พระหลวงพ่อปานขี่นกครับผม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Bibboy5, 27 กันยายน 2014.

1. Bibboy5

Bibboy5 เป็นที่รู้จักกันดี

พระองค์นี้เพื่อนจะปล่อยให้ไม่ทราบว่าดีไหมครับ ต้องขอรบกวนสอบถามพี่ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    โดยภาพรวมพระดูเป็นธรรมชาติดีครับ(ภาพไม่ชัดเท่าไหร่) ตรงก้นมีรอยกระเทาะผงวิเศษ(หรืออาจจะหลุดออกเพราะผ่านการใช้มา) ด้านหลังมองเห็นเป็นสันตระกรุดนูนเล็กน้อย

พระสภาพ 80% ถ้าไม่แพงเกินไปก็เก็บได้ครับ

ปล.ว่าไปตามความรู้สึกนะครับเพราะภาพไม่ชัด อาจผิดพลาดได้
    ขนาดดูกันจริงๆก็ยังต้องส่องกล้องเลย นับภาษาอะไรกับภาพถ่าย!

3. Bibboy5

Bibboy5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ องค์นี้หลักหมื่นต้นๆ แพงไปไหมครับพี่

4. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    จากรูป นกมารวิชัยองค์นี้ น่าจะล้อพิมพ์นะครับ ไม่ทันหลวงพ่อปานครับ

^_^

5. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดเห็นส่วนตัว
    อย่าเช่าเลยครับ
    ราคาหลักหมื่นต้น หาหลวงพ่อปานพิมพ์นก เอาดูง่ายๆ สภาพดีๆ ได้เยอะอยู่ครับ

6. pmorn3339

pmorn3339 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ดูไม่เป็น

แต่เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ไม่น่าเกิน หลักพันต้น เล่นแค่ชอบ

7. BANTAKIANG

BANTAKIANG สมาชิกใหม่

สภาพสวยครับ
    พิมพ์ถูกต้อง
    เนื้อเก่าได้
    ยันต์ถูกต้อง
    ตินิดนึง ตรงฐานช่วงกลาง น่าจะสอบกว่านี้
    แต่รวมๆแล้ว ผมว่า น่าจะกดช่วงต้นๆ พิมพ์ถึงชัดเจนขนาดนี้ครับ
    ดูเนิ้อ เหี่ยว กร่อน ตรงที่สูงมันวาว จากน้ำว่าน ที่ต่ำนวลๆ เข้าตำรา เหี่ยว ฉ่ำ นวล