เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ได้รับแล้วค่ะ

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ห่างหายไปนานก็เลยเอาของดีมาฝากครับ...

น้ำมันพญาไก่ทอง รุ่น2 re.jpg

โปรดติดตามอย่างใกล้ชิด....ครับผม ;););););););)

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ชมรมคนนอนดึก :)

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เปิดให้ร่วมบุญ น้ำมันพญาไก่ทอง รุ่น 2 ปี 61 อ.โอม

รุ่น 2 ชัดๆ re.jpg

น้ำมันพญาไก่ทองรุ่น 2 นี้ อ.โอม หุงและปลุกเสกเมื่อตอนต้นปี 61 ส่วนหนึ่งได้นำออกให้ลูกศิษย์ลูกหาที่ตั้งตารอได้บูชาเพราะหลายคนพลาดรุ่นแรก หลายคนใช้รุ่นแรกแล้วมีประสบการณ์ก็เลยอยากได้อีกก็เลยพากันบูชาจนเกือบหมดครับ โชคดีที่ อ.โอม แบ่งมอบมาให้ผมไว้ก่อน ก็เลยได้นำมาบอกบุญกับพี่ๆเพื่อนๆในกระทู้งานบุญนี้ครับ

เปิดให้ร่วมบุญ 35 ขวด

ร่วมบุญขวดละ 500 บาท

ค่าจัดส่ง EMS ครั้งละ 50 บาท

รายได้หลังจากหักค่าจัดส่งแล้ว ร่วมสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ส่วนหนึ่ง และอีกส่วนมอบให้ อ.โอม เพื่อบูชาครู

โอนร่วมบุญได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ

ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน

เลขที่บัญชี 170-251621-4

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ

5. วิปัสสนู

จากคำบอกเล่า รุ่นนี้ อ.โอม เสกจนฝาครอบขวดฉีกไปหลายขวดทั้งๆที่ตอนที่ก่อนจะเสก ฝาครอบขวดทุกขวดก็ยังเป็นปกติดี และตอนที่เสก ขวดน้ำมันพญาไก่ทองทุกขวด อ.โอม ใส่ไว้ในกล่องคุกกี้(โลหะ) ทั้งหมด ปรากฎว่าพอเสกเสร็จ ตอนจะเปิดให้บูชา พอเปิดฝากล่องออกมา ทุกคนเห็นเหมือนกันหมดครับว่าฝาที่ครอบขวดน้ำมันฉีกขาดเกือบทุกขวด เท่านั้นแหละครับ พอ อ.โอม อนุญาตให้บูชาได้ พรึบเดียวเกือบหมดครับ โชคดีที่ อ.โอม ขอแบ่งไว้ก่อนไม่งั้นมาไม่ถึงพวกเราแน่ๆครับ ทุกคนก็เลยเห็นพ้องต้องกันว่าน้ำมันพญาไก่ทองรุ่น 2 นี้ ต้องจัดให้เป็น "ของแรง" อีกรุ่น ของ อ.โอม ครับ...สาธุ ขลังๆๆ

6. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 1 ขวด ครับ

7. วิปัสสนู

รับทราบขอรับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

8. วิปัสสนู

เอารูปมาให้ดูกันครับ อันนี้ไม่ได้มาโฆษณาขนมให้เค้านะครับ แต่ตอนได้มาก็มาเป็นกล่องขนมอย่างนี้ครับ อ.โอม ใส่แยกไว้ต่างหากจากชุดที่ให้บูชาหลังพิธี เพราะ อ.โอม ตั้งใจแบ่งมาให้พี่ๆเพื่อนๆในเว็บได้ร่วมบุญ ได้รับของดีด้วยกันครับ

พอเปิดฝามาก็อย่างที่เห็นครับ ในกล่องนี้ก็มีขวดที่ฝาครอบฉีกอยู่เหมือนกันครับ

พอมาดูใกล้ๆก็ถึงได้เห็นครับ เป็นอย่างที่เค้าเล่ากันจริงๆว่า ไม่เพียงแค่ฝาครอบฉีกธรรมดา แต่ว่า เพราะฝาจุกขวดนั้นดันขึ้นมาจนทำให้ฝาครอบง้างและฉีกขาดครับ พลังแรงจริงๆ

ถ่ายไว้ให้ดูกันก่อนครับ แล้วค่อยแกะฝาครอบออก และกดปิดจุกให้แน่นเหมือนเดิม ไม่งั้นตอนจ้ดส่งคงหกหมดเป็นแน่แท้...นะออเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2018
  9. วิปัสสนู

น้ำมันพญาไก่ทองรุ่น2 นี้ มีหลายคนจับสังเกตุสิ่งแปลกๆได้ตั้งแต่วันทำพิธีหุงน้ำมัน จนวันเสกปิดครั้งสุดท้ายและเอามาเล่าให้ผมฟังครับ ก็เลยกะว่าจะมาเล่าต่อ แต่ดูจากสภาพตัวเองตอนนี้น่าจะมีวูบ เลยขอยกยอดไปเล่าวันหลังนะขอรับ

ของดี...ไม่มีนิยาย...พลาดแล้วรออีกยาวครับผม ;););););)

10. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนครับ
    1 เม.ย. 61 เวลา 18.14 น. โอนจำนวน 550.05 บาท

11. วิปัสสนู

รับทราบครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

12. ลูกพ่อเพชร

ลูกพ่อเพชร สมาชิก

12 กันยายน 2017
    น้ำมันนี้ดียังไง แล้วทำมัยฝาถึงแตกครับ
    ทำจากอะไร มีส่วนผสมของผีรึป่าวครับ

13. วิปัสสนู

วัตถุมงคลที่นำมาให้ร่วมบุญในกระทู้งานบุญนี้ ทุกรุ่นทุกชิ้นรับรองไม่มีส่วนผสมของผีครับผม บูชาไปแล้วสบายใจได้ครับ มีแต่ดีกับดีครับ ;);););)

น้ำมันพญาไก่ทองนี้ อ.โอม หุงน้ำมันด้วยว่านกายสิทธิ์ตระกูลไก่ ซึ่งต้องเลือกเอาเฉพาะว่านที่เป็นตัวแล้ว คือดวงจิตเกิดขึ้นแล้วเท่านั้น นำมาหุงตามวิชา ตั้งธาตุ4 เรียกอาการ32 ตั้งขันธ์5 เรียกรูปเรียกนามจนเกิดเป็นดวงจิตหญิงสาว สำเร็จตามวิชา ซึ่งถ้าจะเรียกให้ดูน่าสนใจ หรือให้ดูขลังขึ้น ท่านก็เรียกว่า "น้ำมันเสน่ห์พรายพญาไก่ทอง" ครับ
    น้ำมันนี้ดีทางเมตตามหานิยม เป็นเสน่ห์แก่ผู้พบเห็น ติดต่อเจรจา หรือค้าขายดีนักครับ รุ่นแรกเคยออกให้ร่วมบุญเมื่อปี57 ปรากฎว่ามีประสบการณ์เยอะมากครับ คนที่ได้ไปแล้วมีประสบการณ์ก็ห่วงครับ คนที่พลาดรุ่นแรกพากันไปขอ อ.โอม ให้สร้างก็เยอะครับ แต่ก็รอจน 4 ปีนี่แหละครับถึงได้ออกรุ่น 2 นี้มา เสกเสร็จเปิดให้บูชา พรึบเดียวเกลี้ยง ดีแต่ท่านแบ่งแยกส่วนที่จะมอบมาให้พวกเราได้ร่วมบุญกันไว้ก่อน ไม่งั้นคงมาไม่ถึงพวกเราแน่ๆครับ ;):);):)

14. วิปัสสนู

ส่วนเหตุที่ฝาครอบแตกนั้น ทุกคนเชื่อกันว่าเกิดจากพลังที่ อ.โอม ปลุกเสกบรรจุเข้าจนทำให้ฝาจุกที่ปิดอยู่เกิดแรงดันจนจะดีดตัวออกจากขวดแต่เพราะมีฝาครอบอยู่อีกชั้นก็เลยดันกัน และเพราะฝาที่ครอบอยู่ก็ค่อนข้างจะแน่นก็เลยดันกันจนเกิดการฉีกขาดครับ ทั้งหมดเป็นการลงความเห็นจากความเชื่อที่เห็นด้วยตาของแต่ละคนครับ เพราะก่อนเสกแต่ละขวดฝาก็เป็นปกติดี แต่พอเสกเสร็จก็เป็นอย่างที่เห็นนี่ล่ะครับ...

15. ลูกพ่อเพชร

16. ลูกพ่อเพชร

วิธีใช้น้ำมันนี้ ใช้อย่างไรครับ

17. สาธุ ภันเต

สาธุ ภันเต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 1 ขวดครับ

18. วิปัสสนู

รับทราบครับ

19. วิปัสสนู

ท่านว่าถ้าไม่มีเหตุจำเป็นจริงๆก็ไม่ต้องใช้น้ำมันทาก็ได้ อธิษฐาน เรียกขานวานใช้ได้เลยครับ

ได้ไปแล้วจะตั้งชื่อให้เค้าใหม่ก็ได้ครับ (ส่วนผมเรียกน้องพราย) จะให้เค้าช่วยอะไรก็บอกเค้าครับ ให้เป็นเมตตามหาเสน่ห์ มหานิยม ติดต่อเจรจา ค้าขาย ก็บอกให้เค้าช่วยให้คล่องให้สำเร็จโดยง่ายครับ
    เช่น เราจะไปติดต่อเจรจา ก่อนไปเราก็บอกเค้าว่า น้อง....เดี๋ยววันนี้พี่จะไปคุยงานกับ(ถ้ารู้ชื่อก็บอกไป)น้องพรายช่วยด้วยนะ ให้เค้าใจอ่อน ให้เค้าตกลงนะ อะไรประมาณนี้ครับ ที่ว่ายากก็จะดูง่ายขึ้นครับ

20. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 1 ขวดครับ ไปรับที่ร้านนะครับ