พระอาจารย์ฝั้น อาจาโร รุ่น4ครับ รบกวนพิจรณาชี้แนะด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย สาระพัน, 26 พฤษภาคม 2013.

1. สาระพัน

สาระพัน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2013
    ของที่บ้านครับ ผมกำลังหยิบมาตรวจสอบหาข้อมูลครับ
    ดีหรือไม่ดีอย่างไร กรุณาแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เหรียญอาจารย์ฝั่น รุ่น4 เก๊ห่างครับ

3. สาระพัน

ขอบพระคุณมากครับ
    แล้วผมจะหาดูรูปภาพของแท้ๆได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
    เพราะหาข้อมูลจาก อินเตอร์เน็ท มีแต่พ่อค้าทั้งนั้น ดูแล้วก็ไม่ได้ประโยชน์อันใด
    ขอบพระคุณครับ

4. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ดีแล้วครับที่สนใจที่จะศึกษา เหรียญหลวงปู่ฝั่น นั้น บล๊อกด้านหน้า รุ่น1-7จะเหมือนกัน ผมจะลงให้ชมของแท้ 1ภาพ ให้เห็นถึง มิติ หน้าตาหลวงปู่ ความคม ชัด ต่างๆของพิมพ์ เช่น1.เส้นขีดริมปากบนขีดสั้น 2.เส้นที่คางยื่นออกมาชัดเจน3.เม็ดพระศก(เม็ดผม)เม็ดเล็กจะคมชัดมาก 4.เส้นขีดสั้นๆที่หลังหูตรงกลาง ที่สำคัญผิวเนื้อเหรียญธรรมชาติต้องได้ครับ คือแห้ง พบคราบดำ+เทา ตามซอกต่างๆเช่นในใบหู ตามซอกจมูก เม็ดพระศก ลองพิจารณาให้ชัดเจนถึง หน้าตาในเบื้องต้นไว้นะครับ คลิกที่ภาพขยายดูเอาเองครับ แล้วจะร้องอ้อ..นี่เป็นแค่น้ำจิ้มเล็กๆน้อยๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. สาระพัน

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ
    ก่อนที่ผมจะนำมาลง ผมก็ได้หาข้อมูล ส่วนใหญ่ก็จะเห็นแต่ภาพซ้ำๆกัน ของเจ้าเดียวกัน
    ดูแล้วก็หน้าตา ตำหนิใกล้เคียงของผมมาก ยิ่งดูมากก็ยิ่ง มึนครับ
    สรุปว่า ที่ผมเห็นภาพมาบ่อยครั้ง ในเน็ท เก๊ซะส่วนใหญ่ แต่ก็ยังกล้ามาเสนอให้บูชากัน
    ยังมีอีกหลายๆๆองค์ครับ เดี๋ยวจะทยอยนำมา รบกวนกันอีกนะครับ

6. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
  7. สาระพัน

ขอบพระคุณ ท่านเจ้าของคำตอบทุกๆท่านครับ
    ให้ความรู้ได้มากมาย
    ผมเทียบของแท้กับของผมแล้ว ของผมด้านหลังเค้าพยายามทำตำหนิได้ใกล้เคียง
    อยู่หลายจุด(มันพยายามจริงๆ555)
    แต่ด้านหน้า ยังห่างไกล ผมว่าถ้าจะกำจัดพวกปลอมแปลงออกไปจากสังคม
    ต้องจัดการโรงงานที่ไปรับจ้างเค้าทำครับ
    ขอบพระคุณครับ