พระเครื่องหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ : เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำ,เหรียญดวงโพธิญาณ-เสมารุ่นแรก-กายสิทธิ์,แหวน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 18 กรกฎาคม 2017.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 69 แหวนทองเหลือง ปี 2556 ไซต์ 58 (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-เศียรพรหม-ยันต์ดวงหลวงปู่ดู่-มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) จ.เชียงใหม่... (วงที่ 18-5)
    .(( ราคาวงละ 550 บ.+ พร้อมจัดส่งด่วนให้ครับ ))

แหวนทองเหลือง ปี 2556 (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-เศียรพรหม-ยันต์ดวงหลวงปู่ดู่) หรือ แหวนจุงเบย หรือ แหวนป๊อปคอร์น หรือ แหวนกุ๊งกิ๊ง
    (( มีจารในวงโดยหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะทุกวง ))
    * เนื้อทองเหลือง - สร้างปี 2556 *
    - ขนาดกลาง ไซต์ 58 (18-5) วงในกว้าง 18 มม.
    ((สภาพใหม่ ไม่ผ่านการใช้งาน))
    #วงจริงตามรูปรับประกันชั้นหนึ่งครับ# ___________________________
    #ในวันที่ ๑๙ พ.ย. ๒๕๕๖ หลวงตาท่านได้อธิษฐานจิตเสกแหวนในถ้ำใหญ่ เพื่อจะนำไปแจกและเป็นของรางวัลในการตักไข่ในวันเกิดท่าน ๒๓ พ.ย. ๒๕๕๖ ขณะเสกนั้นได้เกิดเสียงดังเนื่องแหวนดิ้นไปมาในกล่องดังเป็นข้าวโพดคั่ว จึงเป็นที่เรียกว่า แหวนป๊อปคอร์นบ้าง แหวนกุ๊งกิ๊งบ้าง แหวนจุงเบยบ้าง #รูปลักษณ์ เป็นแหวนรูปลักษณ์หลวงปู่ ในกรอบมีคาถาตัวขอมพุทธะสังมิที่มุม สันด้านบนล่างมีนะโมพุทธายะ ด้านข้างมีเศียรพรหม ด้านท้องแหวนมีดวงหลวงปู่ และมีรอยจารจากหลวงตา #ออกแบบสร้างโดยอดีตสามเณรมารุตพงษ์ผู้สร้างพระกริ่งเจ้าฟ้านดรศ จำนวนการสร้างทั้งหมดสามขนาดรวม ๑๐,๐๐๐ วง แยกเป็น ขนาดใหญ่ ๓,๐๐๐ วง, ขนาดกลาง ๓,๕๐๐ วง , ขนาดเล็ก ๓,๕๐๐ วง

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    โทร. / id line. = 0819466839
    Webpage : @jeesuspra3
    ขอบคุณครับ

2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 70 แหวนทองเหลือง ปี 2556 ไซต์ 64 (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-เศียรพรหม-ยันต์ดวงหลวงปู่ดู่-มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) จ.เชียงใหม่... (วงที่ 20-2)...
    .(( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ ))

แหวนทองเหลือง ปี 2556 (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-เศียรพรหม-ยันต์ดวงหลวงปู่ดู่) หรือ แหวนจุงเบย หรือ แหวนป๊อปคอร์น หรือ แหวนกุ๊งกิ๊ง
    (( มีจารในวงโดยหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะทุกวง ))
    * เนื้อทองเหลือง - สร้างปี 2556 *
    - ขนาดใหญ่ ไซต์ 64 (20-2) วงในกว้าง 20 มม.
    ((สภาพใหม่ ไม่ผ่านการใช้งาน))
    #วงจริงตามรูปรับประกันชั้นหนึ่งครับ# ___________________________
    #ในวันที่ ๑๙ พ.ย. ๒๕๕๖ หลวงตาท่านได้อธิษฐานจิตเสกแหวนในถ้ำใหญ่ เพื่อจะนำไปแจกและเป็นของรางวัลในการตักไข่ในวันเกิดท่าน ๒๓ พ.ย. ๒๕๕๖ ขณะเสกนั้นได้เกิดเสียงดังเนื่องแหวนดิ้นไปมาในกล่องดังเป็นข้าวโพดคั่ว จึงเป็นที่เรียกว่า แหวนป๊อปคอร์นบ้าง แหวนกุ๊งกิ๊งบ้าง แหวนจุงเบยบ้าง #รูปลักษณ์ เป็นแหวนรูปลักษณ์หลวงปู่ ในกรอบมีคาถาตัวขอมพุทธะสังมิที่มุม สันด้านบนล่างมีนะโมพุทธายะ ด้านข้างมีเศียรพรหม ด้านท้องแหวนมีดวงหลวงปู่ และมีรอยจารจากหลวงตา #ออกแบบสร้างโดยอดีตสามเณรมารุตพงษ์ผู้สร้างพระกริ่งเจ้าฟ้านดรศ จำนวนการสร้างทั้งหมดสามขนาดรวม ๑๐,๐๐๐ วง แยกเป็น ขนาดใหญ่ ๓,๐๐๐ วง, ขนาดกลาง ๓,๕๐๐ วง , ขนาดเล็ก ๓,๕๐๐ วง

