{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    " สายตาของเรามองเห็นว่าโลกนี้วุ่<WBR>นวาย...

ก็ให้มาดูใจว่าเราวุ่นวา<WBR>ยไปตามโลกหรือเปล่า...

เพราะเราต้<WBR>องอยู่ท่ามกลางความวุ่นวายของโล<WBR>ก

แต่ใจสงบได้นั่นแหละดี..."

-/\-

2. panchita

" พิธีสะเดาะเคราะห์ทุกคนไม่ต้องเอาเครื่องสักการะมาเลย วัดจัดแทนทุกอย่าง
    แล้วก็จะทำเต็มพิธีตามที่ครูใหญ่ท่านสอนไว้ ทำครั้งแรก
    ทำครั้งที่ ๒ ทำครั้งที่ ๓ ท่านก็มาแนะนำบอกว่า
    ต่อไปต้องมีพระสวด 21 องค์ นอกนั้นมีกำลังน้อยกว่า ก็สวมรอยไปเลย 21
    และก็ทรงแนะนำให้ใช้บทสวด 5 บท บทสุดท้ายให้เจ้าพิธี คือ คนทำพิธีประพรมน้ำพระพุทธมนต์

เมื่อตอนต้น ถ้าชุมนุมเทวดาแล้ว ให้ถามท่านท้าวมหาราชว่า
    คนไหนที่มีเคราะห์ อะไรที่มีความสำคัญจะต้องแก้ไขเป็นพิเศษบ้าง เมื่อมีท่านจะแนะนำในการแก้ไข

พระท่านบอกว่าอย่างนี้เคราะห์ร้ายจะลดลงจาก 100 % เหลือ 10 %
    ต่ำกว่า 10% สูงกว่า 10 % เล็กน้อยบ้าง แต่คงเหลือไม่ถึง 20 % ยังเหลือบ้าง

แต่ถ้าถามว่า ถ้าบางคนเขาปฎิบัติธรรมดี
    จิตทรงฌาณหรือว่าเป็นพระอริยเจ้าจำเป็นจะต้องทำไหม
    ก็ต้องบอกว่า สุดแล้วแต่กำลังใจ ถ้าใจดีแล้วไม่ต้องทำ
    เชื่อมั่นในความดีที่พระพุทธเจ้าทรงสั่งสอนไม่ต้องทำ
    ถ้าทำแล้วจะได้ผลไหม ก็ต้องบอกว่ามีผล เพราะเคยประสบมาแล้ว ... "

วันอาทิตย์ที่ ๑๕ นี้มีพิธีสะเดาะเคราะห์ที่ศาลา ๑๒ ไร่นะคะ เริ่มบวงสรวง 9 โมงเช้า
    พิธีมีสองรอบ คือ 10 โมงเช้าและบ่ายสองค่ะ แล้วพบกันค่ะพี่น้องทุกคน ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2012
  3. panchita

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=fIhRmfRAsH4&feature=player_embedded]โอวาทหลวงพี่สุรจิต 1/2 - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=UxinUnQOqlk&feature=share]โอวาทหลวงพี่สุรจิต 2/2 - YouTube[/ame]

4. panchita

ต้อนรับปีใหม่ วันเสาร์ที่ ๑๔ เมษายน วันนี้เป็นวันพระและวันครอบครัว

พี่น้องเดินทางไปทำบุญที่ไหน พัณณ์ขอโมทนา สาธุ ด้วยทุกประการนะคะ

5. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    แวะเข้ามาเยี่ยมชมยามเช้า ก่อนไปวัดท่าซุงครับ:cool:

6. MA-A-U

MA-A-U Active Member

ขอจอง แก้วมณีรัตนะ ลูกแพร์เล็ก รายระเอียดการโอนแจ้งได้เลย
    และไม่ทราบว่ามีสมเด็จองค์ปฐมรุ่นเสาร์ห้าชุบเงินมีแบ่งบูชามั๊ยครับ

7. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5555+++ วันนี้พี่สาวเราสวยจริงๆ แม่ผมกับน้องที่เจอกันที่วัดนั่นแหละ เค้าชมกันตลอดทาง :cool::cool:..... ส่วนผมขับรถอยู่ดีๆ ก็เริ่มมีอารเวียนหัว ตาลาย คล้ายจะเป็นลม ตั้งแต่ที่เค้าชมเจ๊นั่นแหละ(tm-love)(tm-love)(tm-love) ไปแล้วววว ฟิ๊วววว โมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

