เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. ลูกพ่อเพชร

ลูกพ่อเพชร สมาชิก

12 กันยายน 2017
    เอาไปแล้วบูชาแบบไหนครับ
    สิ่งที่ควรทำ ไม่ควรทำ

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

EU122904544TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จัดส่งเรียบร้อยแล้วครับผม

EU122904558TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

4. วิปัสสนู

น้ำมันพญาไก่ทอง จริงๆวิธีใช้วิธีบูชาก็คล้ายๆวัตถุมงคล หรือเครื่องรางทั่วๆไปครับ คือ อธิษฐาน บอกกล่าวหรือบนบานขอให้ช่วยอะไรประมาณนี้ครับ ส่วนเราจะพกติดตัวเพื่อไว้คอยให้เค้าช่วยเหลือก็ได้ รึจะตั้งบูชาไว้ที่บริษัทห้างร้าน รึนใบ้านก็ได้ครับแล้วแต่ว่าเราอยากให้เค้าอยู่ช่วยที่ไหนแบบไหนครับ
    น้ำมันพญาไก่ทองนี้ เป็นเครื่องรางประเภทมีดวงจิต ฉนั้นเมื่อเราได้มาแล้ว ก็ต้องคิดเสมอว่าเค้ามีตัวตนอยู่กับเรา นอกจากจะขอให้เค้าช่วยแล้ว เวลาทั่วไปก็คุยกะเค้าบ้าง ชวนเค้าทำโน่นทำนี่กะเราบ้าง ไปทำงานก็เรียกไปด้วย เวลากลับบ้านก็เรียกกลับด้วย นี่ไม่ใช่ว่าเค้าจะทำอะไรเองไม่ได้นะครับ เพียงแต่ว่า ให้เราพูดคุยกับเค้าเสมือนว่าเค้าอยู่กับเรา เพื่อจะได้มีความผูกพันธ์กับ ทีนี้เวลาเราต้องการความช่วยเหลือเค้าก็จะช่วยเราได้ง่ายขึ้นครับ
    การบนบาน หรือการเลีบงอาหาร ทุกอย่างต้องเป็นของสุกครับถ้าบนแล้วสำเร็จก็ต้องให้รีบแก้ อย่าปล่อยไวนาน หรืออย่าเป็นแบบประเภท ขอติดไว้ก่อน หรือค้างไว้ก่อน เพราะถ้าเค้าช่วยแล้วไม่แก้บน ทีนี้บ่อยๆเข้า ถ้าขอเค้าเค้าอาจจะไม่ช่วยก็ได้ครับ แต่ถ้าเกิดว่าเราอยากจะเลี้ยงเค้าโดยที่ไม่ได้บนบานก็ทำได้ครับ เมื่อไหร่ก็ได้ตามสะดวกครับ

5. วิปัสสนู

เปิดให้ร่วมบุญ น้ำมันพญาไก่ทอง รุ่น 2 ปี 61 อ.โอม

รุ่น 2 ชัดๆ re.jpg จุกดันจนฝาฉีก.jpg

น้ำมันพญาไก่ทองรุ่น 2 นี้ อ.โอม หุงและปลุกเสกเมื่อตอนต้นปี 61 ส่วนหนึ่งได้นำออกให้ลูกศิษย์ลูกหาที่ตั้งตารอได้บูชาเพราะหลายคนพลาดรุ่นแรก หลายคนใช้รุ่นแรกแล้วมีประสบการณ์ก็เลยอยากได้อีกก็เลยพากันบูชาจนเกือบหมดครับ โชคดีที่ อ.โอม แบ่งมอบมาให้ผมไว้ก่อน ก็เลยได้นำมาบอกบุญกับพี่ๆเพื่อนๆในกระทู้งานบุญนี้ครับ

เปิดให้ร่วมบุญ 35 ขวด

ร่วมบุญขวดละ 500 บาท

ค่าจัดส่ง EMS ครั้งละ 50 บาท

รายได้หลังจากหักค่าจัดส่งแล้ว ร่วมสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ส่วนหนึ่ง และอีกส่วนมอบให้ อ.โอม เพื่อบูชาครู

โอนร่วมบุญได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ

ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน

เลขที่บัญชี 170-251621-4

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2018
  6. วิปัสสนู

น้ำมันเสน่ห์(พราย)พญาไก่ทองรุ่นแรก ประสบการณ์เพียบ...

re น้ำมันพญาไก่ทอง รุ่นแรก.jpg

น้ำมันเสน่ห์(พราย)พญาไก่ทอง รุ่น 2 กำลังมีประสบการณ์...

