พระอมิตาภะพุทธเจ้า (การสร้างวัตถุมงคล南 無 阿 彌 陀 佛 พระอมิตตาพุทธ)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศักดิ์, 13 สิงหาคม 2008.

1. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

ฝากข่าวงานแซยิคด้วยนะคะ

[FONT=arial,helvetica,sans-serif]ขอเชิญทุกๆท่าน ร่วมพิธี "งานวันประสูติองค์หน่าจาซาไท้จื้อ" ในวันที่ 26 ส.ค 2552 พิธีจะเริ่มเวลา 9.09 น. เชิญญาติธรรมที่มีจิตศรัทธาร่วมบูชา องค์เทพหน่าจาซาไท้จื้อ ท่านสามารถนำผลไม้ มาร่วมกราบไหว้บูชา เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวท่านและครอบครัว และร่วมรับทานอาหารเจ รับของมงคลขององค์หน่าจาซาไท้จื้อ เชิญญาติธรรมทุกท่านได้ที่ ร้านอาหารเจเจ๊เพ็ญ จ.สุราษฎร์ธานี โทร 086-6878464 - 084-2400285[/FONT]

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=466 align=center border=0><TBODY><TR><TD class="pageName style7 style5Copy" vAlign=bottom height=35>
    ขออำนาจบุญบารมี แห่งองค์เทพเจ้าหน่าจาซาไท้จื้อ
    (องค์พระจตุรพิธพรชัยเทพ) จงดลบันดาลให้ท่านทั้งหลาย
    จงประสบแต่ความสุข สวัสดิ์ พิพัฒน์มงคล สมบรูณ์พูนผล
    มั่งมีศรีสุข ตลอดกาลนานเทอญ....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

2. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005

[FONT=汉鼎繁印篆]南无阿弥陀佛....[/FONT]อนุโมทนาครับ​

สบายดีนะครับ...ขอพุทธบารมีทรงคุ้มครองครับ​

[FONT=汉鼎繁印篆][FONT=汉鼎简楷体]李大林([/FONT][/FONT]หลีต้าหลิน)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  3. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ครับ น้องลี่จู
    อนุโมทนาครับ แล้วองค์พระฯที่ได้รับ ชำรุดหรือเปล่าครับ ถ้าเลือกชื่อได้แล้วช่วยแจ้งพี่ด้วยนะครับ จะได้บอกเหล่าซือครับ

4. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

องค์พระสมบูรณ์ดีคะเฮียศักดิ์ ส่วนเรื่องชื่อ ช่วงนี้ น้องชายกับทางบ้าน กำลังวุ่นกับการจัดงานแซยิค ยังไม่ตกลงว่าจะเลือกชื่อไหนดี (เพระชอบทุกชื่อ 555+) อีกอย่าง คนรอบข้างมีแต่คนป่วย ญาติธรรมก้อป่วย หันไปทางไหน มีแต่คนเดือดร้อนกันทั้งนั้นเลย ไม่รู้จะช่วยแบ่งเบามาได้ยังไงดี น้องเองก้อเพิ่งหายป่วย ยังไม่ปกติดีเท่าที่ควร อยากให้สิ่งร้ายๆทั้งหมด สิ้นสลายไปซ่ะที ทุกคนจะได้อยู่อย่างสงบสุข...

ขอพุทธองค์คุ้มครองเฮียด้วยนะคะ ดูแลสุขภาพด้วยย.

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end -->

5. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ครับ คงต้องดูแลรักษาสุขภาพกันพอควรเดียวนี้มีโรคแปลกเกิดขึ้นเยอะ ถ้าชอบทุกชื่อลองให้องค์พระฯท่านเลือกให้ซิครับ ได้อย่างงัยช่วยบอกพี่ด้วยนะครับ
    พุทธองค์ทรงคุ้มครองครับ

6. ศักดิ์

[​IMG]ออมีทอฝอ ครับ ...ยินดียิ่งครับ..ถ้ามีบทความที่ต้องการแลกเปลี่ยนความรู้ สามารถนำมาพูดคุยกันได้นะครับ หรือจะลองเข้าไปค้นกระทู้ที่เกี่ยวกับองค์พระอมิตตาภะฯ เชิญได้ที่ห้องชมรม ครับ PaLungJit.com - พระอมิตาภะพุทธเจ้า (南 無 阿 彌 陀 佛 )
    พุทธองค์ทรงคุ้มครอง

7. 黃麗珠.

黃麗珠. สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2009
    เฮียศักดิ์จ้า นี่น้องลี่จูน่ะคะ - -" ชื่อสมาชิกอันเก่า ไม่รู้เป็นอะไร
    น้องเลยต้องสมัครสมาชิกใหม่ ^ ^

8. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ครับ โอ๊ต.....จำได้ครับพุทธองค์ทรงคุ้มครอง
    [FONT=汉鼎繁印篆][FONT=汉鼎简楷体]李大林([/FONT][/FONT]หลีต้าหลิน)​

9. ศักดิ์

ออมีทอฝอครับ น้องลี่จู

10. ศักดิ์

อนุโมทนาเช่นกันครับน้องหนึ่ง แล้วจะขึ้นไปกราบหลวงพี่ธนวัฒน์ อย่างลืมเตือนพี่ก่อนนะครับ จะได้ร่วมอนุโมทนาบุญไปด้วยครับ และฝากเรียนซือเฮียให้รักษาสุขภาพด้วยครับ.....ออมีทอฝอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2009
  11. หนึ่ง99999

หนึ่ง99999 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    รับทราบครับ
    เมื่อวันอาทิตย์ผมได้นำพระนิสิตไปดูงานที่วัดโพธิ์แมนมาครับ
    ได้เจอเจ้าอาวาสด้วยครับและพระออกมาต้อนรับอย่างดี่ครับ
    ช่วงนี้ที่วัดเริ่มมีงานและครับ ทิ้งกระจาด ของวัดแต่ยังไมรู้วัดที่แน่นอนครับ
    แล้วอย่าลืม วันที่ 4 ตุลาคม 2552 วันพระมหาโพธิ์แจ้ง
    เริ่งงาน08.30 นะ เป็นต้นไปครับ
    แต่ผมคงไมได้ไปครับ งานที่สาธยายยังไมจบครับ
    เพราะมีท่านคุณจากใต้ให้จัดต่ออีก ถึง วันที่ 7 ตุลาคม 2552
    ครับ

12. ศักดิ์

อนุโมทนายิ่ง กับน้องหนึ่ง และทุกๆท่านในกุศลเจตนา ด้วยครับ ขอพุทธบารมีแห่งพระพุทธองค์ทั้งทศทิศ ทั้งองค์พระมหาโพธิสัตต์เจ้าทั้งหลาย ตลอดทั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้โปรดอภิบาลคุ้มครองทุกๆท่าน ที่ได้เป็นบุญเป็นกำลังต่อพระศาสนา....ขออนุโมทนายิ่ง.....ออมีทอฝอ....

13. 黃麗珠.

อาเฮียศักดิ์ค่ะ หลังจากเสร็จสิ้นงานแซยิค องค์หน่าจาซาไท้จื้อแล้ว
    ป่ะป๊ากับม่ะม๊า ก้อได้เลือกชื่อให้น้องทั้ง2เป็นที่เรียบร้อยละคะ
    น้องคนรองชื่อว่า 黄天佑หวางเทียนโย่ว (ฟ้าคุ้มครอง/ปกป้อง)
    น้องคนเล็กชื่อว่า 黄永顺หวางโหยงซุน (ชีวิตราบรื่นตลอดไป)

ป๊ากับม๊า ฝากขอบพระคุณเฮียศักดิ์มากๆนะ และขอให้พระพุทธองค์ คุ้มครองเฮียให้อยู่รอด ปลอดภัย ตลอดไปค่ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด

14. ศักดิ์

ออมีทอฝอ....ยินดีๆ...ครับ

15. หนึ่ง99999

อุโมทนา สาธู ครับ
    ท่าวันพี่ว่างขอเชิญไปที่ วัดพุทธบูชา เลยวัดหลวงพ่อโอภาสสี 2 กิโล ครับ
    วันนี้ผมจะไปทำการแจกพระบรมสารี้รอกธาตุเป็นรอบที่สองครับ
    ไปแจกเวลา ๑๓.๐๐ น ครับ

16. หนึ่ง99999

อุโมทนา สาธู ครับ
    ท่าวันพี่ว่างขอเชิญไปที่ วัดพุทธบูชา เลยวัดหลวงพ่อโอภาสสี 2 กิโล ครับ
    วันนี้ผมจะไปทำการแจกพระบรมสารี้รอกธาตุเป็นรอบที่สองครับ
    ไปแจกเวลา ๑๓.๐๐ น ครับ

17. ศักดิ์

อนุโมทนายิ่งครับ-cool day-

18. 黃麗珠.

อนุโมทนาค่ะ

หายหน้า หายตา กันไปไหนหมดน๊า

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end -->

19. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ

เชิญทำบุญซื้อ อิฐ หิน ดิน ทราย เหล็ก ปูน สร้างศาลาแก้วครอบสมเด็จองค์ปฐม

เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณี ที่ จ.นครศรีธรรมราช (สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ)

" บุญกุศลใดที่พึงจะได้รับ ก็ขอให้ทุกท่านได้รับเช่นเดียวกันถ้วนหน้าสถาพร ทั้งโลกนี้และโลกหน้า ที่สุดถึงซึ่งพระนิพพานด้วยกันเทอญฯ สาธุ"<!-- google_ad_section_end -->

20. หนึ่ง99999

แผนที่ วัดลาดบัวขาว
    อุโมทนา สาธู<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>