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2020
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 71 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) จ.เชียงใหม่... ...เหรียญที่ 12 ...
    (( ราคาปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ ))

*เหรียญดวงหล่อ เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2551
    ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า และมวลสารอื่นๆอีกมากมาย (เหรียญนี้ตะกั่วเข้มๆมันวาวสวยงาม)
    # หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร 2 ตัว
    #ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    #ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม
    #ใต้ฐาน บรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    #ใช้อาราธนาติดตัวหรือใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ เสริมดวงให้ดียิ่งขึ้น อีกทั้งมีความสุขกายสบายใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    ...* องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่งครับ *

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2020
  4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 72 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) จ.เชียงใหม่... ...เหรียญที่ 14 ...
    (( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ ))

*เหรียญดวงหล่อ เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2551
    ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า และมวลสารอื่นๆอีกมากมาย (เหรียญนี้เห็นเกศาชัดเจน)
    # หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร 2 ตัว
    #ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    #ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม
    #ใต้ฐาน บรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    #ใช้อาราธนาติดตัวหรือใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ เสริมดวงให้ดียิ่งขึ้น อีกทั้งมีความสุขกายสบายใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    ...* องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่งครับ *

ขอบคุณครับ
    20-02-20-22-28-59-753_deco.jpg 2018-06-10 17.21.17.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2020
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 73 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่+ยันต์ดวง-มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) จ.เชียงใหม่... ...เหรียญที่ 13 ...
    ( ปิดรายการครับ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า และมวลสารอื่นๆอีกมากมาย (เหรียญนี้ตะกั่วเข้มๆมันวาวสวยงาม)

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2020
  6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 74 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสำริด (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ... ...พระมาใหม่...
    + เนื้อสำริด สร้างปี 2550 จำนวน 1,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้
    + ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))

+ รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*องค์จริงตามรูป*กระแสสวยงามครับ *
    *รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2020
  7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 75 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ....(องค์ที่ 2)...
    + ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว..ขอบคุณครับ+

+ เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 จำนวน 10,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้
    + ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))

+ รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*องค์จริงตามรูป*รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

Webpage: @jeesuspra3
    Tel/ id line = 0819466839
    ขอบคุณครับ

20-02-28-12-33-21-304_deco.jpg 20200220_095209.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2020
  8. ก้นกุฏิวัด

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล พระเครื่อง หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร ) วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน, เหรียญเปิดถ้ำ หรือ เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร รุ่นแรก , เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839

http://www.facebook.com/jeesuspra3/

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ
    เปิดดูไฟล์ 5194291 เปิดดูไฟล์ 5194292

9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 76 เหรียญหล่อเมตตาบารมี (พระพุทธเจ้าเหนือพรหม และหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..เหรียญ 1
    (.ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว.. ขอบคุณครับ.)

+ เนื้อสำริด สร้างปี 2553 ตอกโค้ด มีกล่องเดิม
    + เหรียญเก่ามวลสารเข้มข้น ด้วยวิธีการหล่อ เนื้อแกร่งมากๆ
    ((พิเศษ...หลวงตาม้าท่านเมตตาจาร 4 ตัว))
    + รูปลักษณ์ :
    - ด้านหน้า : พระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม (มีจาร)
    - ด้านหลัง : หลวงปู่ดู่ซ้อนหลวงปู่ทวด (มีจาร)
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

Webpage: @pegasuspra
    ขอบคุณครับ

10. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 77 รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่ดู่ รุ่น "มีข้าไม่มีจน" (มีจาร+เลี่ยม) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง... องค์ที่ 1 ...
    ((.ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว..ขอบคุณครับ.))

+เนื้อทองผสม สร้างปี 2554 หลวงปู่ดู่นั่งอุ้มบาตร (ลอยองค์) สูง 2.8 ซม. ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ" และมวลสารอื่นๆ

* พิเศษสุดๆ เป็นเอกลักษณ์ของรุ่น "มีข้าไม่มีจน" นี้คือ บนบาตรจะมี ข้าวก้นบาตรของหลวงปู่ดู่ วางอยู่บนบาตรด้วย *
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    ((หลวงตาม้า ท่านจารให้ที่ใต้ฐานให้ 2 ตัว))
    +เลี่ยมพร้อมอาราธนาสวดคาถามหาจักรพรรดิ์+
    + องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ +

id line. / Tel.. : 0819466839
    ขอบคุณครับ.

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จองครับ

12. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจองครับ
    ขอติดต่อทางข้อความนะครับ
    ขอบคุณครับ

13. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 78 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์+เลี่ยมพร้อมอาราธนา) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่...เหรียญที่ 1...
    ...ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว..ขอบคุณครับ...

- เหรียญดวงหล่อ เนื้อสำริด สร้างปี ๒๕๕๑ ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า
    - หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร ไว้ 2 ตัว

(เลี่ยมพร้อมอาราธนาสวดคาถามหาจักรพรรดิ์)

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    หลวงตาม้าท่านใช้เวลา 3 ปี ในการรวบรวมมวลสารอันศักดิ์สิทธ์ จึงเรียกรุ่นนี้ว่า รุ่นดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน ดวงเหนือดวง
    อีกทั้งยังมีผงจักรพรรดิ ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย
    หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ

โทร. / id line. : 0819466839
    ขอบคุณครับ

14. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จองครับ

15. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจอง รายการที่ 78
    ขอบคุณครับ

16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 79 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน (อุดผงจักรพรรดิ+มีจาร+เลี่ยม) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่...เหรียญที่ 3...
    (( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว ขอบคุณครับ))

- เหรียญดวงหล่อ เนื้อตะกั่ว สร้างปี ๒๕๕๑ ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า
    - หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร เลี่ยมพร้อมใช้ (เหรียญนี้ตะกั่วเข้มๆจัดว่าสวย)

- ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    - ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    หลวงตาม้าท่านใช้เวลา 3 ปี ในการรวบรวมมวลสารอันศักดิ์สิทธ์ จึงเรียกรุ่นนี้ว่า รุ่นดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน ดวงเหนือดวง
    อีกทั้งยังมีผงจักรพรรดิ ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย
    หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ

ขอบคุณครับ
    19-11-02-19-33-02-917_deco.jpg 19-11-02-19-33-56-668_deco.jpg 2018-06-10 17.21.17.jpg

17. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 80 เหรียญหล่อเมตตาบารมี (พระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม และหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ ...เหรียญที่ 4 ...
    ( ปิดรายการครับ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

+ เนื้อสำริด สร้างปี 2553 ตอกโค้ด มีกล่องเดิม
    + เหรียญเก่ามวลสารเข้มข้น ด้วยวิธีการหล่อ เนื้อแกร่งมากๆ
    ((พิเศษ...หลวงตาม้าท่านเมตตาจาร 4 ตัว))
    + รูปลักษณ์ :
    - ด้านหน้า : พระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม (มีจาร)
    - ด้านหลัง : หลวงปู่ดู่ซ้อนหลวงปู่ทวด (มีจาร)
    ...ใช้อาราธนาสวดคาถาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ช่วยสร้างความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ...
    ...เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ...

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2020
  18. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 81 เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม (หน้าพระพรหม-หลังรอยฝ่ามือหลวงปู่ดู่) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่...
    ... เหรียญที่ 15 ... ((พระมาใหม่)) ...
    ...ราคา 850 บาท พร้อมจัดส่งด่วนให้ครับ...

+ เนื้อชนวนล้วน สร้างปี 2552
    + หน้าพระเหนือพรหม-หลังรอยฝ่ามือหลวงปู่ดู่
    * หลวงตาม้าเป็นประธานหล่อที่วัดถ้ำ จัดสร้างเมื่อ 8 พ.ค. 2552 สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ *
    (( หลวงตาม้าอธิษฐานจิตและท่านจารด้านหน้าเหรียญให้ 2 ตัว ))
    * ตอกโค้ดด้านหลัง และหมายเลขกำกับ มีกล่อง *
    + เหรียญจริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ +

ขอบคุณครับ
    FB_IMG_1575430230530.jpg FB_IMG_1575430233142.jpg FB_IMG_1575430235647.jpg

19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 82 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์+เลี่ยมพร้อมอาราธนา) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่...เหรียญที่ 2...
    .(.ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว ขอบคุณครับ)

- เหรียญดวงหล่อ เนื้อสำริด สร้างปี ๒๕๕๑ ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า
    - หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร ไว้ 2 ตัว

(เลี่ยมพร้อมอาราธนาสวดคาถามหาจักรพรรดิ์)

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ

ขอบคุณครับ

20-01-31-19-29-22-014_deco.jpg get_auc1_img (61).jpeg.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2020
  20. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 83 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...(องค์ที่ 4)...
    ((.ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้ว...ขอบคุณครับ))

+ เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 จำนวน 10,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้

*องค์จริงตามรูป*รับประกันตามกฏเว็ป***

Tel/ id line = 0819466839
    ขอบคุณครับ

20-02-28-12-37-44-120_deco.jpg 20200220_095209.jpg