พระอมิตาภะพุทธเจ้า (การสร้างวัตถุมงคล南 無 阿 彌 陀 佛 พระอมิตตาพุทธ)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศักดิ์, 13 สิงหาคม 2008.

1. taweechai40@gmail.com

taweechai40@gmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขออนุโมทนา 1 เล่มครับ
    145/5 ม.6 หมู่บ้านทวีทรัพย์ ถ.เศรษฐกิจ ต.คลองมะเดื่อ อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74110
    ทวีชัย แซ่เล้า (ขอขอบคุณมากๆ)

2. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
  3. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    南无阿弥陀佛...น้ำเย็นที่บริสุทธิ์เมื่อได้ดื่มย่อมยังให้กายชุ่มชื่นฉันใดขอบุญกุศลที่กระทำไว้ดีแล้วย่อมยังให้จิตชุ่มชื่นอยู่ทุกขณะจิตฉันนั้นขออนุโมทนาบุญแด่ทุกท่านครับ......ช่วงหลังๆผมไม่ค่อยได้เข้ามาในเวปฯ เท่าไหรนัก ส่วนใหญจะอยู่ที่เวปbuddhayan.com มอบพระอมิตาภะพุทธเจ้า 阿 彌 陀 佛
    ท้ายนี้ขอพุทธบารมีแห่งพระพุทธองค์ทั่วทั้งทศทิศ ตลอดทั้งเหล่าองค์พระโพธิสัตต์เจ้าผู้ประทับอยู่ ณ แดนสุขาวดี โปรดทรงคุ้มครองทุกๆท่านเทอญ 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛. 阿弥陀佛.<!-- google_ad_section_end -->

4. OATOSAN

OATOSAN Active Member

12 กันยายน 2008
    25-10-2009 09:14 AM
    ศักดิ์

南无阿弥陀佛. 南无阿弥陀佛. 南无阿弥陀佛. ..."พุทธองค์ประทับอยู่ที่ใด...เสมือนอยู่ไกลแสนไกล...เที่ยวเฝ้าตามหา...ทั่วทั้งโลกาประทับอยู่แห่งใด...ถอยก้าวหยุดคิด...สถิตย์อยู่ที่ใจ...เที่ยวหาแดนไกล...อยู่ใกล้แค่ตา....พระธรรมคงหมุน...สถิตย์อยู่ที่ใจ...พุทธองค์นั้นไซร์ประทับอยู่ที่ใจ"...ขออนุโมทนาบุญครับ...และขอตั้งจิตอธิฐาน ต่อเหล่าองค์พระโพธิสัตต์เจ้าทุกๆพระองค์ผู้สถิตย์อยู่ ณ แดนสุขาวดี ได้โปรดอนุเคราะห์ ให้วงล้อแห่งพุทธธรรมได้ยังคงหมุน เพื่อธรรมอันเป็นสิ่งแทนถึงพุทธองค์ ยังสถิตย์อยู่ในโลกธาตุแห่งนี้ด้วยเทอญ.....สาธุ สาธุ สาธุ

5. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่ๆทุกๆท่านครับตอนนี้น้องได้จัดโครงการจัดสร้างพระผงพระบรมมหาจักรพรรดิพระพุทธอมิตาภะพุทธเจ้าเชิมพี่ๆที่มีจิตศัทธาเป็นเจ้าภาพสมทบทุนในการเข้าร่วมโครงการ เพื่อที่จะได้สร้างพระผงจำนวน 1000 องค์

คลิกได้ที่นี่ครับ ***พระผงพระบรมมหาจักรพรรดิพระพุทธอมิตาภะพุทธเจ้า***

6. สาธิต

สาธิต เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอ file ฉบับเต็มด้วยครับ เพราะมากๆครับ

ขอบพระคุณครับ
    สาธิต

7. sura39

sura39 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    อยากจะได้พระอมิตาภะมาบูชาสักองค์ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังทันไหมครับ