พระเครื่องที่ในหลวงทรงเสด็จร่วมพิธี

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย หมอพล, 23 กันยายน 2009.

1. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตท่านผู้ดูแลเว็บ ในการรวบรวมพระเครื่องที่ในหลวงทรงเสด็จเป็นประธานในพิธีเททอง

ผมมี พระกริ่งโสฬส วัดราชประดิษฐ์ ปี 15 ในหลวงและพระราชินี ทรงเสด็จเป็นประธานในพิธีเททอง ปลุกเสกดี พิธีใหญ่ ครูบาอาจารย์มากมาย

พระกริ่งโสฬส วัดราชประดิษฐ์ ปี 2515 - พรบูรพา

::DDPRA.COM:: รักษ์ดิน :: พระกริ่งโสฬส มปร. วัดราชประดิษฐ์ ปี 2515 (ยืมรูปเขามานะครับ ของผมยังไม่ได้ถ่ายลง)

ขอถวายพระพรแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ผู้ทรงเป็นหน่อเนื้อพุทธภูมิ ทรงมหาคุณูปการแก่ชาวไทยทุกคน ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ทีฆายุโก โหตุ มหาราชา พุทธัง ธัมมัง สังฆัง อายุวัฒนัง สุขัง โหตุ มหาราชะ สัพพะทุกขา สัพพะภะยา สัพพะโรคา สัพพะอันตรายา วินาสสันตุ สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะฯ<!-- google_ad_section_end -->

ท่านใดมีพระเครื่องที่ในหลวงทรงเสด็จร่วมพิธี ขอเรียนเชิญ นะขอรับ<!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  2. ทอดาว

ทอดาว เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    รุ่นร้อยปีวัดระฆังครับ ทั้งในหลวงและพระราชินีเสด็จพระราชดำเนินมาทรงเป็นองค์ประธานถึงสองคราว

ครั้งที่1 เสด็จพระราชดำเนินมาเททองหล่อพระบูชาจำลององค์พระประธานและรูปหล่อรูปเหมือนเจ้าประคุณสมเด็จฯ เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2514

ครั้งที่2 เสด็จพระราชดำเนินมาทรงประกอบพิธีมหาพุทธาภิเษกและวางศิลาฤกษ์อาคารโรงเรียนพระปริยัติธรรมเมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2515

3. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

4. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ในหลวงนำพระ2องค์ติดตัวอยู่ครับ ได้แก่ สมเด็จจิตรลดา อีกองค์พระสมเด็จ จปร.

5. SaveMax

SaveMax เป็นที่รู้จักกันดี

กริ่งปรวเรศ 2 ปี 2530
    พระองค์ท่านเสด็จหล่อด้วยตนเอง พร้อมสังฆราช 9 วัน

6. jukjuk

jukjuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    กริ่งวัดราชประดิษฐ์..บอกเลยว่าพิธีดีมากครับโดนใจ
    เป็นของดีที่ราคายังไม่แรง..ตอนนี้ผมก้อกำลังตามเก็บอยู่ครับ
    เป็นกริ่ง ยุคกลาง ที่ผมชอบมากๆครับ

7. happygift2u

happygift2u เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    25 พุทธศตรวรรษไงครับ ประวัติแน่นอน

8. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    พระสมเด็จนางพญาจิตรลดา ส.ก. เนื้อทองคำ ปี 2535 :cool:

9. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนั้น จอมพล ป. เป็นนายกรึป่าวครับ
    ถ้าใช่ ในหลวงไม่ได้ไปนะครับ เคยอ่านเจอจำได้ว่าพระองค์ประชวรเป็นหวัดทำนองนี้แหละครับ

10. happygift2u

happygift2u เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ เห็นมีบทความอยู่เหมือนกันครับ คงเสด็จเททองที่วัดสุทัศน์ตอนเริ่มสร้างแค่นั้นมั้งครับ หากมีท่านอื่นทราบข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนช่วยนำเสนอด้วยครับ

11. PUTAHRACSA

PUTAHRACSA เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ และขอสอบถามเพิ่มหน่อยครับพระกริ่งวัดราชประดิษฐ์ ปี 15 มีที่เป็นกะไหล่ทองไหมครับ และเล่นหากันเท่าไหร่ พอดีในแผงแถวบ้านมีรมดำ กับกะไหล่ทองจะได้ตามเก็บไม่ผิดราคา
    ขอบคุณครับ