พระองค์ที่ ๑๐

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย gatsby_ut, 19 พฤษภาคม 2010.

1. สมิงดง

สมิงดง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาสาธุ และขอกราบพระองค์ที่ ๑๐ ด้วยความเคารพอย่างยิ่งครับ

2. มาพบพระ

มาพบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอท่านทั้งหลายจงอย่าประมาทในคุณของพระรัตนตรัย เพราะคุณพระพุทธเจ้า คุณพระปัจเจกพุทธเจ้า คุณพระธรรม และคุณพระอริยสงฆ์ หาประมาณมิได้ ข้าพเจ้าขอน้อมจิตและกายอภิวาทอนุโมทนากับทุกท่านที่บุญบารมีหนุนส่งให้ได้น้อมกราบพระองค์ท่านประหนึ่งว่าพระองค์ท่านยังมีพระชนม์และประทับอยู่ข้างกายเราเสมอ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาในบารมีของพระพุทธองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และพระปัจเจกพุทธองค์ ขอบุญนั้นจงบังเกิดมีแก่สาธุชนทุกท่าน ข้าพเจ้า และครอบครัว สาธุ สาธุ สาธุ

3. pacifist2000

pacifist2000 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    สาธุ อ่านแล้วขนลุก ปลื้มปิติ ยินดี มากๆๆครับ
    ...ขออนุโมธนา ครับ

4. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เข้าใจค่ะ ขออนุญาติสอบถาม ว่าหลวงพ่อท่านใด พบพระองค์ที่ 10เป็นคนเล่าให้ฟัง
    ขออนุโมทนาค่ะ อ่านแล้วตื่นเต้น ตื้นตัน มีความปิติยินดี มากๆค่ะ บรรยายไม่หมด เอาเป็นว่าทั้งชีวิตนี้ ไม่เคยได้ยินเรื่องน่ายินดีอย่างนี้มาก่อนเลย ขอขอบพระคุณ ท่านที่นำเรื่องราวที่ดีที่สุดในชีวิต ให้ได้รับรู้ค่ะ(smile)(smile)

5. เขื่อน

เขื่อน เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    สาธุ ขอบารมีของพระพุธทองค์แผ่ไพรศาลให้ลูกเข้าสู่นิพพานได้ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด

6. gatsby_ut

gatsby_ut เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ที่พบ นะ นับเป็นร้อยคน ทั้งพระ และ ฆราวาส ครับ แต่ผู้เล่า ปัจจุบัน คือหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน นะครับ
    โมทนา ด้วยครับ

7. daremim113

daremim113 เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    เป็นบุญ มหากุศล ของกระผมเหลือเกินครับที่ได้อ่านบทครับนี้ครับ........

อนุโมทนา สาธุ...สาธุ...สาธุ -/\-

8. ipopo

ipopo สมาชิก

2 มิถุนายน 2010
    พระองค์ที่10

ขออนุโมธนาบุญด้วยคะ ได้อ่านแล้ว

เป็นเกิดปิติ ในใจเป็นอย่างมาก

นั่งสวดมนต์ตามไปด้วยขณะที่อ่าน เหมือนเหตุการณ์ที่เล่าอยู่ตรงหน้าเลยคะ

ขอบพระคุณมากคะ

9. Anant Kalki

Anant Kalki Active Member

23 พฤษภาคม 2010
    ด้วยมีผู้ขอบารมีองค์สมเด็จพระจอมไตรบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า... ข้าพเจ้าฯ ขอตอบฝากไว้ว่า ในระยะเวลาอันใกล้นี้ ชาวโลกจะได้พบ ธรรมะที่ถูกต้องอย่างแท้จริง โดยที่ชาวพุทธจักได้พบ "พระองค์ที่ 10" ตามประสงค์นั้น... ส่วนศาสน์อื่น ๆ จักได้พบ "พระเจ้า" เหตุด้วยบัดนี้ โลกมนุษย์ ได้เข้าสู่ ยุคศรีอารยะเมตไตรย์ แล้ว ... ด้วย "พระศรีอารยเมตไตรยมหาพุทธเจ้า (หลวง) พระมหาโพธิสัตว์ และ พระเจ้าแห่ง กัลกยาวตาร" ได้อยู่บนโลกมนุษย์นี้แล้ว ท่านฯ กำลังสรุป ธรรมะแห่งหน้าที่ถูกต้องและเรียบง่าย ที่ได้ค้นพบเพื่อเตรียมนำออกมาเผยแผ่สู่สาธารณะชนชาวโลกให้ได้รับทราบ พิจารณาและประพฤติปฏิบัติสืบต่อไป ...

ขอท่านทั้งหลายจงสบายใจ ด้วย วันพิพากษาการสิ้นโลกมนุษย์ (The Day of Judgement) นั้นเลื่อนออกไปเพื่อให้ผู้คนทั้งหลายได้ปรับปรุงตน... บทสรุปแห่งความจริงที่ถูกต้องล้ำหน้าแซง ยุคโลกาภิวัตน์ หรือ ยุคอวกาศ - จักรวาล 14,000 ล้านปีแสงของ NASA/Hubble, ESO etc. จักปรากฎ ...

10. รัตนภูมินทร์

รัตนภูมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาครับ ถ้าหากตัวผมมีบุญก็ขอให้ได้พบพระองค์ที่ 10 ด้วยเถิด สาธุ

11. ต.โต้ง SE

ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    สาูธุ...อนุโมทนาครับ

อ่านแล้วเกิดปิติ มากเลยครับ หากมีโอกาสคงได้ไปกราบหลวงพี่เล็กครับ

12. jirarad

jirarad เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ขอกราบหลวงพ่อองค์ที่ 10 และขอบารมีหลวงพ่อให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม
    และให้รู้แจ้ง ปฎิบัติตนให้ถึงพระนิพพานด้วยค่ะ

13. ayaiya

ayaiya Active Member

3 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาครับ สาธุ

อิ่มอกอิ่มใจ

14. felasia007

felasia007 Active Member

3 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา ครับ
    ผมไปบวชวัดอ้อน้อยมา อิอิ
    เจอพระองค์ที่10 หรือ หลวงปู่พุทธอิสระ เกือบทุกวัน
    555 มีบุญจิงๆเรา

15. ผู้มีสติ1

ผู้มีสติ1 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ผมเคยเห็นนะครับ เห็นจากรูปถ่าย พระองค์ที่๑๐ เป็นรูปพระสงฆ์นะ

ลูกศิษย์หลวงพ่อฤษี เป็นผู้หญิงนะ เป็นเจ้าของโรงเรียนเอกชน

แถวตาคลี ชัยนาท ก็ใกล้ๆ กับอุทัยธานี วัดท่าซุง

แกเอารูปถ่าย เอาไห้ผมดูครับ แกบอกว่าเป็นพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันครับ

แกเองก็อยู่ในคณะที่ได้เข้าไปฟังธรรม ที่ศาลาริมน้ำ และได้กราบไหว้พระองค์ที่๑๐ด้วย

อนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2010
  16. roon koji

roon koji สมาชิก

รู้สึกขนลุกเกิดปิติยินดีอย่างบอกไม่ถูก อนุโมทนาสาธุครับ

17. kosondesign

kosondesign Active Member

1 มิถุนายน 2010
    อ่านแล้วอ่านอีก

18. noknok15

noknok15 Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ----กราบอนุโมทนา สาธุ----
    อ่านแล้วแทบร้องไห้ ทั้งปลื้มใจ ทั้งปิติเป็นล้นพ้น

19. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ภัน เต ภะคะวา ข้าแต่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าผู้เจริญพระพุทธเจ้าข้า กรรมอันใดที่ข้าพระพุทธเจ้าทั้งหลายได้ล่วงเกินไปแล้วต่อพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จะด้วยกาย วาจา หรือใจ ก็ดี จะโดยต่อหน้าหรือลับหลัง รู้หรือไม่รู้ เห็นหรือไม่เห็น ทราบหรือไม่ทราบ เจตนาหรือไม่เจตนา จะโดยต่อหน้าหรือลับหลังก็ดี...ลูกทั้งหลายขอกราบขอขมากรรมนั้น ต่อองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้า ขอองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้า โปรดเมตตาอดโทษนั้นแก่ลูกตั้งแต่บัดนี้ ตราบท้าวเข้าสู่พระนิพพานด้วยเถิดพระพุทธเจ้าข้า...

อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ
    สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ
    สุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ

“พรใดในหล้าว่าประเสริฐ จงบังเกิดแก่เธอทั้งหลาย”... “รักษาศีลให้ประเสริฐ ทำสมาธิให้เลิศ ทำปัญญาให้บริสุทธิ์”... “คำว่าบารมีแปลว่ากำลังใจ จะมาขอบารมีฉันทำไม? ทำให้มีให้เกิดขึ้นกับตัวเองซิ

ลูกกราบขอบารมีองค์สมเด็จพระจอมไตรบรมศา ดาสัมมาสัมพุทธเจ้าได้โปรดช่วยสงเคราะห์ให้ทุกท่านที่ได้พบกับพระองค์ที่ ๑๐ ก็ดี หรือ อ่านพบและเลื่อมใสในองค์ท่านก็ดี จงเป็นผู้มีจิตอันเข้าถึงธรรมโดยถ้วนหน้ากัน ธรรมอันใดที่องค์สมเด็จพระจอมไตรบรรลุแล้ว ขอทุกท่านจงเป็นผู้มีส่วนเห็นธรรมนั้นในชาติปัจจุบันนี้เทอญ...

กราบ กราบ กราบ

20. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อนูโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ค่า