รุ่น 2 ชัดๆ re.jpg

7. ลูกพ่อเพชร

ลูกพ่อเพชร สมาชิก

12 กันยายน 2017
    แต่ละรุ่นมีประสบการณ์อย่างไร
    เล่าสู่กันฟังบ้างครับ

8. วิปัสสนู

ขออภัยขอรับ ช่วงนี้มาๆขาดๆ เพราะกะลังวุ่นๆอยู่ครับ แถมเมื่อสองสามวันมานี้คอมก็มาเกเรอีกเปิดไม่ติดซะงั้นพยายามลองเปิดมาสองวันแล้วก็ไม่ติด จนวันนี้ต้องถึงขนาดอธิษฐานขอกันเลย ว่าอยากจะทำงานบุญขอให้เปิดคอมได้ด้วยเถอะ...เปิดชึ่งเดียวติดเลยครับ...แปลกดี สาธุๆๆ

9. วิปัสสนู

สำหรับประสบการณ์ของน้ำมัน(พราย)พญาไก่ทองนั้น พี่ๆเพื่อนๆหลายท่านที่ติดตาม ร่วมบุญในกระทู้งานบุญนี้ หลายท่านได้ร่วมบุญบูชาน้ำมัน(พราย)พญาไก่ทองไป หลายท่านได้ไปแล้วมีประสบการณ์ หลายท่านก็เอามาเล่าให้ฟัง เขียนมาเล่าให้ผมอ่านก็มีแยะ โดยรวมๆก็จะเน้นไปทางเรื่องของเมตตา เรื่องค้าขาย เจรจา เรื่องตามคนเรียกคน ดลใจคนอันนี้เยอะมาก ยิ่งตอนที่ผมได้ขวดมาทดลองใช้จาก อ.โอม ตอนนั้นเรียกว่ามีประสบการณ์รายวันเลยก็ว่าได้ครับ ที่สำคัญไม่ได้เกิดให้ผมรู้ผมเห็นคนเดียว แม้แต่ลูกน้องคนงานของผม ก็ยังใช้ได้ จนจากที่ทีเเรกไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้ ยังถึงขนาดขอร่วมบุญด้วย และระบุเลยว่าจะเอาขวดของผมที่ อ.โอม ให้มาทดลองใช้ซะด้วยครับตอนนั้นเห็นว่า เค้าอยากได้ก็เพื่อจะใช้ช่วยขายของให้เรา ผมก็เลยยอมให้ขวดนั้นเค้าไปเลย ตอนนั้นดูลูกน้องผมตื่นเต้นกับการขายของมากๆ เพราะระหว่างที่ร้านอื่นเค้าเงียบๆกัน ร้านผม ใครเดินผ่านเป็นต้องแวะซื้อแทบทุกคน ขนาดบางคนเดินมองๆแล้วผ่านไปไกลแล้ว เพียงแค่ พึมพรำๆว่า "พากลับมาๆๆๆๆ" ซักพักเท่านั้นแหละครับ คนที่เดินผ่านไปแล้วนั้นก็ย้อนกลับมาซื้อของร้านผมซะงั้น และไม่ใช่แค่รายเดียว แต่เกิดขึ้นหลายรายหลายคน จนคำว่า "พากลับมา" กลายเป็นคาถาภาวนาของลูกน้องผมไปเลยครับ...ซึ่งเรื่องนี้ ก็เป็นเรื่องที่เคยเล่าไว้เมื่อตอนเปิดให้ร่วมบุญน้ำมัน(พราย)พญาไก่ทองรุ่นแรกเหมือนกันครับ...

