พระเก๊มือผีวังหน้าฯ ตายไปหรือยัง????

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 18 ตุลาคม 2016.

1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังมีคนหลงเชื่อเรื่องพระสมเด็จวังหน้า วังหลวง อะไรเทือกนั้นอยู่หรือเปล่าครับ ผมไม่ได้เข้ามานานแล้ว ไม่รู้ว่ามีหลอกขายในเวป หรือหลอกให้ทำบุญ หรือรับหน้าเสื่อมาโปรโมท เพื่อปากท้อง กันอยู่หรือเปล่า ใครพบเห็นรูปแบบใหม่ๆ การหลอกลวงแบบใหม่ๆ หรือโชว์ปาหี่ เอามาลงให้เพื่อนดูเพื่อป้องกันไม่ให้เด็กรุ่นใหม่ๆหลงเชื่อกันดีกว่าครับ เพื่อพวกนี้มันมีวิวัฒนาการยังไงจะได้ป้องกันไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      163.5 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      128
  2. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ในเว็ปพลังจิต ก็นานๆทีมีมาถาม ขอรับ

3. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

5555+ นานๆมาทีก็ยังร้อนแรงอยู่เหมือนเดินนะคับท่านมันตรัย :)

4. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงพี่ๆทุกคนเลยครับ สบายดีนะครับ เสียดายถ้าชนะแมนยูได้เราคงมีความสุขมากกว่านี้นะพี่

5. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    เดี๋ยวนี้พระสมเด็จแบบนี้พัฒนาไปอีกขั้นนึงแล้วครับ เดี๋ยวนี้มีการตั้งกลุ่มแยกออกไปเล่นกันเป็นกิจจลักษณะเลย มีการจัดประกวดเป็นเรื่องเป็นราว มีการเซอร์พระสมเด็จอย่างที่ว่าพร้อมออกใบรับรองให้ด้วย มีทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติเข้ามาเล่น เงินหมุนเวียนเป็นหลักหลายสิบล้านจนถึงร้อยล้านครับ
    เดี๋ยวนี้เค้าเล่นสมเด็จมี หลวงสิทธิ หลวงวิจารณ์ หลวงวิจิตร พิมพ์ก็ใกล้เคียงกับสมเด็จแท้สากล ลองหาข้อมูลดูครับ
    ส่วนตัวผมดูแล้วก็ไม่อยากจะไปขวางทางเค้า วงของเค้ามันกว้างและขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ สงสารก็แต่คนที่เช่าเก็บพระพวกนี้กันเท่านั้น

6. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

จริงอย่างท่านอยากดูเป็นว่าละคับ ตอนนี้สุดจะยั้งแล้ว ตัวใครตัวมันดีกว่า คิดดูอีกทีกัอดีเหมือนกันนะคับ พระสนามจะได้ขายได้จะได้มีเงินจุนเจือครอบครัวต่อไป ขายๆไปเหอะเดี๋ยวก้อมีคนดูว่าแท้เองหละ พวกที่มีเหตุผลสุดตัว แก่วิชามีเยอะมาก ท่านมันตรัยคงเคยได้ยินได้ฟังพวกนี้คุยกันมาบ้างนะคับ สนุกจะตาย อ้างโน้น อ้างนี่ จนคนขายพระแท้ๆยังงงเลยว่านี่พระตรูมันแท้เหรอวะเนี่ย 5555+ ปล่อยเขาเถอะครับ สบายใจดี

7. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    พระของเพื่อนผมส่งในไลน์กลุ่มอวดเพื่อนตลอด ผมดูแล้วขัดๆตานะ เพียงแต่ผมไม่เคยส่องของจริง หรือมีของจริงในมือ
    ผมเคยทักให้แกเปิดใจให้กว้าง ลองเอาไปให้เสี่ยวิชัย คิงส์พาวเวอร์ดูเลย หรือใครก็ได้ที่กระเป๋าหนักๆและมีข่าวเก็บของสวยๆ
    เพราะของเพื่อนผมมันได้ถ้วยพระราชทานรางวัลที่ 1 ด้วย แต่ผมเห็นแล้วมันไม่เหมือนสมเด็จวัดระฆังในหนังสือสมัยก่อนๆเลย
    มันเหมือนพระสมเด็จวัดระฆังที่พึ่งจะมานิยมหรือเห่อกันในระยะหลังๆนี่เอง
    เพื่อนมันก็อ้างสารพัด ว่ามีคนตามมาให้ราคาเป็นล้าน แต่ผมดูสภาพพระมันแล้ว อย่าว่าแต่ล้านเลย ถึงขนาดได้แชมป์ถ้วยพระราชทานนี่ ยกหูหาคิงพาวเวอร์ได้ตังค์ 20-30 ล้านสบายๆ