พระเครื่องที่กันนิวเคลียร์ได้

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย casy99, 25 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    พระเครื่องที่สามารถคุ้มครองป้องกันจากการระเบิดของนิวเคลียร์ได้ เท่าที่ทราบ เป็นพระซึ่งท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต สร้างขึ้นและท่านได้บอกไว้ด้วยตัวท่านเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ji

ji บุคคลทั่วไป

หลวงพ่อบอก

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน( ฤาษีลิงดำ ) ก็เคยบอกว่าพระที่ท่านสร้างสามารถกันนิวเคลียร์และอาวุธชีวภาพได้(เฉพาะผู้ที่เคารพพระรัตนตรัยเท่านั้นนะครับ)

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ใช่แล้วครับ โดยเฉพาะพระคำข้าวและพระหางหมาก....ส่วนพระรุ่นอื่นๆ ผมไม่ทราบรายละเอียดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.9 KB
      เปิดดู:
      4,571
      ขนาดไฟล์:
      2.2 KB
      เปิดดู:
      4,562
  4. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

พระของท่านเจ้าคุณนรฯเป็นองค์เดียวที่หลวงพ่อบอกไว้ว่า ถูกสร้างมาเพื่อกันนิวเคลียร์
    ก่อนที่หลวงพ่อคำข้าวและหลวงพ่อหางหมากจะออกซะอีกครับ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ใช่รุ่นที่นำรูปมาลงไว้หรือเปล่าครับ หรือว่ามีรุ่นอื่นๆ อีก

นอกจากนี้..ผมทราบว่ามี "ของ" ของครูบาธรรมชัย (ถ้าเขียนชื่อท่านผิดไป ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ) ก็สามารถ
    กันรังสีนิวเคลียร์ได้เหมือนกันครับ อันนี้อาจารย์ของผมที่ธรรมศาสตร์ (ตอนนี้เป็นตุลาการศาลปกครองสูงสุดไปแล้ว)
    เคยบอกไ้ว้ และท่านได้มอบ "ของ" บางอย่างให้ผมเก็บไว้ด้วยครับ

6. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าหลวงพ่อบอกเอาไว้ว่า รุ่นไหนก็ตามที่ท่านเจ้าคุณนรฯว่ากันนิวเคลียร์ได้ ก็กันได้จริงๆครับ
    ส่วนมีรุ่นไหนบ้างนั้น ผมไม่ทราบจริงๆครับ

ผมไม่แน่ใจพระของหลวงปู่ครูบาธรรมชัยนะครับ
    พระพุทธคุณในวัตถุมงคลของท่านมีมากแน่ๆ แต่จะเด่นเรื่องกันสังสีหรือไม่ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

7. fluke&best

fluke&best Active Member

จะลองถาม

มีโอกาสจะลองไปถามหลวงพี่สมศักดิ์ วัดทุ่งหลวง ครับ (ลป.ธรรมชัย)

8. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ปฐวีธาตุละครับ เห็นว่ากันรังสีได้เหมือนกัน
    ผมมีปฐวีธาตุของหลวงปู่คำพันธ์ เคยฝันเห็นแปลกๆด้วย และผู้ที่ให้มาบอกว่าใช้สื่อถึงพญานาคได้ด้วย ไม่ทราบใครพอรู้เรื่องปฐวีธาตุบ้างครับ

9. tamsak

22
    ใช่แล้วครับปฐวีธาตุ นี่แหละที่กันรังสีได้ ผมจำผิดไปน่ะครับ เข้าใจว่าเป็นของหลวงพ่อครูบาธรรมชัย ที่จริงเป็นของหลวงปู่คำพันธุ์น่ะครับ ผมเองก็มีปฐวีธาตุอยู่ชิ้นหนึ่งครับ ได้มาจากอาจารย์ของผม
    ที่ธรรมศาสตร์อย่างที่บอกไว้ข้างบน ส่วนรายละเอียดผมไม่ค่อยทราบมากนัก คงต้องให้ท่านผู้รู้
    มาเล่าขานสู่กันฟังครับ

10. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ทราบแต่ประวัติ พระพ่อแม่ปฐวีธาตุของท่านเจ้าคุณนรฯนะครับ

คุณพ่อของผมท่านนับถือท่านเจ้าคุรนรฯมาก ผมเลยซึมซับมาแบบเต็มๆ

11. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

อืมมม ถึงแม้ว่าจะกันได้แต่เราต้องไม่ประมาณนะครับ เพราะว่าเราต้องช่วยตนเองก่อนแล้วพระเจ้าจะช่วยท่าน(ได้อย่างเต็มที่) เช่นถ้าเรารู้แล้วว่าจะมีอาวุธชีวภาพมาถล่ม ก็ควรหาทางป้องกันด้วย หาผ้ามาปิดปาก ต้มน้ำก่อนดืม หรือไม่ก็ย้ายไปที่ไกล ๆ ซะเลย เป็นต้น

12. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ถ้ามีระเบิดนิวเคลียร์มาจริงๆ ขอพาครอบครัวไปอาศัยที่บ้านด้วยคนครับ

13. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    เห็นด้วยกับคุณ pongsiri ครับ ทุกประการ

เกี่ยวกับเครื่องมงคลที่ว่าป้องกันนิวเคลียได้นั้น โดยส่วนตัวผมมีความคิดเห็นดังนี้ครับ คือ
    ขอแบ่งเป็น 2 เรื่อง

1. แรงระเบิดและแรงอัดของบรรยากาศจากแรงระเบิด อันนี้ผมว่าอะไรก็กันไม่อยู่ครับ ถ้าอยู่ในรัศมีการทำลายล้างของมัน เพราะความรุนแรงมันสูงมาก และความร้อนก็มหาศาล ถ้าเครื่องมงคลช่วยได้ ก็คงจะเป็นในแง่ ดลจิตดลใจให้ออกห่างจากระยะหรือรัศมีของแรงระเบิดนั้น

2. ละอองฝุ่นกัมมันตภาพรังสี อันนี้แหละครับที่ผมคิดว่าน่าจะช่วยได้ คือเครื่องมงคลนั้นอาจเปล่งพลังงานผลักดันให้ฝุ่นละอองและสารกัมมันตภาพรังสีนี้ออกพ้นจากบริเวณ หรืออาจสร้างพลังงานทำให้ผู้ที่ครอบครองเครื่องมงคลนั้นอยู่สามารถทนทานได้ ฯลฯ

ละอองฝุ่นกัมมันตภาพรังสีนี้แหละครับ เป็นตัวการสำคัญที่จะทำร้ายคนที่รอดชีวิต ให้ค่อยๆเสียชีวิตและเป็นโรคต่างๆ ตามๆกันไป เพราะมันปนอยู่ในอากาศ , น้ำ , อาหาร

แต่ที่แน่ๆ เราต้องช่วยตัวเราเองก่อนครับ สิ่งอื่นๆ เป็นเพียงกำลังหนุนเท่านั้น ผมเชื่อว่าคนเราเกิดมาเพื่อเรียนรู้ความจริงแท้ของชีวิตและจิต ดังนั้นหากชาตินี้เราคิดว่าเราได้กำไรแล้ว ตายไปจะกลัวอะไร แต่หากใครคิดว่าตายไปครั้งนี้ขาดทุนแน่ ก็รีบเข้าครับ พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ ยังมีอยู่ ทางยังมีให้เดิน พยายามเข้าครับ

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

14. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    -อูย อันนี้ผมไม่กล้าเสี่ยงครับ( ถ้ามาจริงผมเผ่นก่อนดีกว่า )

15. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยินมาว่า พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีท่านสร้างมาตั้ง 5 ล้านองค์ ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดครับ แต่ส่วนใหญ่จะไปตกอยู่กับมือคนเพียงไม่กี่คน บางคนมีตั้งเป็นร้อย เป็นพัน อันนี้พูดรวมไปถึงพระหางหมากด้วยครับ

ถึงแม้หลวงพ่อจะเคยบอกว่า พระเครื่องของหลวงพ่อ ต่อไปจะสามารถแลกห้องแถวได้ 1 หลังก็ตาม แต่ก็ขอให้ท่านที่มีของแท้ ๆ ช่วยแบ่งให้ท่านผู้ไม่มี หรือให้เช่าในราคาถูก ๆ นึกว่าเมตตาเถอะนะครับ เพราะตอนนี้ไปหาเช่าตามแหล่งรวมพระเครื่องต่าง ๆ ไม่รู้ว่าจะได้ของจริงหรือของปลอด

ถ้าใครมีพระคำข้าว กับพระหางหมากที่ได้จากมือของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ รบกวนขอผมสักองค์สิครับ ผมอยากจะทราบว่าของแท้กับของเทียมมันต่างกันอย่างไร (ถ้าให้ไม่ได้ ขอยืมไปดูสักพักก็ได้ครับ)

รบกวนส่งให้กระผมที่

ห้อง 209 ฟารีดาแมนชั่น ซอยเสรีไทย 4 ถนนเสรีไทย แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม 10240

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

16. อักขรสั จร

อักขรสั จร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปดูที่วัดท่าซุงสิครับ
    ยังมีเหลืออยู่

17. suriyon

suriyon Active Member

พระเครื่องกันนิวเคลียร์

ถ้าจำไม่ผิดมี

1. ท่านเจ้าคุณนรฯ (ปฐวีธาตุ)
    2. หลวงปู่ดู่ (รุ่นเปิดโลก ปี 32)
    3. หลวงพ่อเกษม (จำรุ่นไม่ได้)
    4. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ (สมเด็จองค์ปฐม)

องค์อื่น ๆ ไม่แน่ใจครับ...

18. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เห็นด้วยกับคุณ Dhamma ครับ แต่คนที่มีส่วนใหญ่ก็อายุมาก ไม่ค่อยเข้ามา web เราเท่าไร รู้สึกว่า...แหนบพ่อฤาษีลิงดำ ก็กันรังสีได้นะครับ ข้อมูลถูกผิดอย่างไรช่วยแก้ด้วยนะครับ

19. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    พระเครื่องที่กันนิวเคลียร์ได้เท่าที่ผมทราบก็มี
    1.ปฐวีธาตุของเจ้าคุณนรฯ(ส่วนพระเครื่องอื่นของท่านผมไม่แน่ใจว่าท่านจะอธิษฐานให้กันได้หรือไม่ แต่ปฐวีธาตุนี่ท่านบอกไว้ชัดเจนว่ากันได้แน่นอน)
    2.พระเครื่องของหลวงพ่อฤาษีฯท่านก็อธิษฐานไว้หลายรุ่นที่กันได้ เช่น พระคำข้าว พระหางหมาก สมเด็จองค์ปฐม ผ้ายันต์พิชัยสงคราม เหรียญวันเกิดรุ่นต่างๆ
    3.เหรียญเปืดโลกของลป.ดู่ วัดสะแก(ซึ่งหลวงปู่ครูบาเจ้าเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ การันตี)แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าพระเครื่องรุ่นอื่นๆของท่านก็กันได้ครับ
    4.พระเครื่องของลป.ชื้น วัดญาณเสน อยุธยา ผมเคยเอาพระไปให้ท่านอธิษฐานจิตหลายครั้งเวลาท่านอธิษฐานจิตท่านจะพูดออกมาให้ได้ยินเลยว่าขอให้พระกันรังสีปรมาณูและขีปนาวุธทุกชนิด เพราะฉะนั้นพระเครื่องของท่านที่ท่านเสกเองย่อมกันได้ แม้แต่ตอนที่ท่านได้รับไปพุทธาภิเษกพระกริ่งรุ่น60ปีธรรมศาสตร์(ซึ่งหลวงตามหาบัวก็ไปร่วมพิธีด้วยเป็นครั้งแรก เพราะในหลวงท่านเสด็จและขอร้อง)พอพุทธาภิเษกเสร็จท่านก็ประกาศในงานเลยว่าพระเครื่องรุ่นนี้กันนิวเคลียร์ได้
    5.พระกริ่งรุ่น60ปีมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ซึ่งลป.ชื้น วัดญาณเสนเป็นผู้การันตี
    6.วิธีทำน้ำอธิษฐานของคุณแม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม วัดอาวุธ(ผู้สร้างพระพุทโธน้อยอันโด่งดัง) ท่านได้เคยอธิษฐานจิตศิลาน้ำไว้ให้ลูกศิษย์ไว้แช่น้ำกินเป็นน้ำมนต์ แต่ถ้าใครไม่มีศิลาน้ำท่านก็ได้บอกวิธีการทำน้ำอธิษฐานให้ ซึ่งถ้ากินทุกวันท่านบอกว่าจะทำให้เนื้อหนังเป็นทิพย์แม้แต่รังสีอะไรก็ทำอะไรไม่ได้ วิธีการทำน้ำอธิษฐานของท่านรู้สึกว่าที่วัดจะยังมีแจกอยู่มังครับ ใครสนใจลองไปขอดูครับ
    6.ปฐวีธาตุของลป.คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย นครพนม ต้องบอกก่อนว่าปฐวีธาตุของท่านต้องได้มาจากใต้แม่น้ำโขงเท่านั้น และชนิดที่ท่านไปเก็บมาตอนที่ท่านลงไปเที่ยวเมืองบาดาลนั้นท่านจะหวงมากท่านจะใส่อ่างแก้วแช่น้ำไว้อยู่ที่หัวเตียงท่าน แต่ที่ท่านให้บูชาที่ตู้วัตถุมงคลที่วัดท่านองค์ละ10-20บาทนั้นยังเป็นปฐวีธาตุชั้นรรอง เพราะปฐวีธาตุที่แท้จริงของท่านนั้นจะมีลักษณะเป็นกรวดที่ค่อนข้างโปร่งแสงไม่ทึบเหมือนหินตู้ปลา คล้ายเม็ดฮอล์เลยครับและจะต้องไม่มีรอยร้าวภายในด้วยและผิวจะมันวาวคล้ายพระธาตุเลยครับ และที่สำคัญมีอภินิหารเสด็จหนีได้ด้วยนะครับ เพราะเคยมีรุ่นพี่ของเพื่อนคนนึงได้ปฐวีธาตุชนิดพิเศษของท่านมาแล้วไปปรามาสท่านเข้า หาว่าปฐวีธาตุของท่านไม่ศักสิทธิ์จริงถ้าจริงก็ต้องแสดงอภินิหารให้ดูบ้างหรือถ้าไม่ชอบใจไม่อยากอยู่กับเขาก็ช่วยไม่ได้เพราะเขาเป็นคนขี้ร้อนชอบลงอ่างเป็นประจำ แต่เขาก็จะถอดพระก่อนเข้าไปทุกครั้ง แต่วันนั้นพอเขาพูดแบบนี้แล้วถอดสร้อยไว้ในรถ ได้เรื่องเลยครับ หายไปเลยทั้งๆที่สร้อยก็ไม่ขาดห่วงก็ยังดีอยู่ ไปแต่ปฐวีธาตุที่เขาเลี่ยมจับขอบทองเอาไว้แต่ห่วงที่ห้อยยังอยู่ คราวนี้เลยเป็นเรื่องเลยครับต้องโทรฯไปขอขมาหลวงปู่ท่านและถาว่าทำยังไงถึงจะได้กลับคืน หลวงปู่ท่านก็ให้ตั้งพานอัญเชิญและสวดมนต์ที่ท่านให้มาทุกวันตอนเที่ยงคืนและแผ่เมตตาขอขมาเจาะจงไปที่พญานาคผู้รักษาปฐวีธาตุนี้ที่แม่น้ำโขงพญานาคที่อื่นไม่ได้ ปรากฏว่าเขาสวดและทำตามที่หลวงปู่บอกอยู่ประมาณ15วันมังครับท่านก็กลับมาที่พานและเป็นองค์เดิมด้วยแต่โทษทีโดนพญานาคท่านริบทอที่หุ้มไปด้วยคืนมาแต่องค์ท่านเท่านั้น และคืนก่อนที่ท่านจะเสด็จกลับมา ภรรยาของคนนี้ก็ได้ฝันว่าท่านจะกลับมาในวันรุ่งขึ้นและก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ
    วิธีการเสกปฐวีธาตุนี้หลวงปู่คำพันธ์ท่านไปได้ตำราการเสกมาจากลานทองในองค์พระธาตุพนมตอนที่องค์พระธาตุท่านล้มครับ แล้วเมื่อท่านศึกษาได้แล้วท่านก็ได้นำไปคืนบรรจุไว้ในองค์พระธาตุตามเดิม ส่วนเรื่องที่ว่าปฐวีธาตุท่านกันนิวเคบียร์ได้ก็สืบเนื่องมาจากท่านเจ้าคุณนรฯท่านเคยบอกไว้ก่อนจะมรณภาพว่าการเสกปฐวีธาตุนั้นนอกจากท่านแล้วต่อไปก็จะมีพระที่อยู่ทางอีสานรูปหนึ่งทำได้แบบท่าน

20. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ปฐวี แปลว่า ดิน
    อาโป แปลว่า น้ำ
    วาโย แปลว่า ลม
    เตโช แปลว่า ไฟ

ถ้าเรามีสติ ขุดหลุมลงดิน สารกัมตภาพรังสี อาจไม่โดนมั้ง แต่คิดว่าไม่น่ารอดนะ
    แต่อยากนำบทความนึงของพระมหาชนก มาเล่าให้ฟัง
    เมื่อพระพุทธเจ้าเรา เสวยพระชาติเป็นพระมหาชนก

"ครั้นลมพายุแรงเรือจะล่ม ในทะเลมีแต่ปลายักษ์ และสัตว์ดุร้าย
    คนบางพวกก็วิ่งกรีดร้อง คนบางพวกก็เอาแต่สวดอ้อนวอน
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ตนนับถืออยู่ บางพวกก็วิ่งไปมา แต่พระมหาชนก
    พอเห็นว่าเรือจะล่มก็รีบกินอาหารในเรือให้อิ่มท้องเพื่อจะได้มีแรงว่ายข้ามทะเล
    เอาน้ำมันทาตามตัวเอาผ้าชุบน้ำมันพันแขนขา เพื่อไม่ให้สัตว์ทะเล
    เข้ามาใกล้ พอเรือจะล่มพระมหาชนกก็เสด็จไปยืนบนเสากระโดงเรือ
    เผื่อเวลาเรือล่มจะได้ไม่ถูกชุดจากฝูงชน และสัตว์ที่รอรุมทำร้ายเวลาเรือล่ม
    ครั้นเรือร่ม พระมหาชนกก็กระโดดจากเสากระโดงเรือ ทำให้กระโดดไปได้ไกลกว่า
    ห่างจากบริเวณที่ฝูงสัตว์รุมทำร้าย พระมหาชนกเพียรพยายามข้ามน้ำถึง 7 วัน
    7 คืน จนรอดชีวิตมาได้ แต่ในขณะที่คนอื่นๆๆ ที่มัวแต่สวดอ้อนวอนต่อ
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ตนนับถืออยู่ ขอร้องต่อเทพเทวดากลับไม่รอดซักคน ถ้าพระมหาชนกมัวแต่
    อ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ตนนับถืออยู่ จะเกิดอะไรขึ้น"

บางท่านอาจจะบอกว่าเพราะคนในเรื่องไม่ได้สวมพระ .... บางท่านอาจบอกว่า
    เพราะสมัยนั้นยังไม่มีพระเครื่องแบบ..... บางท่านอาจบอกว่าเพราะคนในเรื่องไม่ได้
    ระลึกถึง......แต่ระลึกถึงเทวดา บางท่านอาจบอกว่าเพราะเค้าไม่ได้นับถือ
    พระพุทธศาสนาเลยทำให้เป็นแบบนี้ แต่ในความเป็นจริงแล้ว มันจริงหรือ ?
    พระพุทธศาสนาสอนอะไรเรา

นี่เป็นเรื่องราวของพระโพทธิ์สัตว์ ของพระพุทธเจ้าสิบชาติ ที่เล่าสืบต่อกันมานานนม

พระของหลวงพ่ออาจแฝงคติธรรมก็ได้นะครับ อยากให้คิดในแนวทางอื่นบ้าง
    ธรรมที่พระพุทธเจ้าถ่ายทอดมา ตั้งแต่สมัยพุทธกาล จนตกทอดมาถึงพระสงฆ์
    หลายยุคต่อหลายยุค ท่านสอนแบบนี้จิงหรือ
    เคยมีอยู่ยุคนึง มีพระมาบอกว่า "ฆ่าคนบาป แต่ถ้าฆ่าคนพม่าไม่บาป" ท่านเชื่อมั้ยละครับ
    ในกรณีนี้ก็เหมือนกัน อยากให้ระลึกถึงคำสอนของพระพุทธเจ้าให้มากๆๆ ระลึกคำสอนของ
    หลวงพ่อให้มากๆๆ มากก่า :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้