10. วิปัสสนู

ส่วนน้ำมัน(พราย)พญาไก่ทองรุ่น2 นี้ ต้องบอกก่อนครับว่า รุ่นนี้ผมไม่ได้พกติดตัว เพราะยังไม่ได้บูชาเอาไว้ กะรอว่าถ้าเหลือจากที่คนบูชาแล้วค่อยบูชาที่เหลือเก็บเอาไว้เองครับให้สิทธิให้โอกาสคนที่อยากร่วมบุญ คนที่อยากได้ของดีไปไว้ใช้ไว้ช่วยเหลือได้บูชาไปก่อนครับ แต่ก็แปลกดีครับ ขนาดว่าผมไม่ได้บูชาไว้ใช้เอง แต่ครั้งแรกที่จะไปส่งให้กับพี่ๆเพื่อนๆที่ร่วมบุญกันรอบแรก ผมก็แพ็คใส่ก่องแล้วเก็บไว้ในรถกะว่ารอให้คนซาๆว่างๆหน่อยก็จะแว๊บไปส่ง แต่ก็ไม่วายครับ พอไปถึงร้านก็นึกในใจว่า "เอ้อก่อนไปส่งก็ขอให้ช่วยขายของกันก่อนเด้อ" แค่นั้นจริงๆครับตั้งแต่เช้ายันเย็นแทบไม่ได้หยุด เล่นเอาแทบจะไปไม่ทันไปรษณีย์กันเลยทีเดียว สรุปวันนั้นไปส่งซะเย็นเลยครับ และหลังจากนั้นถ้าวันไหนจะต้องไปส่งของ ก็จะเป็นอย่างงี้ทุกครั้งครับ...ต้องยอมเธอๆจริงๆครับ:):):):):)

11. วิปัสสนู

และมีอยู่อีกครั้งหนึ่งพอดีมีพี่ท่านหนึ่งได้ร่วมบุญ แต่ขอไปรับด้วยตัวเองกับผมที่ร้านก็นัดแนะกันดิบดี แต่ก็ต้องขออภัยพี่แกก่อนเพราะถ้ามารับกับผมที่ร้าน ก็อาจจะไม่ได้ออกไปนั่งคุยด้วย ซึ่งพี่แกก็โอเค และวันนั้น ก็เป็นเหมือนเดิม คือยุ่งทั้งวัน เหลือบดูเวลาก็ใกล้เวลานัดพี่เค้าแล้ว แต่พวกผมยังไม่ได้หยุดมือเลย แต่ก็แปลกครับ เพราะอยู่ดีๆลูกค้าก็ซาหายไปซะเฉยๆ และช่วงจังหวะนั้นนั่นแหละครับ อยู่ๆพี่เค้าก็เดินเข้ามาทัก ผมก็รีบหยิบขวดน้ำมันส่งให้พี่แกไป ยังไม่ทันได้คุยอะไรกันเลย ได้แค่ยิ้มให้กัน เท่านั้นหลังจากนั้นอยู่ๆคนก็เข้ามารุมร้านผมอีกครั้ง แล้วก็ได้แต่ยกมือหวัดดีร่ำลาพี่แกเท่านั้นเองครับ แล้วก็ขายของต่อยาวไปจนร้านปิดเลยครับ สุดๆจริงๆสาวสวย...;););););)

12. Buddhist 1711

Buddhist 1711 สมาชิก

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    โอนแล้วนะคับ 550 หลักฐานการโอน ที่อยู่จัดส่ง แจ้งไปทางกล่องข้อความแล้วนะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      99.2 KB
      เปิดดู:
      28
  13. วิปัสสนู

รับทราบครับ...อาจจะจัดส่งประมาณวันอัคาร รึไม่ก็วันพุธนี่นะครับ

14. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ประกาศกำหนดการงานไหว้ครู 61
    วันที่ 19 พฤษภาคม 2561

ท่านที่จองขันธ์ครูหรือไม่ได้จองขันธ์ครูก็ตามหรือมีผู้ติดตามมากี่คนก็ตาม แต่จะมาร่วมงาน " ไหว้ครู 61 " โปรดยืนยันและแจ้งกับท่านวิปัสสนูจัดงานด้วยครับว่า " ท่านมาและมากี่คน " เพื่อที่คณะจัดงานจะได้รู้และจัดเตรียมสถานที่ถูกและจัดเลี้ยงอาหารได้อย่างเพียงพอ

