พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ฮ่าๆๆๆ....ขอบคุณครับท่าน willy....
    หากไปถูกงวดนี้...เดี๋ยวส่งเหรียญไก่ ๕๕ ไปเลี้ยงปลอบใจที่ลำพูนครับ....

แว๊บๆ...ท่าน pardy ส่งของมาร่วมแจก...งวดนี้ big lotto อีกแล้วครับ....
    ฮา ฮา กันนะครับ....

2. บุพนิมิต

กราบขอบคุณในเมตตาจิตมากๆครับท่านรักษ์....
    ผมดีใจครับ...ที่เห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีมุม ฮาฮา ขำขำ กับร่วมการศึกษาพระเครื่องฯบ้าง.....
    จะพยายามรักษามุมฮาฮา มุมนี้ไปนานๆครับ...

ผมใช้ excel ทำตารางครับ...ปกติงานผมอยู่บน excel ทั้งหมดครับ...
    ไม่ได้เป็นพนักงานบัญชีนะครับ...ฮ่าๆๆๆๆๆ

แต่การทำข้อมูลไว้ประชุมเพื่อตัดสินใจปัญหาทางธุรกิจ....
    ใช้ excel เหมาะสมที่สุดครับ...

ไม่เก่ง excel นะครับ...แค่เคยชินอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

3. บุพนิมิต

เนื้อนี้...สุดยอดครับคุณหมอ....
    เข้มขลังมากๆเลยครับ....

กราบขอบคุณคุณหมอมากๆครับที่เมตตานำของส่วนตัวมาให้เป็นความรู้ครับ....
    ผมชอบมากๆเลยครับ....ว่างๆผมจะรวบรวมพระเครื่องของหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ (มรดก) มาให้ชมมั่งครับ.....
    เริ่มมีตำราหลวงพ่อมุ่ยออกมาให้ผู้คนทั่วไปศึกษาแล้วครับ....
    แต่มรดกที่ผมมีหลายชิ้น...ไม่มีในตำราครับ....
    หลายชิ้น...พิมพ์ทรงเนื้อหาแตกต่าง....

เพื่อเป็นความรู้เฉพาะในกระทู้นี้นะครับ...
    ไม่ต้องการไปขัดแย้งกับกติกาสากลที่เริ่มมีการกำหนดกันเพื่อสะสมพระของหลวงพ่อ...

อย่างป๋าหน่องเนี่ย...อยู่ในแนวสากล....
    แต่ก็ไม่เคยขัดแย้งผม...เมื่อเอา "แท้ของตรู" มาโชว์ ฮ่าๆๆๆๆ

แต่หากมีชิ้นไหนได้มาใหม่ จะบอกที่มาที่ไปไว้ครับ...เพราะมีของปลอมระบาดมาหลายปีแล้วเช่นกันครับ...

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงพ่อเงินครับ...

4. บุพนิมิต

อันนี้...แถวๆปลายจมูกผมก็มีครับคุณหมอ...ฮ่าๆๆๆๆ
    เนื้อหามวลสาร...มีส่วนผสมจิ๊ดจ๊าดบาดใจ...เทียบกับภาพในบางตำราใกล้เคียงมากๆเลยครับ....
    ที่สำคัญนะครับคุณหมอ...พระเหล่านั้น (พระสมเด็จฯ/หลวงปู่ทวดเนื้อว่าน)...ผู้แจกได้มาจากการเข้าฌาณสมาธิครับ...แล้วมาหล่น แก๊ง! ลงเองในบาตรนะครับ...(ฟังเค้าเล่ามาอ่ะครับ)....

ความนิยมของพระเครื่องชุดนี้...กว้างไกล ไม่ธรรมดาไปซะแล้วครับคุณหมอ....

-----------------------------------------------------------------------
    เลยสรุปว่าของมรดกก็คงต้องมีทั้งแท้และไม่แท้ละครับ

เป็นข้อเท็จจริงครับคุณหมอ....
    ในอนาคต...ข้อเท็จจริง...ยิ่งห่างไกลความเป็นจริงขึ้นเรื่อยๆครับ....

คงได้แต่ปราถนาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ...มีองค์ความรู้ของตนเองไว้ศึกษาและสะสมกันครับ....
    พลาดพลั้ง...ไม่ใช่เรื่องแปลก....
    พลาดโอกาศ...ก็จะได้ไม่รู้สึกเสียดายอ่ะครับ...ฮ่าๆๆๆ

5. บุพนิมิต

เพิ่งได้อ่านโพสนี้ครับคุณต้อม.....
    หวังว่าคุณต้องคงสบายใจขึ้นแล้วนะครับ.....

นึกถึงตัวเองตอนเริ่มชีวิตลูกจ้างใหม่ๆ ปี ๓๖-๓๗...
    สู้งาน...ถึงไหนถึงกัน...ตรงไปตรงมา....

แต่ก็มีแผลในใจเช่นกันครับ...ทำถูก...แต่ไม่ดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆ.....
    ต้องใช้เวลาเรียนรู้อ่ะครับคุณต้อม....

สู้สู้ครับ....

6. บุพนิมิต

ของสะสมท่านทิพย์ฯแต่ละชิ้น....
    ทำผมขอบตาช้ำไปทุกๆองค์เช่นกันครับคุณหมอ...ฮ่าๆๆๆๆๆ

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงพ่อทับครับ...

7. บุพนิมิต

ตั้งแต่งวด 79....ผมก็ยังไม่ถูกเช่นกันครับท่าน willy...ฮ่าๆๆ....
    เมื่อวันก่อน...เพิ่งไปโค่นต้นกระถินที่ไร่ ลงสองต้น...
    มดแดงกัดยังไม่หายดีเลยครับ...ฮ่าๆๆๆ

หากงวดนี้ท่าน willy ไม่ถูกอีก...
    เดี๋ยวผมแพ๊คยอดกระถินส่งไปกับไก่เพิ่มให้ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

8. บุพนิมิต

ขอบคุณมากๆครับท่านล้างใจ....
    หนึ่งในนั้น...มีหลวงปู่ทวดเนื้อว่าน "แท้ของตรู" ห้อยคอทุกวันครับ...ฮ่าๆๆๆๆ

ห้าชิ้น...ฟรี....
    อีกสองชิ้นเสียตังส์ไป 1000 กะ 200 ครับ....
    แต่มีความอบอุ่น ปลอดภัย ในทุกๆวันที่คล้องคอครับ....
    สาธุ สาธุ สาธุ...

9. บุพนิมิต

เท่าที่ดู...ผมว่าเทคนิคของท่านทิพย์ฯง่ายที่สุดแล้วอ่ะคับ...
    เดี๋ยวเอาไปทำตามมั่ง คิคิ...

10. บุพนิมิต

เห็นด้วยกับคุณอัคครับ.....
    อนาคต...ไม่มีอะไรแน่นอน...ดีต่อกันไว้...เป็นสุขกว่าครับ....

11. บุพนิมิต

กราบขอบคุณในองค์ความรู้ของคุณหมอที่นำมาแบ่งปันครับ....

ข้อมูลเหล่านี้...
    เป็นข้อเท็จจริงที่สืบย้อนกลับ (traceability) ยากมากๆเลยครับ...

มีกลุ่มคณะวิจัยเฉพาะพระสมเด็จฯอยู่เหมือนกันนะครับ....
    สืบกลับเชิงข้อมูลยาก...ก็เลยต้องใช้เทคนิค/เครื่องมือทางเทคโนโลยี...
    ผมก็ว่าดีนะครับ...มีข้อสงสัย...ก็ต้องหาคำตอบกัน....

ส่วนการสืบย้อนกลับด้วยวิธีทาง จิต...ก็โอเคนะครับ(ความเห็นส่วนตัวครับ)...

ด้วยความอยากรู้ของมะนุดเรา...
    บางครั้งการเดินหน้า...ก็ดีกว่าหยุดอยู่กับที่อ่ะครับ...

ดีใจครับ...ที่คุณหมอเข้าใจเจตนากระทู้น้อยๆของผมครับ...
    ด้วยความเคารพครับ...

12. บุพนิมิต

ผมมาตอบโพสช้า...อย่าโกดผมด้วยนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

13. บุพนิมิต

แฟนคลับหงส์เยอะนะครับเนี่ย...ฮ่าๆๆๆๆๆ
    น่าเสียดายอ่ะครับ...ไม่ได้ติดตามวงการบอลมานานมากเลยครับ....

การลงทุนบอล...มีความเสี่ยงสั้น เพราะลงทุนได้เกือบทุกๆวัน ฮ่าๆๆๆ

14. บุพนิมิต

อ่านไป...ขำไปครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    ค้นหาโพสที่ส่งตัวเลขงวดนี้ไปด้วย...จะได้ไม่ต้องกลับมาทวนอีก...ตาลายอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

หากผมตอบไม่หมดทุกโพส...ต้องขออภัยพี่ๆน้องๆทุกๆคนด้วยครับ....
    แค่อ่าน...ก็ขำจนเกือบสำลักกาแฟสดแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆ

กราบขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกๆคนครับ...

15. บุพนิมิต

เห็นด้วย...แต่ไม่พลาดพิงใครนะครับท่านน้องฯ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    อิจฉาพี่ๆน้องๆที่อยู่ติดทะเลนะครับ...อาหารทะเล มีคุณค่าสูงกว่าอาหารทั่วๆไปอ่ะครับ....
    แต่ทะเล...ก็มักมีมหันตภัยที่น่ากลัวให้เห็นอยู่บ่อยๆ (เข้าข้างภัยแผ่นดินถล่ม คิคิ)...

ได้กินซีฟู๊ดบ้านๆ..ทำเอง/กินเอง...คงได้บรรยากาศชิวชิวน่าดูครับ...

16. บุพนิมิต

ถึงจะเป็นของใหม่...แต่ก็มีความเข้มขลังได้ใจจริงๆครับท่านล้างใจ....
    ข้อมูลละเอียดมากเลยครับ...ชุดนี้ ท่านล้างใจคงมีส่วนร่วมในพิธีบุญแน่นอนเลย...

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...
    สาธุ สาธุ สาธุ...

17. บุพนิมิต

ขอบคุณท่านน้อง pardy มากๆครับ....
    งวดนี้...พวงใหญ่จริงๆครับ....

อนาคต...ที่มาที่ไปของพระพวงนี้คือ...พ่อถูกรางวัลในกระทู้พระบ้านๆมา...ฮ่าๆๆๆๆๆ
    สาธุ สาธุ สาธุ....

18. บุพนิมิต

ทวนครั้งที่ ๑

มีพี่ๆน้องๆส่งมาแล้ว 5 ท่าน.....
    ของราวัลงวดนี้...8 ชิ้น....

ยินดีกับพี่ๆน้องๆท่านที่ฝันเลขเด็ดได้ตรงกับวันหวยออกครับ...ฮ่าๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ น่าลุ้นครับงวดนี้ 37 72 73 32 23

20. psom

psom เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    น้องใหม่ครับฝากต้วด้วยครับพี่ๆ (หนีจากสมเด็จ...ไม่เข็ดหลาบ)ครับrabbit_run_away

37, 48, 56, 80, 87, 99