พระองค์นี้คือใครครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มหานรสิงห์, 8 ธันวาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มหานรสิงห์

มหานรสิงห์ Active Member

กระผมได้ไปเที่ยวหาญาติกราบอัฐิคุณตา (จริงๆ ท่านคือคุณทวด ผมเรียกตามแม่) กระผมก็ไปเจอรูปเก่า รูปนึง เป็นรูปที่น่าสนใจมาก แววตาดุน่าเกรงขาม สายตาท่านเหมือนมองทุกอย่างที่อยู่รอบๆ ลักษณะท่านดูดุและเคร่งระเบียบ เนี๊ยบ ทุกระเบียบนิ้ว ผมก็ไม่รู้ว่าท่านคือใคร และคนในบ้านก็ไม่รู้จัก รู้แต่เป็นอาจารย์ของคุณตา ไม่ทราบว่าทุกท่านทราบไหมว่สท่านคือใคร

ไฟล์ที่แนบมา:

2. รพีภัทร

รพีภัทร สมาชิกใหม่

ว้าว ผมค่อนข้างตกใจมากนะครับ

รูปนี้คือหลวงปู่นิตย์ วัดตะพาน ดินแดงครับ
    พระเถราจารย์ผู้เรืองวิชา มีฤทธิ์และตบะแรงกล้า คนเก่าคนแก่บอกว่า ท่านดุมากๆ ท่านมีตบะ เดชเดชะ อำนาจ เหมือนพญาราชสีห์ ท่านหนังเหนียวคงกระพันสุดๆ พลังจิตแรงมากๆ คนส่วนน้อยที่รู้จักท่าน เพราะท่านเป็นพระเก่าแก่โบราณครับ

เป็นรูปที่หายากมากๆ เลยที่เดียวครับและคงมีไม่กี่รูปในประเทศไทยได้เลยมั้งครับ หาดูยากพอควร เป็นรูปที่สวยมากๆ ครับ นับถือ นับถือ

3. มหานรสิงห์

ขอบพระคุณมากๆ ครับ 5555+ ถึงว่าถามใคร ไม่มีใครรู้จัก

4. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    อย่าลืม โน๊ตไว้นะครับ ไม่อย่างนั้น คนรุ่นหลังทิ้งขว้างไปไม่ใยดีเลยละครับ

5. มหานรสิงห์

ครับผม ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้