กำหนดการคร่าวๆ
    - 9.39 - 10.39 น. เริ่มสวดสะเดาะห์เสริมดวงชะตา
    - 10.39 -11.00น. พัก
    - 11.00 - 12.00 น. ปลุกเสกวัตถุมงคล เสาร์ ๕
    - 12.00- 13.30 น. ทานอาหารกลางวัน พักผ่อน
    - 13.30 เป็นต้นไปจะเริ่มการครอบพระยันต์มหาเมตตา มหาเศรษฐี 8 ทิศ โดยเริ่มแต่ละจุดดังนี้
    - จะมีการลงทอง โดยอ.ปุ้ม ( ท่านเข้าร่วมต้องเตรียมแผ่นทองคำแท้ มาคนละ 1 แผ่น )
    - จุดที่ 2 จารกระหม่อม โดยท่านวิปัสสนู
    - จุดที่ 3 มาถวายจานครูให้ท่านอาจารย์แทน พร้อมกับครอบยันต์มหาเมตตา 8 ทิศ และครอบทั้งทองและกระหม่อมให้ในทีเดียว
    - ท่านที่มาร่วมงานและผู้ติดตามจะได้รับเหล็กไหลดูดทรัพย์ท่านละ 1 เม็ด

เมื่อเสร็จแล้วเวลาเหลือ นั่งเล่นนั่งคุยกันตามประสาพี่น้อง หรือใครชอบสักก็อาจจะไปขอให้ อ.ปุ้ม ( suttip2 ) สักน้ำมันให้แล้วให้ท่านอาจารย์แทนครอบให้ก็ได้ครับ แต่ขอให้เป็นหลังจากท่านทำครบทั้ง 3 จุดในการครอบยันต์ถวายจานครูก่อนนะครับ

- ทุกท่านกรุณาเตรียมแผ่นทองคำแท้มาคนละ 1 แผ่น
    - ท่านใดจะฝากเสกวัตถุมงคลขอให้เตรียมการป้องกันมาเองนะครับ เช่นใส่ถุง เขียนชื่อของท่านเอง กันความสับสน
    - กำหนดการนี้คือคร่าวๆ อาจปรับเลื่อนตามสถานการณ์และเวลา
    - กรุณาลงชื่อท่านที่จะมาและผู้ติดตามว่ามีกี่ท่านด้วยครับ

สถานที่จัดงานไหว้ครู 61 " โรงแรมอัณณา-นาวา "
    อยู่ที่ถนนเลี่ยงเมือง แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด ซ.เลี่ยงเมือง 16

15. วิปัสสนู

วันนี้จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ
    EU122904561TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ..สาธุ

16. วิปัสสนู

สำเร็จเสร็จสิ้นลงเรียบร้อยครับกับงานพิธีไหว้ครู เสาร์5 และพิธีครอบยันต์เมตตา มหาเศรษฐี 8 ทิศ ท่าน อ.แทน เลยเก็บภาพบรรยากาศของงานมาให้ชมกันครับ

จัดเตรียมสถานทีก่อนวันงานหนึ่งวัน...

ก่อนวันงานมีลูกหลานที่ไม่สามารถมาร่วมพิธีในวันงานได้ก็เลยขอมากราบมาไหว้ท่าน อ.แทนก่อนด้วยความศรัมธาครับ

17. วิปัสสนู

เช้าวันงาน ก่อนพิธีจะเริ่ม...

งานนี้ท่าน อ.แทน นำยาแก้อัมพฤกต์อัมพาต กระจายเส้น ปรับความดันเลือดลม มาต้มให้ดื่มกินในงานด้วยครับ ยาไม่ขม หอมหวานทานง่ายสบายตัว...

18. วิปัสสนู

เมื่อได้ฤกษ์ ก็เริ่มพิธีสวดสะเดาะห์ต่อชะตา เสริมบารมี...

19. วิปัสสนู

เสร็จพิธีช่วงเช้า ก็มีจัดเลี้ยงโรงทานให้ผู้มาร่วมพิธีได้ทานอาหารร่วมกันครับ...

2.0.png 2.1.png

20. วิปัสสนู

ช่วงบ่าย เริ่มด้วยพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล ให้กับพี่ๆเพื่อนๆที่นำมาฝากปลุกเสกครับ...

1.jpg 3.jpg