พระหลวงปู่ทวด รุ่น เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ponglungwang, 2 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ponglungwang

ponglungwang Active Member

26 สิงหาคม 2008
    ผมขอมอบพระวัตถุมงคล หลวงปู่ทวด รุ่น เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ซึ่งผมจัดสร้างในนามของชมรมคนรักหลวงปู่ทวด เพื่อแจกจ่ายให้กับทหาร
    ตำรวจ ข้าราชการ และประชาชน ในพื้นที่ 3 จว.ชายแดนภาคใต้ โดยมีหลัก
    เกณฑ์ ดังนี้ครับ
    1.ขอในนามบุคคล หรือขอแทนผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้
    ขอให้แจ้งชื่อ สกุล ที่อยู่ที่จะจัดส่งให้ผมทราบในกระทู้นี้ เพื่อผมจะได้จัดส่ง
    ให้โดยตรงไปยังผู้ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จว.ภาคใต้ (1 คนต่อ 1 องค์เท่านั้น)
    2.ขอในนามของหน่วยงานต่าง ๆ หัวหน้าหน่วยต้องทำหนังสือเป็นลายลักษณ์
    อักษร แจ้งจำนวนกำลังพลที่ต้องการ ส่งไปที่ตู้ ปณ.155 สงขลา รหัส
    ไปรษณีย์ 90000 (1 คนต่อ 1 องค์เท่านั้น)
    3.พระวัตถุมงคล ที่จัดส่งให้ ห้ามนำไปทำการซื้อขาย หรือเป็นพุทธพาณิชย์
    ให้มีไว้เพื่อป้องกันตัวและไว้สร้างความดีเท่านั้น
    ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมด แด่ผู้มอบมวลสาร 3 พันกว่ารายทั้งหมด
    แด่ผู้ร่วมสร้างทั้งหมด และแด่เหล่าโลกวิญญาณทั้งหมด ขอให้ได้เสวยความ
    สุข ความสำเร็จอันสูงสุด ทั้งทางโลกและทางธรรม ตราบเท่าเข้าสู่พระ
    นิพพานได้จริงด้วยเทอญ เอวังโหตุ เอวังโหตุ เอวังโหตุ ขอโมทนาสาธุ
    สาธุขอโมทนามิ
    (ปัจจัยไม่รับครับ ร่วมบุญโดยให้ทาน ศีล สวดมนต์ภาวนา ขอให้เกิดความสงบ สันติสุข สมานฉันท์ ใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้โดยเร็วพลันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ)

พิเศษสุด มีตะกรุด คนวังหน้ามอบให้ด้วยครับ สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  2. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ได้รับผ้ายันต์แบบเดียวนี่แหละครับ จากกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ

3. chatchaiood

chatchaiood Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ได้อยู่ ๓ จังหวัดชายแดนใต้ครับ แต่ศรัทธาหลวงพ่อทวดมากครับ อยากมีไว้บูชาสักองค์ได้หรือปล่าวครับ

4. ponglungwang

กระทู้นี้ ผมตั้งจิตไว้ จะแจกเฉพาะผู้ที่เข้าไปอยู่ในพื้นที่ 3 จว.
    ชายแดนภาคใต้เท่านั้น รอโครงการต่อไปนะครับ มิฉะนั้น ผมจะผิดสัจจะ
    ที่ให้ไว้ต่อหน้าพระครับ สาธุ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยนะคับ

ผมว่านายทหารในสามจังหวัดชายแดนใต้
    ไม่ค่อยว่างเข้ามาในนี้หรอกพี่ ผมว่าพี่ส่งพัสดุไปที่ค่ายใหญ่ๆเลยดีกว่า
    แล้วให้เค้าไปแจกกันเอง
    ผมเองพึ่งลงไปที่ปัตตานีมา แม้เหตุการณ์จะดูไม่มีอะไร
    แต่ทุกคนต่างดูตื่นกลัวกับการเจอคนแปลกหน้าอยู่ในพื้นที่
    พอบอกว่ามาจากกรุงเทพ ทุกคนจะถามเหมือนกันหมดเลยว่า "ไม่กลัวเหรอ"
    (ผมก็ได้แต่ตอบไปว่า กลัวครับ แต่กลัวพ่อตามากกว่า ท่านสั่งให้ลงไปหาก็เลยต้องลงไป 555)

อย่าว่าแต่ทหารต้องการเลยพี่ ตำรวจเอย อาสาเอย ช.ร.บ.เอย ทุกคนตอนนี้ต้องการทั้งนั้น
    แม้แต่ประชานตาดำดำก็ต้องการของขลังไว้ทั้งนั้น
    จะเสียก็แต่คนในพื้นที่ส่วนใหญ่เป็นอิสลาม ไม่ให้นับถือวัตถุมงคล และเครื่องรางของขลัง
    ของพ่อตาผมเองก็มีเยอะ จะให้หลานห้อยซักองค์ยังไม่ได้เลย เพราะหลานดันเป็นอิสลาม

วิธีแก้ แม่ยายผมต้องหาสร้อยนาคที่ไม่มีอะไรเลย ไปให้ หลวงพ่อท่านอธิษฐานจิตให้แทน
    ด้วยความรัก และเป็นห่วงหลานสุดหัวใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2008
  6. ponglungwang

สาธุครับ ปกติผมได้ลงไปแจกด้วยตนเองอยู่แล้ว รวมทั้งได้จัดส่งให้
    หัวหน้า ฉก. รวมทั้งกองร้อยต่าง ๆ และที่ผมจะไม่ลืมแจก ก็คือ ตำรวจ
    ทหารพราน อรบ. ชรบ. อส.รักษาดินแดน โดยเฉพาะอย่างยิ่งชาวบ้าน
    ไทยพุทธ เหตุผลที่ใช้กระทู้นี้ เพราะขณะมีการสับเปลี่ยนกำลังใหม่เป็น
    จำนวนมาก เพื่อให้เกิดความรวดเร็วในการแจกจ่าย ผมหวังว่า ญาติ พี่น้อง
    ของผู้ที่ไปปฏิบัติหน้าที่ ที่ชายแดน 3 จว.ภาคใต้ ที่มีอยู่ทุก จว.ในประเทศไทยจะได้อ่าน และแจ้งขอเข้ามาครับ สาธุ

7. เพิ่มทรัพย์

เพิ่มทรัพย์ Active Member

26 มิถุนายน 2008

จุดประสงค์ดีสุดๆๆ สาธุ สาธุ อนุโมทนา..........;aa21

8. ponglungwang

สาธุครับ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ใช่ครับ ช่วงนี้มีการสับเปลี่ยนกำลังกันมากมาย
    ตอนไปยังคิดอยู่เลย เกิดอะไรขึ้นอีกแล้วป่าวหว่า
    รถถังเต็มไปหมดเลย เป็นเราไปเจอคงตกใจ
    แต่คนในพื้นที่ ไม่ค่อยสนใจกันแล้ว เห็นรถถังเป็นเหมือนรถกะบะคันนึง

เจตนาดีครับพี่ อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

10. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุในกุศลเจตนาอันสูงของท่านponglungwang ขอกุศลผลบุญที่ท่านได้ตั้งใจดีแล้วจงเป็นผลสำเร็จ ต่อท่านและครอบครับให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรืองในชีวิต และขอให้มีกิจกรรมเพื่อสาธารณะกุศลดีๆอย่างนี้อีกต่อไปเรื่อยๆครับ สาธุ

11. ponglungwang

ขออนุโมทนาสาธุเช่นกันครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. chatchaiood

chatchaiood Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    hello3ไม่เป็นไรครับ
    ขออนุโทนาบุญกับคุณ ponglungwang ด้วยครับ

13. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุในกุศลเจตนาอันสูงของท่านponglungwang ขอให้บุญที่ตั้งจิตอันบริสุทธิ์ดีแล้งจงยังผลให้เกิดความสงบสุขในประเทศไทยทุกๆภาคเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

14. ponglungwang

สำหรับผู้ที่ต้องการผ้ายันต์ป้องกันภัยพิบัติ หลวงปู่ทวด
    สามารถขอได้ในกระทู้แจกฟรี ครับ สาธุครับ

15. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนามิ

--------------หลวงปู่โต พรหมรังสี-----------------

16. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    โมทนาสาธุกับคุณ ponglungwang ด้วยค่ะ

17. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมธนาครับ

18. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

;aa22ร่วมส่งข้อความหรือสิ่งที่เป็นมงคลที่ทำให้เหล่าทหารพรานผู้ที่อยู่ข้างหลังผลงานที่ป้องกันประเทศที่จะรักษาไว้เพื่อชาติศาสกษัต
    ทาง;aa21Snoppon@yahoo.co.th
    หากท่านใดที่มีจิตกุศลจะมอบวัตถุมงคลหรือพระบูชาก็ขออนุโมทนาด้วย
    ก้องร้อยทหารพรานที่42 ม.1 แขวงการทางสะบ้าย้อย ต.สะบ้าย้อย อ.สะบ้าย้อย จว.สงขลา90210 หมู่แบงครับ

ปล.เห็นผู้หมู่เข้ามาโพสไว้ในหมวดแจกฟรีครับ รบกวนเจ้าของกระทู้ช่วยพิจารณา ครับ./
    <!-- / message --><!-- edit note -->

19. ponglungwang

ยินดีที่จะจัดส่งให้ครับ เพราะผมเตรียมไว้แล้ว และที่สำคัญที่สุด
    สิ่งที่ผมจะส่งให้ขอบอกให้ทุกคนใช้นะครับ เพราะผมมั่นใจ ว่าเป็นที่พึ่งพา
    อาศัยได้จริงครับ

รบกวนให้ท่านแจ้งจำนวนกำลังพลที่แน่นอน โดยให้ผู้บังคับบัญชา
    ประจำหน่วย ทำเป็นหนังสือถึง ตู้ ปณ.155 สงขลา 90000
    แล้วผมจะรีบจัดส่งไปให้ครับ
    ขอย้ำอีกครั้ง ขอให้ใช้ทุกคนนะครับ และที่ท่านมีอยู่แล้วไม่ต้องถอด
    ออกครับ
    เมื่อรับแล้ว ขอให้ทุกคนอธิษฐานจิตถึงหลวงปู่ทวด และตั้ง
    จิตไว้ว่าจะทำเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ขอหลวงปู่ทวดได้คุ้มครอง
    ให้ปลอดภัยโชคดีทุกครั้งที่ออกปฏิบัติงาน
    ขอให้ปลอดภัย โชคดีทุกท่านครับ สาธุ

20. ponglungwang

ขอหรือแนะนำ ผู้ที่ท่านห่วงใย ที่ปฏิบัติหน้าที่ ใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้
    เข้ามาได้นะครับ ผมพร้อมจะจัดส่งพระหลวงปู่ทวด ผ้ายันต์ และตะกรุด คนวังหน้า
    ให้ทันทีครับ นี่คือสิ่งที่ผมมี และดีที่สุดแล้วครับ เต็ม 100 แน่นอน สาธุครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้