8. panchita

โมทนา สาธุ กับต้องและครอบครัวเช่นกันนะคะ ^/\^

9. panchita

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

รายละเอียดการโอนตามนี้ค่ะ

*** รบกวนโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พอโอนแล้วก็แจ้งและส่งที่อยู่มานะคะ พัณณ์จะรีบจัดส่งให้ทันทีค่ะ ^_^

10. panchita

พัณณ์ได้พาหลานสองคนไปทำบุญด้วยค่ะ ได้ร่วมบุญดังนี้

ถวายสังฆทานชุดละ 2,000 บาท 2 ชุด
    ถวายใส่ย่ามหลวงพ่ออนันต์ หลวงลุงสุรจิต หลวงพี่ละออง
    และหลวงพี่ท่านอื่นๆ เพื่อร่วมบุญกับท่านทุกประการ รวมแล้ว 3,300 บาท
    ซื้อหนังสือธรรมทานไว้แจกที่ร้าน 520 บาท
    บูชาวัตถุมงคล 640 บาท
    ชำระหนี้สงฆ์ 100 บาท
    บูชาพานขมา 100 บาท
    ซื้ออาหารปลา 100 บาท
    บุญอื่นๆ อีกประมาณ 200 บาท

น้องนิลกาล ๑๓ โอนร่วมบุญมาด้วย 400 บาท ถือว่าได้ร่วมทุกบุญกับพี่ทุกอย่างเลยนะคะ สาธุ ค่ะ

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วมา ณ โอกาสนี้
    พึงจะเกิดเป็นประโยชน์ สุข กับข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอพี่น้องที่ได้ร่วมน้อมใจโมทนา จงได้รับผลประโยชน์ และความสุขนั้น
    เช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการด้วยเทอญ สาธุ ^/\^

11. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ .............. อนุโมทนาครับ....

12. izeberry

izeberry เป็นที่รู้จักกันดี

............

มะวานนี้ ได้เจอคุณพัชฯ ที่วัดท่าซุง

ขอขอบคุณมาก ที่คุณพัชฯ ช่วยเหลือ+แนะนำสิ่งดีๆ

โมทนาบุญ อะ

13. Atithep phong

โมทานากับพี่สาวที่แสนดีคนนี้ด้วยทุกอย่างครับ สาธุ

14. กิตช

กิตช เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุคับ.........ขอให้สมปราถนาทั้งทางโลกและทางธรรมคับ.

15. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยนะครับคุณพัณณ์ ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปในทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

16. panchita

โมทนา สาธุ กับทุกท่านค่ะ สุขใดๆในโลกไม่มีจริงๆค่ะ

แต่สุขในธรรมนั้นของจริง ยั่งยืนเที่ยงแท้

เวลาที่เราต้องทำงานทางโลก ในหลายหน้าที่ ในหลายบทบาท

ก่อเกิดเป็นความทุกข์ต่างๆ ก็ด้วยอกุศลกรรมที่เราทำไว้เองทั้งสิ้น

ทางวัดจัดงานทุกเดือน ก็เพื่อให้ลูกหลานได้มาต่อบุญ เติมบุญให้ยิ่งๆขึ้นไป

การจะทำการใดๆให้สำเร็จลงได้ ไม่ว่าทางโลกหรือทางธรรม ก็ต้องมีบุญหนุนนำทั้งสิ้นค่ะ

ขอพี่น้องทุกท่านอย่าลืมเป้าหมายของตนเอง ก่อนนอน ตื่นนอน ตัดภาระทางโลกเสีย

ยึดพระนิพพานเป็นอารมณฺ์ให้บ่อย ให้มากที่สุด พัณณ์เองก็ยังต้องทำอีกมากเช่นเดียวกัน

พวกเราพี่น้องต้องให้กำลังใจกัน เกื้อกูลกันให้ถึงที่สุด แล้วพบกันที่บ้านพ่อค่ะ ^/\^

17. panchita

*** รายการที่ยังมีแบ่งให้บูชาค่ะ ^___^ ***

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นแรก (นั่งบัว)

สร้างจำนวนเพียง ๕๐๐ องค์ ผสมด้วยมวลสารสำคัญและทองคำ
    เป็นอีกรายการที่หายากและสร้างออกมาสวยงามเหมือนหลวงพ่อมากๆ
    ท่านยังนั่งในท่าที่ท่านนั่งประจำ ลูกหลานเรียกว่า "ท่าเงินล้าน"
    องค์พระสภาพสวยเดิมๆ ผิวเดิม ไม่ได้แต่งผิวเพิ่มใดๆ
    บริเวณแก้มขวาหลวงพ่อ มีรอยคล้ายลักยิ้มเป็นเกลียว มองดูเหมือนเลขหนึ่งไทยด้วยค่ะ
    ทั่วองค์หลวงพ่อยังมีพระธาตุเสด็จทั่วทั้งองค์หลวงพ่อหลายพระองค์อีกด้วย -/\-
    แสดงให้เห็นถึงอัปปมาโณ คุณอันหาประมาณมิได้
    เป็นกำลังใจให้ลูกหลานถวายการปฎิบัติบูชาสืบไป -/\-

*** สนใจบูชาราคาพิเศษสุดๆ โทรสอบถามหรือ PM ค่ะ ***

** ปิดรายการแล้วค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อ รุ่น ๕

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. ๒๕๓๖ เป็นเนื้อโลหะชุบทอง
    สภาพสวยสมบูรณ์ทุกประการ พร้อมกล่องเดิมๆจากวัดค่ะ

บูชา 3,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

มีดหมอชาตรี (มีดโต้จิ๋ว)

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร ปี พ.ศ. ๒๕๓๕
    องค์นี้เป็นมีดโต้ขนาดเล็ก ๕๘ มม. องค์เล็กน่ารักน่าบูชาค่ะ

ถ้าจะใช้รักษาโรค มีดแตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฎิฐิตัง สัมปะติจฉามิ"
    ถ้าจะใช้ไล่ผี ชักมีดขึ้นมายังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา "นะโมพุทธายะ"

ด้ามและใบมีดสวยกริ๊บๆ หายากมากค่ะสภาพสวยสุดๆแบบนี้

บูชา 5,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เข็มกลัดดาวหกแฉก แบบเพชรสีแดง

หลวงพ่อสร้างแจกในพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร
    สภาพสวยสมบูรณ์ มีเพชรสีแดงสวยๆ ล้อมรูปหลวงพ่อ หายากค่ะ
    องค์นี้สภาพสวยสมบูรณ์จริงๆ บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีแดงเดิมๆจากวัด
    ได้เป็นสังฆานุสสติและโลหิตกสิณที่ดีได้ง่ายขึ้นค่ะ
    อีกทั้งประสบการณ์หลากหลาย จากพี่น้องที่บูชากันมา น่าเก็บค่ะ ^/\^

บูชา 1,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เข็มกลัดดาวหกแฉก แบบเพชรเต็ม

หลวงพ่อสร้างแจกในพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร
    สภาพสวยๆ มีเพชรสวยๆ ล้อมรูปหลวงพ่อ และตรงแฉกอีก ๕ เม็ด
    เป็นแบบที่มีเพชรเยอะที่สุดเลยนะคะ หายากค่ะ
    องค์นี้สภาพสวยสมบูรณ์ บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีแดงเดิมๆจากวัด
    ประสบการณ์หลากหลาย จากพี่น้องที่บูชากันมา น่าเก็บค่ะ ^/\^

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญสามัคคีมีสุข รุ่น ๒

เป็นเหรียญชุบทอง สวยวิ๊งๆ
    ไม่มีกะไหล่หลุดร่อน ไม่มีสนิมเขียว
    สวยสมบูรณ์ 100 % เลยค่ะ

บูชา 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ Dhanainan จองแล้วค่ะ **

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นปรมัตถบารมี

เป็นพระผงที่จัดสร้างด้วยใช้ผ้ากาสายะของพระสุปฎิปันโน
    ที่เป็นพระสหธรรมิกของหลวงพ่อทั้งสิ้นค่ะ
    ใช้เวลายาวนานในการจัดสร้างกว่าจะสำเร็จถึง 30 ปี
    จึงคล้องกับคำว่า ปรมัตถบารมีทั้ง ๓๐ ประการที่ต้องบำเพ็ญเพื่อมรรคผลนิพพาน
    นำมาแบ่งบูชากันครบชุด โดยเฉพาะเนื้อพิเศษสีแดงสร้างน้อย หายากมากค่ะ

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300

catt18​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  18. Sang-Nua

Sang-Nua สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอให้พี่พัณณ์เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ ^^

19. panchita

สาธุ ขอบคุณมากค่ะน้องแอม ร่วมบุญกับพี่มาเหมือนกัน ได้อานิสงส์ทุกประการเช่นเดียวกับพี่นะคะ ^/\^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2012
  20. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนาสาธุ....... _/|\_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้