝาโอวันติน ที่ถ่ายให้ดูเพราะว่าคุณอาจยังไม่รู้จัก วัตถุมงคลของพระหลวงตาเเตงอ่อน กัลยาณธัมโม วัดป่าโชคไพศาล หลวงปู่รินทร์อฐิษฐานจิตร่วมด้วยทั้งนั้นละครับ เพราะองค์ท่านพอออกจากวัดหลวงปู่จันทร์เรียน วัดถํ้าสหายเเล้ว หลวงปู่ก็มีนิมิต (ผู้รู้ ก็บอกขึ้นมาทันทีว่า ต้องมากราบหลวงตาเเตงอ่อน ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนแต่เห็นในนิมิต หลวงปู่จึงกราบลาหลวงปู่จันทร์เรียนมาที่วัดป่าโชคไพศาล อ.วานรนิวาส จ.สกลนคร ช่วงนั้นหลวงตาเเตงอ่อนกำลังสร้างพระมหาเจดีย์ เเละหลวงตาเเตงอ่อนองค์ท่านอาพาธด้วยครับ หลวงปู่รินทร์ท่านมีความร็ูด้านช่างมาก่อน จึงได้รับมอบหมาย ให้ดูเเลการก่อสรา้ง เเละเวลามีลูกศิษย์หลวงตาเเตงอ่อนสร้างวัตถุมงคล พระหลวงตาเเตงอ่อนก็จะให้พระไปเรียกหลวงปู่รินทร์มาอฐิษฐานจิตร่วมด้วย โดยหลวงปู่รินทร์ถือสายสิญจ์ปลายสาย หลวงตาเเตงอ่อนต้นสายพอเเสงสีรุ้งของหลวงปู่รินทร์วิ่งผ่านสายสิญจ์ไปถึงมือพระหลวงตาเเตงอ่อนหลวงตาเเตงอ่อน องค์ท่านก็ยิ้ม(แสงสีรุ้งที่ว่ามองด้วยตาเปล่าไม่เห็น ต้องตาในของพระอริยะเจ้าเท่านั้น) พระอรหันต์ท่านเห็นกันเองครับว่าระดับไหน ที่หลวงปู่รินทร์อยู่วัดพระหลวงตาเเตงอ่อนนานไม่ได้เพราะว่ามีพระที่บวชพรรษามากเเล้วอิจฉาหลวงปู่รินทร์ เพราะหลวงปู่รินทร์ช่วงนั้นมีพรรษาที่ 4 เท่านั้น(เเต่หลวงปู่รินทร์ องค์ท่านสำเร็จธรรมเป็นพระอรหันต์ตั้งเเต่พรรษาที่ 3 ครับ) ผมรู้จักหลวงปู่รินทร์ก็ที่นี้ละครับ เพราะผมมีญาติผู้ใหญ่มาบวชเป็นศิษย์หลวงตาเเตงอ่อน ญาติผมคนนี้ก็เป็นคนเกิดที่อ.วานรนิวาส ชื่อหลวงพ่ออรุณ หลวงพ่ออรุณเคยบวชตั้งเเต่เป็นเณรอยู่กับพระหลวงตาหลายพรรษา เเล้วก็สึกออกไปได้เมียที่อ.บ้านเเพง จ.นครพนม บ้านเกิดผม พอลูกๆโตกันหมดเเล้ว เลยขอลูกเมียมาบวชอยู่อุปฐากหลวงตาเเตงอ่อนจนปัจุบัน ทำให้ผมไปวัดหลวงตาเเตงอ่อนบ่อย นี้คือที่มาครับผม รูปที่1 คือรูปภาพที่หลวงปู่รินทร์ถ่ายหน้าองค์พระธาตุพนม อ.ธาตุพนม จ.นครพนม(สร้างปี พ.ศ.8 โดยพระมหากัสปะ หัวหน้าคณะสงฆ์ยุคสมัยพระพุทธเจ้าของเรา ได้เหาะนำพระธาตุส่วนหน้าอก ของพระพุทธเจ้าของเรามาสร้างไว้ที่ภูกำพร้า(ที่ตั้งองค์พระธาตุพนมปัจจุบัน) จะสังเกตุว่ามีลำเเสงกลมๆลอยขึ้นจากบ่าหลวงปู่รินทร์ ขึ้นไปถึงยอดพระธาตุพนม แล้วจู่ๆก้อนเมฆไม่รู้ว่ามาจากไหน มารวมกันบนยอดพระธาตุพนม ทั้งที่เป็นเวลาเที่ยงๆ เเดดจ้ามาก ช่วงนั้นไม่มีเมฆหมอกเลย พอถ่ายรูปหลวงปู่ทีไหร่จะเป็นรูปลักษณะอย่างนี้ตลอด จนช่างรับจ้างถ่ายรูปของวัดพระธาตุพนมบอกว่ากล้องเขาเสีย พอกดถ่ายรูปหลวงปู่ทีไร ภาพจะออกมาอย่างนี้ทุกที รูปสุดท้ายคือจีรวร ที่องค์หลวงปู่ครองใส่นั่งถ่ายรูปที่2 ทำไมต้องถ่ายรูปนั่งท่านี้ ก็เพราะว่าลูกศิษย์อุปฐากหลวงปู่ได้เห็นรุปหลวงปู่นั่งในท่านี้ตอนช่วงดึกๆ (ช่วงนั้นผมกลับไปนอนบ้าน) ลูกศิษย์อุปฐากบอกว่าเมื่อคืนนี้ หลังเที่งคืน มีเเสงสว่างออกมาจากกุฏิหลวงปู่ และมีเสียงหลวงปู่เทศน์เสียงดังลั่นเชียว ครูบาพระอุปฐากเลยเดินไปดูที่กุฏิหลวงปู่ แอบมองเข้าไปข้างบนกุฏิ ครูบาบอกว่าผมเห็นหลวงนั่งในท่านี้ เเต่บนศรีษะหลวงปู่มีเเสงสีเขียวผมของหลวงปู่เป็นลักษณะพันกันคล้ายกับก้อนหอย รอบทั่วศรีษะ เเต่ไม่มีเป็นยอดแหลมเหมือนพระพุทธเจ้า จีรวรผืนนี้หลวงปู่ได้สละให้หลวงพ่ออรุณไว้ครอง พอรุ่งเช้าหลวงพ่ออรุณต้องรีบเอามาคืนหลวงปู่ หลวงพ่ออรุณบอกว่าผมใส่ครองเเล้วภาวนาไม่ได้เลยทั้งคืน ใส่เเล้วร้อนใจร้อนกาย ผมเลยต้องเอามาคืนหลวงพ่อ(อายุองค์ท่านไล่เลี่ยกัน พรรษาก็ต่างกันเเค่ 2 พรรษา หลวงปู่เลยยกให้ผมเพราะว่าท่านสละเเล้ว ผมเลยโชคดี มีจีรวรพระอรหันต์อยู่ทั้งผืน ไม่ต้องกลัวหมด(ขนาดว่าหลวงพ่ออรุณช่วงนั้นกำลังจะเข้าพระอนาคามีคือจะเป็นพระอริยะขั้นที่ 3 เเล้วยังร้อนเลยครับ)​

ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      47
  11. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอบพระคุณมากครับ คุณสมชาย ขอรับไปบูชาครับ

12. อุดมกัน

รายการที่40​
    รูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่วิไลย์ เขมิโย พระอรหันต์เจ้าวัดถํ้าพญาช้างเผือก อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ หลวงปู่องค์ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ขาว อนาลโย พระอรหันต์วัดถํ้ากลองเพล(รุ่นเดียวกันกับหลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ พระอรหันต์วัดป่าบ้านค้อ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี,หลวงปู่บุญพิน กตปุญโญ พระอรหันต์วัดผาเทพนิมิตอ.นิคมนํ้าอูน จ.สกลนคร)องค์ท่านบวชพระปีพ.ศ.2501 ขณะนี้องค์หลวงปู่อายุ 82 ปี พรรษาที่ 57(หลวงปู่บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพรรษาที่ 32) ยังดำรงธาตุขันต์อยู่ครับ หลวงปู่เป็นศิษย์ผู้น้องหลวงปู่จันทา ถาวโร พระอรหันต์วัดป่าเขาน้อย จ.พิจิตร องค์พระสร้างปี 2557 สร้างเนื่ององค์หลวงปู่อายุครบ 80 ปี ,อนึ่ง....วัตถุมงคลหลวงปู่หายากครับไม่ค่อยมีให้เห็นมีคำหมาก,เกศา,จีรวร มาบุชา บูชาที่ 560 บาทฟรีส่ง มาพร้อมกล่องเดิม มีตอก3โค๊ต โค๊ตตัวเลข 271 โค๊ตภาษาจีน,โค๊ตดวงอาทิตย์์( พระเกศาหลวงปู่ได้ยากครับ สมัยก่อนองค์หลวงปู่จะไปโกนผมบนยอดเขา ไม่มีใครได้เลย นอกจากเทวดา ได้ยากคนขับรถให้ตู้ให้องค์หลวงปู่ยังไม่มีเลยครับ ผมได้มาเยอะในงานมุฑิตาจิตของหลวงปู่สรวง สิริปุญโญ วัดป่าศรีฐานใน จ.ยโสธร วันนั้นตรงกับวันโกนพอดี องค์หลวงปู่มาถึงวัดประมาณบ่ายๆ พอถึง 5 โมงเย็น หลวงปู่ก็ปลงผม ผมนั่งเฝ้าเลย ฮ่าๆๆ ได้มาครึ่งขันพลาสติก พอถึง 6โมงกว่าๆผมก็ไปนั่งรับใช้นวดให้องค์หลวงปู่ คณะลูกศิษย์มาจากกรุงเทพได้มากราบพระหลวงปู่ ผมเห็นเขามากันไกลก็เลยยกเส้นผมให้เขาไปเเบ่งบูชากันเลยครับ (วันนั้นมีหลวงปู่ทองพูล สิริกาโม วัดป่าภูกระเเต บึงกาฬ,หลวงปู่สมภาร ปัญญาธโร วัดป่าวิเวกพัฒนาราม จ.บึงกาฬ ที่ไปนั่งเฝ้าวนเวียน เเย่งกันกับพระฮ่าๆๆ ส่วนหลวงปู่บุญมา วัดป่าสีห์พนม,หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต วัดถํ้ากลองเพล,หลวงปู่คูณ สุเมโธ วัดป่าภูทอง, เราไปกราบองค์ท่านบ่อยอยู่เเล้ว เลยไม่ได้วิ่งครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2016
  13. อุดมกัน

รายการที่ 41​
    รูปหล่อเหมือนหลวงปู่อ่อนสา สุขกาโร พระอรหันต์เจ้าวัดป่าประชาชุมพล อ.เมือง จ.อุดรธานี องค์หลวงปู่เป็นศิษย์หลวงปู่มั่น ยุคเดียวกันกับพระหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโณ องค์ท่านอ่อนพรรษาองค์พระหลวงตามหาบัว 1 พรรษาหลวงปู่บวชพระปี 2478 ส่วนพระหลวงตาบวชปี2477 องค์ท่านละสังขารเข้าพระนิพพานเมื่อวันที่ 5 สิงหาคมปี 2552 สิริอายุได้ 95 ปี พรรษาที่75 พระหล่อเหมือนสร้างปี พ.ศ. 2541 มีตอกโค๊ต 2 โค๊ต ชื่อรุ่นไตรมาส 84 พระใหม่ไม่เคยใช้ มาพร้อมพระเกศาหลวงปู่มาบูชา บูชาที่ 660 บาทฟรีส่งems มาพร้อมกล่องเดิม รุ่นนี้หลวงปู่อฐิษฐานจิตตลอดไตรมาส 3 เดือนหลวงปู่อ่อนสา ช่วงที่ผมไปใส่บาตรพระหลวงตามหาบัว เสร็จเเล้วขากลับผมจะเเวะกราบหลวงปู่อ่อนสาด้วย เพราะวัดอยู่ใกล้กัน ช่วงนั้นหลวงปู่อาพาธหนักมีผมคนเดียวไปกราบเยี่ยมองค์หลวงปู่อ่อนสา ที่รักษาตัวที่กุฎิกลางนํ้า ผมไปกราบเอาตีนหลวงปู่ใส่หัวผมเกือบทุกวัน พอองค์หลวงปู่ละสังขาร ทางวัดให้เข้าแถวรับผงอังคาร ผมได้มาปรากฎว่ามีก้อนใสอยู่ในขวดผงอังคารหลวงปู่ด้วย ตามรูปที่ถ่ายให้ดู

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2016
  14. อุดมกัน

รายการที่ 42​
    เหรียญหยดนํ้าหลวงปู่หลุย จันทสาโร พระอรหันต์เจ้าวัดถํ้าผาบิ้ง องค์หลวงปู่เป็นศิษย์ผู้ใหญ่หลวงปู่มั่น องค์ท่านบวชพระวันเดียวกันกับหลวงปู่ขาว อนาลโย พระอรหันต์วัดถํ้ากลองเพล เป็นนาคซ้าย,นาคขวา ที่วัดโพธิสมภรณ์ โดยมีหลวงปู่จูม พันธุโร เป็นพระอุปฌาย์ ในปีพ.ศ.2468 หลวงปู่ละสังขารเข้าพระนิพพานปีพ.ศ.2532 สิริอายุ 88 ปี พรรษาที่ 64 แต่ก่อนองค์หลวงปู่นับถือศาสนาคริสต์ (ถึงมีชื่อว่า เซนหลุยส์ นะครับ)องค์หลวงปู่จะมีวิชาเอกของท่าน วิชาม้างกาย (ม้างแปลว่า ค้นสืบหาเเยกเเยะดูว่าร่างกายคนเรามีส่วนประกอบอะไรบ้างคือว่าใช้จิตดูภายในร่างกาย เช่นผมเกิดจากธาตุอะไรมารวมกันบ้าง ธาตุก็คือ ดิน,นํ้า,ลม,ไฟ นี่คือวิชาที่พระพุทธเจ้าสอนหรือที่พระอรหันต์ท่านฝึกปฏิบัติกันครับ ไม่ใช่วิชาสาริกาลิ้นทอง,หรือวิชาเลี้ยงกุมารทอง เป็นต้น ที่ท่านไปอยู่ในถํ้าในป่าก็เพราะอย่างนี้ละครับ ไปปิดกิเลส อายาตนะ ทั้ง6 คือหู,ตา,จมูก,ลิ้น,กาย,ใจ ไม่ให้กิเลสเข้ามาเพิ่มอีกแล้วพยายามให้ลดลงเรื่อยๆครับ ให้อยู่กับปัจจุบัน จนองค์ท่านชนะแล้วหรือบรรลุธรรมขั้นสูงแล้วถึงออกมาสอนโลก เหรียญองค์นี้สร้างปี 2524 เนื่ององค์หลวงปู่อายุครบ 80 ปีบูชาที่ 590 บาท ฟรีส่ง มีเกศาหลวงปู่มาบูชา..รุ่นนี้ก็หายากครับ ผมได้มาจากหลวงพ่อไสว ศิษย์ที่อุปฐากใกล้ชิดหลวงปุ่หลุย องค์ท่านอยู่ที่วัดถํ้าผาบิ้ง อ.วังสะพุง จ.เลย

ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      36
  15. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
  16. อุดมกัน

รายการที่43​
    เหรียญหลวงปู่สิม พุทธาจาโร พระอรหันต์เจ้าวัดถํ้าผาปล่อง อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ หลวงปู่เป็นศิษย์หลวงปู่มั่น ยุคกลาง องค์ท่านบวชเป็นเณร อายุได้ 17 ปี บวชพระปีพ.ศ.2472 องค์ท่านละสังขารเข้าอนุปาทิเสสนิพพานเมื่อวันที่ 14 สิงหาคมปี พ.ศ.2535 สิริอายุ 82 ปี พรรษาที่63 เหรียญนี้สร้าง 7 มิถุนายนพ.ศ.2535 เนื้อทองแดงผิวหิ้ง มีตอกโค๊ต ส หน้าเหรียญ มาพร้อมพระเกศาหลวงปู่บูชาที่ 430 บาทฟรีส่ง มาพร้อมกล่องเดิม..รุ่นนี้ทันหลวงปู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      51
  17. อุดมกัน

รายการที่44​
    พระผงพิมพ์พุทธคยาหลวงปู่แหวน สุจิณโณ พระอรหันต์เจ้าวัดดอยแม่ปั๊ง อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ เป็นพระผงสร้างปี พ.ศ.2519 อฐิษฐานจิต 3 วาระ ,วาระที่ 1, อฐิษฐานจิตโดยพระเกจิคณาจารย์ดังจากทั่วประเทศ 99 รูป 2,วาระที่2. ประกอบพิธีพุทธาภิเษก ณ สถานที่ตรัสรู้ ภายในพระมหาวิหารพุทธคยา ประเทศอินเดีย ,วาระที่3ประกอบพิธีพุทธาภิเษกที่วัดทุ่งเศรษฐี กรุงเทพ เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2519 โดยมีพระคณาจารย์ชื่อดังจากทั่วประเทศมาร่วมอฐิษฐานจิต เช่น หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี,หลวงปู่แหวน,หลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย เป็นต้น นอกจากนี้หลวงปู่แหวน ยังได้อฐิษฐานจิตเดี่ยวเพิ่มอีกที่วัด มหาธาตุ กรุงเทพฯมาพร้อมพระธาตุ2องค์และเกศาหลวงปุ่มาบูชาบูชาที่ 700บาท ฟรีส่ง

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      46
  18. bankru

bankru เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    จองรายการที่44
    พระผงพิมพ์พุทธคยาหลวงปู่แหวน สุจิณโณ ครับ

19. อุดมกัน

รายการที่45​
    พระกริ่งชินบัญชรหลวงพ่อขันตี ญานวโร พระอริยะเจ้าวัดป่าม่วงไข่ อ.ภูเรือ จ.เลย หลวงพ่อเป็นศิษย์หลวงปู่คำดี ปภาโส พระอรหันต์แห่งวัดถํ้าผาปู่,หลวงปู่ชอบ ฐานสโม พระอรหันต์วัดป่าสัมมานุสรณ์ จ.เลย องค์ท่านบวชพระปี 2507 ปัจจุบันหลวงพ่ออายุ 72 ปี พรรษาที่ 51 หลวงพ่อขันตีเป็นพระอริยะสงฆ์ที่ชาวเมืองเลยรู้จักไม่ด้อยกว่าหลวงปู่ท่อน ญานธโร วัดศรีอภัยวัน เหรียญเป็นเนื้อทองฝาบาตร ชือรุ่น กตัญญู สร้างเนื่องในองค์หลวงปู่อายุครบ 72 ปี เมื่อวันที่12ต.ค.2557 หลวงพ่อองค์ท่านเป็นศิษย์อุปฐากใกล้ชิดหลวงปู่ชอบ ก่อนที่หลวงปู่ชอบองค์ท่านจะละสังขารเข้าพระนิพพาน อนึ่ง...หลวงปู่เสน ปัญญาธโร พระอรหันต์เจ้าอาวาสวัดป่าหนองแซง จ.อุดรธานี เคยเล่าให้ผมฟังว่าหลวงพ่อขันตี องค์นี้ปฏิบัติธรรมเก่งมาก เคยอยู่ร่วมกันที่วัดป่าหนองแซง เดินจงกรมทั้งวัน นั่งสมาธิสว่างทุกคืนหลวงปู่เสนท่านชมว่าหลวงพ่อองค์นี้เก่งๆเล่าให้ผมฟังอย่างงี้ครับ พระใหม่ไม่เคยใช้ มีเกศาและจีรวรหลวงปู่มาบูชาบูชาที่ 880 บาท เนื้อนวะ มีตอกโค๊ตตัวเลข 251 เเละโค๊ต ป ม ข ชื่อรุ่น มหาปรารถนา สร้างปี2558 โดยคณะศิษย์มหาวิทยาลัยขอนเเก่นมาพร้อมกล่องเดิม ....หลวงปู่ขันตีบารมีไม่ธรรมดาครับ องค์ท่านสร้างตึกให้ผู้ป่วยที่โรงพยาบาลเมืองเลย 10 ชั้นรวมทั้งอุปกรณ์ทางการแพทย์อีกไม่ตํ่ากว่า 500 ล้านบาท องค์ท่านสร้างจนเสร็จ เเละมอบให้กับทางราชการเรียบร้อย

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      29
  20. อุดมกัน

รายการนี้46​
    เหรียญกลมรุ่นเเรกหลวงปู่วิไล เขมิโย พระอรหันต์เจ้าวัดถํ้าพญาช้างเผือก อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ หลวงปู่องค์ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ขาว อนาลโย พระอรหันต์วัดถํ้ากลองเพล(รุ่นเดียวกันกับหลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ พระอรหันต์วัดป่าบ้านค้อ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี,หลวงปู่บุญพิน กตปุญโญ พระอรหันต์วัดผาเทพนิมิตอ.นิคมนํ้าอูน จ.สกลนคร)องค์ท่านบวชพระปีพ.ศ.2501 ขณะนี้องค์หลวงปู่อายุ 82 ปี พรรษาที่ 57(หลวงปู่บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพรรษาที่ 32) ยังดำรงธาตุขันต์อยู่ครับ หลวงปู่เป็นศิษย์ผู้น้องหลวงปู่จันทา ถาวโร พระอรหันต์วัดป่าเขาน้อย จ.พิจิตร,หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต พระอรหันต์วัดถํ้ากลองเพล องค์พระสร้างปี 2558 สร้างเนื่องจากฉลองสัญญาบัตรพัดยศพระนิพัทธชัยสถิต วัดป่าหนองเชียงรอดใต้(ลูกศิษย์หลวงปู่) ,อนึ่ง....วัตถุมงคลหลวงปู่หายากครับไม่ค่อยมีให้เห็นมีคำหมาก,เกศา,จีรวร มาบุชา( พระเกศาหลวงปู่ได้ยากครับ สมัยก่อนองค์หลวงปู่จะขึ้นไปโกนผมเเต่เช้ามือบนยอดเขา ไม่มีใครได้เลย นอกจากเทวดาได้ขนาดที่ว่าคนขับรถตู้ให้องค์หลวงปู่ยังไม่มีเลยครับ พระรุ่นนี้มีพิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ณ.วัดหนองเชียงรอดใต้ จ.ชัยภูมิ ในวันที่ 1 มกราคม 2558 โดยมีพ่อเเม่ครูอาจารย์มาร่วมอฐิษฐานให้ เช่น หลวงปู่ท่อน ญานธโร พระอรหันต์วัดศรีอภัยวัน ,หลวงปู่วิไล เขมิโย พระอรหันต์วัดถํ้าพญาช้างเผือก,หลวงปู่พัน ฐิตธัมโม วัดป่าบ้านนํ้าภู จ.เลย,หลวงปู่อร่าม พระอรหันต์วัดถํ้าเเกลบ จ.เลย,หลวงพ่อสายทอง เตชะธัมโม พระอรหันต์วัดป่าห้วยกุ่ม จ.ชัยภูมิ เป็นต้นบูชาที่510 บาทฟรีส่ง เนื้อทองฝาบาตร มีตอกโค๊ตยันต์ด้านหน้าเหรียญ มาพร้อมกล่องเดิม

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู: