พระเครื่อง พระกรุ นิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 5 กรกฎาคม 2011.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี

@@@@ สอบถามทาง LINE ได้ครับ คิวอาร์โค้ด @@@@
    หรือทาง ไอดีผู้ใช้ 0840794320

กระทู้พระแท้พระสวย พร้อมบัตรรับรองพระแท้ทุกครับ 0840794320

........." บัญชีในการโอนและจองพระที่บูชา ".........

- นาย กัณฐกะ ผดุงชอบ (เล็กทับน้ำ) 45 หมู่ที่ 4 ตำบททับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดอยุธยา 13220

- ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 1222285288 สาขาถนนสิรินธร ออมทรัพย์

บัญชีโอนมาจากต่างประเทศ
    MR.Kanthaka Padungchob
    siam Commercial Bankpublic Company Limited
    สาขา ถนนศิรินธร

เลขบัญชี (account No) 1222285288

swife code.SICATHBK

- สนใจสอบถามบูชาได้ 0840794320

kantaka07@gmail.com

เล่นกันแบบมีข้อสรุปยุติสบายใจครับ

การเช่าหาควรจะศึกษาเสียก่อน ไปหาดูของแท้ก่อนที่ร้านมีมาตฐาน ผงพรายหลวงปู่ดูไม่ยากครับดูง่ายมากๆ

หลวงปู่ทิม เราท่านย่อมทราบกันดีว่าท่าน สำเร็จอภิญญา ชั้นสูง พระที่สำเร็จอภิญญาชั้นสูงนั้นการที่บรรจุพุทธคุณย่อมเป็นไปตามที่ท่านอธิฐานจิตใว้

คาถาของหลวงปู่ทิม "มะอะอุ ทุกขัง อนิจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ"
    หลวงปู่ทิมท่านว่าเป็นคาถาที่ดีและก็สั้น และพุทธคุณของคาถาบทนี้ก็สูงมากอยู่ที่คนปฏิบัติ ท่านยังกรุณาเล่าให้ฟังว่า มีใครคนหนึ่งที่อยู่ตลาดมาปรับทุกข์ให้ท่านฟังว่า ขายของก็ไม่ดีทะเลาะกับเมีอยู่ที่บ้านแทบทุกวัน ญาติพี่น้องต่างเกลียดชัง อยากจะขอคาถาให้เขารัก หลวงปู่จึงให้คาถาบทนี้ไป ปรากฏว่าเดี๋ยวนี้ ชายผู้นั้นมีความสุขแล้ว จะไปไหนเมียก็ตามไปด้วย ญาติพี่น้องก็รักใครกันดี ผู้เขียนจึงมั่นใจว่าพุทธานุภาพในคาถาบทนี้จะประสบผลสำหรับผู้ที่ปฏิบัติเป็นประจำสม่ำเสมอ ถ้าผู้ใดได้รับคาถานี้ไป ขอให้นึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และคุณหลวงปู่ทิมเป็นที่ตั้งทุกอย่างก็จะอำนวยโชคพอสมควรกับบุญกรรมของบุคคลนั้น
    ........." บัญชีในการโอนและจองพระที่บูชา ".........

- นาย กัณฐกะ ผดุงชอบ (เล็กทับน้ำ) 45 หมู่ที่ 4 ตำบททับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดอยุธยา 13220

- ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 1222285288 สาขาถนนสิรินธร ออมทรัพย์

(ตามชื่อและที่อยู่ที่ได้ลงทะเบียนไว้ครับ)
    - สนใจสอบถามบูชาได้ 0840794320

สีผึ้งชุดนี้ พี่เชิงเนิน ได้มอบให้มาเผื่อเผยแผ่บารมีปฏิปทา หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    สีผึ้งจะออกเหลืองแก่น้ำมันใช้ดีทางด้านผู้หญิงใช้ทางเมตตา-มหานิยม-เจรจาค้าขาย-ติดต่อการงานต่างๆ
    ประวัติการได้มาของโถนี้
    ได้มาจากคุณพ่อของเพื่อน ท่านเป็นชาวนนทบุรี ปัจจุบันท่านอายุ 80 ปี ท่านยังแข็งแรงอยู่ ท่านเล่าว่าท่านจบวิศวะจากมหาวิทยาลัยเกษตร ได้ทำงานที่กรมชลประทาน บรรจุครั้งแรกประมาณปี 2506 ได้ไปเป็นหัวหน้าที่ชลประทานบ้านค่าย ระยอง และได้อยู่ในจังหวัดระยองตลอดจนได้เป็นชลประทานจังหวัด ที่ระยอง ได้อยู่ระยองมาตลอดยี่สิบปี จนได้ย้ายไปเป็นชลประทานภาค ทางเหนือ

ท่านเล่าว่า บ้านพักท่านในยุคนั้นอยู่ติดกับฝายชลประทานบ้านค่ายได้พบกับหลวงปู่ทิม ประมาณปี 2506 ช่วงนั้นหลวงปู่ยังไม่เป็นที่รู้จักกันนัก หลวงปู่ท่านมานั่งข้างๆบ้านพักชองชลประทานที่คุณพ่อพักอยู่ คุณพ่อบอกว่าท่านก็ไม่รู้จักหลวงปู่ แต่ได้เอานัำแดงไปถวาย และจึงได้สนทนากับท่าน ได้ทราบว่าฝนตกใหญ่ทีไร น้ำจะล้นบ่อวัดที่หลวงปู่เลี้ยงปลาใว้ ปลาของท่านก็จะว่ายจากวัดมารวมอยู่ที่ฝายชลประทานบ้านค่าย ท่านมาดูปลาของท่านและนำปลากลับวัด ท่านจะมาที่นี่บอยเพื่อมาดูปลาของท่านและนำกลับวัด คุณพ่อก็จะนำนัำแดงมาถวายทุกครั้งจนคุ้นเคยกับท่านเป็นอย่างดี และตั้งแต่นั้น คุณพ่อจะไปทำบุญที่วัดละหารไร่ตลอด และได้เป็นกรรมการวัดละหารไร่ตลอด จนได้เป็นชลประทานจังหวัดระยอง

ท่านเล่าว่าสีผึ้งโถนี้หลวงปู่ทำมอบให้ในยุคนั้น ให้เอาเก็บใว้เผื่อไปแจกคนในกรมชล คุณพ่อเล่าว่าที่ทำยุคนั้นยังมีเนื้อสีผึ้งเหลืออยู่ คุณยายรำพึง ทัศนุรักษ์ ได้แบ่งเอาไปส่วนหนึ่ง ปัจจุบันคุณยายมามีครอบครัว อยู่ที่อำเภอ วิเศษ จังหวัดอ่างทอง และได้เสียชีวิตแล้ว
    ผมจึงตามมาหาและได้โถที่สองจากทายาทคุณยาย
    ส่วนทรายเสกหลวงปู่ทิมท่านทำสองรุ่น ทำครั้งแรกได้หมดในเวลา อันรวดเร็ว ไม่เพียงพอต่อความต้องการ ท่านจึงได้ทำรุ่นที่สองอีก คุณพ่อเล่าว่าทรายเศกจะไม่ค่อยมีใครเหลือมาถึงปัจจุบัน เนื่องจากผู้ที่ได้ไป เวลาปลูกบ้านหรือญาติปลูกบ้านก็จะเอาไปใส่ที่เสาเอกเสาโทหมดจึงมีน้อยคนนักที่จะเหลือมาถึงปัจจุบัน ท่านก็เมตตามอมมาให้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12.3 KB
      เปิดดู:
      4,428
      ขนาดไฟล์:
      66.4 KB
      เปิดดู:
      2,922
      ขนาดไฟล์:
      94.5 KB
      เปิดดู:
      3,421
      ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      2,672
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2020
  2. pra.sert.pig

pra.sert.pig เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามครับ ลูกอมของหลวงปู่ทิม ใส่ไว้กับพวงกุญแจแล้วไว้ในกระเป๋ากางเกงได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

3. pra.sert.pig

pra.sert.pig เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่ให้มาครับ

ขอสอบถามอีกนะครับ ถ้าลูกอมนั้นใช้ติดตัวอยู่แล้วเกิดการแตกเป็น 2 ชิ้น มีเหตุอะไรหรือเปล่าครับ (หรือผงพรายไม่อยู่แล้วครับ)
    -แล้วลูกอมนั้นยังมีความศักดิ์สิทธิ์ ติดตัวได้เหมือนเดิมมั้ยครับ หรือต้องเอาไปทำอย่างไร

ขอรบกวนอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ

4. OJET'S

OJET'S เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ขอทราบราคาบูชาตะกรุดสาริกาคู่ทางพีเอ็มนะครับ ... ไม่ได้แวะมาเยี่ยมนานเลย
    คิดถึงช่วงประมูลมีดหมอกันตอนนั้นนะพี่ ... ตื่นเต้นเร้าใจกันมาก ; ]

5. CHAIYO5

CHAIYO5 สมาชิก

20 กรกฎาคม 2008
    ลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์หลวงปู่ทิมหลวงปู่โต๊ะปลุกเสก
    ขอจองครับ

6. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005

ขอจองครับ รายการนี้ ขอบคุณครับ

7. CHAIYO5

CHAIYO5 สมาชิก

20 กรกฎาคม 2008
    โอนแล้วนะครับ ที่อยู่ตามพีเอ็ม

8. ยูเอ็น

ยูเอ็น เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    วยมากๆเลยครับพี่เล็ก ขอชมว่าสุดยอดครับพี่

9. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

พระงามมากครับ ..ถามใจไหม ผมถามมา 20 ปีแล้ว
    ก็ยังถามไปเรื่อยๆ จนกว่าจะพบครับ

สาธุครับ

10. ขัมภรัตน์

ขัมภรัตน์ สมาชิก

26 กรกฎาคม 2011
    มาเยี่ยมชมครับ

(y):cool:เยี่ยมชมของดี...

11. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    จอง 1 ลูกครับ มาเมื่อไหร่รบกวน PM บอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

12. pmntr

ขอสวย ๆ สัก 2 ลูกครับพี่
    ขอบคุณครับ

13. luck99

luck99 สมาชิก

สวัสดีครับ
    ขอราคา องค์ที่3 ในราคาเบาสบายๆด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

14. pmntr

โอนแล้วครับ วันนี้ 3 ส.ค. 2554 เวลา 16.47 น. จำนวน 1880 บาท

ที่อยู่เพื่อจัดส่ง
    นายปราโมทย์ นนทารักษ์
    มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเจตกาญจนบุรี
    199 หมู่.9 ต.ลุ่มสุ่ม
    อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี
    71150

ขอบพระคุณมากครับ
    ปอ
    0884969366

15. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนผงพรายกุมาร พิมพ์ใหญ่ เนื้อขาว ทาทองหลังโรยพลอย ฝั่งหัว ปี 51 หลวงพ่อสาคร

บูชาแพงไหมครับ

16. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอจอง 1 ลูกครับ พรุ่งนี้โอนเงินครับ

17. pee177

pee177 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    ขอจองลูกที่5 ครับรบกวนยืนยันกลับทางPMด้วยครับ

18. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

จองลูกที่ 1 โอนสิ้นเดือนได้มั้ยครับ (ขอความกรุณาด้วยครับ)
    940 นี่รวมค่าส่งหรือเปล่าครับ

19. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประทานโทษครับ ขอสละสิทธิ์การจองครับ

20. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วตามใบโอนนี้ อยู่ตามPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา: