พระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และวัดสะแก อยุธยา ?

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย lekpluto, 18 พฤษภาคม 2008.

1. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ผมเองไม่ใช่จะรู้ไปทั้งหมด เชื่อว่า คงมีหลายท่านที่รู้เรื่องพระของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และวัดสะแก ดีกว่าผม อยากถามว่า

๑. สมเด็จองค์ปฐม หลังรูปเหมือนหลวงพ่อ ทำแบบพระหางหมาก ทันท่านปลุกเสกไหมครับ และปลุกเสกปีใด ?

๒. พระเหนือพรหม พิมพ์เล็ก ของหลวงปู่ดู่ แท้หรือไม่ ? ผมได้มานานครับ ก่อนที่หลวงปู่จะละสังขารเสียอีก ถ้าเก๊ ก็ต้องเก๊เก่าแน่ ๆ

๓. พระพรหม หลวงปู่สี วัดสะแก แท้หรือไม่ ? ได้มาพร้อมกันกับพระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2008